SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 773K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 406 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

các mẹ ơi , cho em hỏi tí ạ ,
    thẻ của em là của agribank nhé , lần cuối cùng em rút tiền thì trong tài khoảng còn 53800 đ ( tiền gốc 50000)
    hôm qua mẹ em có gởi vô 350000 , em đi rút thì k đc , máy báo tiền quá giới hạn... em vấn tin tk thì thấy chỉ còn 397800( bị trừ mất 6000)
    hôm nay e thử in bản sao kê thấy tài khoảng bị trừ mất 6000 tiền CWD , các mẹ cho em hỏi đó là gì vậy ạ?
    chưa bao giờ em bị trừ như vậy ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tho_bong96; 12/01/2010 vào lúc 12:20 PM.
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_bong96 Xem bài viết
    các mẹ ơi , cho em hỏi tí ạ ,
    thẻ của em là của agribank nhé , lần cuối cùng em rút tiền thì trong tài khoảng còn 53800 đ ( tiền gốc 50000)
    hôm qua mẹ em có gởi vô 350000 , em đi rút thì k đc , máy báo tiền quá giới hạn... em vấn tin tk thì thấy chỉ còn 397800( bị trừ mất 6000)
    hôm nay e thử in bản sao kê thấy tài khoảng bị trừ mất 6000 tiền CWD , các mẹ cho em hỏi đó là gì vậy ạ?
    chưa bao giờ em bị trừ như vậy ạ
    bạn có rút ở cây ATM của Agribank ko hay là rút ở ccây của NH khác
    • 406 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

chỉ có 2 lần là chị e rút ở viettin bank nhưng lâu lắm rồi nếu trừ thì phải trừ ngay lúc đó chứ ạ :Sigh: em đều rút ở cây atm của agribank :Sad:
    11.01.2010 CDP 350000
    11.01.2010 CWD 6000 :RaisedEye là thế nào hở các mẹ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tho_bong96; 12/01/2010 vào lúc 12:34 PM.
    • 369 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Theo em biết thì như bên HSBC, lương của dân sale thường từ 800 $ up, tùy vào từng người, nhưng bộ phận back office thì không cao lắm, từ 300$-600$. Thi thoảng vọt lên 1 bác nào đấy cao ngất ngưởng, nhìn mà sốc toàn tập, kể cả bộ phận back office cũng có 1 bác nào đấy rất chót vót. Không biết các ngân hang khác thế nào, chứ HSBC trả lương không công bằng lắm. Thưởng thì cũng cao đấy, toàn trên dưới trăm triệu

