SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng( Phần II)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 310K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

• 467 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mời các mẹ vào 888 tiếp cho các em học hỏi kinh nghiệm nào.
    Làm bank gần 3 năm rồi đang chán phát ốm ra vì thấp đây:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình trái ngành đang định xin vào ngành ngân hàng. Các bạn trong ngành ngân hàng cho mình hỏi về VIB một chút nếu có thể:
    1. Môi trường làm việc, tiềm năng và triển vọng của VIB?
    2. Vị trí giám đốc dự án (project mânger) ở trong ngân hàng VIB có khó không?
    3. Lương, thưởng và các chế độ cho vị trí trên ở VIB thì có tốt không? Nếu có con số cụ thể thì càng tốt ạ, và so với những ngân hàng khác thì như thế nào?
    Cảm ơn các bạn đã đọc và rất mong có lời giải đáp, chia sẻ từ các bạn.
    Thelevels
    • 42 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hiện nay mình cũng đang tìm hiểu về công việc cũng như mức lương trong ngành ngân hàng. Mình đã có bài viết ở tầng 1 rồi, Mình xin nói lại về mình: Mình tốt nghiệp IT và đã có nhiều năm kn tham gia sản xuất phần mềm. Hiện mình có ý định xin vào ngân hàng vậy mình có một số câu hỏi như sau:
    1. Tổng thu nhập trung bình của nhân viên IT (lương + thưởng) trong phòng phát triển phần mềm của trụ sở chính trong các ngân hàng là bao nhiêu?
    2. Tổng thu nhập trung bình của nhân viên quản trị tín dụng?, sở dĩ mình hỏi quan trị tín dụng vì theo mình phù hợp (vì là ng làm phần mềm nhiều) + vì tốt nghiệp ngành kỹ thật vì vậy việc học và tìm hiểu nghiệp vụ hay thậm chí học văn bằng 2 ngân hàng với mình thì mình không ngại.

Mình muốn hỏi thu nhập của ngân hàng thuộc khối nhà nước: Nông nghiệp, công thương...Mong các mẹ có thông tin giúp mình. Thanks you
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muadong2005; 11/06/2011 vào lúc 04:24 PM.
    • 112 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

• 124 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

có ai biết lương giao dịch viên ngân hàng BIDV tầm bao nhiêu ko ạ. Chế độ đãi ngộ và cơ hội thăng tiến ở đây ra sao ai biết ko :RollingEy:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thaitran1987; 12/06/2011 vào lúc 10:14 PM.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ah, có tầng 2 rồi, mọi người vào 8 tiếp nhé
    • 487 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới L2; hy vọng mình cũng lọt vào Bank..
    • 487 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới L2, hy vọng mình sẽ lọt tiếp vào Bank....
    • 194 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. :Rose::Rose::Rose:
    Cả nhà cho em hỏi về lương, thửơng, chế độ làm việc của LienVietBank với ạ? Giữa MB và LienViet thì nên chọn ngân hàng nào ạ? Em cảm ơn cả nhà. :Smiling:
    • 707 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi về lương, thưởng & chế độ của ngân hàng Bắc Á, ai biết chỉ giùm nha, tks nhiều
    • 2,070 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi, ngân hàng Liên Việt và Maritime thì nên chọn ngân hàng nào ạ ? Nếu vị trí làm việc hai bên là như nhau ạ ?
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có pác nào biết lương bên HDbank vị trí kiểm soát là bao nhiêu không ah?
    • 31 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaLinh2015 Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới. :Rose::Rose::Rose:
    Cả nhà cho em hỏi về lương, thửơng, chế độ làm việc của LienVietBank với ạ? Giữa MB và LienViet thì nên chọn ngân hàng nào ạ? Em cảm ơn cả nhà. :Smiling:
    LienViet vài năm gần đây cũng phát triển khá mạnh đặc biệt là kể từ khi có bưu chính việt nam tham gia góp vốn, đãi ngộ cũng ổn nhưng nếu so với MB thì có lẽ vẫn ko bằng, bạn mình làm MB cũng khá nhiều và hầu hết đều có nhận xét chung là lương thưởng đãi ngộ của MB khá tốt, thường cao hơn so với các NHTMCP khác 1 chút.
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Chào nhà mới, chúc cho các bạn sẽ pass vào Bank đúng như nguyện vọng của bản thân or gia đình
    Đến khi vào thì cấm kêu chán
    Chúc mọi người may mắn nhé, :Rose:
    Yêu Ba & Mẹ :LoveStruc:
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo thông tin hóng hớt của mình thì vị trí giám đốc dự án của VIB có lương khoảng >20tr/tháng.
    • 467 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi, ngân hàng Liên Việt và Maritime thì nên chọn ngân hàng nào ạ ? Nếu vị trí làm việc hai bên là như nhau ạ ?
    Liên việt đi bạn ơi.
    Mảitime bank vào lại đi mất đó
    • 2,070 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbds Xem bài viết
    Liên việt đi bạn ơi.
    Mảitime bank vào lại đi mất đó
    Bạn ơi có thể giải thích tại sao không ? Vì mình vẫn thiên về Maritime lúc đầu vì thấy nó vẫn thuộc nhà nước.
    • 108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

bạn ơi! Maritime Bank là ngân hàng TMCP mà đâu phải nhà nước đâu. Nếu so 2 ngân hàng mà cùng một vị trí thì nên vào MSB hơn bạn ạ! Môi trường năng độn và chuyên nghiệp hơn. Mặt khác so với mức lương chung của các ngân hàng khác thì lương của MSB khá ổn. Và bạn làm tốt có nhiều cơ hội thăng tiến vì hay có chương trình luân chuyển cán bộ mà.
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saubeocute Xem bài viết
    bạn ơi! Maritime Bank là ngân hàng TMCP mà đâu phải nhà nước đâu. Nếu so 2 ngân hàng mà cùng một vị trí thì nên vào MSB hơn bạn ạ! Môi trường năng độn và chuyên nghiệp hơn. Mặt khác so với mức lương chung của các ngân hàng khác thì lương của MSB khá ổn. Và bạn làm tốt có nhiều cơ hội thăng tiến vì hay có chương trình luân chuyển cán bộ mà.
    MSB bạn vào vị trí gì thế ? CVQHKH thì thôi nhé
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Bạn ơi có thể giải thích tại sao không ? Vì mình vẫn thiên về Maritime lúc đầu vì thấy nó vẫn thuộc nhà nước.
    Maritime mà thuộc bank nhà nước ấy hả bạn?
    Mà sao bạn lại thích làm Bank nhà nước nhỉ?
    Yêu Ba & Mẹ :LoveStruc: