SỰ NGHIỆP

Phần mềm đặt tên cho Con

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

HippoName 2.0 là một phần mềm tham khảo rất bổ ích và rất thú vị cho những ông bố bà mẹ đang phải đau đầu để nghĩ đặt tên đứa con yêu quý của mình khi sắp sửa chuẩn bị sinh con hay chỉ là cần tìm ý nghĩa của tên ai đó. Phần mềm này chứa hầu hết tất cả các tên trên thế giới với đủ các ngôn ngữ, trong đó có Việt Nam. Nó cung cấp cách sắp xếp theo ngôn ngữ, theo bảng chữ cái hay tìm ngẫu nhiên và phân loại theo nam/nữ. Ở mỗi cái tên là ý nghĩa của tên đó, dĩ nhiên là tiếng Anh rồi, ví dụ cái tên Tâm nghĩa tiếng Anh là heart (trái tim) chẳng hạn... Chương trình có dung lượng 4MB, tương thích mọi Windows.
    Bấm vào đây để tải phần mềm về dùng nhé! Chúc các ông bố, bà mẹ có có những cái tên cho con cưng của mình thật ý nghĩa
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có con nhỏ, kiếm việc khó quá các mẹ ơi :(

Không biết có mẹ nào đang thất nghiệp, nuôi con nhỏ mà kiếm việc mới khó như mình không? Mình...

• tình yêu

Khi yêu ta đã làm quen nhau từ những dòng tin nhắn, hồi hộp đợi chờ tin đến xem đối phương nhắn lại...

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• Kỉ niệm đặt tên cho con

Chín tháng mười ngày mang con trong dạ, ngoài những lo lắng trăm bề cho thai nhi được tốt, chắc hẵn không có Ông bố, bà Mẹ nào lại không "nghiên cứu" về một cái tên đáng yêu tràn đầy ý nghĩa cho đứa con thân yêu sắp chào đời của mình. Sau đây mình sẽ "mở hàng" để tâm sự về hành trình đặt tên cho...

• Phần mềm đặt tên cho con chấm điểm theo tên

Trong quá trình tìm đặt tên cho bé nhà mình (dự sanh tháng 1/2012) trên mạng, vô tình mình thấy được website đặt tên này khá hay nên post lên đây chia sẻ cùng mọi người nhé! :) Chúc nhà nhà vui vẻ, hạnh phúc! http://thuchanh.net/45/4819.html

• 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Phần mềm đó là viết cho người nước ngoài, cái này mình có thể viết lại theo phong cách người Việt Nam.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangvant; 25/09/2007 vào lúc 04:19 PM. Lý do: ok
    :Rose: :Rose:
    • 66 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robocon_vn Xem bài viết
    Phần mềm đó là viết cho người nước ngoài, cái này mình có thể viết lại theo phong cách người Việt Nam.
    Bạn ơi, cái phần mềm theo kiểu Việt này có chưa?
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robocon_vn Xem bài viết
    Rất mong chờ soft của Bác đấy bác nhé :Smiling:
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Phần mềm này hình như chưa có. Bạn có thể viết được mà
    Cách đơn giản thì bạn có thể tạo 1 mảng chứa họ đệm, 1 mảng chứa tên theo kiểu liệt kê. Khi bạn thực hiện chương trình thì nó sẽ đưa ra tên mà bạn cần theo kiểu lấy ngẫu nhiên các phần tử trong mảng (số ngẫu nhiên được lấy từ phần tử thứ 1 đến phần tử max của mảng). Vậy là bạn đã có 1 cái tên rồi

Còn như ở chương trình của nước ngoài (sử dụng cơ sở dữ liệu Access) thì số phần tử mảng chính là số bản ghi có trong cơ sở dữ liệu
    :Rose: :Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại sao tôi khong thể tải được phần mem đặt tên cho con
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lại còn cả soft này nữa cơ à?không biết dùng thế nào, bố mẹ nào có link chia sẻ xem nào?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nobitu Xem bài viết
    Rất mong chờ soft của Bác đấy bác nhé :Smiling:
    mình muốn tìm phan mêm chấm điểm cho con sao ko thấy o dâu het vậy? bạn biết ko chỉ mình với
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lần đầu tiên nghe đến phần mềm này