SỰ NGHIỆP

Tạo chữ chìm mờ trong mỗi trang văn bản

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Em có bản hợp đồng dự thảo khoảng 100 pages. Em muốn có chữ "Draft" mờ và chìm ở mỗi trang của hợp đồng thì phải làm thế nào (cứ tự động thêm vào khi mình đánh xuống trang tiếp theo). Mẹ nào có k/nghiệm ra tay hộ em vụ này với.

Em dùng WordArt thì cũng tạo được, nhưng chỉ ở mỗi 1 trang đó thôi, và khi click chuột đâu đó quanh từ Draft thì nó hiện luôn Border của hình. Ở tài liệu của nước ngoài, họ làm chìm luôn, không click vào được hình đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vào Print -->Propeties-->Effects --> Watermark chọn draft.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vntrueloves
    Em có bản hợp đồng dự thảo khoảng 100 pages. Em muốn có chữ "Draft" mờ và chìm ở mỗi trang của hợp đồng thì phải làm thế nào (cứ tự động thêm vào khi mình đánh xuống trang tiếp theo). Mẹ nào có k/nghiệm ra tay hộ em vụ này với.

Em dùng WordArt thì cũng tạo được, nhưng chỉ ở mỗi 1 trang đó thôi, và khi click chuột đâu đó quanh từ Draft thì nó hiện luôn Border của hình. Ở tài liệu của nước ngoài, họ làm chìm luôn, không click vào được hình đó.
    Bạn có thể vào Format chọn Background sau đó chọn tiếp Printed Watermark. Ở đây bạn có thể dùng chữ hoặc cả picture nữa
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ rất nhiều. Em đã làm được rồi.

• 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DONGNOI
    Bạn có thể vào Format chọn Background sau đó chọn tiếp Printed Watermark. Ở đây bạn có thể dùng chữ hoặc cả picture nữa
    BÁc ơi, sao em vao cai Background ma chang thay cai Printed Watermark ở đâu cả. Hay la cai Word cua em con phai cài cái gì nua ha Bác? .
    Bác chỉ dùm em tí.

Cám ơn các Bác nhiều nhiều
    • 333 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em cũng vào background mà ko thấy Printed Watermark, chỉ thấy No Fill, more colors với Fill Effects
    Love me little, love me long:LoveStruc:
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giới thiệu với các bác một phần mềm giúp in đẹp, ví dụ bác có một văn bản word, soạn trên khổ A4 chẳng hạn bay giờ bác muốn mỗi in 2 trang hay 4 trang hay 8 trang chỉ tren một trang giấy. chẳng nhẽ lại soạn lại. Fine Print sẽ guíp các bác vụ này.

Cài đặt fine print 5.44 xong chạy file Crack bấm Genarate lấy key. Sau đó từ Windows vào mục Start/Settings/Printer and Fax thấy trong danh sách các máy in sẽ thấy xuất hiện thêm máy in Fine print. Bấm chuột phải vào máy in, chọn properties. Chọn vào tab About, trong hộp thoại Name gõ tên bất kỳ, hộp Registration code dán key lấy được từ generate của Crack vào, bấm nút Enter Registration code.
    Khi in mở văn bản word vào menu File/Print ở hộp Printer chọn máy in là Fine print ròi in như bình thường. Vấn đề là bây giờ nó khác ở chỗ chưa in ra máy in vội mà xuất hiện cửa sổ của Fine print, ở đây bạn có thể chọn in trên 2 trang, 4 trang, 8 trang…. tuỳ ý. Chọn tiêu đề hiển thị ở đầu trang, logo công ty hay tạo chữ nền …
    Nói chung rất tiện lợi không cần dàn trang lại vẫn có thể in đẹp

Download Fine Print 5.44

Download Crack cho Fine Print
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovecloud
    em cũng vào background mà ko thấy Printed Watermark, chỉ thấy No Fill, more colors với Fill Effects
    em biết rùi Bác ơi, Bác phải cài Office 2003 thi mới có cái thằng Printed Watermark cơ Bác a
    Em moi xem thang Office 2003 thi thay co day Bác a