SỰ NGHIỆP

Mua đĩa học tiếng Anh ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 1,605 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Gửi các mẹ yêu quí, giúp e một chuyện cực kỳ quan trọng với e nha. Chẳng là e đang có nhu cầu học tiếng Anh, muốn enhance vốn từ vựng lên, tăng khả năng làm việc bằng tiếng Anh, có thể làm việc một cách tự tin hơn. 2 năm qua e đi làm ở 1 công ty chẳng dùng gì đến English nên vốn tiếng Anh của e đã mai một hết roài. Giờ đây, không biết bắt đầu lại thế nào. Nói thì ngượng nghịu, vốn từ quên sạch, đọc báo chí phải một lúc mới hiểu được, nghĩa là vẫn vừa đọc vừa dịch sang tiếng Việt. Hic hic, thảm hại. Các mẹ giúp e xem e phải mua đĩa nào về tự học bây giờ, mua ở đâu. Mẹ nào chuyên ngành ENglish xin chỉ cho e phương pháp học hiệu quả thì e cảm ơn lắm lắm.
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

O cac hieu sach lon, quay ngoai ngu, luon luon co ban cac dia hoc ngoai ngu rat hay. Cac dia duoc phan thanh cac chu de. Chang han Banking, Accounting . . . Neu ban o Sai gon thi ban co the ra FAHASA (minh cung hay mua dia tieng Anh o day), neu ban o Ha noi ban co the tim o cac hieu sach lon, gan ho Hoan Kiem
    Chuc Huong
    • 1,605 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

E cũng hay lang thang hiệu sách nhưng thấy ko nhiều lắm thì phải. CÓ mẹ nào biết có cửa hàng nào chuyên đĩa phần mềm mà nhiều đia học tiếng Anh thì chỉ cho e với. Nhân tiẹn hỏi luôn các mẹ nhiều kinh nghiệm là e nên mua đĩa nào nhé. cảm ơn các mẹ nhiểu. E chờ tin các mẹ luôn đấy

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có 2 cửa hàng trên đường Trần Phú:
    1. CH Tuyết Mai gần ngã tư Trần Phú - Điện Biên Phủ (mình không nhớ rõ số nhưng CH đó là ở bên tay phải nếu đi từ Hà trung lên, đây là cơ sở 2, Cơ sở 1 trên đường Đỗ Hạnh cạnh hàng bún chả): CH này chuyên băng đĩa học Tiếng anh.
    2. CH SV New: chuyên bán các đĩa phần mềm các loại, giá 7k/đĩa nếu mua nhiều được khuyến mại. (Đi từ hướng Hà Trung lên thì CH này ở bên trái, gần đường tàu nhưng mình cũng không nhớ rõ số nhà :4: , bạn chịu khó tìm nhé)

Mình thấy mọi người hay mua bộ đĩa Lang Master gồm 19 đĩa thì phải, có thể mua lẻ từng đĩa.

Tớ cũng mua một số đĩa nhưng chưa có thời gian học vì về còn phải làm Oshin không công cho bố con nhà nó, đến lúc có thể ngồi vào bàn học thì mắt đã díp cả lại rồi, thế là được chồng an ủi là: thôi hy sinh cho chồng con, thế mới chán chứ. (tớ ăn củ lạc rồi, chạy đây)
    Mai
    • 1,605 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều lắm. mình đã ra Trần Phú rùi, cũng kiếm được mấy đĩa về học. Langmaster mình cũng đã mua hồi SV. Híc, do trình độ giờ hạn chế, lại còn thêm cái đuôi Nấm nên không có nhiều thời gian chăm lo học hành. Hì hì, có e bé mà phải hi sinh nhiều nhứ nhẩy. (Trộm vía chon đừng nghe thấy nghe chon)
    Mà biết đâu mình cũng lại giống mẹ Cún & Gấu đấy, mua được đĩa roài thì lại mải lo làm osin nên không học được nhỉ (Tự biênh hộ thế thôi, lazy thì cứ nhận đi, cứ lí do, lí trấu ). Thật đấy chứ

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn mua băng đĩa luyện nghe tiếng Anh cho trình độ C. Các mẹ có thông tin gì thì tham mưu cho em với nhé.

Thanksssssss.
    • 672 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhiều lắm. mình đã ra Trần Phú rùi, cũng kiếm được mấy đĩa về học. Langmaster mình cũng đã mua hồi SV. Híc, do trình độ giờ hạn chế, lại còn thêm cái đuôi Nấm nên không có nhiều thời gian chăm lo học hành. Hì hì, có e bé mà phải hi sinh nhiều nhứ nhẩy. (Trộm vía chon đừng nghe thấy nghe chon)
    Mà biết đâu mình cũng lại giống mẹ Cún & Gấu đấy, mua được đĩa roài thì lại mải lo làm osin nên không học được nhỉ (Tự biênh hộ thế thôi, lazy thì cứ nhận đi, cứ lí do, lí trấu ). Thật đấy chứ
    :Laughing:Mẹ Nấm Linh Chi học vì mục đích gì :Smiling:Nge nói giao tiếp không thôi hay là muốn học chuyên sâu :Battin ey: Em có rất nhiều đĩa tiếng Anh, mà em thấy mẹ nấm down ở trên mạng cũng nhiều :Straightf: Mẹ Nấm cứ nói cụ thể mục đích học ra em có thể tư vấn cho tí tẹo ạ :P Hi hi :Rose:
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình muốn xin trình độ giao tiếp thôi, tư vấn giúp mình với.
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 576 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom2Nhoc Xem bài viết
    :Laughing:Mẹ Nấm Linh Chi học vì mục đích gì :Smiling:Nge nói giao tiếp không thôi hay là muốn học chuyên sâu :Battin ey: Em có rất nhiều đĩa tiếng Anh, mà em thấy mẹ nấm down ở trên mạng cũng nhiều :Straightf: Mẹ Nấm cứ nói cụ thể mục đích học ra em có thể tư vấn cho tí tẹo ạ :P Hi hi :Rose:
    Em đang muốn tăng cường khả năng giao tiếp. Chị có thể tư vấn cho em xem mua đĩa nào dc ko ạ?

p/s: Em đang ở SG.
    Hạnh phúc có thế thôi khi anh và em chung đôi.
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ muốn mua sách, đĩa học tiếng Anh thì nên đến Nhà sách Thuật - 80 Bà Triệu và Nhà sách Trang 40 Bà Triệu, HN. Có đủ các loại sách ngoại ngữ để mà lựa chọn.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 672 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecghi26 Xem bài viết
    Em đang muốn tăng cường khả năng giao tiếp. Chị có thể tư vấn cho em xem mua đĩa nào dc ko ạ?

p/s: Em đang ở SG.
    Hí hí thế thì mẹ Nấm không qua chỗ em mượn đĩa được rồi :Straightf: vì em đang ở Hà Nội :Sad: Học giao tiếp thì mẹ học qua Life Line, hoặc New Interchange English for International Communication (Hai quyển này cũng dễ kiếm), International Communication: English Language Challenges (Quyển này không biết có bán ở Việt Nam không, lần trước xem của nhỏ bạn mang ở bên Sing về thấy cũng khá hay) Hoặc tham khảo mấy cái audio transcript của sách TOEIC hoặc TOEFL/ IELTS cũng được.

