SỰ NGHIỆP

Mua đĩa học tiếng Anh ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.86K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Gửi các mẹ yêu quí, giúp e một chuyện cực kỳ quan trọng với e nha. Chẳng là e đang có nhu cầu học tiếng Anh, muốn enhance vốn từ vựng lên, tăng khả năng làm việc bằng tiếng Anh, có thể làm việc một cách tự tin hơn. 2 năm qua e đi làm ở 1 công ty chẳng dùng gì đến English nên vốn tiếng Anh của e đã mai một hết roài. Giờ đây, không biết bắt đầu lại thế nào. Nói thì ngượng nghịu, vốn từ quên sạch, đọc báo chí phải một lúc mới hiểu được, nghĩa là vẫn vừa đọc vừa dịch sang tiếng Việt. Hic hic, thảm hại. Các mẹ giúp e xem e phải mua đĩa nào về tự học bây giờ, mua ở đâu. Mẹ nào chuyên ngành ENglish xin chỉ cho e phương pháp học hiệu quả thì e cảm ơn lắm lắm.
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

O cac hieu sach lon, quay ngoai ngu, luon luon co ban cac dia hoc ngoai ngu rat hay. Cac dia duoc phan thanh cac chu de. Chang han Banking, Accounting . . . Neu ban o Sai gon thi ban co the ra FAHASA (minh cung hay mua dia tieng Anh o day), neu ban o Ha noi ban co the tim o cac hieu sach lon, gan ho Hoan Kiem
    Chuc Huong
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

E cũng hay lang thang hiệu sách nhưng thấy ko nhiều lắm thì phải. CÓ mẹ nào biết có cửa hàng nào chuyên đĩa phần mềm mà nhiều đia học tiếng Anh thì chỉ cho e với. Nhân tiẹn hỏi luôn các mẹ nhiều kinh nghiệm là e nên mua đĩa nào nhé. cảm ơn các mẹ nhiểu. E chờ tin các mẹ luôn đấy

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có 2 cửa hàng trên đường Trần Phú:
    1. CH Tuyết Mai gần ngã tư Trần Phú - Điện Biên Phủ (mình không nhớ rõ số nhưng CH đó là ở bên tay phải nếu đi từ Hà trung lên, đây là cơ sở 2, Cơ sở 1 trên đường Đỗ Hạnh cạnh hàng bún chả): CH này chuyên băng đĩa học Tiếng anh.
    2. CH SV New: chuyên bán các đĩa phần mềm các loại, giá 7k/đĩa nếu mua nhiều được khuyến mại. (Đi từ hướng Hà Trung lên thì CH này ở bên trái, gần đường tàu nhưng mình cũng không nhớ rõ số nhà :4: , bạn chịu khó tìm nhé)

Mình thấy mọi người hay mua bộ đĩa Lang Master gồm 19 đĩa thì phải, có thể mua lẻ từng đĩa.

Tớ cũng mua một số đĩa nhưng chưa có thời gian học vì về còn phải làm Oshin không công cho bố con nhà nó, đến lúc có thể ngồi vào bàn học thì mắt đã díp cả lại rồi, thế là được chồng an ủi là: thôi hy sinh cho chồng con, thế mới chán chứ. (tớ ăn củ lạc rồi, chạy đây)
    Mai
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều lắm. mình đã ra Trần Phú rùi, cũng kiếm được mấy đĩa về học. Langmaster mình cũng đã mua hồi SV. Híc, do trình độ giờ hạn chế, lại còn thêm cái đuôi Nấm nên không có nhiều thời gian chăm lo học hành. Hì hì, có e bé mà phải hi sinh nhiều nhứ nhẩy. (Trộm vía chon đừng nghe thấy nghe chon)
    Mà biết đâu mình cũng lại giống mẹ Cún & Gấu đấy, mua được đĩa roài thì lại mải lo làm osin nên không học được nhỉ (Tự biênh hộ thế thôi, lazy thì cứ nhận đi, cứ lí do, lí trấu ). Thật đấy chứ

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn mua băng đĩa luyện nghe tiếng Anh cho trình độ C. Các mẹ có thông tin gì thì tham mưu cho em với nhé.

Thanksssssss.
    • 672 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhiều lắm. mình đã ra Trần Phú rùi, cũng kiếm được mấy đĩa về học. Langmaster mình cũng đã mua hồi SV. Híc, do trình độ giờ hạn chế, lại còn thêm cái đuôi Nấm nên không có nhiều thời gian chăm lo học hành. Hì hì, có e bé mà phải hi sinh nhiều nhứ nhẩy. (Trộm vía chon đừng nghe thấy nghe chon)
    Mà biết đâu mình cũng lại giống mẹ Cún & Gấu đấy, mua được đĩa roài thì lại mải lo làm osin nên không học được nhỉ (Tự biênh hộ thế thôi, lazy thì cứ nhận đi, cứ lí do, lí trấu ). Thật đấy chứ
    :Laughing:Mẹ Nấm Linh Chi học vì mục đích gì :Smiling:Nge nói giao tiếp không thôi hay là muốn học chuyên sâu :Battin ey: Em có rất nhiều đĩa tiếng Anh, mà em thấy mẹ nấm down ở trên mạng cũng nhiều :Straightf: Mẹ Nấm cứ nói cụ thể mục đích học ra em có thể tư vấn cho tí tẹo ạ :P Hi hi :Rose:
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình muốn xin trình độ giao tiếp thôi, tư vấn giúp mình với.
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 576 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom2Nhoc Xem bài viết
    :Laughing:Mẹ Nấm Linh Chi học vì mục đích gì :Smiling:Nge nói giao tiếp không thôi hay là muốn học chuyên sâu :Battin ey: Em có rất nhiều đĩa tiếng Anh, mà em thấy mẹ nấm down ở trên mạng cũng nhiều :Straightf: Mẹ Nấm cứ nói cụ thể mục đích học ra em có thể tư vấn cho tí tẹo ạ :P Hi hi :Rose:
    Em đang muốn tăng cường khả năng giao tiếp. Chị có thể tư vấn cho em xem mua đĩa nào dc ko ạ?

p/s: Em đang ở SG.
    Hạnh phúc có thế thôi khi anh và em chung đôi.
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ muốn mua sách, đĩa học tiếng Anh thì nên đến Nhà sách Thuật - 80 Bà Triệu và Nhà sách Trang 40 Bà Triệu, HN. Có đủ các loại sách ngoại ngữ để mà lựa chọn.
    • 672 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecghi26 Xem bài viết
    Em đang muốn tăng cường khả năng giao tiếp. Chị có thể tư vấn cho em xem mua đĩa nào dc ko ạ?

p/s: Em đang ở SG.
    Hí hí thế thì mẹ Nấm không qua chỗ em mượn đĩa được rồi :Straightf: vì em đang ở Hà Nội :Sad: Học giao tiếp thì mẹ học qua Life Line, hoặc New Interchange English for International Communication (Hai quyển này cũng dễ kiếm), International Communication: English Language Challenges (Quyển này không biết có bán ở Việt Nam không, lần trước xem của nhỏ bạn mang ở bên Sing về thấy cũng khá hay) Hoặc tham khảo mấy cái audio transcript của sách TOEIC hoặc TOEFL/ IELTS cũng được.

Thực ra cách mà em thấy hay nhất í là mẹ Nấm lên các trang tiếng Anh có những bài hội thoại hoặc case study học cũng rất hay, tập nghe người ta nói, nói theo cho đến lúc chuẩn thì thôi, kết hợp với việc note ra các Cấu trúc/ Từ mới để còn áp dụng cho bài khác :Smug: Mẹ Nấm Linh Chi chịu khó google 1 tí cũng rất hay (hoặc vào Youtube cũng có nhiều video hay) :rolleyes:

Mẹ có thể vào Paltalk,tập nói ở đấy có mấy cô Việt Kiều Mỹ sửa cho cũng hay lém đó

Hơn nữa, một kinh nghiệm của Mom2nhoc là học giao tiếp phải có 1 người nữa học với mình: 1 là để correct cho mình, 2 là tạo cho mình thói quen để respond khi có người khác.

Ban đầu có thể chọn đề tài tự do (Free talk) để tập nói, tâm lý thoải mái vào, cứ nói, sai thì sửa :Sick: Sau đó chọn topic nói hẳn hoi, ý tứ đàng hoàng :Straightf: Sau 1 thời gian luyện tập chăm chỉ chắc chắn trình lên ầm ầm :Smug::Smug::Smug:

Chúc mẹ Nấm học tốt nhé )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi muốn mua sách tiếng anh chi mua ở chỗ nhà sách pasteur chị nhé, chỗ đó chuyên bán sách tiếng anh chị ạ, nếu muốn mua sách gốc thì chị tới nhà sách xuân thu nhé, nhưng nhà sách này bán mắc lam
    Chị mom2nhoc ơi, chương trình paltalk học như thế nào hả chị,em là sinh viên mới ra trường,ngành kế toán,em đang đi tìm việc làm tới đâu cũng đòi kinh nghiệm, và tiếng anh giao tiếp tốt, nên em muốn mình giao tiếp TA tự tin hơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại đây nè, mình đã mua rồi, cũng OK lắm.

http://www.davibooks.vn/products/cat....Bang-dia.html
    • 336 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Hay quá tối về ngâm cứu ạ/////////////////////////////////
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhân tiên ở đây mình hỏi một chút, có mẹ nào biết mua đĩa luyện thi ielts chuyên sâu kỹ năng viết ở đâu không? Mình yếu Writing quá, đi học ở nhiều nơi chẳng thấy hiệu quả gì cả, hichic
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ứng dụng học tiếng anh trên android miễn phí cho mẹ nó đây.

http://vuonapp.com/android/hoc-tieng...-den-nang-cao/
    thêm cho các mẹ nữa:

http://vuonapp.com/android/ung-dung-...uc-lam-cha-me/
    Ứng Dụng Và Game Tốt Cho Phát Triển Cho Trẻ. Ai cần pm Skype binhtrader468 hoặc FB/ungdungmobilefree
    • 190 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bữa nhỏ bạn em nó có chỉ nếu cần mua sách tiếng Anh hay đĩa gì cứ ra hiệu sách ở địa chỉ 204 Pastuer , thời sinh viên cô giáo cũng hay chỉ ra đó mua sách nhưng mà lâu quá tự nhiên quên địa chỉ hôm qua mời xin lại nhỏ bạn chắc cuối tuần này em cũng tranh thủ chạy qua mua vài cuốn về gối đầu giường mà ngủ quá.