SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng( Phần II)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

44 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_dragon Xem bài viết
    mức lương ở các NH TMCP cho sinh viên mới ra trường là bi nhiu nhỉ? mình nghe nói Sacom hội sở lương 12m
    Mình mới nghe nói luong Sacom HO 12m đó heheh, Sacom v Tech nổi tiếng bóc lột sức lao động nhvien, minh có vài dua ban ben Sacom luong con thap hon minh o cung vi tri đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthaovn Xem bài viết
    có pác nào biết lương bên HDbank vị trí kiểm soát là bao nhiêu không ah?
    Lúc trc mình làm ở HD hội sở thì thấy lương kiểm soát tầm 6,5-7tr, mà nghe nói bên đó sắp đổi cơ chế nên sẽ có nhiều quyền lợi cho nvien hon

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelevels Xem bài viết
    Mình trái ngành đang định xin vào ngành ngân hàng. Các bạn trong ngành ngân hàng cho mình hỏi về VIB một chút nếu có thể:
    1. Môi trường làm việc, tiềm năng và triển vọng của VIB?
    2. Vị trí giám đốc dự án (project mânger) ở trong ngân hàng VIB có khó không?
    3. Lương, thưởng và các chế độ cho vị trí trên ở VIB thì có tốt không? Nếu có con số cụ thể thì càng tốt ạ, và so với những ngân hàng khác thì như thế nào?
    Cảm ơn các bạn đã đọc và rất mong có lời giải đáp, chia sẻ từ các bạn.
    Thelevels
    Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaLinh2015 Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới. :Rose::Rose::Rose:
    Cả nhà cho em hỏi về lương, thửơng, chế độ làm việc của LienVietBank với ạ? Giữa MB và LienViet thì nên chọn ngân hàng nào ạ? Em cảm ơn cả nhà. :Smiling:
    Theo mình biết hiện t ại trong hệ thống NHTMCP, thì lương thưởng của MB, Liên Việt v VIB là thuộc hàng top, cùg 1 vị trí mà ở 3 ngân hàng trên lương chênh lệch so với các ngân hàng khác trung bình là 3-4trieu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lyn_apple; 20/06/2011 vào lúc 10:30 PM.
    • 53 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Các anh chị trong diễn đàn cho em hỏi là sinh viên mới ra trường, bằng khá, tiếng Anh khá, không quen biết liệu những ngân hàng như Viettin hay BIDV có nhận không ạ. Vì em nghe nói những ngân hàng này chỉ nhận bằng giỏi thôi. Liệu bằng khá nhưng thi tuyển có kết quả tốt thì có cơ hội ko ạ? (Hay nó không cho thi luôn? )Bây giờ cạnh tranh nhiều, em học bằng khá ra trường mà lo lắng quá.
    • 481 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buffalo123 Xem bài viết
    Ui, thế ra em là boy à? chị lại cứ tưởng em là girl đấy!
    Cuộc sống em viết ra thật bình yên, ai cũng mong có cs như thế, nhất là con gái . Mỗi người có 1 quan điểm về cs, em nhỉ?
    anyway, chúc em hạnh phúc với những gì mình đang có & luôn là chỗ dựa vững chắc cho vợ con sau này nhé,
    Bạn Buffalo này có phải học K43 HVTC bh làm ở Tech ko?^^
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Namiu Xem bài viết
    em đang học cao học ngành tài chính - ngân hàng.. e xác định là mình muốn làm về tài chính và muốn được áp dụng kiến thức được học nên vừa apply vào techcombank công việc Pân tích tài chính ở Techcombank. Nhưng e chưa rõ lương lậu và công việc cụ thể của phòng này thế nào. Có chị nào biết trả lời giúp e với?
    Bạn ui, mình khuyên thật lòng là nếu ko còn chỗ nào để đi nữa thì hãy vào Te...ch
    Mà bạn đang học cao học ở đâu thế? học sắp xong chưa?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi buffalo123; 21/06/2011 vào lúc 09:41 AM.
    Yêu Ba & Mẹ :LoveStruc:
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna89 Xem bài viết
    Em học tài chính ngân hàng nhưng lại đang làm kế toán.Mới chuyển chưa kinh nghiệm j nên lương thấp tè tè.công việc nói chung là nhàn rỗi suốt ngày lướt web, mà tính e thì làm nhiều mới đỡ mệt chứ ngồi chơi lại càng mệt hơn.Giờ e đang phân vân không biết có nên thi tuyển ngân hàng không hay cứ an phận ở cty này (cty e phát triển cũng khá tốt, môi trường thân thiện, cơ hội phát triển bản thân cũng có trong nay mai).Giờ thấy nhiều người chê ngân hàng, cạnh tranh gay gắt mà lương thưởng cũng chả hơn j các công ty tư nhân phát triển nhưng chả nhẽ cái bằng học 4 năm lại vứt đi, còn nếu vào đc ngân hàng rồi thì liệu e có hối tiếc cái môi trường ở cty này không??? thật là đau đầu.Ngày mai VPbank gọi e đi phỏng vấn đây mà vẫn chứ biết có nên đi thi hay không Các mẹ cho e lời khuyên với ạ,đăc biệt là c buffalo đáng kính:Rose:
    VP Bank gọi thì cứ đi thi tuyển đi em, đi xem thi vào Bank thế nào để nếu sau này có vấn đề gì ở cty hiện tại thì ít nhất ta cũng có chút gì đó kinh nghiệm test ở Bank để phòng thân
    Chị ko dám khuyên em nên làm thế nào cả. Nhưng chỉ có thể nói với em là làm Bank ko giàu, ko nhàn, và ko đơn giản như mọi người vẫn nói . có 1 điều nổi bật nhất ở Bank là nó có tính ổn định cao, chỉ thế thui em ạ.
    Làm kế toán thì nói chung là lương ko cao, nhất là đối với những ai chưa có kinh nghiệm
    Còn vấn đề môi trường làm việc và cơ hội thăng tiến thì nó còn phụ thuộc vào nhiều thứ nữa em à.
    Nhưng nếu làm việc mà nhàn rỗi quá cũng ko thích nhỉ? vì ko có việc làm thì thời gian trôi qua mình chẳng tích lũy được mấy kinh nghiệm, nhưng mà vào Bank có khi áp lực quá, bận rộn quá lại chẳng thể thở nổi. Khó quyết định nhỉ?
    Chúc em may mắn nhé, :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi virgolovely109 Xem bài viết
    bạn ơi 12m là 12 triệu đó hả? :Silly:
    Bé này chắc mới ra trường hả em? Thế nên nghe mức lương 12m mới choáng thế?
    Cứ đi làm đi em ạ, 12m với sv mới ra trường nó sẽ thế nào
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi terminator123 Xem bài viết
    Theo mình thì sinh viên mới ra để vô làm trong HO thì 1 là bạn phải cực siêu giỏi về mọi mặt còn 2 là bạn là "COCC","cửa sau"..
    Đa số mình thấy sv mới ra trường thường về các chi nhánh hoặc PGD thui,bạn chưa có kn ko ai dám cho bạn lên HO đâu
    Làm ở HO cũng có nhiều kiểu lắm bạn ạ, ko hắn là làm ở HO là giỏi, là oai đâu
    Đối với những em mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì thì thực ra môi trường làm việc tốt nhất là chi nhánh, vì ở đây được cọ xát nhiều hơn và đào tạo bài bản hơn. Nhưng để vào được chi nhánh cũng ko dễ