Thực ra cách mà em thấy hay nhất í là mẹ Nấm lên các trang tiếng Anh có những bài hội thoại hoặc case study học cũng rất hay, tập nghe người ta nói, nói theo cho đến lúc chuẩn thì thôi, kết hợp với việc note ra các Cấu trúc/ Từ mới để còn áp dụng cho bài khác :Smug: Mẹ Nấm Linh Chi chịu khó google 1 tí cũng rất hay (hoặc vào Youtube cũng có nhiều video hay) :rolleyes:

Mẹ có thể vào Paltalk,tập nói ở đấy có mấy cô Việt Kiều Mỹ sửa cho cũng hay lém đó

Hơn nữa, một kinh nghiệm của Mom2nhoc là học giao tiếp phải có 1 người nữa học với mình: 1 là để correct cho mình, 2 là tạo cho mình thói quen để respond khi có người khác.

Ban đầu có thể chọn đề tài tự do (Free talk) để tập nói, tâm lý thoải mái vào, cứ nói, sai thì sửa :Sick: Sau đó chọn topic nói hẳn hoi, ý tứ đàng hoàng :Straightf: Sau 1 thời gian luyện tập chăm chỉ chắc chắn trình lên ầm ầm :Smug::Smug::Smug:

Chúc mẹ Nấm học tốt nhé )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi muốn mua sách tiếng anh chi mua ở chỗ nhà sách pasteur chị nhé, chỗ đó chuyên bán sách tiếng anh chị ạ, nếu muốn mua sách gốc thì chị tới nhà sách xuân thu nhé, nhưng nhà sách này bán mắc lam
    Chị mom2nhoc ơi, chương trình paltalk học như thế nào hả chị,em là sinh viên mới ra trường,ngành kế toán,em đang đi tìm việc làm tới đâu cũng đòi kinh nghiệm, và tiếng anh giao tiếp tốt, nên em muốn mình giao tiếp TA tự tin hơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại đây nè, mình đã mua rồi, cũng OK lắm.

http://www.davibooks.vn/products/cat....Bang-dia.html
    • 336 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Hay quá tối về ngâm cứu ạ/////////////////////////////////
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhân tiên ở đây mình hỏi một chút, có mẹ nào biết mua đĩa luyện thi ielts chuyên sâu kỹ năng viết ở đâu không? Mình yếu Writing quá, đi học ở nhiều nơi chẳng thấy hiệu quả gì cả, hichic
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ứng dụng học tiếng anh trên android miễn phí cho mẹ nó đây.

http://vuonapp.com/android/hoc-tieng...-den-nang-cao/
    thêm cho các mẹ nữa:

http://vuonapp.com/android/ung-dung-...uc-lam-cha-me/
    Ứng Dụng Và Game Tốt Cho Phát Triển Cho Trẻ. Ai cần pm Skype binhtrader468 hoặc FB/ungdungmobilefree
    • 616 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Bữa nhỏ bạn em nó có chỉ nếu cần mua sách tiếng Anh hay đĩa gì cứ ra hiệu sách ở địa chỉ 204 Pastuer , thời sinh viên cô giáo cũng hay chỉ ra đó mua sách nhưng mà lâu quá tự nhiên quên địa chỉ hôm qua mời xin lại nhỏ bạn chắc cuối tuần này em cũng tranh thủ chạy qua mua vài cuốn về gối đầu giường mà ngủ quá.
    • 349 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Tiếng Anh Cho Thiếu Nhi Disney’s Magic English

Disney’s Magic English

Giới Thiệu:
    Khi nhắc đến Walt Disney người ta sẽ hình dung ngay đến những bộ phim hoạt hìnhmang đậm màu sắc cổ tích mà ở đó công chúa, hoàng tử và vô số nhân vậthoạt hình dễ thương đã đi vào huyền thoại và để lại trong lòng người xemnhiều ân tượng sâu sắc. Bằng nét vẽ tinh túy kết hợp với những chuyểnđộng mượt mà và được chăm chút đến từng chi tiết. Walt Disney đã chiếmđược cảm tình của nhiều triệu khán giả trên khắp hành tinh này.

Với những câu chuyện cổ tích tuyệt vời như: Aladdin và Cây đèn thần,Nghìn lẻ một đêm, Người đẹp và quái vật,… hay những câu chuyện mang đậmchất giáo dục như: Winnie the Pooh, Lion King, Bambi,… Đây chỉ là mộtphần nhỏ trong hàng ngàn ấn phẩm đặc sắc mà hãng này đã cống hiến chongười xem, đặc biệt là những khán giả nhí.
    Đã từ rất lâu, hình ảnh của những con vật dễ thương hay các nhân vậtcổ tích luôn để lại trong lòng người xem nhiều ấn tượng sâu sắc và làdấu ấn không bao giờ phai nhạt trong bất kỳ ai, nhất là đối với thiếunhi. Giờ đây những nhân vật hoạt hình của hãng Walt Disney đã là mộthình ảnh quen thuộc, gần gũi với rất nhiều thế hệ trẻ em trên thế giới.Nắm bắt được lợi thế này, Walt Disney đã cho ra đời nhiều ấn phẩm giáodục hay, sống động, mang đậm màu sắc cổ tích. Trong đó đáng chú ý vàvượt trội hơn cả vẫn là Disney’s Magic English 2009 – 2011.
    * Giới thiệu về Disney’s Magic English:
    - Disney’s Magic EnglishVer. 01 (32 VCD): Đây là phiên bản đã có từ rất lâu và cho đến hiện nay,Version này vẫn đang được sử dụng rộng rãi ở nhiều nước trên thế giớivà các bậc phụ huynh vẫn không tiếc lời khen ngợi. Ở Việt Nam MagicEnglish Ver. 01 gồm 32 VCD được đông đảo các bậc cha mẹ chọn mua và xemđây như một bộ giáo trình chuẩn và không thể thiếu được với con, emmình.
    - Disney’s Magic English Ver. 02 (55 DVD): Là phiên bản mớinhất năm 2009 đến năm 2011. Phiên bản này gồm 55 DVD, bao gồm các tínhnăng đặc biệt sau:
    + Mang đến cho các em thiếu nhi một môi trường tiếng Anh chuẩn.
    + Giúp các bạn nhỏ vừa học vừa chơi một cách hiệu quả.
    + Vui nhộn, sôi động, nhiều màu sắc.
    + Giúp tiếng Anh tự nhiên thấm vào trong tâm tưởng.
    + Minh họa bằng nhiều hình ảnh sắc nét.

* Những khác biệt của Disney’s Magic English Ver. 02 2009 – 2011 (55DVD) với Disney’s Magic English Ver. 01 (32 VCD) và các bộ đĩa học tiếngAnh khác:
    Một trong những ưu điểm tuyệt vời và dễ thấy nhất củaMagic English 2009 – 2011 đó là phương pháp học tương tác, giúp ngườihọc nói chung và các em thiếu nhi nói riêng đi sâu vào trong tâm của vấnđề, dùng những hình ảnh có tính gợi hình cao, đánh thức giác quan, kíchtư duy. Vì thế các em sẽ dễ tiếp thu hơn và nhớ lâu hơn.
    - Hình ảnhhóa nội dung: Điều này có nghĩa, với phương giáo dục hiện đại này, cácem sẽ hiểu ngày ra nội dung của từ, cụm từ và tình huống giao tiếp đangđược nói đến mà không cần giải thích bằng bất kỳ một ngữ nào khác.
    -Học đi đôi với hành: Không giống như phiên bản cũ, ở phiên bản mới này,các em thiếu nhi sẽ được tiếp cận ngôn ngữ tiếng Anh một cách chủ độngvà khoa học hơn. Vì sau mỗi phần học về các tình huống giao tiếp và ngữcảnh (lý thuyết), các em sẽ được áp dụng những kiến thức đã học vào tìnhhuống thực tế bằng cách trả lời các câu hỏi thông minh liên quan đếnnhững thông tin đã tiếp thu được từ phần lý thuyết. Đây là phần rất quantrọng và cần thiết vì nó giúp các em hiểu sâu hơn, áp dụng tiếng Anhlinh hoạt hơn vào thực tế cuộc sống.
    - Học thụ động: Vì các cháuthiếu nhi đang trong độ tuổi hiếu động nên hầu hết đều thích chơi hơn làhọc, thích xem phim hoạt hình hơn là đọc sách. Nắm bắt được thị hiếunày, Walt Disney đã trích đoạn nhiều khúc phim hoạt hình tuyệt vời nhấtvào video đồng thời xen vào đó là những câu, từ tiếng Anh rấtsilly và phù hợp với trích đoạn hiện tại của phim. Vì vậy khi xem đĩa,các bạn nhỏ cứ tưởng mình đang xem hoạt hình, đang học mà cứ tưởng mìnhđang chơi. Và chính điều này đã làm cho tiếng Anh tự nhiên thấm vàotrong tâm tưởng các em. Đây là một trong những phương pháp học ngoại ngữtốt nhất dành cho thiếu nhi và đã được kiểm chứng ở rất nhiều nước pháttriển trên thế giới.
    * Bé yêu của bạn sẽ học được gì từ Disney’s Magic English Ver. 02 2009 – 2011 (55 DVD) :
    -Quan sát và lắng nghe: Để luyện tốt kỹ năng này, quý phụ huynh nên chocác cháu xem các đĩa có số hiệu lẻ (các đĩa được đánh số lẻ, ví dụ: 1,3, 5,…). Với phần này, các em có thể vừa xem hoạt hình vừa học tiếngAnh. Mỗi từ và câu nói mà các em thấy đều được gắn kết với từng nhân vậthoạt hình cụ thể nên rất lôi cuốn. Điều này sẽ giúp các em mở rộng vốntừ, nâng cao kỹ năng nghe hiểu, cải thiện khả năng phán đoán, nâng caohiệu quả học tập.
    - Phát âm: Bằng dọng đọc chuẩn, rõ ràng và dễ nghenên quý phụ huynh có thể hoàn toàn yên tâm khi cho các cháu tiếp cận vớibộ giáo trình tuyệt vời này. Bởi chỉ trong một thời gian ngắn, các cháusẽ có một nền ngữ âm cực chuẩn và mức phonic như mong đợi. Tất nhiên làkhả năng phát âm của các cháu sẽ được cải thiện hàng ngày rồi.
    * Khả năng tương tác độc đáo của Disney’s Magic English Ver. 02 2009 – 2011 (55 DVD) :
    Cólẽ đây là một trong những đặc điểm đáng nói nhất và tiêu biểu nhất củaphiên bản Magic English 2009. Các đĩa tương tác thường được đánh số chẵn(2, 4, 6,…). Nội dung của các đĩa này được chia làm 3 thành phần chính,cụ thể như sau:

- Phần Songs: Tại phần này các em sẽ được học những bài hát tiếng Anhngắn và có tiết tấu rất silly, âm hưởng tựa như Nursery Rhymes và cũngđược chia thành 3 tiểu mục:
    + Song: Phần này cho phép xem và nghe toàn bộ bài hát tiếng Anh (phần này không có phụ đề).
    +Sing-Along: Phần này được cấu trúc như một bản Karaoke hoàn thiện, vìthế các em có thể hát theo một cách dễ dàng. Bởi mỗi câu hát đều có phầnphụ đề hiển thị trên video.
    + Clips: Phần này sẽ giúp các em ôn lạinhững câu nói quan trọng nhất của bài học và cũng có phụ đề hiển thịtrên video. Các phần ở mỗi đĩa là khác nhau, hình ảnh cũng khác nhau vàcách thể hiện cũng khác nhau nên mỗi bài học đều giống như một cuộc phưulưu đầy kỹ thú, mới lạ, huyền bí và sôi động.

- Phần Playtime: Phần này chia làm 2 chuyên mục chính, cụ thể như sau:
    +Yes or No: Phần này sẽ đưa ra những câu hỏi thông minh về những kiếnthức các em đã được học ở bài học trước. Nhiệm vụ chính của các em làtrả lời các câu hỏi bằng cách chọn Yes hay No. Ví dụ video sẽ đưa ra câuhỏi kiểu như: Is Aladdin a Boy? và đưa ra hai lựa chọn Yes và No. Nếucác em trả lời đúng thì sẽ có tiếng vỗ tay khen thưởng, ngược lại trảlời sai thì các em sẽ nghe và nhìn thấy hình ảnh lắc đầu của các nhânvật hoạt hình, tỏ ý không bằng lòng, không chấp nhận. Sau đó video sẽlập lại câu hỏi để các em trả lời. Cho đến khi các em trả lời đúng thìmới được chuyển sang câu hỏi tiếp theo.
    + Look and Listen: Tiểu mụcnày sẽ đưa ra các tình huống cụ thể để các em có thể quan sát và lắngnghe. Phần này cũng trang bị cả phẩn âm thanh và hỉnh ảnh đề các emluyện kỹ năng nghe một cách hiệu quả.

- Phần Word Play: Chuyên mục này chia làm 4 tiểu mục chính, cụ thể như sau:
    +ABC Sing!: Phần này sẽ giúp các em học tiếng Anh thông qua những bàihát hay, đồng thời giúp học các từ tiếng Anh thông qua các ký tự ABC.Mỗi bài hát trong phần này đều có phụ đề hiển thị trên video. Một điềuđặc biệt nữa là các bài hát trong phần này rất rôn ràng và mang đậm màusắc hoạt hình và cổ tích.
    + Click and Speak: Phần này sẽ giúp các emluyện từng từ tiếng Anh một, phong cách học cũng rất mới lạ và lôi cuốn.Ví dụ khi học về từ Bird các em chỉ cần chọn mục Play là hỉnh ảnh chúchim ngộ nghĩnh xuất hiện và từ này cũng được phát âm một cách rất chuẩnvà thường có một câu đính kèm để giải thích về từ và hình ảnh các emvừa học.
    + Letter Dance: Đây là phần rất hay và sôi động, bởi nó giúpcác em học tiếng Anh qua những giai điệu mà ở đó, các từ và câu đượcphổ thành những bản nhạc dễ nhớ (tựa như một áng thơ, trong tiếng Anhngười ta hay gọi phần này là Phonic hay Rhythms). Trong tiếng Việt ta cótừ đồng âm thì mục này cũng tương tự như các từ đồng âm trong tiếngViệt (tôi xin nhấn mạnh là tương tự thôi chứ không phải là giống).
    +Magic Word: Thật là một cấu trúc tuyệt vời, chỉ riêng phần này thôi cũngđã đủ đề làm “sập tiệm” các bộ tiếng Anh khác, bởi như tên của nó MagicWord, phần này đưa ra các trò chơi rất hay để các em luyện từ mới. Vídụ khi đưa ra từ Bird, chương trình sẽ bỏ thiếu mất một chữ B trongchuỗi từ Bird (ird) và đưa ra danh sách các từ ở bên dưới để các em tựđiền vào. Nếu điền đúng thì các em sẽ thấy hình ảnh của nhân vật đượcnói đến hiển thị trên video và sẽ có một số câu giải thích về hình ảnhnày. Nếu chọn sai thì các em sẽ được chọn lại, và nếu chọn sai nhiều lầnthì các em sẽ được gợi ý sao chọn đúng thì mới được chuyển sang hìnhảnh kế tiếp.

DOWNLOAD FSHARE Disney’s Magic English (55 DVD)
    (Tổng cộng có 58 file. Nếu anh chị phát hiện không đủ 58 file làm ơn báo để mình bổ sung nhé.)