SỰ NGHIỆP

Nên học ở ACET hay Wall Street English?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 42.8K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongngotngao Xem bài viết
    45tr 5 level bắt đầu từ WS3 đến hết UWS, học trong 15 tháng đó bạn.
    mình trả = thẻ tín dụng, nên được trả góp trong 6 tháng ko lãi suất.
    Bực nhất bên WSE là tư vấn học phí lung tung lên hết cả!
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongngotngao Xem bài viết
    sau mình học buổi đầu tiên - giởi thiệu về WSE và cách học. để chia sẻ với mọi người:
    - 1 level có 4 unit, 1 unit có 3 lesson => tổng cộng 12 lesson. mỗi 1 ngày đi học chỉ học tối đa 1 lesson trong tối đa 2h và những lesson này học trên computer, nếu cần hỏi gì thì có gia sư xung quanh đó để hỏi => tối đa được học 24h trên máy. kết thúc mỗi unit sẽ có 1h học với giáo viên nước ngoài => có 4h.
    như vậy tổng cộng bạn sẽ học khoảng 28h cả trên máy lẫn với giáo viên. với số tiền trung bình 1 khóa là tính ra được số tiền phải trả cho 1h rồi (hơi bị to)
    - mình có hỏi v/v nếu học 1 lesson mà thấy chưa tự tin thì sao, có học lại được ko, dù sao thì cũng chỉ là chương trình trên máy thôi mà, đâu có mất thời gian của thầy cô nào - hoặc tui tự đem về nhà học cũng được. nhưng coi bộ khó. họ nói sẽ thảo luận lại với mình coi ko tự tin chỗ nào, muốn hỏi cái gì, điểm số mà trên 70% (thì phải...ko nhớ rõ) thì ko học lại. chắc sợ đem về cho đứa khác học
    - trong lúc học chẳng có ghi chép gì cả, nên những người học theo cách truyền thống như mình thấy hơi lạ. ví dụ có những từ mới, cụm từ hay cái gì cái gì mà mình muốn ghi lại thì sao => ko được vì bài học diễn ra liên tục, ko ngừng lại. họ nói đây là cách khiến cho bộ óc mình phải hoạt động tối đa để ghi nhớ, chứ ko phụ thuộc vào cuốn tập. hix hix, nghe thì hay nhưng liệu có hiệu quả ko nhỉ. họ cũng nói cách học này tương tự như em bé học nói, nó chỉ lắng nghe rồi nói lại chứ có ghi chép gì đâu. thôi thì tạm tin.
    - hỏi bạn học về học phí. cô bé ấy học cùng cấp độ với mình, cũng học 5 level, mà học phí là 49tr. bé nói bạn bé đến test cũng được báo học phí khác. rốt cuộc học phí vẫn là dấu hỏi, ko biết căn cứ vào đâu.
    Đúng là học phí bên đây rất không rõ ràng, đó là lý do mình có ác cảm và cứ phân vân về việc học ở đây dù đã test từ hồi tháng 7. Mình nói lại cho rõ một số điều nha:
    1. Theo mình hiểu thì không có quy đình mỗi ngày đi học chỉ học tối đa 1 lesson. Người ta khuyên mình không nên vì học dồn như vậy cũng không tốt. Còn nếu mình muốn học và có khả năng học thì ok thôi. Tutor tư vấn 1 lesson mất trung bình khoảng 2 giờ, nhưng thực tế mình vừa học xong 2 lesson thì trung bình mỗi lesson mình mất 2,5 tiếng. Sau khi học xong lesson, phải làm bài tập (student Manual), mất trung bình khoảng 1 tiếng nữa, rồi mới học lesson tiếp theo.
    2. Đồng ý là tính theo giờ thì hơi bị mắc, vì học trên máy là chính, thời gian học với giáo viên chẳng là bao. Nhưng được cái giờ giấc chủ động và linh hoạt - đó là điều mình cần. Học ở đâu cũng vậy, việc tự học của mỗi người vẫn là chính. Thầy cô chỉ là người hỗ trợ - và nếu học ở đây sẽ thấy điều đó rõ hơn! Ngoại trừ lớp với giáo viên 1 giờ (encounter class) sau khi học xong 3 lesson, mình còn có complementary class và social club.
    3. Lúc học lesson đầu tiên, mình có hỏi tutor là có cần ghi lại cấu trúc câu hay từ mới không. Tutor bảo không cần, vì mục đích bài học là luyện nghe nói là chính. Khi làm student manual, nếu có gì thì mình có thể note lại. Và trong lesson đầu tiên, mình chẳng ghi gì hết. cũng ok. Sang lesson tiếp theo, kiểu học truyền thống lại trỗi dậy, lại lấy bút giấy ra ghi các cấu trúc mình thấy hay + từ mới. Mình vẫn có thể ghi lại nếu muốn, là do mình thôi. Nhưng nếu mất thời gian ghi chép thì thời gian học lesson sẽ lâu hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị đã học ở Wall street English chưa? em cũng đang suy nghĩ đắn đo. Chị học rùi thì cho e cái review nha.Thks chị
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokitty1987 Xem bài viết
    chị đã học ở Wall street English chưa? em cũng đang suy nghĩ đắn đo. Chị học rùi thì cho e cái review nha.Thks chị
    Chị đã đóng tiền học rồi em. Chị mới học được 2 lesson thôi, chưa học Encounter class, complementary class và social club nên chưa biết thế nào. Hiện tại chị nhận xét như sau (sau này học thêm được một thời gian chị sẽ bổ sung nhận xét sau nhé):
    1. Khuyết:
    - Học phí tư vấn không rõ ràng. Có cảm giác không minh bạch.
    - Học phí tính theo giờ có giáo viên dạy thì khá là cao. Tuy nhiên nếu em có nhiều thời gian, có thể tham gia nhiều Social club thì có thể bù lại phần nào.
    - Phát triển kỹ năng nghe nói là chính. Kỹ năng viết thì phải tự thân vận động thôi.
    - Học ở đây để giao tiếp tốt thì chị nghĩ ok, còn nếu học để láy bằng học thuật như IELT, TOEIC thì nên chọn chỗ khác.
    2. Ưu:
    - Giờ giấc linh động, phù hợp với đối tượng không có thời gian - hay bận việc đột xuất không thể theo lớp thường xuyên được như chị. Em có thể đến lớp học bất kỳ lúc nào em rãnh, từ 10 giờ sáng đến 9 giờ tối (riêng t7, cn là 8 giờ). Tuy nhiên những giờ có giáo viên như Encounter Class, Complementary class, Social club thì phải theo những khung giờ của họ - có nhiều khung giờ khác nhau cho mình chọn.
    - Giúp mình tự tin giao tiếp bằng tiếng Anh và tạo môi trường để mình phải sử dụng tiếng Anh (vào trung tâm thì phải nói bằng tiếng Anh hết).
    - Vì tự học là chính nên em sẽ không bị phụ thuộc vào những người học chung, học nhanh chậm là do bản thân em. Trước mắt thì chị thấy chương trình học gây hứng thú, không gây nhàm chán.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ Sunflower712 : e đã đóng tiền rùi c, lớp 5 +1, e dc tư vấn là nếu mình cảm thấy mình giỏi và có thể nhảy dc 1 level thì báo với WSE, sẽ có thầy tét cho mình, nếu được mình sẽ qua được level đó lun mà ko cần fai học, bù lại mình sẽ học 1 level cao hơn lúc ban đầu mình đăng kí. C học giờ nào vậy, e thì học toàn bữa trưa thui ^^
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shushan138 Xem bài viết
    @ Sunflower712 : e đã đóng tiền rùi c, lớp 5 +1, e dc tư vấn là nếu mình cảm thấy mình giỏi và có thể nhảy dc 1 level thì báo với WSE, sẽ có thầy tét cho mình, nếu được mình sẽ qua được level đó lun mà ko cần fai học, bù lại mình sẽ học 1 level cao hơn lúc ban đầu mình đăng kí. C học giờ nào vậy, e thì học toàn bữa trưa thui ^^
    Chị nghĩ mình đã test level lúc đóng tiền rồi, nên việc nhảy level trong quá trình học là khó xảy ra! Chị cũng học vào buổi trưa, nhưng không thường xuyên, vì dạo này nhiều việc quá. Chị đăng ký lớp 4 level + 1 trong tối đa 15 tháng. Em học level mấy? Đã đóng tiền rồi thì cố lên, nếu em có thời gian thì tranh thủ tham gia nhiều lớp social club vào!
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi chị Sunflower712,
    Chị học bên WSE được bao lâu rồi, còn bao lâu thì xong, thấy cải thiện được gì không?
    Mọi người ơi, em đang tham gia cuộc thi ảnh "Khoảnh khắc bé yêu" của felica trên facebook

Đây là banner cuộc thi nè mọi người, tham gia cho vui ♫♫♫♫
    • 305 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Mình cũng đã đến WSE test và xếp vào lớp Upper Waystage 3, kế hoạch học là 3 +1. Nói chung là cái gì thấy cũng hài lòng, nhất là được chủ động về thời gian nhưng điều trở ngại mà ai cũng nhìn thấy là học phí. So với B.C thì chẳng rẻ hơn, và lại phải đóng một lần cho một khoản thời gian dài. Đúng là một khoản đầu tư không nhỏ. Vẫn còn đang lăn tăn chưa đăng ký dù đã deposit, deadline của mình là 25/10.
    Mình thuộc dạng đang đi làm, có sử dụng tiếng Anh giờ muốn nâng cao. Còn vài ngày nữa thôi là phải quyết định rồi. các bạn nào đã học ở đây cho xin thêm ý kiến với. Cảm ơn các bạn nhiều
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở ngoài Hn, chưa nghe thấy wwall street, nó là trong nam hả bạn? Mình thấy ngoài này, nếu ngoài acet dạy ielts, còn có ibest, cnr là mấy nơi các giáo viên từ acet chuyển ra, dạy riêng cũng được tín nhiệm lắm. Bữa tới đang tính đi học ở đây xem sao. Chỉ thấy ở acet học 5buoi ko theo được hic
    • 829 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Up lên nào, em đang tính học ở WSE
    Pink.Hippopotamus
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng đang học ở WSE, level Upper Waystage 2. Em mới vào học được 1 tuần thôi nên còn lạ lẫm nhiều thứ lắm. Tính em rất ít nói, bình thường tiếng Việt cũng chả nói bao nhiêu, mà giờ phải học speaking giao tiếp tiếng Anh nhiều nữa hix. Em phản xạ rất chậm và yếu, với do ngại chưa biết phải bắt chuyện ra sao.
    Mong được làm quen với các chị trên wtt cùng học WSE. Quen biết trước e đỡ ngại hơn là quăng em ra đó bắt chuyện với bạn khác, em cứ nói được 1-2 câu là tắc tị không biết nói gì tiếp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi superxin91; 20/10/2013 vào lúc 07:29 PM.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lượn vòng vòng, cuối cùng cũng thấy topic này, mọi người rôm rả ghê . Tình hình là rất tình hình, Ngọc sắp đi định cư nước ngoài mà Tiếng Anh thì @@..trường này chuyên về giao tiếp nhỉ.. Các anh chị học rồi thì cho xin nhận xét với ạ. Thấy mọi người bàn về học phí, thật ra thì học phí em không ngại, nhưng mà phải đảm bảo. Em cũng từng học nhiều trung tâm rồi nhưng mèo vẫn hoàn mèo .Mong chờ mọi người cho phản hồi để em còn tính đường học cho nhanh ạ...chừng năm sau là em có lịch đi phỏng vấn rùi ...help..help...
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CatTuong4389 Xem bài viết
    Mình cũng đã đến WSE test và xếp vào lớp Upper Waystage 3, kế hoạch học là 3 +1. Nói chung là cái gì thấy cũng hài lòng, nhất là được chủ động về thời gian nhưng điều trở ngại mà ai cũng nhìn thấy là học phí. So với B.C thì chẳng rẻ hơn, và lại phải đóng một lần cho một khoản thời gian dài. Đúng là một khoản đầu tư không nhỏ. Vẫn còn đang lăn tăn chưa đăng ký dù đã deposit, deadline của mình là 25/10.
    Mình thuộc dạng đang đi làm, có sử dụng tiếng Anh giờ muốn nâng cao. Còn vài ngày nữa thôi là phải quyết định rồi. các bạn nào đã học ở đây cho xin thêm ý kiến với. Cảm ơn các bạn nhiều
    Mình cũng là upper waystage 3, nhưng mình nói kém lắm, thấy nhiều em upper waystage 1 còn nói tốt hơn mình! Hợp đồng mình từ đầu tháng 10, nhưng tính đến giờ mới học được 4 buổi, mỗi buổi khoảng 3 tiếng thôi, tham gia được 1 CC và 1 SC, chưa học buổi EC nào, cũng không có nhiều thời gian nán lại chỗ uống nước để tranh thủ nói chuyện thêm với các giáo viên! Học ở đây thì xác định tự học là chính, và chỉ chủ yếu là giao tiếp (nghe - nói), còn muốn lấy bằng, muốn học đều các kỹ năng, thì mình nghĩ đây không phải là lựa chọn thích hợp. Nhưng những người thường xuyên bận rộn như mình thì học ở đây sẽ không sợ bị mất bài, phải nghỉ học, và có thể tranh thủ học bất cứ lúc nào mình sắp xếp được. Nếu có thời gian thì đăng ký học ở ACET hoặc BC sẽ tốt hơn (mình nghĩ thế, chứ cũng chưa học ở 2 nơi này nên cũng không chắc). Bạn có thể đăng ký khoảng 3 tháng, học phí sẽ cao hơn, để học thử, nếu thấy ok thì đóng học tiếp. Hỏi tư vấn ở trung tâm về việc này nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qn_h_u Xem bài viết
    Hi chị Sunflower712,
    Chị học bên WSE được bao lâu rồi, còn bao lâu thì xong, thấy cải thiện được gì không?
    Mình mới học 4 buổi thôi, dạo này bận suốt. Cải thiện thì chưa thấy rõ, nhưng được cái mình cảm thấy tự tin hơn khi giao tiếp = tiếng Anh, không ngại và nhát như trước nữa!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng định đăng ký vào WSE nhưng không biết học phí ở đó có thực sự xứng đáng với chất lượng của nó hay không. Thấy mấy chị bảo tự học là chính nên e cũng hơi đắn đo không biết nên học hay không nữa. Mà không hiểu vì sao ở đây bắt buộc trả học phí trước, e đã hỏi nhưng không nhận được câu trả lời rõ ràng
    Liệu WSE được đông đảo người học ở các nước là vì chất lượng thực sự hay do chiến lược quảng cáo rầm rộ và khéo léo của họ??
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HangTran92 Xem bài viết
    Em cũng định đăng ký vào WSE nhưng không biết học phí ở đó có thực sự xứng đáng với chất lượng của nó hay không. Thấy mấy chị bảo tự học là chính nên e cũng hơi đắn đo không biết nên học hay không nữa. Mà không hiểu vì sao ở đây bắt buộc trả học phí trước, e đã hỏi nhưng không nhận được câu trả lời rõ ràng
    Liệu WSE được đông đảo người học ở các nước là vì chất lượng thực sự hay do chiến lược quảng cáo rầm rộ và khéo léo của họ??
    Mình nghĩ Wall Street không có gì đặc biệt đâu. Mình tới xếp lớp rồi. Điểm được nhất bên đó là có môi trường thôi, còn đọc hồ sơ giảng viên thì thầy bình thường (cỡ ILA thôi). Giáo viên bên ACET nhỉnh hơn 1 tí nhưng có nhiều tiền như bạn thì vào British Council vẫn tốt nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc nãy có reply rồi mà chả hiểu sao k thấy đâu cả ??

