SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng( Phần II)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 303K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

thế là out, được giả lại tiền ngay sau đợt thi tháng 8 năm ngoái. cứ sướng như chị ở cạnh nhà em, cùng quê với bác tổng viettin ném ra có 100m mà chẳng phải thi tuyển gì cả được nhận vào làm thẳng,2 tháng đầu thử việc lương tháng 3,5m. sau đó biên chế lương 5,5m ,làm giao dịch viên nhé. thấy tết về bà khoe thưởng bên đó cao lắm mà lòng mình tả tơi:Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

vậy là em lại quyết tâm xin vào ngân hàng khác. em chấp nhận về quê, quê em ở lai châu các bác ah, em lại ném ra 120m cho thằng trưởng phòng tổ chức bidv tỉnh, hic nghe thì ngọt ngào, ngay tối hôm đó nó gọi điện cho em sang nhà nó lấy đề thi về mà xem trước luôn. em sướng run,về nhà nhiệt tình giải.hôm đi thi đúng cái đề đó các bác ah,vậy mà em vẫn trượt, cái số em nó làm sao ấy.các bác biết vì sao em trượt không ?vì đúng hôm cuối cùng cháu cô giám đốc ngân hàng nhà nước tỉnh lại chen vào chân cuả e.vậy là mặc dù em biết trước đề thi,nhưng vẫn bi out như thường.
    • 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em vẫn quyết tâm vào bằng được ngân hàng các bác ah,em lại nhảy sang thằng agribank, thằng này đòi cao hơn(toàn con cháu trong ngành làm ở ngân hàng này). nó đòi em 150m,nhưng không cho làm ở tỉnh mà bắt về huyện làm các bác ah, vâyl là em đứng dậy suổi đít đi về. hôm kia có ông bác hỏi em muốn vào maritime ha nội không,vào làm luôn, đặt trước 10m,sau đó ký hợp đồng dài hạn thì đưa nốt 60m nữa các bác ah. nhưng em thấy ngân hàng này không ổn nên thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

