SỰ NGHIỆP

Tại sao đánh văn bản trên Word cứ bị dấu cách giữa các từ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.71K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 3,765 Bài viết

• 8,257 Được cảm ơn

Điên quá, tớ đánh văn bản trên ửod, hôm nay nó bị cái gì tự nhiên cứ có dấu cách ở ngay giữa mỗi từ, nên cư sđanh xong 1 câu lại phải qua lại xóa bớt dấu cách đi:Surprise::Crying::Sick:
    Ví dụ:

C ộng h òa X ã h ội Ch ủ ngh ĩa V iệt N am

Ai chỉ tôi cách gì khắc phục với, đã vội gặp phải cái này tức quá là tức:Crying:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,389 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Điên quá, tớ đánh văn bản trên ửod, hôm nay nó bị cái gì tự nhiên cứ có dấu cách ở ngay giữa mỗi từ, nên cư sđanh xong 1 câu lại phải qua lại xóa bớt dấu cách đi:Surprise::Crying::Sick:
    Ví dụ:

Ai chỉ tôi cách gì khắc phục với, đã vội gặp phải cái này tức quá là tức:Crying:
    Bạn vào Tool=> Option=> Tab Edit và làm như hình

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:

• 387 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Ví dụ:

Có phải mỗi lần chị gõ dấu và ấn phím cách là nó bị như thế phải không? Chắc
    chị đã sử dụng lệnh Paste nhiều quá, và hình như chị sử dụng font vntime của VIETKEY,
    giờ chị chuyển sang dùng chữ Times New Roman của UNIKEY xem sao.
    Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình
    • 1,148 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Ví dụ:

Mình cũng từng gặp lỗi như mẹ Cáo. Mình cũng sẽ thử cách của bạn Mittit 2 xem sao. Còn cách của mình thường là save văn bản vào, thoát khỏi Word sau đó lại mở lại văn bản ra thì lỗi trên sẽ hết. Mỗi lần cắt dán thường phải cắt luôn và dán luôn các chỗ cần thiết, lưu lại, thoát ra rồi trở lại để làm tiếp.
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    Em đ ang gap truc trac vôi nick nay va phai tao nick môi la SEUDIM.. CAC BƠ MÊ LL VÔI EM QUA NICK MÔI NHE
    • 634 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Khi sử dụng Microsoft Word với bộ mã Unicode, đôi khi các chữ có dấu bị nhảy cách làm bạn rất khó chịu. Khắc phục tình trạng này rất dễ:
    Bạn chỉ cần vào Tools > Options >Edit. Tại thẻ Edit, bạn bỏ dấu tích ở bảng Use smart copy and paste, sau đó nhấn OK.
    Lỗi cách chữ khó chịu sẽ lập tức biến mất.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 3,765 Bài viết

• 8,257 Được cảm ơn

Tặng hoa hồng cả nhà nhé:Rose::Rose::Rose:
    Tối tớ mới thử được, chỉ máy ở nhà bị thôi, hihi.
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Làm như sau , chắc chắn hết :
    Tools-> Option -> Edit ->Setting -> bỏ 2 cái dấu tick adjust .... là OK .
    Lỗi này có lâu lắm rồi .