    Còn vào phòng GD cũng được, cũng cọ xát nhiều nhưng đào tạo ko được bằng chi nhánh.
    Đừng thấy HO là lóa mắt nhé, đợt mình mới ra trường cũng thích HO lắm lắm, nhưng bây giờ thì ko rùi
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Bạn Buffalo này có phải học K43 HVTC bh làm ở Tech ko?^^
    ko ko bạn à, mình ko học HVTC và hiện tại cũng ko làm bên Tech
    Nhưng mình cũng biết khá nhiều về HVTC, vậy thui
    • 481 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Bạn ui, mình khuyên thật lòng là nếu ko còn chỗ nào để đi nữa thì hãy vào Te...ch
    Mà bạn đang học cao học ở đâu thế? học sắp xong chưa?
    Bởi vì e ko biết nhiều thông tin về các Ngân hàng và công việc cụ thể trong đó ý mà lại nghe bạn e làm ở Tech bảo bên đó đào tạo nhân viên rất tốt. e cũng muốn vừa học vừa đc làm cụ thể luôn. e học cao học trong nước thui. vừa mới bắt đầu. vẫn mún làm về tài chính nhưng cơ hội việc làm ko nhiều
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Bởi vì e ko biết nhiều thông tin về các Ngân hàng và công việc cụ thể trong đó ý mà lại nghe bạn e làm ở Tech bảo bên đó đào tạo nhân viên rất tốt. e cũng muốn vừa học vừa đc làm cụ thể luôn. e học cao học trong nước thui. vừa mới bắt đầu. vẫn mún làm về tài chính nhưng cơ hội việc làm ko nhiều
    Ui thế hả? Nếu thế thì bạn cứ thử xem. Đừng nghe mình xui dại làm giè?
    À, thế bạn cũng học tài chính hả? khóa bao nhiu thế?
    • 785 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Chúc em may mắn nhé, :Rose::Rose::Rose:
    Em ấn thanks rùi nhưng vẫn trồi lên cảm ơn c phát nữa
    Hnay e vừa đi pvan về.Cứ y như tuyển cung tần mỹ nữ ngày xưa í c ah:Laughing: một dãy 10 cô ngồi dàn ra mỗi cô 1 phút nói về bản thân, có khi nói xong k hiểu mây chị pv có nghe ko nữa.hic hic.thế mà các bạn ai cũng lo lắng chuẩn bị kĩ lưỡng từ nhà .nói xong các bạn...cởi dép ra đi qua chỗ có cái bảng vạch rõ 1m58.trc khi về thì đi qua đó cho các chị pv nhìn xem có đủ tiêu chuẩn chưa.e thì chỉ đc có 1m56 thôi mà ghi trong CV ăn gian lên 1m58:Crying: ko biết là có lọt vào mắt nâu của các c pv k nữa.Nhưng pv kiểu này thì e k hi vọng j nhiều lắm.Mục đích chính là đi cho biết thôi :RollingEy:
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna89 Xem bài viết
    Em ấn thanks rùi nhưng vẫn trồi lên cảm ơn c phát nữa
    Hnay e vừa đi pvan về.Cứ y như tuyển cung tần mỹ nữ ngày xưa í c ah:Laughing: một dãy 10 cô ngồi dàn ra mỗi cô 1 phút nói về bản thân, có khi nói xong k hiểu mây chị pv có nghe ko nữa.hic hic.thế mà các bạn ai cũng lo lắng chuẩn bị kĩ lưỡng từ nhà .nói xong các bạn...cởi dép ra đi qua chỗ có cái bảng vạch rõ 1m58.trc khi về thì đi qua đó cho các chị pv nhìn xem có đủ tiêu chuẩn chưa.e thì chỉ đc có 1m56 thôi mà ghi trong CV ăn gian lên 1m58:Crying: ko biết là có lọt vào mắt nâu của các c pv k nữa.Nhưng pv kiểu này thì e k hi vọng j nhiều lắm.Mục đích chính là đi cho biết thôi :RollingEy:
    2 cm ko bị lộ đâu em ơi
    mà nếu là GDV thì 1m55 là duyệt được rùi
    Mà VP tuyển hay nhỉ? Đo trực típ nữa cơ à?
    • 785 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