giờ thì em chán ngất ngây ngân hàng rồi, thấy các anh chị kêu stress ac quá nên cũng kinh. ah theo đúng chủ đề em biết tiền lương vài ngân hàng nè.
    thằng agiribank ha nội chạy thì 300m, lương mới vào dành cho tín dụng là 4,5m(lương thấp nhưng lậu và thưởng nhiều lém)
    thằng viettin cung 300m, lương mới vào ở hà nội chi nhánh láng hạ thử việc là 3,5m . khi được biên chế là 5,5m,và cứ 1 tháng tăng thêm 1m cho tới khi đạt 8m/tháng thì lại tăng lương theo kiểu khác.(thưởng thằng này 2 nam nay cao ngất ngưởng luôn)
    thằng bidv cung 300m(mấy ông nhà nước này giá cả ngang nhau phết) .lương thử việc thấp tè 2tr/tháng,biên chế rồi thì mới ngon lên gần 7m/tháng nhé(thằng này em thấy mấy chị làm trong đó kêu thưởng không bằng viettin:Thinking
    thằng ngoại thương thì chạy vào người khác em không biết,chứ em bị nó đòi 400m(khiếp quá em té sớm) chẳng biết lương thưởng thế nào mà cách biệt 3 bác kia.
    nói tóm lại làm ngân hàng,giàu nghèo thế nào thì nhìn ở nhà của xe hơi của mấy anh là biết ngay.em thấy làm ngân hàng cổ phần thì không biết thế nào,chứ mấy cô chú gần nhà em làm ở đai gia nhà nước là bidv,agribank,viettin thì cô nào cũng nhà to đùng,đi xe hơi. nhưng lạ lắm nhá,bác ruột của con người yêu em đang làm trưởng phòng tín dụng bidv tinh sơnla mà lại nhảy sang làm giám đốc anbinh sơnla(em thấy làm tín dụng nhà nước mới lắm tiền,chứ sang bác cổ phần anbinh lương có 25tr/thang mà lậu thì ít vậy mà ổng lắm tiền lắm,em với con người yêu ngồi liệt kê tài sản nhà cửa của ông y thôi nhé,tiền mặt em không biết,nhưngg giá trị nhà và đất ông ý có khoảng 35ty"làm có 2 năm giám đốc abbank thôi đó"
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbds Xem bài viết
    hehe bác ơi sao bác biết em rõa thía nhẩy?cóa gì ta làm quen tí chứ nhỉ?iem chả bít xưng hô với bác thía nào đây ạ
    công nhận là msb( đừng lẫn mb) dạo này bọn nó đang thay đổi mô hình ngân hàng hiện đại của nước ngoài giống với hsbc, anz, standard chartered nên nếu trước đây là tín dụng> chuyên viên quan hệ kh cho oai>giờ là sale hết là đi tìm kiếm khách hàng mà thôi.
    bên msb vào như lò xay ấy.lại đi sớm thôi mà.
    tớ khoái mb mà chưa có dịp thử sức vào. liên việt, shb, mb theo tớ đó là những thằng ngon nhất trong khối cổ phần,ko phải bởi lương mà còn ở môi trường làm việc và sự phát triển.
    biết rõ chứ sao ko? :cool:
    Em đang làm Phương Nam Bank trên Hàng Bài, làm tín dụng ấy giè?
    Nghe giật mình chưa?
    Nói là chuyên viên QHKH là sales thì nghe cũng buồn nhỉ? mặc dù bản chất của nó là thế, hix.
    P/s: Lúc nào có nhu cầu mua đất tớ sẽ nhờ bạn giúp nhá
    Yêu Ba & Mẹ :LoveStruc:
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmikhoan Xem bài viết
    giờ thì em chán ngất ngây ngân hàng rồi, thấy các anh chị kêu stress ac quá nên cũng kinh. ah theo đúng chủ đề em biết tiền lương vài ngân hàng nè.
    thằng agiribank ha nội chạy thì 300m, lương mới vào dành cho tín dụng là 4,5m(lương thấp nhưng lậu và thưởng nhiều lém)
    thằng viettin cung 300m, lương mới vào ở hà nội chi nhánh láng hạ thử việc là 3,5m . khi được biên chế là 5,5m,và cứ 1 tháng tăng thêm 1m cho tới khi đạt 8m/tháng thì lại tăng lương theo kiểu khác.(thưởng thằng này 2 nam nay cao ngất ngưởng luôn)
    thằng bidv cung 300m(mấy ông nhà nước này giá cả ngang nhau phết) .lương thử việc thấp tè 2tr/tháng,biên chế rồi thì mới ngon lên gần 7m/tháng nhé(thằng này em thấy mấy chị làm trong đó kêu thưởng không bằng viettin:Thinking
    thằng ngoại thương thì chạy vào người khác em không biết,chứ em bị nó đòi 400m(khiếp quá em té sớm) chẳng biết lương thưởng thế nào mà cách biệt 3 bác kia.
    nói tóm lại làm ngân hàng,giàu nghèo thế nào thì nhìn ở nhà của xe hơi của mấy anh là biết ngay.em thấy làm ngân hàng cổ phần thì không biết thế nào,chứ mấy cô chú gần nhà em làm ở đai gia nhà nước là bidv,agribank,viettin thì cô nào cũng nhà to đùng,đi xe hơi. nhưng lạ lắm nhá,bác ruột của con người yêu em đang làm trưởng phòng tín dụng bidv tinh sơnla mà lại nhảy sang làm giám đốc anbinh sơnla(em thấy làm tín dụng nhà nước mới lắm tiền,chứ sang bác cổ phần anbinh lương có 25tr/thang mà lậu thì ít vậy mà ổng lắm tiền lắm,em với con người yêu ngồi liệt kê tài sản nhà cửa của ông y thôi nhé,tiền mặt em không biết,nhưngg giá trị nhà và đất ông ý có khoảng 35ty"làm có 2 năm giám đốc abbank thôi đó"
    ko muốn foward lại bài của bạn này vì dài quá. Nhưng mình có 1 thắc mắc là tại sao bạn ko tự thi vào ngân hàng hay tìm 1 việc gì đó làm mà lại cứ bỏ ra 1 đống tiền để xin việc thế? để vào làm việc ở 1 ngân hàng mà mất bằng đấy tiền thì đúng là lương của 1 năm mình đi làm, hix.
    Mình thấy rất nhiều người tự thi vào được ngân hàng, tự tìm kiếm được cv khá tốt. Có rất nhiều bạn bằng tb khá, có rất nhiều bạn học dân lập vẫn làm việc rất tốt, rất đáng nể.
    Bản thân mình ko care đến vấn đề học trường nào và bằng gì, vì túm lại học đại học đào tạo như nhau, đứa nào chăm chăm chút thì điểm cao, bằng giỏi nhưng ra đời chắc gì đã nhanh nhẹn và làm việc tốt. Thực ra học đại học chán vì nó chẳng có gì gọi là sáng tạo cả.
    Mình cũng làm Bank, nhưng thực sự hơn 4 năm làm việc mình cũng chẳng kiếm được ngoài đồng nào cả. Mình cũng đi xe đẹp, mặc quần áo đẹp nhưng đó là tiền mình đá ngoài được cứ ko hề có chuyện chạy việc cho 1 ai đó, vì nói thật nếu làm thế mình áy náy đến cuối đời mất, mình gà quá phải ko
    Một vài điều chia sẻ, mong bạn sẽ tự đứng lên bằng đôi chân của chính mình, chúc bạn may mắn :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi buffalo123; 18/06/2011 vào lúc 08:11 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 466 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