Tình hình là mình thấy rất nhiều bạn đang thắc mắc về học phí ở Wall Street nhỉ,hồi đầu mình cũng vậy nên có đem chuyện này hỏi chị tư vấn của mình. Ở Wall Street họ có các khóa 3,4,5 level rồi Flex gì đó nữa; học phí của các khóa này là cố định. Khác nhau về con số chủ yếu do chương trình khuyến mãi vào thời gian các bạn đăng ký thôi à.
    Sau mình có đi hỏi một số bạn học và so sánh thì đúng thế thật.

Hồi đầu học phương pháp mới lạ nên cũng mất 2 tuần để mình làm quen đó,nhờ có chị tư vấn cũng nhiệt tình hỗ trợ nên không gặp khó khăn nhiều. Chị tư vấn mình tên Trân,hồi mình và chị họ đến trường được tư vấn kỹ càng. Chị mình muốn lấy IELTS 6.5 trong 6 tháng để nộp RMIT thì chị Trân khuyên chị mình nên chọn nơi khác hướng vào học thuật sẽ phù hợp và đảm bảo thời gian hơn. Mình thì quan điểm khác,thích nghe nói và dùng được tiếng Anh kia. Học cũng lâu rồi,kiến thức không tệ mà lúc nào cũng sợ sai,nhút nhát không nói được nên ức chế lắm luôn ( giờ thì đỡ nhiều rồi )
    Mình thích môi trường 100% tiếng Anh ở đây, được thực hành nhiều,giờ giấc khá dễ chịu với thấy giáo và nhân viên dễ thương,nhiệt tình nữa. Nói chung là hồi đầu mình cũng lo lắng,học phí đầu tư cũng kha khá còn giờ yên tâm hơn rồi,cố gắng 1 năm rưỡi nữa để thay đổi nè. Bởi vì không có gì hoàn hảo nên tùy các bạn thấy cần cái gì rồi chọn lựa sao cho phù hợp
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc một loạt các nhận xét của mọi người thì mình thấy là Wall Street English đúng là chuyên về anh văn giao tiếp mà mục đích của mình bây giờ là nghe - nói lưu loát để ko bị khớp trong môi trường mới. Cám ơn mọi người nhé, chắc trong tuần này mình sẽ sắp xếp đến làm bài test (cũng hồi hộp phết, lâu rồi ko đụng tới Tiếng Anh, lỡ mà thấp tè thì "nhụt" lắm ~~)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower712 Xem bài viết
    Sau 8 năm không sử dụng, giờ trình độ tiếng Anh của mình đã bị mai một ít nhiều. Mình đang muốn đi học để cải thiện lại tất cả các kỹ năng - nhưng quan trọng nhất là giao tiếp và viết. Vì mình có con nhỏ, không có nhiều thời gian nên muốn tìm nơi nào hiệu quả để học tránh lãng phí thời gian và tiền bạc vô ích. Hiện tại mình đang phân vân giữa ACET và Wall Street English, có bạn nào đã từng học ở một trong 2 chỗ này thì tư vấn giúp mình với. Mình cám ơn rất nhiều.
    Mình đang học bên Wallstreet. Cảm thấy vô cùng thất vọng. Đóng tiền tính ra trung bình 3 triệu 1 tháng. Nói là thích hợp cho người đi làm, nhưng giờ của các lớp complementary hay social club đa số rơi vào trứoc 5h. Đăng kí lớp học cũng khó, thường xuyên bị full. Học trên máy thì máy chậm, phải đổi nhiều máy mới xài được, gây mất thời gian. Tính ra 1 tuần mà toàn học máy không, quá uổng và tức. Học máy cũng không giúp mình nhớ thêm gì cả, haizz
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nên học lớp chọn hay lớp chuyên Trưng vương

