SỰ NGHIỆP

Phần mềm Mario Teaching Typing 2 cho tiểu học _URGENT

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ cháu đang cần tìm phần mềm Mario Teaching Typing 2 để cho bé học luyện đánh máy, vì cháu đang học lớp 3, ở trường cháu đang học môn tin học. Vậy mẹ nào biết thì chỉ dùm hoặc nếu có thì share cho mẹ cháu với. Mẹ cháu cảm ơn trước.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phần mềm tiếng Anh: English Kiddies cho tiểu học

Chào các bố, mẹ Con trai mình vừa vào lớp 1, ở trường con học tiếng Anh khá nhiều tiết trong tuần, học tại lớp, học tại phòng máy và học diễn thuyết. Ở phòng máy, nhà trường sử dụng phần mềm ENGLISH KIDDIES để các con học. Vì bận quá, k có thời gian đi lòng vòng tìm kiếm ở các cửa hàng đĩa học...

• Gia sư cho tiểu học

Chào các mẹ , mình có 2 cháu bố mẹ đang ở nước ngoài muốn mình tìm gia sư cho cháu. Một cháu gai đang học lớp 3 (chủ yếu là cho bé lớp3)còn một cháu năm nay học lớp 1. Mình muốn hỏi các mẹ đã từng thuê gia su đến nhà thì học phí bao nhiêu một buổi,mình muốn giáo viên hoạc sinh viên sư phạm. Nếu mẹ...

• Thiếu máu não - hậu quả của thoái hóa cột sống cổ.

Tại BV 103 nhiều bệnh nhân tới khám khoa xương khớp với biểu hiện của thoái hóa cột sống cổ như:...

• Những hành động vô tình làm hao pin Iphone bạn cần biết

Thời lượng pin luôn là vấn đề muôn thuở với người dùng thiết bị di động. Dù là đứa "con cưng" của...

• 10 tuyệt chiêu sử dụng Gmail có thể bạn chưa biết

Là một công cụ giao tiếp trong công việc khá phổ biến hiện nay, thế nhưng không phải ai cũng biết...

• 7,471 Bài viết

• 10,537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhuyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mẹ cháu đang cần tìm phần mềm Mario Teaching Typing 2 để cho bé học luyện đánh máy, vì cháu đang học lớp 3, ở trường cháu đang học môn tin học. Vậy mẹ nào biết thì chỉ dùm hoặc nếu có thì share cho mẹ cháu với. Mẹ cháu cảm ơn trước.
    Bạn Linh Uyên có thể bấm vào đây để tải về dùng.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 1 bài viết về cách đánh máy 10 ngón tay có phần mềm và bài tập hỗ trợ. Xin chia sẻ cùng các Chị.

Luyện tập đánh chữ với bàn phím bằng 10 ngón tay

Trong những kỹ năng sử dụng máy vi tính, kỹ năng đánh chữ nhanh, chính xác rất quan trọng. Nếu bạn thao tác chậm chạp có thể làm cho công việc định trệ, và nhàm chán. Tuy nhiên, không phải ai cũng có một tốc độ đánh máy nhanh bẩm sinh. Muốn cải thiện tốc độ đánh chữ, bạn phải biết sử dụng hết tất cả các ngón tay của mình một cách có phương pháp và thời gian tập luyện cũng không ngắn.

Như vậy, làm sao để đánh chữ được nhanh? Câu trả lời là để đánh chữ được nhanh, bạn phải tận dụng hết 10 ngón tay của mình để phối hợp với nhau trên mặt bàn phím. Chính vì thế không cách nào khác hơn là luyện tập để các ngón tay hiểu nhau và không tranh giành vị trí với nhau.

Phương pháp chung để luyện tập là qui định vị trí (các phím) cho các ngón tay của bạn. Cách qui định như sau:

Bước 1: Đầu tiên, bạn phải ghi nhớ các vị trí phím của cấu trúc keyboard tổng quát.

Bước 2: Ghi nhớ 5 vị trí tay quan trọng (quan trọng nhất)

- Ngón trỏ trái đặt tại phím F
    - Ngón trỏ phải đặt tại phím J
    - Ngón Út trái đặt tại phím A
    - Ngón Út phải đặt tại phím ;
    - Ngón Cái cho phím trắng
    - Các ngón khác gồm: ngón giữa, áp út và ngón út đặt cạnh nhau từ J qua phải và từ F qua trái.

Khi thực hiện, 2 ngón Trỏ trái - Út trái và Trỏ phải - Út phải không được phép đồng thời rời vị trí nhằm để định vị bàn phím cho các ngón khác. Ví dụ: Nếu Ut phải rời vị trí ; thì Trỏ phải phải đặt hờ vào vị trí J và ngược lại.

Nên nhớ rằng vị trí của Ngón tay Út rất ít di chuyển nên ngón Út là điểm để định vị bàn phím dễ nhất.

