SỰ NGHIỆP

Nên học ở ACET hay Wall Street English?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 50.5K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình học bên Wall Street cũng được 2 tuần rồi nè, nhớ lại bữa đi làm test đầu vào đúng "nhụt", level mình đâu gần khúc thấp nhất ~.~ thế là quyết chí học luôn. vèo cái cũng được nửa tháng rùi. Tình hình là tới giờ chưa thấy có gì để phàn nàn cả...thích cái là có mấy buổi social club hay, có ngày mình lên trường từ chiều tới khi đóng cửa luôn hehe
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan182 Xem bài viết
    Mình đang học bên Wallstreet. Cảm thấy vô cùng thất vọng. Đóng tiền tính ra trung bình 3 triệu 1 tháng. Nói là thích hợp cho người đi làm, nhưng giờ của các lớp complementary hay social club đa số rơi vào trứoc 5h. Đăng kí lớp học cũng khó, thường xuyên bị full. Học trên máy thì máy chậm, phải đổi nhiều máy mới xài được, gây mất thời gian. Tính ra 1 tuần mà toàn học máy không, quá uổng và tức. Học máy cũng không giúp mình nhớ thêm gì cả, haizz
    Em học dc 1 tháng rồi, tăm tia được vài kinh nghiệm thế này:

1/ Học xong EC rồi thì xuống reception book luôn EC tiếp theo.

2/ Social club thì đúng là không book được chị ah, e xuống ngày đầu tháng mà báo full gần hết sạch luôn í. Nhưng được rất nhiều bạn rỉ rả cứ trước giờ có SC thì lên ghi tên vào waiting list, phần lớn là vào được luôn, khỏi book chi cho mệt. Vì lượng book ảo đông lắm.

3/ Dạo này đúng là đường truyền có vấn đề chị ah, e phải chờ hơn 5ph mới vào dc SM. Mà cũng tùy lúc. Mấy nay thì ổn hơn rồi. Nếu gặp tình trạng đó thì e thấy cứ ngồi chờ, đừng đóng tắt cửa sổ, log out ra vào làm chi, còn mất thêm thời gian load lại nữa. Tạm thời lên The Village chơi, dạo vòng vòng làm mấy bài practice cho đến khi SM vào được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hiện nay em đag tìm hiểu về Wall Street English, dạo một vòng mới tìm đc topic ở đây, em đang phân vân ko biết nên chọn SWE hay ko vì giá tiền ở đây khá cao ( 49tr cho khóa 3+1) em ko biết là kết qả em nhận được có đúng như em mong đợi ko nữa. Vì học ở đây đa số là giành thời gian để tự học trên máy là chủ yếu, tính ra thời gian đc nói chuyện kiểu 1thầy 3 trò ko nhiều. Có người thì khen rất nhiều nhưng có người sau khi học thời gian thì bảo giống như bỏ 49tr ra để tự học... Nên em rất băn khoăn ko biết có nên đk học ở đây ko hi vọng mấy chị sau khi học ở WSE có thể cho em lời khuyên và nhận xét về WSE đc ko ạ? Tại vì số tiền đó khaa lớn nên em muốn tìm hiểu thật kĩ trước khi học. Em cám ơn nhiều ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k biết thế nào chứ em học bên ACET thấy hơi mắc, nên chuyển về trung tâm khác học phí mềm hơn chút học chất lượng cũng như thế mà chỉ tội thiết bị k đc như bên ACET thôi
    • 99 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi về WSE với. E thì chưa có tiền nhưng muốn đến test thử dc ko ạ (toeic của e mới có 450 thôi) ?Vả lại đóng từng tháng dc ko hay bắt phải đóng theo khóa? 1 khóa là mấy tháng ? Help !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimngoc92; 24/12/2013 vào lúc 02:32 PM.
    I LOVE MY FAMILY
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngoc92 Xem bài viết
    Các chị ơi cho e hỏi về WSE với. E thì chưa có tiền nhưng muốn đến test thử dc ko ạ (toeic của e mới có 450 thôi) ?Vả lại đóng từng tháng dc ko hay bắt phải đóng theo khóa? 1 khóa là mấy tháng ? Help !!!
    Cứ đến test thử đi bạn, cũng chẳng mất mát gì. Test xong thì nhờ họ tư vấn cho, có nhiều hình thức đóng học phí lắm nhưng mà nhìn chung thì không giống như những chỗ khác đóng tiền hàng tháng đâu. Một khóa ở đây tính cả năm chứ không phải 2-3 tháng.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình hoàn toàn đồng với bạn Nhàn. Đóng 15 triệu cho 1 level, mà rất khó để book lớp. Chưa kể khi vào học lớp 4 người, thì kiến thức không có tổng kết những gì đã học: từ vựng, ngữ pháp, phrase. Mà toàn review những gì rất đơn giản, nên ai cũng dễ dàng pass cả. Tuttor thì để trưng, không có giúp mình review những gì đã học hay nhắc nhở, như những gì ban đầu đi tư vấn nói. Bạn nào học ở đây để tiền học British Council còn hay hơn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan182 Xem bài viết
    Mình đang học bên Wallstreet. Cảm thấy vô cùng thất vọng. Đóng tiền tính ra trung bình 3 triệu 1 tháng. Nói là thích hợp cho người đi làm, nhưng giờ của các lớp complementary hay social club đa số rơi vào trứoc 5h. Đăng kí lớp học cũng khó, thường xuyên bị full. Học trên máy thì máy chậm, phải đổi nhiều máy mới xài được, gây mất thời gian. Tính ra 1 tuần mà toàn học máy không, quá uổng và tức. Học máy cũng không giúp mình nhớ thêm gì cả, haizz
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng mới test ở wse, 3+1 45tr đã giảm. Mình hẹn chị ấy là thứ 2 sẽ đóng tiền. Nhưng mình cũng rất phân vân, đọc của mấy bạn ở trên thì wse là tự học là chủ yếu. Mình cũng rất ngại khoản này, chỉ sợ học không được gì thì lại uổng tiền hixhix
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower712 Xem bài viết
    Chị đã đóng tiền học rồi em. Chị mới học được 2 lesson thôi, chưa học Encounter class, complementary class và social club nên chưa biết thế nào. Hiện tại chị nhận xét như sau (sau này học thêm được một thời gian chị sẽ bổ sung nhận xét sau nhé):
    1. Khuyết:
    - Học phí tư vấn không rõ ràng. Có cảm giác không minh bạch.
    - Học phí tính theo giờ có giáo viên dạy thì khá là cao. Tuy nhiên nếu em có nhiều thời gian, có thể tham gia nhiều Social club thì có thể bù lại phần nào.
    - Phát triển kỹ năng nghe nói là chính. Kỹ năng viết thì phải tự thân vận động thôi.
    - Học ở đây để giao tiếp tốt thì chị nghĩ ok, còn nếu học để láy bằng học thuật như IELT, TOEIC thì nên chọn chỗ khác.
    2. Ưu:
    - Giờ giấc linh động, phù hợp với đối tượng không có thời gian - hay bận việc đột xuất không thể theo lớp thường xuyên được như chị. Em có thể đến lớp học bất kỳ lúc nào em rãnh, từ 10 giờ sáng đến 9 giờ tối (riêng t7, cn là 8 giờ). Tuy nhiên những giờ có giáo viên như Encounter Class, Complementary class, Social club thì phải theo những khung giờ của họ - có nhiều khung giờ khác nhau cho mình chọn.
    - Giúp mình tự tin giao tiếp bằng tiếng Anh và tạo môi trường để mình phải sử dụng tiếng Anh (vào trung tâm thì phải nói bằng tiếng Anh hết).
    - Vì tự học là chính nên em sẽ không bị phụ thuộc vào những người học chung, học nhanh chậm là do bản thân em. Trước mắt thì chị thấy chương trình học gây hứng thú, không gây nhàm chán.
    chào chị Sunflower
    tính đến giờ thì chị học cũng hơn 4 tháng rồi. chị có thể cho em nhận xét khóa học thế nào ko ah? theo chị là có hợp lý so với số tiền bỏ ra???

em có 1 số câu hỏi sau , chị trả lời giúp
    - lúc đầu chị học, sẽ thấy có tiếng bộ, nhưng sau 4 tháng, kỹ năng có nâng lên không, hay vẫn vậy? tức là càng học thì trình độ sẽ cao hơn, chị phân tích từng kỹ năng , nghe có nâng lên, nói có lên, viết , đọc ...
    - vì em nghĩ nếu tự học , và học trên máy thì kỹ năng không tăng, có tăng thì chỉ tăng vốn từ vựng, ngữ pháp...
    em đang tình hiểu xem có nên không?
    cám ơn chị chia sẽ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu trường WS đây. Đang phân vân không biết có nên học hay không. Sao thấy phần lớp học với giáo viên người nước ngoài không rõ ràng. Thấy mọi người nói là phải theo lịch trình của trường rồi lại khó book. Mình là người đi làm bận rộn và lại có con nhỏ nếu khó book các lớp với giáo viên nước ngoài và theo lịch của trường vậy không lẽ đóng 50 triệu vào chỉ ngồi máy tự học, một tháng được bao nhiêu lần tham gia lớp giáo viên người nước ngoài. Confuse cái vụ lịch học với giáo viên người nước ngoài quá. Bạn nào học ờ WS làm ơn tư vấn cho mình rõ với. Cám ơn nhiều nhiều.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower712 Xem bài viết
    Sau 8 năm không sử dụng, giờ trình độ tiếng Anh của mình đã bị mai một ít nhiều. Mình đang muốn đi học để cải thiện lại tất cả các kỹ năng - nhưng quan trọng nhất là giao tiếp và viết. Vì mình có con nhỏ, không có nhiều thời gian nên muốn tìm nơi nào hiệu quả để học tránh lãng phí thời gian và tiền bạc vô ích. Hiện tại mình đang phân vân giữa ACET và Wall Street English, có bạn nào đã từng học ở một trong 2 chỗ này thì tư vấn giúp mình với. Mình cám ơn rất nhiều.
    Nếu có điều kiện thì chọn Acet còn Wall Street English là trung tâm mới cơ sở vật chất nhìn tương đối tốt, học phí cao nhưng tự học là chính.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình học được 3 tháng rồi nè, đúng là cũng có lúc cũng khó để đăng ký lớp nhưng được cái mình cảm thấy mình tự tin hơn khi nói Tiếng Anh, (dù vẫn còn sai nhiều chỗ ^^, nhưng kệ), mình khá là thích các giáo viên ở đây, rất thân thiện.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình học tiếng anh ở wall street english ở đây môi trường học very good luôn !!! mình học rất tệ anh văn nhưng học ở wall street mình thấy 4 kỹ năng cải thiệt rõ cái bạn cứ cân nhắc lúc mình hoc là học phí 49tr/1nam h ko biết
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới gọi Trung tâm mới ở Pico thì nghe một tràng tiếng anh , nhưng khi tư vấn tiếng Việt thì lúng túng và nói không hay. Hơn nữa cách xưng hô không phù hợp, mình cũng gần 40 rồi, mình lịch sự xưng bạn, tư vấn cũng xưng bạn luôn. Nên cảm giác không được đào tạo bài bản .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi truongtom; 23/03/2014 vào lúc 07:37 AM.
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Acet học thì ok nhưng mà học phí cao quá.
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chời đất một lần đóng nhiêu tiền đó mà học ko có kết quả chắc té xỉu luôn ah, nghe tiền học phí muốn ngộp luôn ah,,,
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang tính định qua Test bên WallStreet mà nghe mấy mẹ nói thấy chùn cả bước, học phí vậy thì đóng sao nổi. Có chị nào học ở Ngoại Ngữ Không Gian rồi thì tư vấn cho e với, e nghe nói bên đó học cũng tốt lắm? Học Phí 11tr/ 3 tháng, tuần học 6 buổi. Nếu học xong 3 tháng mà chưa lên level thì họ cho học lại từ đầu free, mà chưa biết thế nào đây? huhu
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Wallstreet không nên bạn à. mắc mà chất lượng chưa tốt. đươc cái tên thôi
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới được tư vấn w2 đến u1 + 1 là 55 t-3 là 52t. Còn học 12 tháng o giới hạn +1 là 57t giảm 7t là 50t. Đọc thấy mỗi người một khác không biết sao mà lần nhỉ. À nếu trả bằng tiền mặt giảm 1t. Mọi người bổ sung thông tin để cho những người đang phân vân như mình tìm hiểu thêm nhé. Mà mình o thích sau khi tư vấn họ hỏi và giục mình đăng ký, đóng tiền
    Chỉnh sửa lần cuối bởi truongtom; 30/03/2014 vào lúc 06:30 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo thành công từ các công chúa Disney

Các công chúa trong phim hoạt hình Disney rõ ràng là không đi làm, nhưng họ có vài mẹo thú vị để...

• Em nên học IELTS,TOEIC hay TOEFL?

E học ngoại ngữ nhưng sau 1 thời gian ở nhà chăm con,kiến thức của e đã rơi rụng gần hết.E có ý định học thêm 1 khóa tiếng Anh,theo kinh nghiệm của mọi người e nên học gì thì sẽ dễ dàng phục vụ cho việc xin việc làm của e ạ?VÀ cho e xin địa chỉ 1 số trung tâm học tốt nhé.E cảm ơn moị người nhiều.

• Ưu điểm vượt trội của sữa Dr. Luxia

Là loại sữa gây được sự chú ý trong thời gian gần đây, Dr Luxia tiếp cận với người tiêu dùng Việt...

• 10 việc nhỏ giúp ta thông minh hơn mỗi ngày

Bạn nghĩ rằng trí thông minh là thứ bất di bất dịch trong suốt cuộc đời, nhưng không phải thế đâu,...

• Nên học tiếng Pháp hay tiếng Nhật vậy các chị ơi

Em đang băn khoăn giữa tiếng Pháp và tiếng Nhật vì em đang học bên Du lịch cần thêm 1 ngoại ngữ 2 ngoài tiếng Anh, các mẹ các chị đã học qua 2 thứ tiếng này rồi giúp em với, em ko thật sự yêu thích thứ tiếng nào cả nên khó chọn quá, tuy nhiên người quen em thì nói rằng bây giờ người Pháp ng ta cũng...

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đăng ký ở Wall Street ngày 26/6/2013, CÓ thể nói qua được 3 giai đoạn: hài lòng ( khi WSE có rất ít học viên) ---- Bất mãn không buồn đến trường vì khó book lớp ( phải chạy theo lịch bên trường chứ ko thực sự thoải mái) ---- Chỉ mong mau chóng hoàn lại tiền cho xong
    Chia sẻ với mọi người link viết đại khái, tại sao Wall Street có lượng học viên tăng nhanh như vậy. Có thực sự học tốt hay ko

Link nguồn: http://teflblacklist.blogspot.com/20...te-france.html

BẢn thân mình đã học, và đồng ý với đoạn này của 1 bài bên dưới nên trích lại luôn

What was annoying was the way the course was sold by the salesmen, one of the guys was a complete dick but he got paid the most, because he lied the most.
    We didn't get too much mouth from the students as teachers, because in Turkish culture, it's like Chinese culture - the teacher is revered, but some people who were really paying a lot of money to be there, would complain to us, and I knew exactly who to send them to!

They would sell to people who could only come every two or three months, so would study English about six hours a month. One time I had someone come who hadn't been for six months, and had been studying like this on and off for two years thinking that this was perfectly ok for her English (because she had been reassured by the sales staff that it would be - that the system would allow for it) and she was really awful - I did a level check with her and she needed to be dropped down almost back to where she started two years ago; she was understandably annoyed and well, I didn't have to deal with it, because she was spewing off in Turkish, but the Turkish staff had to because of a really badly sold contract.

The pay they gave the Turkish staff at reception and the tutors in the lab was really crap - we had such a high turnover, and they got some really bad from students who were complaining to them about things not living up to their expectations - I remember one women go absolutely ape- (does that have a hyphen? anyone?) at reception because the salesman had told her she could get a lesson, anytime, with as little notice as she wanted; I mean she was crazy, and I think her English got worse with us but she was just a product of the course being badly sold because of the commisions they get.

Another incident that soured me with the Turkish management was one student was very late for the lesson, and I refused to do it with him, and directed him to reception to book another encounter. I mean he wasn't best pleased about it So far, so good.
    Once he leaves, the centre director speaks to me and has a huge argument with me about not taking him in - he's the manager of a big company, he could get us lots of sales, he's my friend (five minutes of the lateness was because of having a cigarette with the Director, followed by a promise that he could do the lesson even though he was late), thus, you made me look a fool, he can only come every six weeks because he lives in another city (actually closer to four other centres than this one) blah blah blah. I was so annoyed at him, because I used to have some respect for him - I thought he would put the educational achievement of the students above money - but that event just made me really dislike him - because it was all about money, money, money for him.
    And you know the student, came, two weeks later (miraculously bucking the six week problem), and he said that I was right, that it was pointless doing the lesson in thirty minutes because we needed the time to do it properly!
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6