Các mẹ thông cảm nhé, mẹ cháu đang trong thời gian tìm hiểu và thu thập thông tin nên hay hỏi. Các mẹ có kinh nghiệm cho mẹ cháu lời khuyên hay thông tin, kinh nghiệm về vấn đề nên học lớp chọn hay lớp chuyên của trường Trưng vương cấp 2 nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!

• Bài thuốc lá dấp cá và nước vo gạo

EM chào các mẹ. Các mẹ có biết bài thuốc trị ho lá dấp cá đun với nước vo gạo không? Em nghe nhiều...

• Nên học tiếng Pháp hay tiếng Nhật vậy các chị ơi

Em đang băn khoăn giữa tiếng Pháp và tiếng Nhật vì em đang học bên Du lịch cần thêm 1 ngoại ngữ 2 ngoài tiếng Anh, các mẹ các chị đã học qua 2 thứ tiếng này rồi giúp em với, em ko thật sự yêu thích thứ tiếng nào cả nên khó chọn quá, tuy nhiên người quen em thì nói rằng bây giờ người Pháp ng ta cũng...

• Làm việc với sếp trẻ tuổi

Trong tưởng tượng của chúng ta, sếp phải luôn là hình ảnh của một người rất lớn tuổi, giỏi giang,...

• Yêu đồng nghiệp & những khó khăn cần lường trước

Thật dễ hiểu nếu bạn “say nắng” một đồng nghiệp, và việc đó cũng thật tiện vì bạn có thể cùng lúc...

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan182 Xem bài viết
    Mình đang học bên Wallstreet. Cảm thấy vô cùng thất vọng. Đóng tiền tính ra trung bình 3 triệu 1 tháng. Nói là thích hợp cho người đi làm, nhưng giờ của các lớp complementary hay social club đa số rơi vào trứoc 5h. Đăng kí lớp học cũng khó, thường xuyên bị full. Học trên máy thì máy chậm, phải đổi nhiều máy mới xài được, gây mất thời gian. Tính ra 1 tuần mà toàn học máy không, quá uổng và tức. Học máy cũng không giúp mình nhớ thêm gì cả, haizz
    Chắc chị bị xui rồi, em đăng ký học hồi tháng 10, tới giờ cũng được hơn 1 tháng rồi. Em phải đi học ở trường nữa nên toàn học buổi tối thôi, thấy vẫn ok mà. Em hay book lịch trước cỡ 2 3 ngày, thường là đi học rồi book cho hôm sau luôn, chị thử coi sao nha.
    Mọi người ơi, em đang tham gia cuộc thi ảnh "Khoảnh khắc bé yêu" của felica trên facebook

Đây là banner cuộc thi nè mọi người, tham gia cho vui ♫♫♫♫
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6