SỰ NGHIỆP

máy tính không vào mạng được, cần hướng dẫn cài đặt lại

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

máy tính xách tay của mình đang vào mạng bình thường bỗng dưng không kết nối được nữa, tín hiệu mạng vẫn tốt, chuyển dây mạng sang máy khác thì vẫn vào mạng được, mình nghĩ là phải cài đặt lại cái gì đó trong phần connection của internet option nhưng hoàn toàn mù tịt, loay hoay mãi chẳng thấy được gì, bà con làm ơn giúp mình với
    Please................
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác xem có phải tắt nhầm Network connection khi bác disable USB không
    -------------
    Ta cứ tưởng trần gian là cõi thật
    Thế cho nên tất bật đến bây giờ !
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Do cáp mạng đó cắm sang máy tính khác vẫn vào mạng bình thường nền vấn đề dây đều OK rồi!
    Có thể có một số nguyên nhân không vào mạng được
    1. Do card mạng bị disable, bạn vào control panel, chọn network connection, xem Local Area Connection có bị disable không (màu xám), nếu có thì enable lại là OK.
    2. Do Địa chỉ IP của bạn đặt tĩnh không giống với mạng có Internet cấp phát nên không nhìn thầy nhau, nếu vạy bạn nên đặt địa chỉ IP động hoặc đặt IP tĩnh đúng với mạng vào Internet. Để đặt lại địa chỉ IP động, bạn vào như trên: control panel, chọn network connection, chọn chuột phải vào Local Area Connection, chon properties, chọn Internet Protocol, chon Properties, chon 2 Obtain an IP address automatic, sau đó chọn OK, OK là vào mạng được.
    3. Nếu mạng của bạn sử dụng Proxy thì bạn phải cấu hình proxy như sau: vào Internet Option, Vao Connection, vào Lan Settings và gõ địa chỉ máy proxy và cổng vào. Địa chỉ proxy và cổng bạn sang các máy bên cạnh mà xem.

Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

cảm ơn 2 bác nhiều nhé, nhà em đã làm theo hướng dẫn của bác liemchien và đúng là chỉ cần enable cái card mạng theo hướng dẫn số 1 là vào được ngay, khoái quá đi mất. Đa tạ, đa tạ.
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liemchien Xem bài viết
    1. Do card mạng bị disable, bạn vào control panel, chọn network connection, xem Local Area Connection có bị disable không (màu xám), nếu có thì enable lại là OK.
    2. Do Địa chỉ IP của bạn đặt tĩnh không giống với mạng có Internet cấp phát nên không nhìn thầy nhau, nếu vạy bạn nên đặt địa chỉ IP động hoặc đặt IP tĩnh đúng với mạng vào Internet. Để đặt lại địa chỉ IP động, bạn vào như trên: control panel, chọn network connection, chọn chuột phải vào Local Area Connection, chon properties, chọn Internet Protocol, chon Properties, chon 2 Obtain an IP address automatic, sau đó chọn OK, OK là vào mạng được.
    3. Nếu mạng của bạn sử dụng Proxy thì bạn phải cấu hình proxy như sau: vào Internet Option, Vao Connection, vào Lan Settings và gõ địa chỉ máy proxy và cổng vào. Địa chỉ proxy và cổng bạn sang các máy bên cạnh mà xem.

Còn 1 khả năng nữa:
    4. Do Admin chặn địa chỉ MAC của card mạng (Hoặc User nếu là hệ thống Domain)
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mình cũng bị lỗi giống như bạn này, thử các cách rùi vẫn ko được, IT là mình mù tịt! Liệu có chỗ nào sửa máy để mình vác laptop ra để họ chỉnh cho nhanh không nhỉ, chứ mình cứ loay hoay thế này thì toi!
    • 3,842 Bài viết

• 5,708 Được cảm ơn

allforfun, bác đã làm theo cách hướng dẫn ở trên chưa ạ? Thường những bệnh hay mắc phải đã nói ở trên và kèm theo cách khắc phục rồi đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Huhu, tớ chả biết IP, Proxy thế nào ý chứ! Mà Wireless máy tính của tớ vẫn báo là Connected, signal strength là Excellent cơ đấy, nhưng không vào được trang web nào cả!!! Thế là thế nào nhỉ?!?
    • 174 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nếu đã không hiểu chút nào về lĩnh vực này thì bạn mang máy ra hiệu để người ta làm cho.
    Nếu thích thì chịu khó quan sát người ta làm.
    Lần sau biết mà thực hành.
    Đã không biết chút nào thì có chỉ tận nơi cũng rất khó làm được.
    Ngôn ngữ tin học vốn rất chuyên biệt.
    Đôi khi chỉ mắc 1 vài chữ không hiểu là tịt ngòi .
    Nắng Vàng Rực Rỡ Đầu Sân
    Mưa Về Mát Mẻ Khu Vườn Lao Xao

--------------------------------------------------------------------------
    http://www.youtube.com/watch?v=iCpYL36mkA0
    http://www.youtube.com/watch?v=gfsgX...eature=related
    http://www.youtube.com/watch?v=X8mAjXycMr4
    http://www.youtube.com/watch?v=dn9Q-...eature=related
    http://www.youtube.com/watch?v=Eb85o...eature=related

Đường dài, bước chân mỏi
    Nắng xế, chiều quạnh hiu
    • 294 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allforfun Xem bài viết
    mình cũng bị lỗi giống như bạn này, thử các cách rùi vẫn ko được, IT là mình mù tịt! Liệu có chỗ nào sửa máy để mình vác laptop ra để họ chỉnh cho nhanh không nhỉ, chứ mình cứ loay hoay thế này thì toi!
    Một trong những problem đó là bạn đã đồi proxy Hay là bạn đã dùng mốt software hiden proxy thay làm thay dổi IP.(nếu là Proxy sites thì không ãnh hưởng) Nên moderm đướng truyền không chấp nhận. Nên bạn phải áp dụng tất cả những chỉ dẫn ờ trên.

Tất cả những lời chỉ dẫn cùa các bạn trên đều chính xác. Bạn phải đi từng trường hợp một.
    Nếu vẫn không được.:
    Nếu đướng truyền của bạn không nối mang được với tất cả máy tình trong nhà thì bạ phài set up lai moderm. bằng cách shut dow tất cà máy tính. Cắt nguồn điên moderm , tháo cục pin trong moderm ra 3 đến 5 phút ,. Phía sau hay phía dưới of moderm có một lồ nhỏ xíu có ghi chử reset (setup) Bạn lấy cây tăm xỉa răng ấn vào đó đếm đến 10 Rối Shut dow wireless router.
    Sau 3 đến 5 phút, bạn gắn cục pin của moderm trờ lại, và nối nguồn điên moderm . Chờ tất cả ngọn đèn của moderm sáng lên . Lúc đó bạn mời nồi nguồn điên wireless router(Bban5 phài chờ đèn của modem sáng đầy đủ) lúc đó bạn mời turn on PC
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lethitrangdiem; 06/06/2011 vào lúc 10:42 AM.
    • 882 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Chào các bạn mình có vấn đề này xin các bạn chỉ giúp mình .

Mình xài laptop lúc ở VN mình không vào facebook được mình có cài UltraSurt10.08 , giờ mình qua Mỹ máy mình nhận được tín hiệu mạng ở nhà nhưng vô internet lại không được . Sau mình mới phát hiện là mình phải mở UltraSurt10.08 thì mới vô mạng được . Mình muốn hỏi các bạn nếu mình bỏ chương trình cài đặt này đi thì mình phải làm sao ? nếu bỏ đi rồi thì máy mình có cần cài đặt lại gì không ? Mình sợ bỏ đi thì lại không lên mạng được , máy mình đang xài là Windows 7 .

Bạn nào biết xin chỉ cách giúp mình vì mổi lần lên mạng phải chạy UltraSurt10.08 rồi mới vô được thấy bất tiện quá . Cảm ơn các bạn trước .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hieu_Phuong; 19/09/2011 vào lúc 12:06 AM.
    • 86 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu_Phuong Xem bài viết

Mình xài laptop lúc ở VN mình không vào facebook được mình có cài UltraSurt10.08 , giờ mình qua Mỹ máy mình nhận được tín hiệu mạng ở nhà nhưng vô internet lại không được . Sau mình mới phát hiện là mình phải mở UltraSurt10.08 thì mới vô mạng được . Mình muốn hỏi các bạn nếu mình bỏ chương trình cài đặt này đi thì mình phải làm sao ? nếu bỏ đi rồi thì máy mình có cần cài đặt lại gì không ? Mình sợ bỏ đi thì lại không lên mạng được , máy mình đang xài là Windows 7 .