biết rõ chứ sao ko?
    Em đang làm Phương Nam Bank trên Hàng Bài, làm tín dụng ấy giè?
    Nghe giật mình chưa?
    Nói là chuyên viên QHKH là sales thì nghe cũng buồn nhỉ? mặc dù bản chất của nó là thế, hix.
    P/s: Lúc nào có nhu cầu mua đất tớ sẽ nhờ bạn giúp nhá
    ak ak. em sợ bác quá bái phục bái phục.
    dạo này đất đai ảm đạm quá bác ơi.toàn ngồi chơi thui à.nói chung năm nay cái gì cũng khó nằm im chờ cơ hội thôi chứ có chạy lên ngân hàng giời thì vẫn khó chung thôi.
    p/S: cơ mà bác cần thì pm em nhá. cùng ngành giúp nhau mờ bác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbds Xem bài viết
    ak ak. em sợ bác quá bái phục bái phục.
    dạo này đất đai ảm đạm quá bác ơi.toàn ngồi chơi thui à.nói chung năm nay cái gì cũng khó nằm im chờ cơ hội thôi chứ có chạy lên ngân hàng giời thì vẫn khó chung thôi.
    p/S: cơ mà bác cần thì pm em nhá. cùng ngành giúp nhau mờ bác
    okie, cảm ơn bạn, lúc nào kiếm được xiền mua đất tớ sẽ nhờ bạn .
    Đâu rồi cảm giác đang làm việc thi thoảng lại nháy sang màn hình máy tính xem chứng khoán, hơi hồi hộp đau tim nhưng cảm giác đó cũng rất thú vị. Tình hình năm nay có vẻ vẫn thế, ko thay đổi được mấy đâu mà. Ôi, thời huy hoàng nay còn đâu???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

chị buffalo123 hình như làm ở viettin thì phải, nghe chị nói em đoán chị là người quyết đoán, khá tự tin và cũng giỏi nữa. chị ơi em toàn phải bỏ tiền ra xin xỏ vì em học thì dốt mà lại cứ muốn xin vào mấy bank nhà nước nên phải chấp nhận đó chị ah.chứ để em tự thi vào mấy bank đó chắc mòn đời mất ạ.giờ em cũng chán ngân hàng lắm, thấy mấy anh chị bảo làm vất vả mà bị giao doanh số nên stress ác lắm,mà toàn bị đi làm về muộn,cuộc sống như thế thì chán chết.em giờ xin sang một cơ quan nhà nước mà lương và thưởng cũng tà tà như thằng ngân hàng,nhưng không áp lực ma được cái chiều chiều cứ đúng 5h là lên xe về đi đánh cầu lông.sướng hihi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhmikhoan Xem bài viết
    chị buffalo123 hình như làm ở viettin thì phải, nghe chị nói em đoán chị là người quyết đoán, khá tự tin và cũng giỏi nữa. chị ơi em toàn phải bỏ tiền ra xin xỏ vì em học thì dốt mà lại cứ muốn xin vào mấy bank nhà nước nên phải chấp nhận đó chị ah.chứ để em tự thi vào mấy bank đó chắc mòn đời mất ạ.giờ em cũng chán ngân hàng lắm, thấy mấy anh chị bảo làm vất vả mà bị giao doanh số nên stress ác lắm,mà toàn bị đi làm về muộn,cuộc sống như thế thì chán chết.em giờ xin sang một cơ quan nhà nước mà lương và thưởng cũng tà tà như thằng ngân hàng,nhưng không áp lực ma được cái chiều chiều cứ đúng 5h là lên xe về đi đánh cầu lông.sướng hihi.
    Còn trẻ, đừng vội " an phận" em ạ, cứ thử cố gắng đi, làm việc gì đó thì làm quyết liệt lên, sẽ làm được thôi mà.
    Trong cs ko có gì là ko làm được :LoveStruc:
    Ko hiểu sao em cứ thik làm Bank nhà nước nhỉ? chị thấy nó nhàm chán kinh khủng, và luôn luôn phải dọn đường cho Sếp, kiểu thế nên chị rất ghét.
    Chạy sang TMCP đi em, nơi đó em sẽ có cơ hội được khẳng định mình và chứng tỏ bằng tb khá cũng làm tốt, okie?:Rose::Rose::Rose::Rose: