SỰ NGHIỆP

máy tính bỗng nhiên không kết nối được internet dù mạng vẫn bình thường

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 78.3K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

laptop của mình đang dùng bình thường, bỗng dưng không vào mạng được nữa (vẫn dây nối ấy, mạng ấy, nối máy khác thì vào vô tư), mong mọi người giúp đỡ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em này dễ dính đòn Virus/Trojan roài đấy ạ.
    Để chắc ăn nên kiểm tra phần cứng trước xem sao:
    Vào Start -->Run --> Gõ: CMD --> Enter. Gõ tiếp: IPCONFIG, nhìn xem có thấy dòng: IP ADRESS có số không, nếu có là ok, k có thì phần cứng bị lỗi rồi. (Có thể do card mạng, lỗi win...)
    Nếu có IP thì nhiều nguy cơ là máy bị nhiễm trojan rồi đấy ạ, tìm cách quét nó đi là ok.
    Em cần tìm việc- làm (part-time càng tốt), chuyên: sửa chữa, bảo dưỡng máy tính, mạng LAN, WAN, Internet... Cty mẹ nào có nhu cầu tuyển dụng thì hú em nhé! Em sẽ "hậu tạ"
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Có thể bạn đã disable card mạng rồi, bạn chọn chuột phải vào My Network, chọn properties, chọn hình mạng bị mờ (disable) rồi chọn enable là vào mạng lại được.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa súng Xem bài viết
    Em này dễ dính đòn Virus/Trojan roài đấy ạ.
    Để chắc ăn nên kiểm tra phần cứng trước xem sao:
    Vào Start -->Run --> Gõ: CMD --> Enter. Gõ tiếp: IPCONFIG, nhìn xem có thấy dòng: IP ADRESS có số không, nếu có là ok, k có thì phần cứng bị lỗi rồi. (Có thể do card mạng, lỗi win...)
    Nếu có IP thì nhiều nguy cơ là máy bị nhiễm trojan rồi đấy ạ, tìm cách quét nó đi là ok.
    Tình hình là làm theo bạn và thấy dòng đó không có số bạn ạ
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liemchien Xem bài viết
    Có thể bạn đã disable card mạng rồi, bạn chọn chuột phải vào My Network, chọn properties, chọn hình mạng bị mờ (disable) rồi chọn enable là vào mạng lại được.
    Chuột phải của mình chẳng có my network bạn ạ, chỉ có mỗi property không thôi, là máy HP mini, bạn giúp mình với.
    Many thanks.
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    Chuột phải của mình chẳng có my network bạn ạ, chỉ có mỗi property không thôi, là máy HP mini, bạn giúp mình với.
    Many thanks.
    trời, gõ vậy chứ sao chính xác từng từ được. property và properties như nhau mà

• 108 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Many thanks.
    Bác hiểu nhầm ý của bạn liemchien roài. Bạn ra ngoài màn hình desktop, thấy có biểu tượng My network place (gần my computer ý), bấm chuột phải vào biểu tượng đó roài chọn dòng cuối cùng. Nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ với 1 hay nhiều icon có 2 máy tính nối với nhau. Bạn tìm cái icon nào có ghi là Local Area Connection và để ý xem nó có ghi là Disable không? Nếu có thì bấm chuột phải vào icon đó và chọn enable.
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi made_in_vietnam Xem bài viết
    Bác hiểu nhầm ý của bạn liemchien roài. Bạn ra ngoài màn hình desktop, thấy có biểu tượng My network place (gần my computer ý), bấm chuột phải vào biểu tượng đó roài chọn dòng cuối cùng. Nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ với 1 hay nhiều icon có 2 máy tính nối với nhau. Bạn tìm cái icon nào có ghi là Local Area Connection và để ý xem nó có ghi là Disable không? Nếu có thì bấm chuột phải vào icon đó và chọn enable.
    Nó ko disable mới đau chứ, hu hu hu.
    Biết làm sao bây giờ???
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liemchien Xem bài viết
    trời, gõ vậy chứ sao chính xác từng từ được. property và properties như nhau mà
    Không, mình không nói vậy, mà là mình không biết tìm cái network bạn nói ở đâu, bạn Made-in-Vietnam nói thì mình hiểu ý bạn rồi.
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

cả nhà làm ơn chỉ giúp mình với, hu hu hu
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có mấy câu hỏi này bác làm ơn trả lời dùm em cái :

bác đang dùng windows gì ? - bác đang dùng phần mềm gì diệt virut. tình trạng đèn báo card mạng của bác còn sáng ko...

Tại sao em hỏi bác mấy câu trên là zì mỗi hệ điều hành có 1 cách sử lý riêng... có thể phần mềm diệt virut của bác nó block mạng của bác (kappesky hay block mạng khi chưa active key của nó lắm) đèn card mạng của bác mà ko sáng thì có thể do dây hoặc do card mạng bị hỏng còn bác dùng wifi mà vẫn ko bắt được mạng thì bác trả lời hộ em 2 câu trên.... hì hì
    • 637 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

laptop của mình đang dùng bình thường, bỗng dưng không vào mạng được nữa (vẫn dây nối ấy, mạng ấy, nối máy khác thì vào vô tư), mong mọi người giúp đỡ.
    Bạn dùng mạng gì thế? Nếu của VNpt thì một số trang web " tự nhiên " ko vào đc. Máy tính nhà em cũng bị như thế ah.
    Bạn vào trang http://softvnn.com/forum/showthread.php?t=105757 để làm theo hướng dẫn là được ngay thôi.

:LoveStruc: Tất cả những gì anh yêu sẽ mất đi một nửa thú vị nếu không có em để cùng chia sẻ -Glara Ortega :LoveStruc:

• 126 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chắc router lại ko cấp được IP rồi. Restart thử modem/router cái đi chủ thớt
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

bạn chụp màn hình ipconfig /all lên đây
    và chụp màn hình ping 203.162.0.11 nữa

• 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

éc, máy desktop ở chỗ làm của em cũng thế,dùng winxp7, đèn dây mạng không thấy nhấp nháy, các máy khác cắm chung thì vẫn chạy phà phà, sếp đổ thừa do em down cái giống gì gì mới thế, tức chết đi đựoc
    lỡ như máy dính vi-rus như nói trên thì diệt thế nào ạ?
    Buồn ơi là sầu !!!:Sad:
    • 3,965 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Hê hê, hôm rồi máy tính của em cũng bị tương tự như như máy nhà bạn chủ top. Đèn modem,.. sáng chói mà ko vào mạng được.; thi thoảng nó còn Identify network nữa. Bực quá gọi điện đến tổng đài thì họ bảo mình mở IP ra rồi gõ IP vào. Tại có lần mình đổi DNS để chơi farmville:Silly::Silly::Silly:
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là lỗi do virut đã gây lỗ hổng nghiêm trọng trong Win và ảnh hưởng đến cạc mạng. Ban kích chuột phải vào mycomputer, chọn Manager, tìm đến dòng Device Manager kích chuột vào nhìn sang phía bên phải của bảng có dòng chữ Network update trong đó có thư mục Realtek RTL 8102E.....#2 có biểu tượng dấu chấm than màu vàng, bạn kích phải chuột vào dòng chữ đó chon Disable xong chọn Yes thì biểu tượng màu vàng đó đổi sang màu đỏ ghạch chéo, tiếp tục kích phải chuột vào dòng chữ đó và chọn Disable vậy là OK Giờ truy cập được bình thường nhưng tắt máy đi lại phải làm lại. Nếu muốn xử lý thì phải quet virut Troyjan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 1,246 Được cảm ơn

Nếu đường truyền của bạn không phải 3G.
    Và nều Laptop wifi kết nối với moderm qua một router thì bạn làm theo cách sau đây.:

1) Shut-down lap top chờ set up lai m)oderm va router
    2) Shutdown Router (rút dây điện ra )
    3) Shut down Power của Moderm. Và tháo cục Pin trong moderm ra ít nhất 5 phút

Sau 5 phút phải làm theo thứ tự sau đây
    **) Kiểm soát dây cable nối mạng vào máy chính và dây nối router

5) Đăt cục Pin vào lại trong moderm rồi ON moderm. Chờ tất cả đèn nối mạng sáng lên(ngoại trừ đèn router)
    6) ON power của router. Chờ dãy đèn of router sáng lên
    7) ON laptop và check góc phải có biểu tượng nối mạng. Click vào đó bấm vào chử seach network
    Nếu thấy dầu hiệu nối mạng thì Open Fire fox hay Internet explore.

Nếu vẫn không được thì đem ra thợ laptop cho nó uống vitamin T
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy bàn công ty em cũng bị như của bác Cafechieuthu7, làm thử các cách mà mọi người chỉ mà vẫn ko xong, điên quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trang.thuong.maxxus; 18/08/2011 vào lúc 11:42 AM.
    • 403 Bài viết

• 1,246 Được cảm ơn

Bạn làm như cách tôi chỉ dẩn ờ trên nhưng đến cuối phần #3 thì bạn nhỉn phìa sau của Moderm có một lổ nhỏ bằng đầu cây viết có hàng chừ rất nhỏ (reset). Bạn lấy cây tăm hay đầu cây viết ấn vào cái đó thật mạnh và nhanh rồi thả ra và chờ 1 phút thực hiện nẽt step #4,5.6
    Nhưng chắc ăn nhất bạn phải gọi tồng đài công ty đường truyền cùng làm 1 lúc. Họ sẻ reset Ip của bạn trờ lai Như vậy là ok ngay
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2