SỰ NGHIỆP

Luyện IELTS của cô Lê Na có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bạn nào từng học hay có con cái học lớp luyên thi IELTS của cô Lê Na ở Thanh Xuân gần ĐH Kiến Trúc chưa? Nghe nói cô này dạy hay lắm và thành tích của học sinh tham gia học rất cao. Mình đang định cho con mình học ở đây. Mọi người có kinh nghiệm cho mình ý kiến nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã từng học Chị Na , chị í dạy cẩn thận,nhiệt tình và rất nghiêm khắc.Nếu không làm bài tập hay học hành ko nghiêm túc là bị cho ra ngoài đứng ngay. Nói chung e thấy chị í dạy hay. em học lớp Pre-ielts
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị ơi, cho em hỏi, e nghe tiếng cô Lê Na dạy hay đã lâu nhưng giờ em chưa muốn thi ielts vội mà muốn tăng khả năng speaking và listening lên thì học khóa pre ielts có phù hợp không hả chị? Cô luyện tips ielts hay cho practise những kỹ năng này nhiều ạ?
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cô Lê Na dạy rất căn bản bạn ah, khóa Pre IELTS chủ yếu học về kiến thức ngữ pháp, đọc hiểu, nghe hiểu,... cơ bản :P Sau khóa đó thì thường sẽ có khóa IELTS Intensity, khóa này bạn sẽ học nhiều về Speaking hơn Nói chung học với cô Lê Na thì thường cô sẽ dạy bạn kĩ cả về tips/skills và bài tập thì cũng rất nhiều. Nếu bạn không vội thi IELTS ngay thì hoàn toàn có thể học cô Lê Na để nâng cao trình độ. Bên cạnh đó cô Lê Na cũng là chủ tịch CLB tiếng Anh SEAMAP (Speak English As Much As Possible), bạn có thể tham gia vào CHủ nhật hàng tuần tại trường tiểu học Quang Trung để tự nâng cao trình độ nghe nói
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

heh, em đã từng là HS của cô Lê Na nè. Từ lúc em học là lớp Pre và lớp IELTS gộp thành một rùi. Một khóa học của cô tầm hơn 2 tháng đến gần 3 tháng, tuần học 2 buổi, thời gian học mỗi buổi lâu lắm, tầm từ 3,5-4 tiếng, cá biệt cái buổi học đầu tiên của em thì từ 1r-6r chiều . Mấy buổi đầu học thì mệt thui rùi, học xong còn phải cày một đống bài tập ( mà đống đấy chắc làm cả ngày hum sau mới xong ), nhưng sau thì quen dần chị ạ, học hok mệt nữa, lại thấy có khi đấy lại là một cơ hội để rèn luyện mình làm việc lâu dưới áp lực cao ý .
    Cô dạy cực nhiệt tình, ít câu giờ lắm.
    Lớp đông( buổi đầu còn gần 40 người cơ), nhưng đến tầm giữa khóa thì các bạn chuyển lớp với nghỉ kha khá, còn tầm 20 người.
    Cô dạy khá chắc reading và writing, còn listening và speaking do lớp đông nên không được practice nhìu lắm, chỉ dạy tips là chủ yếu.
    Nói chung là học cô rất ổn, học xong em bít thêm được rất nhiều, hok chỉ kiến thức mà còn một vài thứ nữa, vì thỉnh thoảng cô cũng hay nói chuyện với hs mà. Nhưng mà có một cái là cô thỉnh thoảng nói bậy cực nhá .
    Khóa đợt e học còn là 5tr, bi h chắc nó tăng lên tầm 6,7tr rùi .
    Hix, học xong thì cũng là lúc e bận làm đồ án, rùi đi xin việc nên hok thi lun được. Bi h tiếc quá, chắc cũng phải cày lại để thi thui.
    Ah`, mà cô có cái kiểu là học xog một khóa, nếu có nguyện vọng thì có thể học lại free nhé.
    PS: Em chỉ là học sinh cũ thui, hoàn toàn hok phải PR hay marketing gì đâu nhá
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihi, chắc a hơn tuổi em rồi vì h em mới tốt nghiệp ra trường, đang lo đi làm k đủ thời gian để làm bài của cô thì chết a ạ nên phân vân lưỡng lự lắm vì nghe nói bài tập của cô thì nhiều khủng khiếp lun. Hơn nữa là giờ em cần speaking và listening hơn mà lớp đông như vậy thì liệu speaking và listening có lên không hả anh?
    • 111 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Dear bạn Ong,
    Tớ là girl bạn ạ , tớ cũng mới đi làm một thời gian, chắc là same same tuổi nhau thui.
    Ừa,nếu bạn đi làm mà định theo học cô thì cũng hơi mệt đấy. Một buổi học tận gần 4 tiếng cơ, thường thì cô sắp xếp vào một buổi tối trong tuần và một buổi sáng hoặc chiều cuối tuần. Nếu nghỉ buổi nào có thể học bù buổi đấy luôn vào lớp sau, vì một tuần cô dạy nhìu lớp, và các lớp thì thường là tuần tự nhau, học hơn kém nhau một vài buổi thui. Bài tập thì nhiều, nhưng sau này, nếu quen rùi thì tập trung trong một buổi tối là okie. Tuy nhiên, cô ý kiểm tra bài kĩ lắm, thiếu phần hoặc vài câu là mời ra khỏi lớp lun, hoặc là xuống dưới làm xong bt rùi lên, hok cần bít đúng hay sai nhé .
    Nhưng tớ nghĩ, khóa của cô rất tốt nếu bạn nào đang có ý định thi IELTS hoặc muốn nâng điểm IELTS, vì theo tớ, nếu thành thạo các típ của cô trong reading và writing thì có thể đạt được điểm khá cao trong 2 skills này.
    Speaking thì cô dạy tips nhiều thui, ít thực hành, nếu bạn hok practice thường xuyên thì cũng hok lên được nhìu đâu. Listening cũng thế.
    Tóm lại, tớ nghĩ nếu bạn định thi IELTS thì nên đi học cô , còn nếu chỉ định học để giao tiếp thì nên tìm một lớn giao tiếp nào đó tốt tốt, học với người nước ngoài, lớp ít thui, giá chắc same same với khóa này đấy.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thank bạn nhiều nhá, tại xem hồ sơ của bạn ghi là Nam nên mình tưởng vậy )
    Chắc mình phải tìm một khóa giao tiếp phù hợp với mục đích hiện tại của mình hơn. Một lần nữa cám ơn bạn nhiều ><
    • 111 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

ừa, hs tớ ghi nhầm, vừa mới sửa lại .
    Chúc bạn sớm đạt được mục đích của mình nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các anh chị!
    Cho em hỏi chút xíu, giờ em đag là sv năm nhất(chuẩn bị lên năm 2) em muốn đi học thêm tiếng anh cô Lê Na để củng cố kiến thức rồi đến năm cuối mới thi ielts, thì em nên học theo những khóa nào ạ? (trình độ em gà lắm ạ, chỉ biết ngữ pháp thôi chứ nghe nói coi như mù ạ :d)
    ah làm thế nào để đký học nữa ạ?học phí là theo từng khóa học mà mình đăng kí ạ?
    Thanks các anh chị nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Haninnie; 23/06/2011 vào lúc 08:03 AM.
    • 601 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Mà em muốn hỏi em cũng khá lười , mà học lớp đông thế ko thực hành nhiều thì hơi đuối nhỉ . Ko biết IE học thấy Andy , GLN hay Oxford tốt mọi nguoi nhỉ chứ e thấy học acet hơi tốn kém
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em search Câu lạc bộ tiếng anh Seamap trên google sẽ ra web của clb và thông tin về lớp học của cô Lê na, vì cô ấy là chủ tịch clb mà. Cô có khóa pre ielts, ielts và 1 khóa free để luyện lấy điểm cao ( bạn chị nó bảo thế, chị chưa học nên k rõ thực hư thế nào =.=) Thường thì ai cũng vào pre ielts còn k nói đến bạn giỏi đủ trình học ielts nhá Học phí là 6 triệu/3 tháng em à, phải đóng tiền ngay khi đi kiểm tra đầu vào mặc dù chưa biết mô tê học kiểu gì, hix hix. Nhưng chị cũng tham khảo nhiều người nói cô dạy hay nhưng lớp đông lắm. Mong những thông tin này giúp được em. Hihi
    • 318 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Mình học cô Lê Na năm ngoái, đúng là lớp đông, ngồi khá chật chội, đây là 1 yếu điểm vì cô không thể bao quát hết nhưng cô Na khá để ý và vì cô kiểm tra BT thường xuyên nên cô biết mặt ai lười ko làm BT, ai bị gọi trả lời phần listening mà hay ậm ờ, ai điệu có vẻ cô cũng ko thích đâu ạ, ai hay đi muộn nữa :Smiling:. Theo cảm quan của mình thì cô ít gọi những người cô ko thích.