Có người làm bên Sumitomo bank ở Pacific kêu là nhân viên back office quèn cũng được 800 rồi,, em đang định xin chuyển sang đấy. Bác nào đnag làm ở đấy confirm giúp em 1 cái với ạ.
    • 88 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphred Xem bài viết
    em ko hiểu sao người ta cứ nghĩ làm Ngân hàng là lương cao. Cao theo các anh các chị là bao nhiêu?5tr, 10tr hay 20tr?
    em cũng làm ngân hàng, nên rất ức chế khi người khác cứ nói là lương ngân hàng của mày bét chắc cũng chục triệu/tháng nhỉ, sống chắc sướng lắm, lại còn thưởng cuối năm nữa, thẩy bảo thưởng nhiều lắm. Thật ra những ai ko làm ngành này thì hay tưởng như thế, nhưng làm rồi mới biết nhiều khi chả bằng nhiều ngành khác. Nghe qua thì có vẻ oai thôi ạ. Đâm ra cứ nghe ai bảo: Mày làm ngân hàng thiếu **** gì tiền! Tiền thưởng đè chết người ấy chứ. Nghe vừa buồn cười vừa ức chế. Còn đang đói nghèo lắm. Vâng, nhân viên cũng chỉ thế thôi các bác ạ.
    Còn ngân hàng nước ngoài thì cũng cao hơn thật, nhưng cũng ko đến vài nghìn nếu chỉ là nhân viên bình thường. Bạn em làm HSBC lương cũng tầm tầm 400-500 (đã làm 2 năm), còn tuỳ vị trí nhá. Có bà hàng xóm nhà em quản lý về marrketing ngân hàng bên Citi thì đúng là tính bằng nghìn $ thật. Nhưng đấy là người ta có năng lực, có khả năng ngoại ngữ tốt. Còn em nghĩ đa số các bác ở đây , cũng như em, chưa thể bằng họ được, nhất là mới ra trường, mới thử việc, mà đã đòi lương cao là điều rất khó.
    Đôi điều thế thôi, các bác có ném đá thì xin cũng nhẹ tay. ( vì thực sự e rất ức chế khi có ai bảo: Làm ngân hàng thì lương chót vót)
    Đọc từ đầu đến cuối thấy mỗi bác này hiểu "sâu sắc" về cái ngành Ngân hàng.
    Chỉ có tiếng chứ không có miếng đâu, còn ai vừa bảo NH Habu hay gì gì đó được thưởng 6 -7 tháng lương, ối giời: thứ nhất đấy là vào thời kỳ hoàng kim khoảng năm 2006, thứ 2: 6-7 tháng lương là lương cơ bản haha đừng tưởng bở nhé, các NH khác nó bảo được thưởng 2 tháng lương tổng thu nhập có khi còn nhiều hơn 6-7 tháng lương của bố kia.
    Cứ chui vào NH làm đi, biết thế nào là đau thương ngay mà.
    Muốn lương cao như thiên hạ đồn thổi, điều kiện cần: bạn phải có kinh nghiệm và điều kiện đủ: bạn phải làm sếp. Còn nhân viên bình thường ý hả, khéo tổng tất cả các loại thu nhập một tháng cũng chỉ bằng bà bán bỏng thôi
    Thật mỉa mai khi bảo làm NH tiền đè chết người, xin can.
    Hoa Ngọc Hà vừa thơm vừa ngát
    Gái Ngọc Hà vừa Đảm vừa Xinh:RaisedEye
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 406 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho_bong96 Xem bài viết
    chỉ có 2 lần là chị e rút ở viettin bank nhưng lâu lắm rồi nếu trừ thì phải trừ ngay lúc đó chứ ạ :Sigh: em đều rút ở cây atm của agribank :Sad:
    11.01.2010 CDP 350000
    11.01.2010 CWD 6000 :RaisedEye là thế nào hở các mẹ ?
    các mẹ giúp em với ạ :Crying:
    • 85 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thật mỉa mai khi bảo làm NH tiền đè chết người, xin can.[/QUOTE]

2 vc em cùng làm ngân hàng ạ, mà có để dành hay tiết kiệm được mấy đâu ạ, cơ mà gặp ai người ta cũng bảo " 2 vc nhà này chắc là giàu lắm, tiền để đâu cho hết", em toàn phải nói lại là " vâng, nhà em mở tủ ra ko cẩn thận tiền đè gãy cả tay đấy ạ"

