SỰ NGHIỆP

No Audio Device, giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Máy nhà em đợt trước bị virus kiểu gì k nghe nhạc bằng Window Media được, chỉ nghe được trực tuyến thui. Giờ em cài lại win thì k nghe được gì hết luôn, mở phần control panel trong phần sound and audio devices thì nó báo là No Audio Device, hichic, mọi người chỉ cho em cách cài lại với.
    Thanks mọi người nhiều nhiều!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Cái này bị thiếu driver bạn lấy driver cài lại là nghe được thui
    • 141 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị vào control panel --> system properties --> chuyển sang tab hardware --> device manager. Chị xem ở phần sound, video and game controllers có cái nào bị đánh dấu chấm than không, nếu có chị cho em những thông tin về cái đó (bấm chuột phải, chọn properties), em sẽ tìm hộ chị drivers hoặc hướng dẫn chị tìm drivers.
    • 185 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Máy nhà em đợt trước bị virus kiểu gì k nghe nhạc bằng Window Media được, chỉ nghe được trực tuyến thui. Giờ em cài lại win thì k nghe được gì hết luôn, mở phần control panel trong phần sound and audio devices thì nó báo là No Audio Device, hichic, mọi người chỉ cho em cách cài lại với.
    Thanks mọi người nhiều nhiều!
    Chắc chăn là máy của bạn thiếu Sound Driver. Cũng đơn giản thôi vì thường khi bạn mua máy tính thì người ta đã cho bạn một cái đĩa main. CÒn nếu không có, bạn nên kiểm tra xem main của bạn của hãng nào (Intel, Allround, Giga...)845 hay 945...rồi thì bạn sẽ dễ dàng tìm thấy đĩa main của nó. Khi có đĩa main rồi thì bạn hãy cho đĩa đó vào, trỏ phải chuột vào Mycomputer chọn Properties, chuyển sang tab Hardware, vào Device Manager, nhấn vào dấu cộng trước mục: Sound, video...có hình cái loa đó. Bạn sẽ thấy một mục con nào trong mục này có dấu chấm than. Bạn hãy trỏ phải chuột vào đó chọn Update Driver. Chờ chút để máy tính của bạn tìm ra Driver đó là sẽ OK.
    Trên blog của mình có hướng dẫn cài Win XP bằng flash, bạn nào quan tâm thì qua địa chỉ: http://bi.somee.com
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luvxinh Xem bài viết
    chị vào control panel --> system properties --> chuyển sang tab hardware --> device manager. Chị xem ở phần sound, video and game controllers có cái nào bị đánh dấu chấm than không, nếu có chị cho em những thông tin về cái đó (bấm chuột phải, chọn properties), em sẽ tìm hộ chị drivers hoặc hướng dẫn chị tìm drivers.
    Bạn ơi, mình làm theo những gì bạn hướng dẫn rùi, k có cái nào bị chấm than hết, tất cả đều báo là working properly.
    Tiếp theo mình phải làm thế nào hả bạn?

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Bạn ơi, mình làm theo những gì bạn hướng dẫn rùi, k có cái nào bị chấm than hết, tất cả đều báo là working properly.
    Đồng cảnh ngộ :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Đồng cảnh ngộ :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    Chị ơi chị check cái này xem sao: vào computer management sau do vao services and applications, services sau do chi check xem window audio co start chua, neu khong thi chi active no nhe, va nhớ để la automatic.

• 141 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị kiểm tra hộ em xem trong cái sound, video and game controllers có thiết bị phần cứng của chị ko? (chị phải expand cái phần đấy ra, nhìn xem có những gì trong đó). Sau đó chị post những gì có trong đó lên đây hộ em nếu cần chị có thể add nick Yahoo của em, em sẽ trả lời chị.
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

chị kiểm tra hộ em xem trong cái sound, video and game controllers có thiết bị phần cứng của chị ko? (chị phải expand cái phần đấy ra, nhìn xem có những gì trong đó). Sau đó chị post những gì có trong đó lên đây hộ em nếu cần chị có thể add nick Yahoo của em, em sẽ trả lời chị.
    Cám ơn luvxinh nhiều nhé, hôm nọ có tên bạn đến nhờ nó làm thế nào ấy, giờ oki rùi.
    Mỗi khi máy tính có vấn đề mới thấy mình mới cà rốt làm sao, huhu

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgadaunam Xem bài viết
    Chị ơi chị check cái này xem sao: vào computer management sau do vao services and applications, services sau do chi check xem window audio co start chua, neu khong thi chi active no nhe, va nhớ để la automatic.
    Tớ chả tìm thấy Computer Management đâu cả. Tìm ở đâu vậy bạn?

• 141 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ý? computer management là cái trong control panel ý chị?
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

ý? computer management là cái trong control panel ý chị?
    Vấn đề là trong Control Panel kô có cái nào gọi là Computer Management.

Máy mình cần cài lại Win nhưng bận quá chưa nhờ người cài lại được, có lẽ đó chính là vấn đề nhưng mình muốn trong thời gian chờ cài lại, khôi phục được Audio, có cách nào kô nhỉ???

• 141 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

lạ thật nếu không có chị click chuột phải vào my computer, chọn properties, tab hardware chị chọn device manager, done
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

May quá, tớ đã giải quyết được vấn đề bằng cách vào trang chủ của Dell (máy của tớ là Dell Inspiron E) download sound driver về dùng, giờ chạy ngon rồi :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling:.

