SỰ NGHIỆP

Máy tính không SHUT DOWN được, tự khởi động lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 830 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Không hiểu sao máy tính của em đợt này đơ thế? Các bác lại nhanh tay giúp em với nhé! Bệnh của hắn như này: Không thể shutdown được vì ngay sau đó máy tự restart, muốn tắt phải tắt nguồn. Mong sự quan tâm của các bác.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,471 Bài viết

• 10,547 Được cảm ơn

Bác thử bấm chuột phải vào My Computer/Properties/Tab Advanced/dưới hộp Startup&Recover bỏ đi câu "Automatically restart" đi xem được không nhé!

Nếu máy của bác cài BKAV thì bác xóa luôn đi giùm!
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 830 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng không được. Tìm cách khác giúp mình với nhé! Cảm ơn bạn nhiều!
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cài lại mẹ nó nhỉ
    • 1,384 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Xung đột rồi. Gỡ bỏ các phần mềm diệt VR đi xem nào!
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nab2195 Xem bài viết
    cài lại mẹ nó nhỉ
    vote, đồng ý cài lại! Không ý kiến gì cả, ngày trước gặp 1 máy khi nào tắt máy là cứ đứng ở save your setting hoài. tắt bằng cách bấm power.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại
    • 1,384 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Nếu vẫn ko được thì dùng Norton Disk Doctor 2002 (có trong đĩa Hiren's) để chỉnh sửa.
    Tôi không ủng hộ cài lại, mất thời gian.Chưa đến nỗi tệ để cài lại. Cài chỉ là bước đường cùng!
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Với cái hiện tượng này mình đưa ra 1 số lỗi như này nhé

• máy bạn bị virut và làm mất 1 số file của windows
    • máy bạn có các phần mềm trên máy xung đột với nhau
    • máy bạn bị lỗi diver hoặc là xung đột driver

