SỰ NGHIỆP

Mua sách giá rẻ ở Sài Gòn !

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 30.2K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 218 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng biết ở đâu nên hỏi các mẹ ai biết chỉ giùm ấy mà thấy các mẹ ở Hà Nội có chổ mua sách rẻ hơn giá bìa nên mình đây hơi ganh tỵ ops: :P
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• tìm nhà hàng giá rẻ tại sài gòn T.T

tình hình là mình đã đi xem bói và họ chọn dc tháng cưới là tháng 8.nên mình bây giờ muốn tìm nhà hàng nào hiện tại bây giờ giá 1 bàn khoảng 3tr thôi,vì 2vc mình cày cũng lâu rồi,mà phải tự bơi hix hix nhưng đi hỏi nhiều nơi rồi ở đâu bây giờ hình như cũng chỉ có giá 4tr, hơi bị chua hjx,nên mình...

• 10 việc nhỏ giúp ta thông minh hơn mỗi ngày

Bạn nghĩ rằng trí thông minh là thứ bất di bất dịch trong suốt cuộc đời, nhưng không phải thế đâu,...

• Có con nhỏ, kiếm việc khó quá các mẹ ơi :(

Không biết có mẹ nào đang thất nghiệp, nuôi con nhỏ mà kiếm việc mới khó như mình không? Mình...

• Trái Kiwi vàng SunGold và những điểm nổi bật?

BTC cho mình hỏi về thành phần dinh dưỡng , hương vị và những đặc điểm nổi bật của Kiwi vàng...

• đặc nhà hàng cưới giá re ở sài gòn :(

tình hình là mình đã đi xem bói và họ chọn dc tháng cưới là tháng 8.nên mình bây giờ muốn tìm nhà hàng nào hiện tại bây giờ giá 1 bàn khoảng 3tr thôi,vì 2vc mình cày cũng lâu rồi,mà phải tự bơi hix hix nhưng đi hỏi nhiều nơi rồi ở đâu bây giờ hình như ũng chỉ có giá 4tr, hơi bị chua,nên mình lên...

• 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chị muốn mua sách gì? Những cuốn như "Con phải tới Havard..." hay sách nuôi dạy con thì em chịu. Em chỉ biết cửa hàng sách ở đối diện trường ĐH Kinh tế trên đường Nguyễn Đình Chiểu và 1 CH góc Pasteur, Nguyễn Đình Chiểu (đối diện dãy bán nhiều hàng gia dụng đó) có bán sách học Kinh tế và ngoại ngữ rẻ hơn giá bìa (thường được giảm 5-10%). CH ở đường Pasteur còn khuyến mãi bọc bìa sách bằng nhựa miễn phí.
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy ở đây thường có giảm giá 10-15% nè chị.
    http://www.nhasachvn.com/event/event_hotlist.php
    BT (Tp.HCM)
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBo
    Em thấy ở đây thường có giảm giá 10-15% nè chị.
    http://www.nhasachvn.com/event/event_hotlist.php
    Hôm nay tình cờ lang thang mới phát hiện mấy nhà sách bán dưới giá bìa ở đường Nguyễn Thị Minh Khai đoạn gần ngã tư Mạc Đĩnh Chi. Sách truyện thiếu nhi giảm 20%, sách giáo khoa giảm 30%, có nơi như nhà sách 19 giảm đến 50%, sướng chưa? Vậy mà lâu nay cứ lượn ở Fahasa mua với giá bìa Có điều sách ở những nhà sách này không được phong phú bằng Fahasa thôi
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo U
    Hôm nay tình cờ lang thang mới phát hiện mấy nhà sách bán dưới giá bìa ở đường Nguyễn Thị Minh Khai đoạn gần ngã tư Mạc Đĩnh Chi. Sách truyện thiếu nhi giảm 20%, sách giáo khoa giảm 30%, có nơi như nhà sách 19 giảm đến 50%, sướng chưa? Vậy mà lâu nay cứ lượn ở Fahasa mua với giá bìa Có điều sách ở những nhà sách này không được phong phú bằng Fahasa thôi

Mèo ú ơi, đoạn NTMK giữa ngã 3 Cao Thắng và ngã sáu cũng toàn là giảm 30% so với giá bìa không đó. Mình chẳng bao giờ mua sách ở Fahasa hay XT cả, toàn xem ở đó rồi về NTMK tìm mua cho rẻ không hà....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhà sách Quỳnh Mai trên đường NTMK (ngã ba Cao Thắng đi lên một tí) cũng giảm giá từ 20-30%, mình thấy sách ở đây cũng đa dạng lắm
    • 289 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Sách học tiếng Anh: 204 Pasteur
    Sách đủ thể loại, cũ or mới: khoảng hơn 10 cửa hàng trên đường Trần Huy Liệu, đoạn từ Hoàng Văn Thụ tới Nguyễn Văn Trỗi (Q.PN)
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh, không gặp nhau, giờ này ta thế nào !?
    • 2,819 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

bạn ra đường Trần Huy Liệu nhé, có cả chục nhà sách giá rẻ hơn giá bìa ở khu đó, sách mới xuât bản thì giàm tầm 15-20% còn sách xuất bản đã lâu, và những sách học thì rẻ hơn, đc giảm đến 40-60% luôn đó...mình thừong mua ở nhá sách Kim dung trên đường này...
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Nhà sách Sông Hương, đoạn gần pasteur, giảm 15, 20, 25, 30% tuỳ loại. Họ có bán online cũng giảm giá luôn. Nhà sách kinh tế (chuye6n sách kinh tế) Nguyễn Thị Minh KHai (gần Nguyễn Thiện thuật) đối diện xéo xéo nhà sách Minh khai cũng có 1 số sách giảm giá.

Mình hay mua ở Sông Hương. Sách mắc tiền mua ở đây tiết kiệm được ối tiền. Lên mạng xem họ có ko, gọi điện thoại xem họ có thì hãy đến, ko có cuốn mình cần thì phải giơ đầu ra chỗ khác chịu chém thôi. Mua sách còn được tặng 1 cuốn báo Phụ Nữ Ấp Ba81c số mới nữa. giao hàng tận nhà miễn phí.

Mình ko có làm việc ở đâu đây nhé! Tại chỉ biết mỗi chỗ này online mà có giảm giá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nếu như các anh chị muôn mua sách về tài chính kế toán, kinh tế các loại thì nên đến đường Đào Duy Tư (Cơ sở B: Đại Học Kinh Tế Tp.HCM), giá sách ở đây rẻ hơn trong nhà sách rất nhiều.
    ----------------------------------------------------
    ngabadongduong@gmail.com
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

Em hay mua sách ở nhà sách Quỳnh Mai - trên Nguyễn Thị Minh Khai, đoạn giữa Cao Thắng và Ngã 6. ( đối diện nhà sách Minh Khai) ở đây tùy sách mà giảm từ 15-40% gì đó!
    Còn nhà sách Kinh Tế gần đấy cũng thường có sách giảm so với giá bìa, như cuốn Tài Chính công em mua, giá bìa là 70 mà em mua có 40 thôi ạ!
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh chị nào cần mua sách ngoại ngữ Anh - Trung - Hàn - Nhật thì đến hiệu sách to to đối diện trường Khoa hoc Xã hội nhân văn 12 Đinh Tiên Hoàng, , giảm giá nhìu lắm đó, em chuyên mua ở đó vì e là cựu SV của trường mừ
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

đang có ngày hội sách ngữ văn ở Fahasa Tân Định đấy các c/e ơi... giảm giá nhiều lắm... toàn sách ngoại văn nhé, hihi. Nằm trên đường Phan ĐÌnh Phùng (đoạn gần cắt Huỳnh Văn Bánh)
    • 2,036 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

• Sách, báo, tạp chí, truyện tranh thì đoạn đường Trần Huy Liệu ở q Phú Nhuận.
    • Đối diện cv Lê Văn Tám có hẻm nhỏ quẹo vô có 1 tiệm bán sách cũ. Ở đâyy nổi bật là truyện tranh và sách phong thủy nhân văn.
    • Con đường Lê Quang Định ở quận Bình Thạnh (Ngay chợ Bà Chiểu đi thẳng lên), ở đây cũng nhận thu mua sách cũ nữa.
    • Đi từ chợ Bà Chiểu lên đường Lê Quang Định, gặp ngã tư đầu tiên quẹo phải, đi thẳng nhìn bên trái có hiệu sách Bừng Sáng. Ông chủ là người Bắc, nói chuyện dễ mến, dễ trả giá! Và các thể loại rất phong phú. Có cả tạp chí Fashion và truyện tranh và Teen Magazine của Nhật, Mỹ, Canada. Chỗ này chủ yếu là sách giáo khoa, sách tham khảo cho học sinh sinh viên, từ điển và sách khoa hoc tự nhiên.
    • Em còn biết thêm 1 chỗ nữa, nhưng k nhớ tên đường, chỉ nhớ nó nằm gần nhà máy thuốc lá Vinataba ở quận 5 thì fai, bên hông nguyên 1 con đường bán truyện cũ rất nhiều. Ai có ý định mở tiệm mướn truyện thì liên lạc ở đây là Best nhất! Lưu ý là để xe cẩn thận và nhớ mạnh miệng trả giá.
    • Sách ngoại văn thì lên Xuân Thu với Nguyễn Huệ coi sách xong ra 204 Pastuer mua! ^^ Giá rẻ đc 5%-10%. Em thường xuyên mua sách và CD luyện nghe ở đây vì giá cả tốt và chất lượng cũng tốt.
    • Ngoài ra, ở đường Nguyễn Thái Sơn cũng có vài tiệm bán sách. Nhưng ở đây là bán tạp chí là nhiều!
    • Thêm 1 chỗ nữa, đó là nhà sách mini đối diện Lãnh sự quán Pháp (đường Nguyễn Thị Minh Khai nhé) 16/5 này là có đợt khuyến mãi mua sách giảm giá. Chiều đi ngang mà xe đông quá nên k kịp coi! Anh chị nào biết thì nói em biết với! Tks nhiều
    !
    • 2,036 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Àh, sáng nay em đọc báo, đã thấy đăng điạ điểm nhà sách mà giảm giá đối diện LSQ Pháp rùi! Chiều tối nay chắc cũng sẽ ra đó ngó nghiêng tìm kiếm sách về đọc! ^^Xem tin tại đây
    • 634 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

chán quá, nhà sách Quỳnh Mai trên đường NTMK bị dẹp tiệm rồi.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ai thích đọc sách cũ giá cực rẻ thì vào trang www.webtretho.com/raovat/ mà xem mục sách cho mẹ của mình toàn là sách rẻ giám tới 70% giá bìa luôn.
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

nghe đồn Quỳnh Mai bán sách lậu nên bị dẹp. Em cũng order online trên songhuong 2 lần rồi, mà hay bị hết hàng lắm, có lần giao sách cho em nhìn không đc mới lắm, nhưng em cũng lấy đại vì trước sau em cũng làm nó cũ xì thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vào trang http://vnbuying.com nhiều sách giá rẻ lắm.
    Giao hàng tận nhà nữa chứ.
    Mua nhiều còn được làm vip member.
    Mình thấy rất hay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoaco1010; 16/05/2010 vào lúc 01:34 PM.
    • 1,250 Bài viết

• 2,548 Được cảm ơn

Em có thể order giùm cả nhà các thể loại sách giá rẻ. Chiết khấu thế nào tùy từng cuốn thôi ạ.
    Các chị có thể PM em nhé, post ở đây mod khóa em chết.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2