SỰ NGHIỆP

Nhà trẻ tư nhân cần những gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.36K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 2,820 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Em nuôi 1 ý định mở ra 1 nơi, ko hẳn là 1 nhà trẻ, chỉ là 1 nơi để 1 số mẹ trên WTT trong Sài Gòn có thể yên tâm gửi con dưới 12 tháng tuổi vào để đi làm, thật sự băn khoăn nên bắt đầu với những gì? anh chị nào có kiến thức và kinh nghiệm trong lĩnh vực này, hoặc là đã từng gửi con ở những nơi như thế xin hướng dẫn giúp để em xem có khả thi ko ạ...
    Em, lúc chưa sinh bé cứ nghĩ sinh ra rùi để đó cho bà nuôi, mướn thêm 1 NGV về phụ bà là xong, lớn hơn tí thì cho đi trẻ, nhg bây giờ quấn quít với con 1 thời gian cứ quay quắt việc đi làm, cứ đếm từng ngày còn lại đc ở nhà chăm con, tất cả cũng chỉ vì gửi đâu cũng ko yên tâm, nhức đầu với bài toán chăm con cho tốt mà vẫn đảm bảo thu nhập của gia đình, để chồng 1 mình gồng gánh thì ko nỡ, chồng ko có thời gian cho con, mà gia đình cũng thiếu thốn... Mà lại tự thấy việc trông trẻ sao mà yêu thế, càng nuôi con lại càng thích trông trẻ, mỗi khi các chị trong nhà gửi con sang chơi cảm thấy thích vô cùng, lại xét thấy chắc chắn có nhiều mẹ đến ngày đi làm sau thời gian thai sản cũng đau đầu chuyện gửi con cho ai để đi làm cho yên tâm lắm, nên mới nuôi cái ý định này, muốn thành 1 người mà các mẹ có thể yên tâm gửi con mình chứ ko phải gửi xong rùi lo lắng ko biết con mình đc chăm sóc như thế nào hay có bị đánh đập hăm dọa hay ko, có đc phát triển tốt về trí tuệ hay ko....Nên em cũng "can đảm" từ bỏ công việc hiện nay để lên ké hoạch làm nhà trẻ nhỏ, nhỏ thiệt nhỏ thôi, tầm 5 bé, để có thể chăm sóc tốt....
    Em, đã từ có 3 năm học trung cấp y nên cũng khá tự tin về kiến thức y tế của mình, nắm khá rõ về các loại bệnh thông thường và các cách sơ cấp cứu, đã đọc khá nhiều sách cẩm nang chăm sóc các bé từ sơ sinh đến 3 tuổi, nên cũng khá rõ về sự phát triển của các bé....nhg cái em ko rành lắm là thủ tục giấy tờ khi mở 1 nơi như thế, và cả mong muốn của các mẹ về chất lượng của nơi gửi trẻ, của người giữ trẻ, số lưong người giữ trẻ trên số trẻ....rất mong mọi người góp ý kiến....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang chuẩn bị thành lập nhóm trẻ gia đình. Ở khu vực nhà mình (nội thành Hà Nội) là khoảng từ 1tr đến 1,4tr bao gồm tiền học,tiền ăn, phòng học có điều hòa, mỗi nhóm lớp 10 bé. Mẹ mình có kinh nghiệm và uy tín trông trẻ từ khi nghỉ hưu và có 1 người em họ là giáo viên mầm non đi dạy 3 năm ở trường công rồi nên 2 chị em sẽ hợp tác. Các mẹ có kinh nghiệm cùng trao đổi nhé! Hy vọng các bé con chúng ta sẽ có một nơi để cha mẹ có thể yên tâm công tác!To me khakhakha: Bạn có kinh nghiệm gì và thực hiện đến đâu chúng ta sẽ cùng trao đổi nhé, chúc mẹ nó thành công!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào chi. Chi cho em hoi ke hoach mo nhà trẻ tư của chị thế nào rồi ah? Em cũng muốn mở nhà trẻ tư nhưng chưa biết bắt đầutừ đâu. chi có thể chia sẻ cho em một chút kinh nghiệm không?
    • 148 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu các bạn chưa biết bắt đầu tư đâu. Mình khuyên các bạn nên đăng ký học 1 lớp quản lý mầm non ( hay còn gọi là chủ trường ) để có kiến thức căn bản. Mà có giấy chứng nhận này các bạn mới có thể đứng tên chủ trường của các bạn được. Mình cũng vừa có giấy phép nên có biết chút kinh nghiệm. Nếu các bạn nào cần PM cho mình, mình sẽ giúp trong khả năng.
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình là gvmn di dạy cũng dược 5,6năm.mình đang có ý định mở trường mn.nhưng xin phép rất khó và phức tạp.lúc đầu mình sẽ mở nhóm mn khi nào có trẻ (khoảng 20,30 bé)mình sẻ xin giấy phép.làm như vậy có được ko các mum
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangnguyen1401 Xem bài viết
    mình là gvmn di dạy cũng dược 5,6năm.mình đang có ý định mở trường mn.nhưng xin phép rất khó và phức tạp.lúc đầu mình sẽ mở nhóm mn khi nào có trẻ (khoảng 20,30 bé)mình sẻ xin giấy phép.làm như vậy có được ko các mum
    không được đâu, theo em tìm hiểu thì kể cả nhóm lớp mần non trước khi đi vào hoạt động phải được sự đồng ý của phòng GD huyện, quận và đươcj UBND xã, phường ra quyết định thành lập cơ. Nói chung là rất phức tạp. Kế hoạch của em sắp thực hiện được thì bị hoãn vì cái thủ tục lằng nhằng này đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi ơi. nếu học thì có lớp buổi tối không vậy? vì em đang đi làm nên không đi học vào giờ hành chính được. học thì trong thời gian bao lâu thế?
    Kế hoạch mở trường của em bị tạm hoãn là do cài thủ tục lằng nhằng đấy chị ah.