SỰ NGHIỆP

Phần mềm đọc tiếng Anh tốt nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.85K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các bậc đàn anh,

Em đang muốn tìm phần mềm đọc tiếng Anh chuẩn để đọc một số truyện cho con gái nghe. Em tham khảo trên web thì thấy có rất nhiều loại: ReadPlease 2003, AceReader, Cool speech v 5.0, CotabTalk, Mstalk, ... Mọi người ai có kinh nghiệm cho em biết nên sử dụng phần mềm nào để có chất lượng đọc chuẩn nhất và share cho em phần mềm để có thể download được.

Xin chân thành cám ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vì sao người dậy sớm dễ thành công hơn?

Các giám đốc điều hành, chính trị gia, vận động viên, nghệ sỹ… và vô số những người được xem là...

• Phần mềm học tiếng Anh tốt nhất hiện nay (The Rosetta Stone V3)

Mình cũng mới down và học thử xong, đây là một phần mềm luyện đủ 4 kỹ năng: nghe, nói, đọc viết. Đặc biệt ấn tượng với phần hình ảnh và âm thanh rất chân thực, rõ nét, như đưa người học vào một không gian thực đầy đủ các hình ảnh thực tế và âm thanh sống động. Tin chắc rằng các bạn sẽ rất thích thú...

• Phần mềm học tiếng anh tốt nhất

Trước đây mình sử dụng phần mềm English Study 4.1 để bắt đầu tự học tiếng anh. Có lẽ nó là phần mềm tốt nhất vì có giao diện đẹp, dễ tương tác, và có một kho ngữ pháp cực phong phú .... Hôm nay tình cờ đọc được một topic về phiên bản mới English Study Pro 1.0 nên chia sẽ với các bạn . Các bạn có...

• Hạn mức vay tiêu dùng?

Mình muốn thay một số sản phẩm điện tử trong nhà (tivi, máy giặt....) . Không biết hạn mức tối đa...

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng dùng ReadPlease 2003, thấy phát âm cũng rất chuẩn xác mà, dùng nó là chuẩn rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Text to Speech Maker - chuyển văn bản thành giọng nói

Bạn thường download những tài liệu tiếng Anh nhưng chỉ muốn nghe chứ không muốn đọc chúng vì còn bận làm những việc khác, hay đơn giản vì muốn luyện nghe tiếng Anh? Rất dễ dàng, Text to Speech Maker sẽ tạo một file mp3 ghi lại giọng đọc văn bản ấy để bạn có thể nghe lại bất kỳ nơi đâu với máy vi tính, máy nghe nhạc hay thậm chí đầu máy DVD gia dụng.

Text to Speech Maker là phần mềm giúp bạn tạo ra file âm thanh có định dạng wav, mp3, vox từ một tập tin text tiếng Anh. Bạn có thể dùng file này trên máy MP3 hoặc đưa vào các thiết bị di động để nghe lại mọi lúc mọi nơi.

Sau khi cài đặt xong, khởi động Text to Speech Maker, chọn thẻ Text file, nhập nội dung bài học vào. Khi nhập xong bấm nút Options, bấm nút có biểu tượng chiếc kính lúp ở cuối ô Path. Chọn thư mục sẽ lưu các tập tin được tạo ra từ chương trình, chọn một trong ba định dạng WAV, MP3, VOX trong phần Output Format, điều chỉnh thanh trượt Reading Speed về bên trái nếu muốn tốc độ đọc chậm và ngược lại nếu muốn đọc nhanh, bấm nút OK. Bấm nút Convert để chuyển đổi nội dung bài học thành file âm thanh. Chờ cho quá trình chuyển đổi hoàn tất thì vào menu File > Save As để lưu nội dung bài học thành tập tin text để tiện sử dụng về sau.

Dùng Windows Media Player hoặc phiên bản mới hơn để luyện phát âm. Đương nhiên WMP sẽ chơi được tập tin này không có gì là khó khăn, nhưng điều dáng nói ở đây là ta có thể lợi dụng tiện ích Advanced Tag Editor trong trình chơi nhạc này để làm hiển thị từng câu trong nội dung bài học suốt quá trình phát để tiện theo dõi. Cách thực hiện như sau:

Khởi động Windows Media Player, vào menu File Open, chọn tập tin âm thanh vừa được tạo ra từ Text to Speech Maker, bấm nút dừng để WMP tạm ngưng hoạt động. Chọn thẻ Library, bấm chuột phải lên tên của file âm thanh, chọn Advanced Tag Editor. Khi thấy hộp thoại Advanced Tag Editor xuất hiện, chọn thẻ Lyrics, bấm nút Add, bấm nút Synchronized Lyrics rồi tiến hành tạo câu phát âm cho bài học. Sau khi hoàn tất, bạn đóng tất cả các hộp thoại, quay về với cửa sổ WMP vào menu Play > Captions and Subtitles, chọn On if Available. Bây giờ hãy bấm nút Play để bắt đầu, bạn sẽ thấy nội dung của bài học hiện ra theo giọng đọc.

Download

Bạn có thể tải thêm giọng đọc sau đây, rất giống giọng người thật (nghe tốt hơn so với giọng có sẵn trong phần mềm).

Giọng US English
    1. Giọng nữ Heather US English Female 22khz Voice ( File 1 | File 2 )
    2. Giọng nữ Laura US English Female 22khz Voice ( File 1 | File 2 )
    3. Giọng nam Ryan US English Male 22khz Voice (Giọng này có sẵn nếu bạn đã từng cài phần mềm Grammar 2.7 trong bài viết GRAMMAR - Học tiếng Anh chất lượng, hiệu quả và miễn phí 100%)
    4. Giọng nam Aaron US English 22khz Voice (File 1 | File 2 )

Giọng British English
    5. Giọng nam Graham British English Male 22khz Voice ( File 1 | File 2 )
    6. Giọng nữ Lucy British English Female 22khz Voice ( File 1 | File 2 )

Trong các giọng trên có hai giọng nữ rất êm ái, ngọt ngào là Heather và Laura. Trênmạng rất khó kiếm các giọng này nhưng may mắn là chúng ta có thể "mượn giọng" của chương trình GRAMMAR.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_Thuc; 28/01/2011 vào lúc 09:46 AM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhân tiện maihpvn có thể share "một số truyện cho con gái nghe" của bạn không?
    • 1,030 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Mình thấy các bác nên tìm file chuyện do người đọc trực tiếp thì hơn, dọng có tình cảm lên xuống! Còn chương trình đọc thì cứ bằng bằng, bằng bằng... nghe khó chịu lắm.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,832 Bài viết

• 14,279 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhé,

Con là tinh cầu bay trong đêm trăng
    Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

link voi của nguơi đọc lỗi rui anh hoi hjc
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không có câu trả lời cho bạn nhưng mà bạn có thể share cho mình những truyện mà bạn đọc cho con gái bạn đc k? Mình đang cần chúng cho đứa cháu mình Thanks bạn trước !
    Giấy Dán Tường Hàn Quốc

Mr Tùng 0983.218.799. Add:97/10-Khương Trung-Thanh Xuân-HN