SỰ NGHIỆP

Skype là gì mấy anh chị ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 2,519 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Em nghe thấy rất nhiều về từ Skype rồi mà không hiểu nó là gì, anh chị nào rảnh rỗi thì nhảy vào chỉ em với.Em cảm ơn nhìu nhìu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Skype là một phần mềm dùng liên lạc bằng chat trên mạng,tính năng voice chat rất mạnh,và chạy tốt ngay cả khi yahoo không chạy nổi.Bạn muốn tìm hiểu thì vào http://www.skype.com download phần mềm về(miễn phí),cài đặt ,đăng ký sau đó đăng nhập và sử dụng tương tự yahoo chat
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,754 Bài viết

• 8,886 Được cảm ơn

Bạn search google là ra ngay thôi mà.
    Nói nôm na thì skype là phần mềm cho phép người sử dụng kết nối điện thoại miễn phí từ máy tính của mình với máy tính của người khác có dùng chung phần mềm này. Ngoài ra với phần mềm skype bạn có thể chát, nhắn tin, gửi file... tương tự như Yahoo Messenger vậy.
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 608 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

spkype giống như yahoo mesenger vậy đó , nhưng âm thanh chat voice rất rỏ , down về rồi dùng thử đi sẻ biết , hehe chúc thành công ah :Applause: :Applause:
    • 2,519 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Bạn search google là ra ngay thôi mà.
    Nói nôm na thì skype là phần mềm cho phép người sử dụng kết nối điện thoại miễn phí từ máy tính của mình với máy tính của người khác có dùng chung phần mềm này. Ngoài ra với phần mềm skype bạn có thể chát, nhắn tin, gửi file... tương tự như Yahoo Messenger vậy.
    Như vậy mình có thể chat với những người không dùng skype được không ạ? hay chỉ những người dùng skype mới chat được với nhau ạ. Và skype có tính năng gửi mail không? Địa chỉ skype của ai đó chỉ là tên skype đơn thuần hay giống như yahoo ạ.VD YM của e là thuhuyendkh@yahoo.com con dia chỉ skype là thuhuyendkh hay là thuhuyendkh... gì gì nữa ạ?
    • 608 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tottochan Xem bài viết
    Như vậy mình có thể chat với những người không dùng skype được không ạ? hay chỉ những người dùng skype mới chat được với nhau ạ. Và skype có tính năng gửi mail không? Địa chỉ skype của ai đó chỉ là tên skype đơn thuần hay giống như yahoo ạ.VD YM của e là thuhuyendkh@yahoo.com con dia chỉ skype là thuhuyendkh hay là thuhuyendkh... gì gì nữa ạ?
    ôi , nó củng tương tự như yahoo thôi , chỉ có nhửng người dùng skype thì mới chát được với nhau thôi , bạn cứ dùng thử , nếu thấy không thích thì xóa nó đi hihihi
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

- Có thể voicechat với những ng ko dùng skype (gọi trực tiếp ra điện thoại), nhưng phải trả phí. Và ở VN hiện tại ko dùng đc dịch vụ này (nhiều người xài thẻ chủa quá nên nó band IP VN rồi)
    - Đăng kí 1 địa chỉ Skype còn dễ dàng hơn đăng kí địa chỉ yahoo, tuy nhiêu, skype ko tích hợp dịch vụ webmail. Nên bạn sẽ ko có hộp thư tenban@skype.com đâu
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 160 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

- skype ổn định hơn Yahoo. Mạng chỗ em thi thoảng bị chập chờn, yahoo out luôn trong khi skype vẫn chạy tốt. Hơn nữa, nó lưu các nội dung chat của mình lâu hơn Yahoo nhiều.
    - Với em, nhược điểm lớn nhất của skype là nó k thông báo khi nào bạn mình online/offline như Yahoo.
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky206 Xem bài viết
    - skype ổn định hơn Yahoo. Mạng chỗ em thi thoảng bị chập chờn, yahoo out luôn trong khi skype vẫn chạy tốt. Hơn nữa, nó lưu các nội dung chat của mình lâu hơn Yahoo nhiều.
    - Với em, nhược điểm lớn nhất của skype là nó k thông báo khi nào bạn mình online/offline như Yahoo.
    ấy ấy, có mà. lucky làm như sau nhé. Vào Tool > Option, sẽ có 1 bảng hiện ra, lucky chọn phần Notification bên tay trái ấy, có mục "comes online" thì đánh dấu check vào rồi ấn Save. Tương tự các mục trong ấy, lucky có thể tìm hiểu thêm.
    Skype có rất nhiều emoticon hay, dễ để mình thể hiện cảm xúc.
    Cty mình dùng chính thức Skype để liên lạc giữa vp nước ngoài và VN đó các bạn.
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    ấy ấy, có mà. lucky làm như sau nhé. Vào Tool > Option, sẽ có 1 bảng hiện ra, lucky chọn phần Notification bên tay trái ấy, có mục "comes online" thì đánh dấu check vào rồi ấn Save. Tương tự các mục trong ấy, lucky có thể tìm hiểu thêm.
    Skype có rất nhiều emoticon hay, dễ để mình thể hiện cảm xúc.
    Cty mình dùng chính thức Skype để liên lạc giữa vp nước ngoài và VN đó các bạn.

Đúng rồi đấy ah, skype có thể chọn notify có nick nào online nhưng nó sẽ ko thông báo có nick nào offline. Và còn một ưu điểm nữa là skype ko giới hạn ký tự nên có thể gửi thoải mái trong khi yahoo messenger có giới hạn ký tự nên muốn paste một văn bản hoặc đại loại nhiều ký tự thì yahoo messenger phải gửi làm nhiều lần còn skype thì gửi thoải mái luôn.
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky206 Xem bài viết
    Còn nữa, Ngay cả đối với dùng yahoo, thì bạn muốn lưu nó bao lâu cũng đc: Preferences -> Archive -> Save all messege
    • 160 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ôi trời ơi, may mà có các anh/chị comment hướng dẫn. Em đã làm đúng theo hướng dẫn rồi ạ (cho cả Yahoo và skype) hị hị. Thanks nhiều nhiều!
    Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ!
    • 2,188 Bài viết

• 2,250 Được cảm ơn

Ai có nick Skype thì chia sẻ nhé.
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xứ sở thần tiên Xem bài viết
    Ai có nick Skype thì chia sẻ nhé.
    Share luôn: dangkhoa18
    (Còn cả khoabeo108, nhưng ít dùng)
    • 5,827 Bài viết

• 8,503 Được cảm ơn

Skype có nhiều chức năng mạnh hơn Yahoo Chat:

:Rose: Tính năng thoại IP có chất lượng ổn định với âm thanh rõ ràng trung thực hơn dùng YM

:Rose: Khả năng tích hợp truyền Video cũng tốt hơn và ít bị giật hình hơn YM

:Rose: Đặc biệt là có tính năng tự động dò tìm các tên và các Nick khác bằng nhiều tiêu chí khác nhau như :
    (Search Riêng tiết mục này ở YM không có ):Thinking:

+ Dò tìm tất cả
    + Dò tìm chính xác theo tên người
    + Dò tìm đối tượng theo giới tính hoặc lứa tuổi
    + Dò tìm theo tên thật hoặc tên Nick
    + Dò tìm theo phân vùng mã Quốc gia (Quốc kỳ)

:Rose: Dễ thích ứng với các loại Sound Card và không phụ thuộc nhiều vào trình tác vụ điều khiển Microphone của trình điều khiển Windows trên máy (Khác với YM ở điểm này)

:Rose: Khả năng sử dụng hội thoại đa điểm tốt hơn YM (Thoại hội nghị "Conference")

:Rose: Cũng tích hợp chat ký tự bằng bàn phím nhưng có vẻ là thua YM vì ít icon và không quan sát được phía đối phương gõ bàn phím

:Rose: Download (cỡ 22Mb gì đó tại www.skype.com) và Setup 1 lần trọn gói và nhanh hơn YM . Chỉ tương thích với Window XP trở lên . Cấu hình máy tối thiểu là PenIII 600 Ram256. Chỉ sử dụng với đường truyền ADSL .

:Rose: Tích hợp sẵn tính năng gọi điện thoại tới mạng điện thoại công cộng bằng cách dùng tài khoản thẻ với giá rẻ

-----------------------------------------------------
    Các nước phương Tây dùng phổ biến Skype . Thực nghiệm mình thấy dùng Skype gọi ra nước ngoài chất lượng thoại tốt hơn YM :Smiling:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bác Luck so sánh quả thật là triệt để.
    Đúng, em thích nhất là cái khoản Search được Skype(r) đấy ạ.
    vô tình mà em search được 1 thằng bạn xưa (ở chung campus mà thất lạc lâu lâu ) ,
    Đúng là Net rộng mà đôi khi cũng thấy nho nhỏ, xinh xinh lắm à
    • 2,519 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Em cảm ơn các bác nhìu nhìu vì đã chỉ cho em về tài khoản Skype
    To bac khoabeo108: E khong search được tai khoản dangkhoa18 cua bác đâu nhé,chỉ được khoabeo108 thui
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em cảm ơn các bác nhìu nhìu vì đã chỉ cho em về tài khoản Skype
    To bac khoabeo108: E khong search được tai khoản dangkhoa18 cua bác đâu nhé,chỉ được khoabeo108 thui
    Úi úi, xin lỗi cả nhà: dangkhoa108 đấy ạ
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

share voi : tngavn
    • 2,188 Bài viết

• 2,250 Được cảm ơn

Ko add được là sao nhỉ? :Sad:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2