2 cm ko bị lộ đâu em ơi
    mà nếu là GDV thì 1m55 là duyệt được rùi
    Mà VP tuyển hay nhỉ? Đo trực típ nữa cơ à?
    vâng.e cứ buồn cười mãi.ko phải là đo trực típ đâu c ah.mà ở đó có cái bảng nó vạch sẵn 1 vạch 1m58 ở đấy rồi, ứng viên nói xong 1 phút đi qua đứng đó xem có đạt tiêu chuẩn ko, thi xong xuôi tất cả lại về :Laughing:
    Nói chung là phỏng vấn sơ tuyển nên e nghĩ chỉ nhìn ngoại hình thấy ổn ổn là cho đi thi thôi ạ:d
    • 220 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

em thi ở Sacombank mấy lần rồi, lần nào cũng fail vì không đúng chuyên ngành + không có kinh nghiệm.
    Nhưng vẫn có 1 kinh nghiệm hay hay muốn chia sẻ cùng chị em về việc đo chiều cao trực tiếp
    1, đứng thẳng lưng, dính sát người vào tường. lưu ý 3 điểm cần p chạm tường là đầu, mông, và gót chân, ngoài ra có thê cảm thấy cả bụng chân cũng chạm nữa. người sẽ có cảm giác hơi đổ về phía trước, đứng không quen có thể kô được vững lắm nhưng rất hiệu quả, có kiễng 1 tý cũng không lộ
    (em cao 157cm, lần nào đo cũng chuẩn, không bao h bị hụt)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 785 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuychinguyen Xem bài viết
    em thi ở Sacombank mấy lần rồi, lần nào cũng fail vì không đúng chuyên ngành + không có kinh nghiệm.
    Nhưng vẫn có 1 kinh nghiệm hay hay muốn chia sẻ cùng chị em về việc đo chiều cao trực tiếp
    1, đứng thẳng lưng, dính sát người vào tường. lưu ý 3 điểm cần p chạm tường là đầu, mông, và gót chân, ngoài ra có thê cảm thấy cả bụng chân cũng chạm nữa. người sẽ có cảm giác hơi đổ về phía trước, đứng không quen có thể kô được vững lắm nhưng rất hiệu quả, có kiễng 1 tý cũng không lộ
    giá mà e đc nghe những lời này của c từ sớm thì có phải tốt ko.đằng này e cứ đứng nghiêng nghiêng xiêu xiêu vì vừa ngại vừa buồn cười(e là đứa thứ 2 pv mà) có khi lại bị hụt đi vài phân cũng nên :Sigh:
    • 103 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bên Tech thì bạn phải suy nghĩ kỹ nhé, chế độ đi xuống lẳm rồi , nhân viên nghỉ nhiều lắm rồi.:Smiling:
    • 103 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

có bạn nào làm ở hội sở SHB không? cho mình hỏi cái này với. help!:Rose:
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuychinguyen Xem bài viết
    thực ra thì vấn đề chiều cao chỉ quan trọng với ai thi vào Front thui, còn với Back thì chiều cao, ngoại hỉnh ko quan trọng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lương nhân viên làm việc tại ngân hàng

Chào cả nhà! em là thành viên mới của diẽn đàn Em cũng đang thắc mắc về chính sách lương bổng, tiền thưởng tại các NH, sao có người nói làm ở NH lương cao, lại có người bảo là không cao mà rất cựcvà áp nữa. E đang muốn chuyển qua Nh cổ phần làm nhưng sao nghe nhiều ý kiến khác nhau làm em bối rối...

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• Lương nhân viên trong ngân hàng.

Mình đọc nhiều topic trong diễn đàn thấy hỏi về lương nhân viên trong ngân hàng, mình cũng muốn biết lắm. Không biết lương cán bộ trong các ngân hàng khác nhau như thế nào nhỉ. Mình mới trúng tuyển vào làm cán bộ tín dụng tại ngân hàng VIB, mức lương thử việc là 3,8 tr, cũng không cao nhỉ. Có bố mẹ...

• Giâc ngủ với trẻ bị ho ?

Bé nhà mình bị ho có đàm, con ngủ không sâu vì không thỏ được, tự nhiên đêm cứ ngồi dậy khò khè,...

• 9 nguyên tắc mặc đẹp nơi công sở

Để luôn tự tin nơi công sở, bạn chỉ cần lưu ý thật kỹ 9 quy tắc trong phối trang phục mỗi ngày. ...

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em vừa trúng tuyển phỏng vấn của uniliver việt nam với chức danh kỹ sư sản xuất,thử việc lương khoảng 1200$/tháng,chính thức 1500$,nhưng em định học thêm VB2 về ngân hàng để vô làm phòng kỹ thuật vì em nghe nói ngân hàng cuối năm thưởng nhiều,em nghe nói Uniliver cuối năm nó thưởng tầm 3-4 tháng lương àh,các mẹ cho em lời khuyên nào,em là boy ạh :Smiling::Smiling::Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhockool88; 21/06/2011 vào lúc 08:46 PM.