SỰ NGHIỆP

Mua cặp cho học sinh lớp 1 ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhẹ, nhiều ngăn, chất lượng tốt, giả cả hợp lý. Có hình ảnh cho mình xem trước thì tốt biết mấy. Hỏi kinh nghiệm các bạn đã và chuẩn bị mua cho con học tiểu học.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

ở Hà nội thì bạn có thể qua Chinh Nga trên Kim mã, mình tín nhiệm hàng này, phải đến tận nơi mới xem được chứ, sao show hàng được.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    ở Hà nội thì bạn có thể qua Chinh Nga trên Kim mã, mình tín nhiệm hàng này, phải đến tận nơi mới xem được chứ, sao show hàng được.
    Kim mã số nhà bao nhiêu ấy ơi. Ấy có thể chụp 1 cái ảnh show mình xem thử được ko?
    • 603 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Tôi thấy ở Nhà sách Tiền phong trên đường Tây Sơn đó. Có rất nhiều loại cặp sách dành cho trẻ em, người lớn... Nhưng mà giá cả ở đây hơi đắt thì phải.
    • 272 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

http://japan-cc.com/randoseru.htm

Bạn ơi vào đây mà mua này, bảo hành 6 năm luôn nhé.

Mình đang dành dụm đợi con vào lớp 1 xem có mua được ko? :Laughing:
    • 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

MÌnh thì tín nhiệm cặp của Đức lắm ( Made in Germany). Mình mua của hãng Heliz trên phố Quang Trung. Cặp đủ to nhưng lại rất nhẹ. Mình thì chỉ thích cặp nhẹ và không thấm nước.
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.
    • 220 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Sea Xem bài viết
    MÌnh thì tín nhiệm cặp của Đức lắm ( Made in Germany). Mình mua của hãng Heliz trên phố Quang Trung. Cặp đủ to nhưng lại rất nhẹ. Mình thì chỉ thích cặp nhẹ và không thấm nước.
    Giá cả thế nào mẹ nó nhỉ? Nghe me no noi da thay thich roi. Tks me no truoc nhe.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 318 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOA PHẬT THỦ Xem bài viết
    Giá cả thế nào mẹ nó nhỉ? Nghe me no noi da thay thich roi. Tks me no truoc nhe.
    Hồi con bé nhà mình vào lớp 1 (2007), mình mua hơn 800k cái cặp Heliz này để cho con đi học mà chưa hết lớp 1 đã bị hỏng khoá. Mang ra thay (miễn phí) dùng thêm được vài tháng nữa thì rơi hẳn khoá. Bây giờ cái cặp nằm trong góc nhà, đựng vở cũ làm kỷ niệm. Cặp của VN còn tốt hơn bạn ạ.
    À, Helitz có những cái file giấy xinh xinh, dùng để đựng bài kiểm tra, tranh vẽ... khá đẹp và bền. Bút màu, những đồ trang trí cho sinh nhật nhìn lạ mắt và xinh xắn, nhưng giá cũng k phải là rẻ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chip-chip; 18/08/2009 vào lúc 01:41 PM.
    chíp-chíp
    • 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hiện nay con mình đang dùng cặp đi học của Heliz, giá gần 500,000/chiếc. Cũng chưa biết độ bền thế nào. Nhưng cứ cặp nhẹ là mình thích.

Nếu có điều kiện đi nước ngoài, mua được cặp Barbie xịn cho bọn trẻ cũng sướng, vừa nhẹ vừa đẹp. Đồ barbie ở VN toàn hàng rởm thôi.
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.
    • 1,140 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cặp Helitz được cái rất nhẹ, siêu nhẹ, chỉ khaỏng 1kg/chiếc cặp. Và cặp không bị mùi như các loại cặp đang bán trên thị trường. Nhiều loại mở ra thì nồng mùi nhựa, vải keo dán... Giá quanh 1,1triệu VND. Bạn mua 500k là hồi cửa hàng khuyến mại sale 50%.
    Các bạn mua cặp Helitz chú ý cái móc khỏa: Có 02 loại móc khóa cặp: 1 loại khóa nhựa và móc khóa sắt. Móc khóa nhựa sử dụng dễ dàng hơn loại bằng sắt. Loại bằng sắt lại có thêm 1 cái khóa trên bề mặt, cái này rất hay bị xoay, xoay 1 cái là nó tự động khóa cứng lại, không mở đc ra nữa, rất phức tạp và mất thời gian. Đặc biệt là với trẻ lớp 1 mới đi học. Tui đã mua đúng phải loại móc sắt này rồi và phải mang lại cửa hàng đổi sang móc khóa nhựa. vài lời chia sẻ để các mẹ lưu ý khi mua cặp cho con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi close2u; 29/08/2009 vào lúc 04:08 PM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh hay mua cặp ở Thành Thịnh trên Phố Huế :Smiling: nó là hàng Việt Nam xuất khẩu ý :Smiling: mình cũng dùng cả balo :Smiling: màu sắc đẹp mà bền cực
    • 2,059 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Cặp hơn 1tr cho bé học lớp 1:Thinking: Lanh nhà mình hôm nay đi học, chiều về mẹ vào trường đón thấy mếu máo, hỏi ra mới biết mất cả cặp lẫn sách vở bên trong. Tan học nàng ta để cặp 1 nơi, chạy chơi 1 nơi trong lúc chờ mẹ đón, chẳng biết bạn nào cầm nhầm

Mai phải đi mua lại cả cặp lẫn sách vở. Nhưng có lẽ vẫn chỉ dùng hàng VN thôi.
    • 981 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thực ra mình "nhịn ăn, nhịn uống" cố mua cho con cái cặp hơn 1tr để đi học cũng được, nhưng biết bé có giữ đồ được kg ??? :Thinking::Thinking::Thinking:
    Nói chi xa xôi, mỗi lần mình sắm dụng cụ học tập cho bé lọai xịn 1 chút là y như rằng tối về bé tòan khai báo mất. :Sigh::Sigh::Sigh:
    • 448 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đến cặp sách cho con gái vào lớp 1. Đã đi lượn mấy nơi nhưng chưa mua được. Nhà mình hay dùng đồ da của LADODA nhưng chưa ưng cái cặp nào cho con gái cả!!!
    • 776 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

đang quan tâm mua cặp sách cho con vào lớp 1 mà chưa biết mua loại nào, giá cả bây giờ đắt quá nhỉ
    • 1,794 Bài viết

• 5,843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi close2u Xem bài viết
    Cặp Helitz được cái rất nhẹ, siêu nhẹ, chỉ khaỏng 1kg/chiếc cặp. Và cặp không bị mùi như các loại cặp đang bán trên thị trường. Nhiều loại mở ra thì nồng mùi nhựa, vải keo dán... Giá quanh 1,1triệu VND. Bạn mua 500k là hồi cửa hàng khuyến mại sale 50%.
    Các bạn mua cặp Helitz chú ý cái móc khỏa: Có 02 loại móc khóa cặp: 1 loại khóa nhựa và móc khóa sắt. Móc khóa nhựa sử dụng dễ dàng hơn loại bằng sắt. Loại bằng sắt lại có thêm 1 cái khóa trên bề mặt, cái này rất hay bị xoay, xoay 1 cái là nó tự động khóa cứng lại, không mở đc ra nữa, rất phức tạp và mất thời gian. Đặc biệt là với trẻ lớp 1 mới đi học. Tui đã mua đúng phải loại móc sắt này rồi và phải mang lại cửa hàng đổi sang móc khóa nhựa. vài lời chia sẻ để các mẹ lưu ý khi mua cặp cho con.
    cho cái này lên, con dùng cặp VN chưa hết năm đã hỏng
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 492 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

Mình cũng đang cần mua cặp cho con đi học lớp 1. Kéo topic này lên xem mẹ nào có kinh nghiệm thì vào chia sẻ nhé .
    • 203 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

mình cũng đang có nhu cầu mua cặp để tặng cháu nhân ngày sinh nhật và cũng là lúc vào lớp 1. có mẹ nào có địa chỉ uy tín thì share cho tớ với.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm tin.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cặp đi học cho bé chất lượng thì mình vote cặp herlitz. Năm ngoái mình đã mua cặp cho bé nhà mình rồi, của một chị bán hàng này ở wtt luôn,mẫu mã đẹp và đặc biệt rất bền tuy giá có hơi cao một chút. Nhưng cũng đáng tiền các mẹ ah.
    • 80 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Hồi bé lớp 1 mẹ mình hay mua cho mình cặp ở ladoda bạn a . Rất bền mình dùng được mấy năm , trong thời gian mình dùng nếu hỏng thì mang lên cửa hàng người ta sửa free .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2