SỰ NGHIỆP

Nghỉ việc trong khi đang thử việc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 819 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 196 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chào mọi người.

Mình có thỏa thuận 2 tháng thử việc ở 1 công ty trước khi vào làm chính thức.

Hôm nay 15/7 là vừa tròn nửa tháng làm việc đầu tiên. Nay mình muốn xin nghỉ việc vì cty sắp xếp ko phù hợp với công việc mà mình đã ứng tuyển vào, hoàn toàn trái khả năng - sở trường - thỏa thuận trên bản tin việc làm cũng như nội dung thi tuyển.

Vậy mọi người cho mình hỏi trong trường hợp này mình có quyền lợi - nghĩa vụ như thế nào với công ty. Có được trả lương nửa tháng thử việc không.

Trước khi vào thử việc họ cho mình xem và ký vô biên bản gi đó. Không hề có quy định bồi thường gì cả, chỉ nêu ra lương chính thức 3tr, thử việc 2 tháng 80% = 2.5tr

Cám ơn mọi người đã xem!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh giác trong khi làm công việc từ thiện

Nhận được thông báo của một số thành viên và sau khi đọc bài báo này, Admin muốn nhắc nhở các bạn rằng cùng giúp đỡ những người có hoàn cảnh là đáng quý nhưng cũng ta cũng nên đề cao cảnh giác đối với những người lợi dụng lòng tốt của chúng ta để lừa đảo. Trong bài viết sau các bạn sẽ tìm thấy 1...

• Xin cách hướng dẫn viết thu hoạch và báo cáo khi đang thử việc

Mọi người giúp em với, hôm nay là ngày thứ 2 em đi làm thử việc. Ngày đầu tiên, sếp có giao cho em tài liệu về công ty và bảo em nghiên cứu rồi viết báo cáo và quy hoạch. Vấn đề là em không hiểu viết báo cáo và quy hoạch như thế nào, nội dung viết những gì. Có phải là tóm tắt lại những gì mình đã...

• Những dấu hiệu bạn sắp bị sa thải

Chẳng ai muốn mình bị đuổi việc. Do đó, hãy thận trọng với các dấu hiệu cảnh báo sau đây để có thể...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• 15 mẹo cực hay khi tìm kiếm trên Google

Google là một công cụ tìm kiếm hiệu quả nhất hiện nay vẫn chưa có một đối thủ nào cạnh tranh nổi....

• 233 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

cty vẫn phải trả lương cho bạn, nhưng bạn phải báo cho người ta biết trước 3 ngày.
    • 196 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

mình cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình cũng ko vì bức xúc mà nghỉ ngay liền, cứ để từ từ tính đã. cám ơn bạn lần nữa nhé