SỰ NGHIỆP

Muốn xoay ngang giấy khi giấy đang là giấy dọc

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi đánh máy văn bản mấy trang đầu là để khổ giấy dọc, tiếp theo mấy trang sau tôi muốn xoay giấy ngang để đánh làm thế nào. Giúp tôi với các bạn ơi. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 663 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn chọn rồi bôi đen cả trang muốn xoay giấy rồi vào page setup xoay chiều giấy.

• 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Tôi đánh máy văn bản mấy trang đầu là để khổ giấy dọc, tiếp theo mấy trang sau tôi muốn xoay giấy ngang để đánh làm thế nào. Giúp tôi với các bạn ơi. Cảm ơn nhiều.
    Chị cứ đánh văn bản như bình thường rồi sau đó bôi trang cần xoay ngang và chọn thẻ File/Page setup/Margins/Landscape/OK.
    • 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trước và sau trang cần xoay nên dùng Ctrl+Enter để ngắt trang, phòng khi muốn thêm vào trang trước thì nó khong nhảy.
    những mặt người xa lạ
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu làm như mẹ Gấu Trúc thì có lúc được, có lúc không vì nhiều khi cả văn bản sẽ bị chuyển theo một chiều dọc hoặc ngang, hoặc cả 1 trang giấy sẽ bị trắng nguyên trước khi chuyển khổ giấy. Theo mình thì nên làm như sau (phức tạp hơn nhưng đảm bảo là lúc nào cũng hiệu quả)

Bạn để con trỏ ở cuối trang cuối cùng của khổ dọc, chọn Insert -> Break -> tick vào nút Continuous ở phần Section Break Types. Khi đó, văn bản của bạn sẽ được chia làm 2 phần: Section 1 và Section 2 và ta sẽ cho Section 1 là khổ dọc, Section 2 là khổ ngang. Sau đó, bạn bôi đen phần mà bạn muốn để khổ ngang (tức là Section 2 đó) rồi vào Page Set Up -> chọn thanh Tab có tên là Margins và chọn hướng văn bản là Lanscape. Chú ý ở phần Apply to thì bạn chọn là Selected Text hoặc Selected Section, rồi bấm OK là được.

Bạn thử làm xem nhé.
    Sóc con là bông hoa của mẹ

Soc con la bong hoa cua me!
    • 1,494 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Nếu bạn vào Page setup - chọn Margin - chọn tiếp Landscape thì rất dễ xảy ra trường hợp có một trang giấy trắng bị cách ở giữa và có thể sau này còn bị nhảy trang.

Tốt nhất khi đánh hết chữ cuối cùng của trang dọc bên phía trên, bạn vào
    INSERT - BREAK - chọn tiếp PAGE BREAK & NEXT PAGE - bạn sẽ nhìn thấy có một trang dọc mới hiện ra (hoàn toàn độc lập với trang trên) - Bây giờ bạn mới làm thủ tục ở trên là Page Setup - Margin - Landscape thì tờ giấy sẽ xoay ngang mà không bao giờ bị một tờ giấy trắng chen ngang ở giữa hai loại dọc và ngang của văn bản.

Chúc bạn vui
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đồng ý với Mẹ cún mimi nhưng nếu bạn insert section break và chọn next page thì sẽ mất công dồn trang lên đấy. Nếu chọn Continuous thì sẽ đỡ mất công dồn trang hơn chút xíu đấy.

Mẹ cún mimi giải thích về vụ nhảy trang thoát hơn mình nhỉ. Đọc một cái là hiểu ngay.
    Sóc con là bông hoa của mẹ

Soc con la bong hoa cua me!