Cứ vị trí đó, hãy để các ngón linh hoạt vươn lên trên hay xuống dưới, qua trái hay qua phải để chọn cho mình 1 vị trí thích hợp nhất với kích cỡ bàn tay.

Để giúp các bạn luyện tập, mình dùng một tiện ích nhỏ của trang http://www.sense-lang.org/typing/ để các bạn thực hành. Mặc dù chương trình rất nhỏ, nhưng lại có nhiều bài tập đúng phương pháp.

Luyện tâp với chương trình.

Bước 1: Nhấp vào đây để khởi động chương trình. Nhấp chuột vào nút Lessons và chọn Lesson1 hay copy và past đoạn văn bản vào khung bên cạnh và Practice the texts.

Bước 2: Dùng chuột nhấp vào nút Speed Indicator để bắt đầu luyện. Ấn các phím bằng các ngón tay tương ứng theo các ký tự của dòng trên cùng của bài tập. Mỗi khi bạn ấn đúng phím, chương trình tiếp tục dời sang ký tự tiếp theo. Nếu bạn ấn sai, chương trình sẽ hướng dẫn bạn ngón tay nào sẽ ấn phím đó bằng hình ảnh minh họa.

Nếu bạn kiên trì luyện tập và ứng dụng đúng phương pháp, bạn sẽ thấy tốc độ đánh chữ của bạn được cải thiện ít nhiều đến khi nào các ngón quen với vị trí các phím, bạn sẽ thao tác được 10 ngón mà không cần nhìn vào bàn phím.

Bài viết đầy đủ tại http://HelloICT.com (http://www.helloict.com/index.php/content/view/271/42/)

Hy vọng bài viết có ích cho mọi người!
    Công ty là nhà,
    Đồng nghiệp là bạn,
    Máy tính là người iu.

------------------------
    ---- Học và viết rồi lại học để viết --------
    =|=|= http://helloICT.com =|=|=

• 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Bạn Linh Uyên có thể bấm vào đây để tải về dùng.
    Mình bấm vào link của bạn để tải về nhưng trang web báo là FORBIDDEN, bạn giúp lại mình lần nữa đi. Cảm ơn bạn nhiều

• 7,471 Bài viết

• 10,537 Được cảm ơn

Mình bấm vào link của bạn để tải về nhưng trang web báo là FORBIDDEN, bạn giúp lại mình lần nữa đi. Cảm ơn bạn nhiều
    Link vẫn chạy tốt, bạn kiểm tra lại nhé. Bấm vào đó tự đó xuất hiện ra hộp thoại để bạn lưu vào. Thử lại nhé bạn.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Link vẫn chạy tốt, bạn kiểm tra lại nhé. Bấm vào đó tự đó xuất hiện ra hộp thoại để bạn lưu vào. Thử lại nhé bạn.
    Bác ơi, em thử lại rồi mà vẫn không được, nó vẫn cứ báo là Forbidden
    You don't have permission to access / on this server.
    You may need to create an index.html page or enable the directory browsing by creating an .htaccess file containing "Options +Indexes".

Bác giúp e với !!!!!!!!!!!!!

• 387 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn vào đây download này http://www.abandonia.com/games/en/98...chesTyping.htm

Bạn download về , giải nén , mở ra thấy rất nhiều file. Bạn bấm đúp vào cái nào là hình vuông có chữ MARIO.
    Phần mềm này cũ và không hay lắm đâu, nhà trường bắt thì phải học thôi. Nếu bạn để lại địa chỉ Mail thì mình gửi cho mấy cái phần mềm nhỏ gọn mà hay hơn.
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciub Xem bài viết
    Bạn vào đây download này http://www.abandonia.com/games/en/98...chesTyping.htm

Bạn download về , giải nén , mở ra thấy rất nhiều file. Bạn bấm đúp vào cái nào là hình vuông có chữ MARIO.
    Phần mềm này cũ và không hay lắm đâu, nhà trường bắt thì phải học thôi. Nếu bạn để lại địa chỉ Mail thì mình gửi cho mấy cái phần mềm nhỏ gọn mà hay hơn.

bác ơi bác gửi cho em: nguyet_thu75@yahoo.com
    em cam on

• 8,389 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Góp thêm phần mềm này nhé TyperSharkSetup-en
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công ty là nhà,
    Đồng nghiệp là bạn,
    Máy tính là người iu.

------------------------
    ---- Học và viết rồi lại học để viết --------
    =|=|= http://helloICT.com =|=|=

• 741 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

May quá, tìm được phần mềm này cho con học Tin giống ở trường, nhưng khi cài về mày thì máy lại báo là " This system does not support fullscreen mode" nên không chạy được. :Sad: Không biết các bạn khác có bị như vậy không .
    • 741 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Hay máy tính của mình dùng Win Vistar nên không tương thích nhỉ ?
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao e down về, cài đặt vẫn đùng đc, nhưng sao k có âm thanh ạ? co cách nào cài đặt âm thanh k ạ?