Cô dạy reading khá kỹ, writing tạm ổn, listening cũng thế vì phải tự luyện nhiều mới lên trình đc. Học listening cô này sợ nhất là cô bắt nghe 1 đoạn Discovery giọng Anh-Mỹ khó nhăn rồi đi một vòng quanh lớp, đạp bàn đứa nào bị đập bàn thì nói xem nghe đc cái gì. Ui mình dốt nghe nên sợ cái này lắm, lại còn cái khoản bắt transcribe cả 1 đoạn 10' cũng Discovery ạ trong BTVN.

Học phí hồi mình học là 4 triệu bây giờ lên 6 triệu thì phải theo lời 1 bạn gì nói ở trên. Đc cái là bạn đc học 2 lần tức là học xong 1 khoá rồi cảm thấy vẫn chưa ổn thì đk học lại từ phần bạn muốn hoặc cả khoá luôn cũng đc, tức chỉ mất 1 lần tiền cho 2 lần học. Speaking cô chả dạy đc gì mấy đâu, cô ý quy định là ai là h/s của mình trước khi thi IE mang biên lai đến để đăng ký lúc ấy mới học Speaking, khoảng hơn 5 buổi hay sao ấy, chỉ chuyên phụ đạo Speaking cho nên đến giờ em vẫn chưa học Speaking vì vẫn chưa thi.

Tóm lại là Reading học ở đây ổn nhất, writing cũng đc khoảng 6/10 còn listening mình thấy phần cô tác động chỉ nhỏ thôi, bạn nào dốt nghe sẽ rất sợ cô Lê Na về phần này (giống mình). Nhìn chung listening và Speaking mình chỉ chấm 4 thôi. Còn về thái độ dạy học, cô Na thực sự còn trẻ mà quá tham công tiếc việc, cô hơi hay luyên thuyên trong giờ dạy 1 tý, hơi thiên vị 1 tý, hơi nổ 1 tý, tận tình ở mức bt. Mình đặc biệt ko thích bố mẹ cô rooling: Nhưng nói chung với tầm tiền ấy mà đc học từ Pre- Ielts lúc đấy là mình thấy thuộc loại rẻ vô định rồi, đấy cũng là 1 lý do mình đk. Thêm nữa là bây giờ cô ý có cam đoan đầu ra của lớp ai ko đc 6 hay 6.5 thì đc học lại hay gì ý. Cái này là vì trợ lý của cô ý thường xuyên gửi mail cho các h/s cũ nên mình biết thế. Bạn nào ko chịu nổi sốc nhiệt thì thôi đừng học cô ý. Thêm 1 gợi ý là cô Tô Thanh Vân, cô này bạn mình học rất khen, ko nổi tiếng bằng Lê Na nhưng cũng rất đông h/s, tiền học tương đương mà lớp chỉ khoảng 14 người thôi cũng dạy từ đầu đến cuối. Bạn cấp 3 của mình học xong thi đc 6. công nhận nó cũng ăn may nữa vì trước khi học trình nó rất làng nhàng lại là đứa lười. Một vài dòng lan man mong giúp ích đc cho các bạn đang muốn tìm hiểu về cô Na.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình không thích thái độ của Lena, biết rõ Lena qua Câu lạc bộ SEAMAP nên mình thấy cách PR của LêNa thông qua các thành viên của CLB, và Lê Na hay qua các CLB tiếng Anh khác để "Nổ" và sau đó tranh thủ PR tiếp. Về kiến thức thì mình không nhận xét, nhưng về phong cách giảng thì mấy đứa bạn của em mình đã học thì cũng chẳng có gì đặc biệt. Trong giờ giảng nói lan man, nhận nhiều học viên nên khả năng bao quát không tốt.

Với các PR một cách tham lam như vậy thì có điều gì đảm bảo sẽ quan tâm tới lợi ích của học viên. Vì vậy, ý kiến cá nhân là không nên học.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình ngày xưa cũng định học cô Lê Na nhưng sau khi gọi điện hỏi thăm về lớp học thì mình quyết định không học nữa. Mình cũng đồng ý với bạn meo_con là không thích cách cô PR về lớp học... Mà mình đi học thích tìm lớp nào ít người thôi, chứ đông quá học không hiệu quả lắm.

~.~ Lọ mọ ~.~

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, thế mà mình đang cố gắng học tốt listening và speaking rồi sau đó học cô Lê Na, sao mà tìm một giáo viên dạy phù hợp lại gian nan thế =.=
    Công nhận là những ng dạy nổi tiếng tí là tham tiền toàn nhồi nhét lớp đông >.<
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tớ vì hok tìm hiểu kỹ nên buổi đầu đến lớp choáng vì đông quá, lớp tớ ngày khai giảng phải khoảng 60 mống, nhồi 4 đứa 1 bàn bé tẹo. Về kiến thức thì mình chưa có nx gì, vì mới học đc có 1 buổi, nhưng mà ghét cái lớp quá đông, học tiếng Anh mà đông thì đương nhiên hiệu quả là tỷ lệ nghịch!
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcam2010 Xem bài viết
    Tớ vì hok tìm hiểu kỹ nên buổi đầu đến lớp choáng vì đông quá, lớp tớ ngày khai giảng phải khoảng 60 mống, nhồi 4 đứa 1 bàn bé tẹo. Về kiến thức thì mình chưa có nx gì, vì mới học đc có 1 buổi, nhưng mà ghét cái lớp quá đông, học tiếng Anh mà đông thì đương nhiên hiệu quả là tỷ lệ nghịch!
    Uh, đứa bạn tớ đang học nè, nó kêu ghê lắm. Lớp thì đông như quân Nguyên, cô chả quán xuyến dc, cứ dạy là dạy thôi, nó học k hiểu
    Tớ cũng đang đi tìm lớp pre ielts để học nhưng đúng là tìm lớp chất lượng bây giờ khó quá
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer_girl Xem bài viết
    Mình ngày xưa cũng định học cô Lê Na nhưng sau khi gọi điện hỏi thăm về lớp học thì mình quyết định không học nữa. Mình cũng đồng ý với bạn meo_con là không thích cách cô PR về lớp học... Mà mình đi học thích tìm lớp nào ít người thôi, chứ đông quá học không hiệu quả lắm.
    Thế bạn đã chọn được lớp nào phù hợp k? Có thể chia sẻ với mọi người được không?
    • 1,420 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn luyện thi IELTS lắm, TA của mình cũng khá, nghe nói đc do trc đây mình có làm việc phải giao tiếp với giảng viên nc ngoài nhưng mình đã nghỉ hơn nửa năm rồi ko dùng gì hết. Giờ mình cũng lo ko biết TA mình còn đc đến đâu. Mình vừa gọi cho cô Lê Na, cô ko nghe máy nhưng có bạn khác nghe, ghi lại tên và sđt của mình, nói là chiều sẽ có ng gọi lại tư vấn cụ thể. Mình cũng tìm hiểu nhiều về cô và bạn mình trước đây cũng có 2 ng học, ai cũng nói cô rất ghê, học khá bị stress và cũng hay nói bậy và hơi khinh khỉnh nữa. Nên đứa bạn gái của mình do nó chỉ học để học thôi chứ ko có ý định đi du học thì nó bỏ giữa chừng. Nhưng mình tìm hiểu thì thấy chẳng có ở đâu uy tín hơn mà tuy cô Lê Na nhiều tật nhưng cũng lắm tài nên mình nghĩ mình sẽ đăng ký học ở lớp cô sớm nhất. Mình có hỏi qua thấy nói tuần nào cũng có lớp khai giảng.
    Học mà đạt kết quả thì ở đâu cũng vất vả cả, mình nghĩ học cô nghiêm khắc có sức ép 1 chút cho mình cố gắng cũng là tốt cho mình.
    Bạn nào cũng định luyện IELTS cô Lê Na thì đi học cùng mình luôn nhé. Mình định học lớp 2-3 tháng thôi, sẽ dành hầu hết thời gian để học vì mình muốn tháng 1 này đi du học. già rồi đi muộn hơn chút nữa ế chồng mất, hihi
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8