SỰ NGHIỆP

Nên học tiếng Anh ở đâu tại Tp.Hồ Chí Minh?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

51 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 430 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi thăm.
    Con người bạn mình (người nuoc ngoài) định đăng ký khoá học tiếng Anh 10 tuần tại 1 trung tâm cũng uy tín, giáo viên bản ngữ dạy riêng tại Sài Gòn. Học mỗi ngày 1-2 tiếng, giá khoảng bao nhiêu thì là hợp lý ạ? để mình biết còn thương thảo giá cho hợp lý hơn.
    Con ng bạn mình đang học cấp 2 thôi.
    Xin cảm ơn!
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trùi, cứ mỗi cái topic về trung tâm học anh văn là quá chừng nick banned lun
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có trang web này dạy trực tuyến rất hay mà học phí cũng thấp. chương trình học của nó tuy online nhưng rất hay và thực tế, học nhanh lên lắm, bạn tham khảo thử

http://www./lop-hoc-tieng-anh-truc-tuyen/?_r=36128996
    Chỉnh sửa lần cuối bởi qq_1297; 08/03/2014 vào lúc 01:55 PM.
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào cả nhà mình cũng từng đi tìm trung tâm cho một mớ nhân viên trong công ty học mà nên cái vấn đề mà gặp toàn trung tâm nhảy vô quảng cáo cũng có, lúc đó cũng bức xúc lắm nhưng mà công việc người ta mà.
    Riêng một góp ý nhỏ với mọi người là cái trung tâm ieg gì gì đó ở 503 Sư Vạn Hạnh là nó trước kia quảng cáo là ILI, lúc đầu mới vô gặp nó cũng tưởng nó là chi nhánh thằng ILI thật (tính cho nhân viên qua đó test học cho gần rồi đó chứ), nhưng sau đi diễn đàn khác thì lại thấy nó quảng cáo là IEG, vậy chứng tỏ thằng này là thằng giả mạo rồi. May mà mình tò mò đi thêm mấy diễn đàn khác mới thấy ILI thông báo học viên cẩn thận bị lừa.
    Hum bữa qua test mình cũng có hỏi nhân viên bên ILI thử xem thế nào thì được mấy bé tư vấn nói mới hay ra. Ôi ngày nay nó đáng sợ quá, cái gì cũng có...

Mình đã qua ILI rồi, trường đông học viên lắm, chưa học hôm nào nhưng nói chung là mình rất ấn tượng với môi trường ở đây thân thiện và rất vui. Không biết khi vào học thì có thế này ko nhưng mà nhìn chung bây giờ là mình thích.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao nhiều nơi mạo danh và nói xấu ILI vậy ta. Trong khi ILI là trung tâm khá tốt. ILI hỗ trợ 50% học phí lớp tiếng anh tại ILI dành cho các bé thiều nhi từ 5-15 tuổi. ILI còn có chương trình giảm học phí dành cho người tàn tật, người học thuộc hộ nghèo. con của Liệt sĩ...Tôi có rất nhiều bạn bè học ở ILI đạt điểm ielts, toeic rất cao.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lacly; 24/03/2014 vào lúc 11:07 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gocnhotrongtim1992 Xem bài viết
    Mình được biết ILI dạy tốt nên nhiều nơi mạo mở lậu ( ở Sư Vạn Hạnh...) , sau đó họ mạo danh không được nên nói xấu ILI.

ILI day hay, uy tín chỉ có địa chỉ duy nhất ở 22C- 24C Trường Sơn ( công viên Lê Thị Riêng) ILI là trung tâm 100% giáo viên nước ngoài dạy được, học phí rẻ ( theo mình biết là học phí của ILI 5 năm rồi chưa tăng).

Lớp học của ILI trung bình 12 người, 1 giáo viên nước ngoài sẽ dạy tất cả các kỹ năng trong suốt khóa học của mình, qua lớp khác có giáo viên khác sẽ dạy. Giáo viên của ILI rất đông, mỗi người có cái hay riêng nhưng nhìn chung dạy rất tốt, rất nhiều bạn đạt điểm ielts cao.

ILI còn hỗ trợ 50% học phí cho các bé thiếu nhi học cuối tuần ( giáo viên nước ngoài dạy + trợ giảng song song suốt khóa dành cho bé từ 5 - 15 tuổi)

Mới đầu mình cũng sợ ILI như các trung tâm khác PR trá hình, nhưng khi học thì mới thấy ILI là trung tâm tiếng anh KHÁ TUYỆT VỜI.

Mong chia sẽ của mình sẽ giúp các bạn yên tâm.
    Đây là chia sẽ hay. Mình huy vọng sẽ giúp ích cho nhiều người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

riêng tôi thì chọn cách đến trực tiếp trung tâm mà mình muốn cho cno học tìm hiểu thực tế cho chắc chứ nghe trên này lung tung hết hơi đâu mà nghe. trước đây tôi tự đi tìm vày tìm được chổ ưng ý rồi. đang học IEG rồi nè có vấn đè gì đâu toàn tin đồn nhảm thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoaly2; 27/03/2014 vào lúc 01:58 PM.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ngành dạy Tiếng Anh ở Vn cũng tương tự cái biểu đồ này nè

http://www.businessinsider.com/these...you-buy-2012-4
    • 142 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Việc nói tiếng Anh phải diễn ra tự nhiên, đừng ngại mắc lỗi. Phần lớn mọi người sẽ rất ấn tượng khi thấy bạn cố gắng giao tiếp bằng tiếng Anh. Hãy gia nhập những câu lạc bộ tiếng Anh có người nước ngoài và đừng ngại ngần nói chuyện với họ. Điều này sẽ giúp bạn củng cố khả năng nghe và hiểu được nhiều giọng đọc khác nhau.
    Mình đang tham gia một khóa tiếng Anh giao tiếp tại trường ILI, thấy khá thú vị vì mỗi khóa được học với 1 giáo viên khác nhau nên mình được làm quen cùng nhiều giọng ở những địa phương khác nhau. Hiện tại mình đã theo học ở ILI được 2 khóa rồi. Đang thi lên lớp khóa 2 sắp tới mình sẽ đăng kí khóa thứ 3 nghe đâu là được học với cô giáo người Anh. Nếu bạn muốn giao tiếp khá đừng ngần ngại nói chuyện bạn nhé ban đầu mình cũng giống bạn vậy đó cứ ngượng ngùng vì sợ mình nói sai nhưng rùi giáo viên tập mỗi ngày nay mình đã có thói quen phản xạ bật ra là nói chuyện ko còn lúng túng như trước nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là số DT Thầy Henry Khiêm (0939162989), người đã dậy kèm mình rất ok.( giờ mình đã làm cho cty nước ngoài khá tốt).Thầy dậy rất nhiệt tình, lấy lại căn bản rất nhanh.Thầy nói giọng chuẩn Bắc Mỹ (do Thầy đi nước ngoài về), Chỉ cần đi học đều bạn sẽ tự tin giao tiếp tốt. Học phí khá mềm.Không cần người bản xứ bạn vẫn phát âm chuẩn giọng Bắc Mỹ.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 142 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình lúc trước ghét tiếng Anh chúa luôn mà giờ hết rùi cũng nhờ có động lực nên nói chung là học trên lớp vui và sôi động. cảm ơn mí bạn nhé,,,
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình xin sđt của cô đó được không bạn?
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Học ở ILA Nguyễn Đình Chiều đi, tớ vừa mới đăng ký học ở đây được 2 tháng chương trình anh văn giao tiếp quốc tế, giáo viên bản xứ, nhiệt tình, dạy dễ hiểu. Tớ đặc biết thích cái thư viện của nó, tài liệu phong phú, internet cực nhanh, phần mềm học onine rất hay.
    Nghe nói đang có chương trình khuyến mãi giảm 4tr cho sinh viên ấy, học phí còn 4tr mấy/khóa thôi. Hồi ấy tớ đăng ký không được giảm, biết vậy chờ thêm 1-2 tháng nữa, tiếc ơi là tiếc huhu
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thầy này dạy tốt lắm,chuyên chỉnh âm lưỡi giọng Mỹ từ đầu
    https://sites.google.com/site/amerovietintl/home
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ILI mỗi lớp có giáo viên nước ngoài dạy tất cả các kỹ năng từ thấp đến cao. Học phí hơn 4tr / khóa 50 giờ
    Thỉnh thoảng có chương trình KM
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ờ TPHCm. Mình muốn học Toeic với GVNN các mẹ ah. Có mẹ nào muốn tham gia với mình không?
    • 142 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Qua đây học cùng em nè chị...
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mualuaxanh Xem bài viết
    Qua đây học cùng em nè chị...
    Úi, các chị nếu học Toeic thì cho em học chung với nhé. Hì
    Lúc trước em học IELTS ở Res, nói chung học cũng ok thôi, k hay lắm tuy nhiên lớp em rất siêng học, sau giờ học là ở lại luyện speaking với nhau thêm 1 tiếng nữa, vậy là sau khóa học tụi em tự thấy phản xạ của mình tăng lên. chỉ là phát âm thì tụi em lớn rồi, từ nào không biết thì có ý thức 1 chút vế tra từ điển audio oxford chứ cũng không đi học phát âm nữa do không có nhiều tiền và thời gian.
    MỜI BẠN LY NƯỚC MÍA NẾU BẠN CƯỜI HAHA MÀ VẪN CẢM THẤY KHÔNG NHẸ NHÕM
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=AnnaPhanTrang;31407622]Đây là số DT Thầy Henry Khiêm (0939162989), người đã dậy kèm mình rất ok.( giờ mình đã làm cho cty nước ngoài khá tốt).Thầy dậy rất nhiệt tình, lấy lại căn bản rất nhanh.Thầy nói giọng chuẩn Bắc Mỹ (do Thầy đi nước ngoài về), Chỉ cần đi học đều bạn sẽ tự tin giao tiếp tốt. Học phí khá mềm.Không cần người bản xứ bạn vẫn phát âm chuẩn giọng Bắc Mỹ.[/QU
    bạn ơi mình rất yếu tiếng anh. Mình không nói được. Thấy mà bạn nói có cho học thử k? Một lớp bao nhiêu người. Mình muốn học giao tiếp.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4