Cám ơn những lời khuyên và chỉ dẫn của mọi người :Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

No Audio Device huhuhu
    máy mình cũng bị lỗi no audio device, mình tìm hiểu, tham khảo, làm các cách sau: ghost lại máy, cài lại win, sử dụng driverMax để check online lỗi driver (báo ok cả) rồi update driver... Nhưng vẫn không có tiếng - vẫn no audio device.
    Bác pro nào giúp em với, cứ thế này thì phải vác máy 15km đi sửa àh, huhu
    cấu hình máy em như sau ạ, các bác xem còn thiếu thông tin gì có thể giúp được em để em post lên ạ?

System product
    1. Name Aspire 3620
    Caption Computer System Product
    Vendor Acer
    Identifying number LXAA60C091621027AD2000
    Version 0100

Processor
    1. Name Intel(R) Celeron(R) M processor 1.60GHz
    Caption x86 Family 6 Model 13 Stepping 8
    L2 cache size 1.00 KB
    Manufacturer GenuineIntel
    Processor ID AFE9FBFF000006D8
    Address width 32

Bios
    1. Name PhoenixBIOS 4.0 Release 6.1
    Manufacturer Phoenix Technologies LTD
    Version PTLTD - 6040000
    PhoenixBIOS 4.0 Release 6.1
    Ver 1.00PARTTBL1
    Release date Feb 24 2006
    SMBIOSBIOSVersion V1.04
    SMBIOSMajorVersion 2
    SMBIOSMinorVersion 31
    Bios features ISA is supported

Base board
    1. Name Base Board
    Manufacturer Acer
    Product Garda-910
    Serial no. LXAA60C091621027AD2000
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamtn06424 Xem bài viết
    No Audio Device huhuhu
    máy mình cũng bị lỗi no audio device, mình tìm hiểu, tham khảo, làm các cách sau: ghost lại máy, cài lại win, sử dụng driverMax để check online lỗi driver (báo ok cả) rồi update driver... Nhưng vẫn không có tiếng - vẫn no audio device.
    Bác pro nào giúp em với, cứ thế này thì phải vác máy 15km đi sửa àh, huhu
    cấu hình máy em như sau ạ, các bác xem còn thiếu thông tin gì có thể giúp được em để em post lên ạ?

System product
    1. Name Aspire 3620
    Caption Computer System Product
    Vendor Acer
    Identifying number LXAA60C091621027AD2000
    Version 0100

Processor
    1. Name Intel(R) Celeron(R) M processor 1.60GHz
    Caption x86 Family 6 Model 13 Stepping 8
    L2 cache size 1.00 KB
    Manufacturer GenuineIntel
    Processor ID AFE9FBFF000006D8
    Address width 32

Bios
    1. Name PhoenixBIOS 4.0 Release 6.1
    Manufacturer Phoenix Technologies LTD
    Version PTLTD - 6040000
    PhoenixBIOS 4.0 Release 6.1
    Ver 1.00PARTTBL1
    Release date Feb 24 2006
    SMBIOSBIOSVersion V1.04
    SMBIOSMajorVersion 2
    SMBIOSMinorVersion 31
    Bios features ISA is supported

Base board
    1. Name Base Board
    Manufacturer Acer
    Product Garda-910
    Serial no. LXAA60C091621027AD2000
    Cài cái này vào bạn nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã cài realtek rồi nhưng vẫn không có âm thanh anh ạ! Còn cách nào nữa không nhỉ? em đã tìm hiểu và làm thử cách: nhấp chuột fải vào computer chọn properties rồi chọn hardware -> device manage. vẫn không thành công.
    Còn cách nào nữa không ạ???:Sad:
    • 183 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Về nguyên tắc sử dụng các thiết bị máy tính nó có 2 phần mới sử dụng được thiết bị
    + Phần 1: Phần cứng là thiết bị như loa, tai phone, USB, Card màn hình, Card mạng...
    + Phần 2: Phần mềm tương ứng với thiết bị phần cứng
    Việc thiêt bị không sử dụng được thông thường các bạn gặp phải là do phần mềm bị lỗi (Do dum file hoặc virut ăn mất, hoặc cài lại máy).
    Trường hợp hỏng phần cứng hiếm khi xảy ra với card âm thanh chủ yếu xảy ra với card màn hình và các thiết bị khác
    Khi mua máy tính bao giờ cũng có đĩa Driver chứa các phần mềm tương ứng với máy tính. Nếu làm mất thì có thể lên mạng kiếm lại
    Bạn nào không cài được add nick yahoo của mình vào mình giúp cài đặt cho.
    vuong_cuongvc@yahoo.com
    - Nhất vợ nhì giời
    - Gia đình là số 1, thương nhất bà xã ^_^...
    SDT: 0909.613.669
    vuong_cuongvc@yahoo.com
    http://www.youtube.com/watch?v=Vae9-...=LL6832RQgJNL4
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng, nick yahoo của em là nhatlam89 ạ, mail là nhatlam89@gmail.com
    Mong anh chị giúp đỡ, em vẫn chưa làm máy có âm thanh lại được! hic!
    • 198 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nhớ không nhầm con này phải cài Add hoặc cài tách thì phải ... Nói thì mơ hồ nhìn thấy đụng tay vào thì ok tuốt
    --
    Trần Quốc Huy
    H/P : 0915 613579
    Y!: mad_sosad
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2