Bạn nào biết xin chỉ cách giúp mình vì mổi lần lên mạng phải chạy UltraSurt10.08 rồi mới vô được thấy bất tiện quá . Cảm ơn các bạn trước .
    Mình chưa dùng thử UltraSurf nhưng nếu muốn gỡ 1 phần mềm đã cài thì bạn có thể thao tác như sau: vào Start -> Control Panel -> Programs (-> Progams and Features) -> Chọn dòng chỉ phần mềm UltraSurf rồi bấm Uninstall.
    Kem sầu riêng rooling:
    • 627 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu_Phuong Xem bài viết

Trước tiên bạn phải hiểu là Ultra Surt nó là "stand-alone" Nó không liên quan gì đến IE hay Firefox Nên khi bạn dùng IE hay Fire fox không work thì bạn làm thế này:

(Internet Explorer - Tools - Internet Options - Connections - LAN Settings - unclick "use a proxy server")
    Bạn ờ tại MỸ bạn không bị tường lữa ngăn chận như tại VN . Nên không cần cài ULtra Surf

UltraSurf sẻ modify (trợ giúp)Internet Explorer làm cho nó run through the proxy, nhưng nó sẻ không modify Firefox.

Những steps sau đây bạn se nối kết được IE và Firefox

Khi bạn cài UltraSurf thi IP và Proxy cũa pc bạn đã thay đổi. Ở VN IP di động nên bạn không ãnh hưỡng đến chuyện mất network
    Trái lại khi bạn qua MỸ, đường kêt nối của bạn là do các công ty đường truyền cung cấp . Công ty này đả reset Ip /Proxy của bạn .(như thế khác với IP /Proxy ULTRA Surf trong máy bạn từ VN đem qua, vì 2 IP khác nhau) , . Nó làm mất và không thể kết nối lIE của bạnNgoại trứ ban fake IP , hidden proxy và biết cách reset.

Bạn phải theo những step sau đây:

Cho dù bạn có remove Utra surt thì bạn vẫn không kết nối được internet đâu.
    Nên bạn phải làm theo các step sau đây:

1)
    Muốn kết nối được đường truyền bạn phải biết PW của router

2) bạn không cần remove Utra Surt . Bạn chỉ check lai Proxy setting mà Utra Surf đã còn trong máy )nó lưu lại từ VN, Set lại bằng cách remove (xóa )proxy và Port. Open IE hay fire fox .(i vào TOOL /Internet options/ Connections TAB_LAN_ SETTING. REMOVE(xóa) Proxy setting.
    Nếu vẫn không kết nối đươc thì qua step 3

3)
    a) Shut down all PC (Tất cà computer trong nhà).
    b) shut dow router trước rồi đến moderm . Bạn tháo cuc Pin trong moderm ra vài phút.

c) Ban lắp cục pin trở lại moderm. Và nối điện trở lại cho đến khi hầu hết đen modern sáng lên .Bạn qua step d

d)Tùy theo moderm bạn nhin phia sau moderm có chừ (reboot hay reset) .Dùng cây tăm xỉa răng ấn vào khoãng 4 seconds.

e) Bạn kết nối điện trờ lại cho router . Chờ đèn router sáng lên.

f) Turn on power (nối điên lại ) laptop on. Check lai nút network đèn có sáng ?(Tùy theo lap top nó nằm trên đầu bàn phiếm, bên hai side trái và phải hay side fia dưới bàn phiếm)
    Bấm vào IE hay Fire fox. Nêu vẫn không nối mạng được. Dùng phone tay gọi công ty đường tryền reset lại Ip và proxy của mình ngay trên system cũa công ty (Họ se reset lai Ip cho mình, )
    Bạn nhớ là dùng phone tay gọi . Vì phone nhà có liên quan đến đường truyền, nếu reset thi mất tín hiệu TEl không thể nói chuyện với họ được
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aithuongaighet; 21/09/2011 vào lúc 03:35 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các anh(chị) cho em hoi chut ak? con laptop của em sau khi quét virus thì không vào mạng được nữa ak?
    em đọc trên diễn đàn thì cách khắc phục lào card mạng bị disable, bạn vào control panel, chọn network connection, xem Local Area Connection có bị disable không (màu xám), nếu có thì enable lại là OK
    (Local Area Connection có bị disable không (màu xám) <có phải là quả địa cầu trong (network connection) có màu
    xám phải không ak?>
    có phải "enable" là nhắp vào chữ "x màu đỏ phải ko ak"(em làm như thế rồi nhưng ko được)
    có anh(chị) nào đọc được thì giúp em với nha. thank!