Việc xác định máy bạn gặp phải lỗi nào trong các lỗi trên là ko khó. Trước tiên bạn thử gỡ bỏ 1 vài chương trình trên máy. Và dùng các phần mềm quét virut thật mạnh để quét virut. Sau đó bạn bỏ đĩa win vào repair và cài lại driver cho máy
      chúc bạn thành công:Sick: hic
      Thân!!!
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 830 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Hu...Hu, tình hình là máy vừa cài lại thì xảy ra hiện tượng này, trước đấy vẫn ngon ạ. Còn chưa cài thêm phần mềm gì cả, mới có load được BKAV thôi mừ. Chắc mình vẫn phải làm theo lời khuyên mọi người vậy. Thanks all!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bị dính Virút.Phải cài lại.Nếu đã cài lại mà vẫn bị thì virút vẫn còn đâu đó trong ổ D ,E...Chắc ăn thì định dạng lại ổ cứng trước khi cài mới.Đảm bảo 100% ok.
    • 830 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình cũng đoán Virus nằm đâu đó trong ổ D của mình từ lâu rồi. Nhưng biết làm sao được nhỉ, hay lướt Web nên đành sống chung với lũ vậy. Cảm ơn các bố mẹ, mai mình sẽ cài lại.
    • 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_minhtri Xem bài viết
    Mình cũng đoán Virus nằm đâu đó trong ổ D của mình từ lâu rồi. Nhưng biết làm sao được nhỉ, hay lướt Web nên đành sống chung với lũ vậy. Cảm ơn các bố mẹ, mai mình sẽ cài lại.
    Hic, khoan. HÃy quét virut hết rùi cài lại sau (có thể vào safe mode để quét hoặc dùng đĩa hirent boot vào dos để quét).
    Chứ nếu ko mà bạn cài lại win thì chỉ format có mỗi ổ C thui. Và sau kho dùng đc mấy ngày thì virut từ các ổ D hoặc E (ổ cứng của bạn chia) lây nhiễm qua thì cũng như ko:Crying::Crying::Crying:
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    Nếu vẫn ko được thì dùng Norton Disk Doctor 2002 (có trong đĩa Hiren's) để chỉnh sửa.
    Tôi không ủng hộ cài lại, mất thời gian.Chưa đến nỗi tệ để cài lại. Cài chỉ là bước đường cùng!
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    Chị chủ topic ơi khi nào chị sửa xong thì lên đây nói rõ xem chị sửa như thế nào nhé!
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    • 313 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Mình cũng có một cái máy, nếu dùng pin thì không tắt được, nếu dùng xạc thì tắt được nhưng rút xạc ra là auto turn on. Mình nghĩ là không phai virus vì đã làm lại máy rồi. đây có lẽ là do lỗi phần cứng mainboard. Có mẹ nào chỉ cho mình và MeMinhTri được không?
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSyl Xem bài viết
    Mình cũng có một cái máy, nếu dùng pin thì không tắt được, nếu dùng xạc thì tắt được nhưng rút xạc ra là auto turn on. Mình nghĩ là không phai virus vì đã làm lại máy rồi. đây có lẽ là do lỗi phần cứng mainboard. Có mẹ nào chỉ cho mình và MeMinhTri được không?
    Có một số dòng máy có chế độ auto turn on.
    VD T61 khi ở Energi star và có cắm dây mạng vào đôi khi nó tự mở lên, chế độ này giúp cho người quản trị hệ thống có thể cài đặt máy qua mạng...
    Disable nó trong bios.
    Mỗi dòng máy thì nó có một đặc điểm khác nhau, nên đọc hướng dẫn đi kèm để biết thêm chi tiết.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn thử làm theo cách này nhé:Format và cài lại Win,chỉ dùng CD, tuyệt đối khong dùng các phần mềm lưu trong ổ cứng. Sau khi cài xong Win,cài Card mạng(từ CD nhé),cài 1 phần mềm diệt virus(kaspersky hoặc bitdefender... ),update đầy đủ sau đó quét virus toàn bộ máy.
    Nếu bạn làm đúng như vậy, đảm bảo máy của bạn sẽ hoạt động bình thường ngon lành ngayrooling:.Chúc mẹ nó thành công nha
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSyl Xem bài viết
    Bạn thử cách này nhé:Khi máy khởi động nhấn F2 hoặc Del... để setup bios nhìn xem hướng dẫn ở cuối màn hình có F5 hoăc F6,F7... gì đó tùy từng máy để thiết lập bios về defaul sau đó nhấn F10 để lưu lại và Restart lại máy.Xem có được ko!
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_minhtri Xem bài viết
    Không hiểu sao máy tính của em đợt này đơ thế? Các bác lại nhanh tay giúp em với nhé! Bệnh của hắn như này: Không thể shutdown được vì ngay sau đó máy tự restart, muốn tắt phải tắt nguồn. Mong sự quan tâm của các bác.
    Máy tính của chị đang dùng bình thường tự nhiên một thời gian gần đây mới xảy ra hiện tượng như vậy đúng không, và chị đã cài lại win rồi nhưng mà vẫn bị.
    chị hãy load phần mềm ở đây: http://lovelinh.net/HijackThis.exe
    Sau đó chạy nó nhé! Khung đầu tiên hãy bấm OK, tiếp theo bấm vào Do a system scan and save log
    Đợi một lát chị sẽ thấy có một file HijackThis - notepad mở lên. Bây giờ chị hãy copy tất cả những thứ ghi trong đó post lên đây rồi E xem cho!

ví dụ như thế này này:
    Code:
    Logfile of HijackThis v1.99.1
    Scan saved at 4:21:10 AM, on 9/15/2008
    Platform: Windows XP SP3 (WinNT 5.01.2600)
    MSIE: Internet Explorer v7.00 (7.00.6000.16705)

Running processes:
    C:\WINDOWS\System32\smss.exe
    C:\WINDOWS\system32\winlogon.exe
    C:\WINDOWS\system32\services.exe
    C:\WINDOWS\system32\lsass.exe
    C:\WINDOWS\system32\ibmpmsvc.exe
    C:\WINDOWS\system32\svchost.exe
    C:\WINDOWS\System32\svchost.exe
    C:\Program Files\Intel\Wireless\Bin\S24EvMon.exe
    C:\WINDOWS\system32\spoolsv.exe
    C:\WINDOWS\system32\IPSSVC.EXE
    C:\Program Files\ThinkPad\ConnectUtilities\AcPrfMgrSvc.exe
    C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Internet Security 2009\avp.exe
    C:\Program Files\Diskeeper Corporation\Diskeeper\DkService.exe
    ..................................................................
    E nghĩ máy tính của chị bị virus thay đổi một khóa trong reg nên bị thế
    • 830 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mấy hôm nay cứ trông chờ vào bạn OX mà tình hình cài lại Win cũng vẫn rứa. Meohenmiao ơi, mình copy ra đây này. Xem giúp mình với nhé! Thanks nhiều nhiều

Logfile of HijackThis v1.99.1
    Scan saved at 11:01:43 PM, on 24/09/2008
    Platform: Windows XP SP2 (WinNT 5.01.2600)
    MSIE: Internet Explorer v6.00 SP2 (6.00.2900.2180)

Running processes:
    C:\WINDOWS\System32\smss.exe
    C:\WINDOWS\system32\winlogon.exe
    C:\WINDOWS\system32\services.exe
    C:\WINDOWS\system32\lsass.exe
    C:\WINDOWS\System32\svchost.exe
    C:\WINDOWS\system32\spoolsv.exe
    C:\WINDOWS\Explorer.EXE
    C:\Program Files\Bkav2006\Bkav2006.exe
    C:\Program Files\Vietkey2000\VKNT.EXE
    C:\WINDOWS\system32\hkcmd.exe
    C:\WINDOWS\system32\igfxpers.exe
    C:\WINDOWS\RTHDCPL.EXE
    C:\WINDOWS\system32\CAP2RSK.EXE
    C:\WINDOWS\system32\spool\drivers\w32x86\3\CAP2LAK .EXE
    C:\WINDOWS\SYSTEM32\SPOOL\DRIVERS\W32X86\3\CAP2SWK .EXE
    C:\WINDOWS\SYSTEM32\SPOOL\DRIVERS\W32X86\3\CAP2SWK .EXE
    C:\Program Files\Citrix\ICA Client\pnagent.exe
    C:\Program Files\Internet Explorer\iexplore.exe
    C:\PROGRA~1\Yahoo!\MESSEN~1\ymsgr_tray.exe
    C:\Documents and Settings\Admin\Local Settings\Temporary Internet Files\Content.IE5\WY7QNEDH\HijackThis[1].exe

R1 - HKCU\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Search Bar = http://us.rd.yahoo.com/customize/ie/...ch/search.html
    R1 - HKCU\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Search Page = http://us.rd.yahoo.com/customize/ie/.../www.yahoo.com
    R1 - HKLM\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Default_Page_URL = http://www.yahoo.com/
    R1 - HKLM\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Default_Search_URL = http://us.rd.yahoo.com/customize/ie/.../www.yahoo.com
    R1 - HKLM\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Search Bar = http://us.rd.yahoo.com/customize/ie/...ch/search.html
    R1 - HKLM\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Search Page = http://us.rd.yahoo.com/customize/ie/.../www.yahoo.com
    R0 - HKLM\Software\Microsoft\Internet Explorer\Main,Start Page = http://www.yahoo.com/
    R1 - HKCU\Software\Microsoft\Internet Explorer\SearchURL,(Default) = http://us.rd.yahoo.com/customize/ie/.../www.yahoo.com
    R3 - URLSearchHook: Yahoo! Toolbar - {EF99BD32-C1FB-11D2-892F-0090271D4F88} - C:\PROGRA~1\YAHOO!\Companion\Installs\cpn\yt.dll
    O2 - BHO: &Yahoo! Toolbar Helper - {02478D38-C3F9-4efb-9B51-7695ECA05670} - C:\PROGRA~1\YAHOO!\Companion\Installs\cpn\yt.dll
    O2 - BHO: AcroIEHlprObj Class - {06849E9F-C8D7-4D59-B87D-784B7D6BE0B3} - C:\Program Files\Adobe\Acrobat 7.0\ActiveX\AcroIEHelper.dll
    O2 - BHO: Yahoo! IE Services Button - {5BAB4B5B-68BC-4B02-94D6-2FC0DE4A7897} - C:\Program Files\Yahoo!\Common\yiesrvc.dll
    O3 - Toolbar: Yahoo! Toolbar - {EF99BD32-C1FB-11D2-892F-0090271D4F88} - C:\PROGRA~1\YAHOO!\Companion\Installs\cpn\yt.dll
    O4 - HKLM\..\Run: [BkavFw] C:\Program Files\Bkav2006\Bkav2006.exe TASKBAR
    O4 - HKLM\..\Run: [Vietkey] C:\Program Files\Vietkey2000\VKNT.EXE
    O4 - HKLM\..\Run: [igfxtray] C:\WINDOWS\system32\igfxtray.exe
    O4 - HKLM\..\Run: [igfxhkcmd] C:\WINDOWS\system32\hkcmd.exe
    O4 - HKLM\..\Run: [igfxpers] C:\WINDOWS\system32\igfxpers.exe
    O4 - HKLM\..\Run: [RTHDCPL] RTHDCPL.EXE
    O4 - HKLM\..\Run: [Alcmtr] ALCMTR.EXE
    O4 - HKLM\..\Run: [CAP2ON] C:\WINDOWS\system32\Spool\Drivers\w32x86\3\CAP2ONN .EXE
    O4 - HKLM\..\Run: [AVP] "C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Anti-Virus 7.0\avp.exe"
    O4 - HKCU\..\Run: [Yahoo! Pager] "C:\PROGRA~1\Yahoo!\MESSEN~1\YAHOOM~1.EXE" -quiet
    O4 - Global Startup: Canon LASER SHOT LBP-1210 Status Window.LNK = C:\WINDOWS\system32\spool\drivers\w32x86\3\CAP2LAK .EXE
    O4 - Global Startup: Program Neighborhood Agent.lnk = ?
    O8 - Extra context menu item: E&xport to Microsoft Excel - res://C:\PROGRA~1\MICROS~1\OFFICE11\EXCEL.EXE/3000
    O9 - Extra button: Web Anti-Virus statistics - {1F460357-8A94-4D71-9CA3-AA4ACF32ED8E} - C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Anti-Virus 7.0\SCIEPlgn.dll
    O9 - Extra button: Yahoo! Services - {5BAB4B5B-68BC-4B02-94D6-2FC0DE4A7897} - C:\Program Files\Yahoo!\Common\yiesrvc.dll
    O9 - Extra button: Research - {92780B25-18CC-41C8-B9BE-3C9C571A8263} - C:\PROGRA~1\MICROS~1\OFFICE11\REFIEBAR.DLL
    O16 - DPF: {30528230-99f7-4bb4-88d8-fa1d4f56a2ab} (Installation Support) - C:\Program Files\Yahoo!\Common\Yinsthelper.dll
    O20 - Winlogon Notify: igfxcui - C:\WINDOWS\SYSTEM32\igfxdev.dll
    O20 - Winlogon Notify: klogon - C:\WINDOWS\system32\klogon.dll
    O23 - Service: Autodesk Licensing Service - Autodesk - C:\Program Files\Common Files\Autodesk Shared\Service\AdskScSrv.exe
    O23 - Service: Kaspersky Anti-Virus 7.0 (AVP) - Unknown owner - C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Anti-Virus 7.0\avp.exe" -r (file missing)
    O23 - Service: UPS - Unknown owner - C:\WINDOWS\System32\ups.exe (file missing)
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu chi cài lại win mà tình hình vẫn vậy thì có thể do mainboad lỗi rùi.
    Chị thử mang ra trung tâm kiểm tra xem.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2