SỰ NGHIỆP

Nên mua laptop mới ở đâu và của hãng nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 84.9K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 132 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà

Em định sắm con laptop mới thay cho con laptop rùa đang sử dụng. Các bác tư vấn cho em nên dùng hàng của hãng nào thì tốt nhé. Trên thị trường có nhiều hãng quá mà không biết nên mua thương hiệu nào, ở đâu (để có dịch vụ và bảo hành tốt. Đặc biệt em muốn yên tâm là hàng mới 100%). Budget của em: tối đa là 1000usd thôi ạ. À quên, yêu cầu của em: tốt, bền, thời trang một chút thì càng tốt và nhẹ nữa ạ (vì e sẽ hay phải mang vác nó đi loanh quanh)

Cảm ơn nhiều nhiều.
    I am shinning like a candle in the dark when you tell me that You love me!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylovelypuppy2005 Xem bài viết
    Chào cả nhà

Em định sắm con laptop mới thay cho con laptop rùa đang sử dụng. Các bác tư vấn cho em nên dùng hàng của hãng nào thì tốt nhé. Trên thị trường có nhiều hãng quá mà không biết nên mua thương hiệu nào, ở đâu (để có dịch vụ và bảo hành tốt. Đặc biệt em muốn yên tâm là hàng mới 100%). Budget của em: tối đa là 1000usd thôi ạ. À quên, yêu cầu của em: tốt, bền, thời trang một chút thì càng tốt và nhẹ nữa ạ (vì e sẽ hay phải mang vác nó đi loanh quanh)

Cảm ơn nhiều nhiều.
    Chào bạn,
    Mình mới nhờ đuợc 1 người quen đang đi công tác ở Malaysia mua giúp 1 cái máy, HP V3000. Bạn có thể check cấu hình trên Web. Theo mình đánh giá, máy dùng rất ổn, và cái chính là giá chỉ 750$ (đó là mình sử dụng đồ hoạ nhiều nên đã mua thêm 1 thanh ram 512 cấy thêm, original chỉ 710$). 100% brand new, đảm bảo chất lượng.
    Hiện tại ở VN giá là khoảng 1.100$, lớp sơn chống xước, nhỏ, gọn, nhẹ vừa phải.
    Nếu bạn có người quen đi ctác thì tuyệt hay.
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ngoài HP như mẹ Kem nêu cũng rất tốt thì
    Các dòng máy của Acer cũng là 1 lựa chọn đáng giá trong tầm tiền này.
    Với cá nhân em thì chỉ thích duy nhất các dòng máy T series của IBM và giờ là thuộc Lenovo.
    • 6,187 Bài viết

• 1,205 Được cảm ơn

Chào cả nhà

Cảm ơn nhiều nhiều.
    Mình đang xài HP dv 2125 1024 Mb, 120 GB 780$. Chất lượng rất tốt, Mình không biết ở VN, vì mình mua của best buy( usa). Có người nhà thì bạn nhờ gửi 1 cái
    • 397 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chào cả nhà

Cảm ơn nhiều nhiều.
    Ở Mĩ đang sales Laptop nhiều lắm. Với 1000$ thì bạn có thể mua được máy tính rất xịn ở Mĩ nếu như bạn có quen ai nhờ cầm về hộ.
    www.deal2buy.com

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà

Cảm ơn nhiều nhiều.
    Với số tiền của bác có thể mua được 1 con xịn đấy. Em cũng đang dùng laptop. Bác xác định là mua dùng cho công việc gì: văn phòng, lập trình hay đồ họa. nếu cho việc văn phòng thì không nên mua cấu hình mạnh còn 2 việc kia thì phải dùng cấu hình mạnh rồi. Hơn nữa, nếu bác mua thương hiệu thì chịu khó bỏ thêm 50 -> 70 USD cho nó. Em nghĩ bác nên mua của ACer là ổn rồi cấu hình duo core 1.7 mhz. ram 1024, HDD 80 GB, camera 1.3 MP, màn hình gương 14 inch. blutooth,hình như có cả hồng ngoại nữa. giá 738 USD(tại việt nam). con này mỗi tội không có window nó dùng linux, cái này cũng không quan trọng lắm vì có thể cài window có bản quyền mà không bị mất tiền. hì hì
    • 6,187 Bài viết

• 1,205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swallowvn Xem bài viết
    Với số tiền của bác có thể mua được 1 con xịn đấy. Em cũng đang dùng laptop. Bác xác định là mua dùng cho công việc gì: văn phòng, lập trình hay đồ họa. nếu cho việc văn phòng thì không nên mua cấu hình mạnh còn 2 việc kia thì phải dùng cấu hình mạnh rồi. Hơn nữa, nếu bác mua thương hiệu thì chịu khó bỏ thêm 50 -> 70 USD cho nó. Em nghĩ bác nên mua của ACer là ổn rồi cấu hình duo core 1.7 mhz. ram 1024, HDD 80 GB, camera 1.3 MP, màn hình gương 14 inch. blutooth,hình như có cả hồng ngoại nữa. giá 738 USD(tại việt nam). con này mỗi tội không có window nó dùng linux, cái này cũng không quan trọng lắm vì có thể cài window có bản quyền mà không bị mất tiền. hì hì
    Bác chỉ em với nơi nào ở VN mà mua được 1 con mới tốt với giá trên hả bác! Cho em địa chỉ để em đi xem. Cám ơn bác.
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Hà Nội thì qua 31 Cao Bá Quát chuyên hàng Dell mới 100%. Ở đây thường bán số lượng nên hơi chảnh. (04.7338900). Hoặc bạn có thể qua trần anh(www.trananh.com.vn) phúc anh (www.phucanh.com.vn). VĨnh Trinh (www.vinhtrinh.com.vn).
    Ở HCM thì bạn có thể qua : Phong Vũ (www.vitinhphongvu.com.vn).
    Đây là nhưng địa chỉ uy tín đó bạn ah!!
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bảo Linh xinh Xem bài viết
    Ngoài HP như mẹ Kem nêu cũng rất tốt thì
    Các dòng máy của Acer cũng là 1 lựa chọn đáng giá trong tầm tiền này.
    Với cá nhân em thì chỉ thích duy nhất các dòng máy T series của IBM và giờ là thuộc Lenovo.
    Mình đã vài lần dùng qua ThinkPad T Series rồi thì chẳng muốn dùng hiệu nào khác nữa. Hiện mình đang dùng T61p rất ổn và pro.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn tham khảo ở đây sem sao nha,giá cả cũng như chất lượng dc lắm http://sieuthimtxt.com