Mỉa mai thật đấy ạ.
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

"Ngày xưa mình cũng đam mê, yêu thích công việc lắm, mà giờ có gia đình rồi + sau hơn 2 năm làm việc trong ngành ngân hàng thấy cứ oải oải sao đó. Chắc phải refresh lại bản thân thôi."
    . cùng suy nghĩ nhé. Mình đã quyết định leave để refresh lại bản thân đấy, cảm thấy ko hối tiếc tí nào
    • 85 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GIA KHANG Xem bài viết
    "Ngày xưa mình cũng đam mê, yêu thích công việc lắm, mà giờ có gia đình rồi + sau hơn 2 năm làm việc trong ngành ngân hàng thấy cứ oải oải sao đó. Chắc phải refresh lại bản thân thôi."
    . cùng suy nghĩ nhé. Mình đã quyết định leave để refresh lại bản thân đấy, cảm thấy ko hối tiếc tí nào
    uh, cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình đang còn nhiều lí do nên chưa quyết định leave or stay được, hi vọng sẽ quyết định được sớm.
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lương NH hay lương ngành nghề nào cũng vậy các mẹ ạ. Người giỏi, cấp cao, quản lý thì lương chót vót, còn nhân viên quèn thì lương cũng tèng tèng từ 4-7tr/tháng (em thấy hầu hết là vậy), mà cấp cao thì có 1 mà nhân viên những 10. Haiz, vài dòng chia sẻ ạ./. (nghe thiên hạ đồn là Vietinbank và BIDV là 2 NH chia thưởng cao nhất, không biết thông tin này đúng bao nhiêu % nhỉ:Thinking
    • 385 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shushu81 Xem bài viết
    Mẹ nào làm ngân hàng Bắc Á cho mình bít là lương thưởng bên đấy có cao ko? Em gái mình nó đang muốn move vào vị trs tín dụngi của NH này.
    Bắc á lương cũng bt thôi chị áh.Chị gái e làm ở đó, kiểm toán hội sở mà lương có 4,5tr( cả ăn trưa nữa thì đc 5tr), tín dụng chỉ tầm đó thôi có khi ít hơn 1 tí. Thưởng cũng bt, tết dương vừa rùi đc 1tr. tết âm thì cũnng bt thôi
    • 385 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shushu81 Xem bài viết
    Em gái mình đang lam ở BIDV làm 3 năm rồi mà lương có hơn 4tr chưa kể tối toàn 7h mới về . nó suốt ngày than vụ phải quà cáp trưởng phòng, phó phòng. Thấy cậu bạn mình làm NH Bắc Á khoe lương cao, nó toàn chê các NH khác lương thưởng thấp hơn chỗ nó. Nên định bảo em mình nó chuyển sang.
    Vớ vẩn đấy. Chị mình làm ở hội sở Bắc á nên mình bít nhiều, còn gặp cả thư kí anko, trợ lí tổng, trợ lí fó tổng. Bắc Á là ngân hàng mang nặng tính gia đình, vào đó sẽ thấy toàn dân nghệ an, hà tĩnh( quê của cô Tổng). Dân hn, tỉnh khác k nhiều. Lương thưởng của nv bthường cũng bt, k cao đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 147 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zađen Xem bài viết
    Lương NH hay lương ngành nghề nào cũng vậy các mẹ ạ. Người giỏi, cấp cao, quản lý thì lương chót vót, còn nhân viên quèn thì lương cũng tèng tèng từ 4-7tr/tháng (em thấy hầu hết là vậy), mà cấp cao thì có 1 mà nhân viên những 10. Haiz, vài dòng chia sẻ ạ./. (nghe thiên hạ đồn là Vietinbank và BIDV là 2 NH chia thưởng cao nhất, không biết thông tin này đúng bao nhiêu % nhỉ:Thinking
    Bạn em làm GDV ở ngân hàngVietinbank CN ở tỉnh thì có nói là lương + các phụ cấp 1 tháng thì hơn 6tr một tý thôi nhưng cuối năm tiền thưởng cũng được gần 100tr các mẹ ạ. Đối với em như thế là quá cao rồi. Cao gấp 10 lần em rồi ạ.
    • 468 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

e thấy đúng là ở trong chăn mới bít chăn có rận. hức. ai cũng bảo làm NH thì tiền đè chết ng, thưởng cả chục củ ... rùi cứ bên nọ so sánh bên kia. e nghĩ là ở đâu cũng thía, mình làm thì mình bít. hức. chán cái là có tiếng mà hok có miếng các sis nhỉ. mà nhìu khi thấy NH lại vất vả ý chứ. có dịp cứ 12h 1 ngày, mà cứ dính đến tiền là áp lực
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Với kinh nghiệm làm NH cũng xin mạo muội đóng góp ý kiến:

1. Đúng là làm NH thì lương ko hẳn đã cao, nhất là với những vị trí như GDV, kế toán. Muốn lương cao thì nên làm những phòng hái ra tiền cho NH như phòng kinh doanh, nguồn vốn. Mức lương trả cho các Dealer thường nằm trong top đầu, phổ biến ở mức từ 6 đến 17 triệu (NH nước ngoài ko kể làm j).

2. Tuy nhiên cái giá phải trả cho lương cao là khối lượng và áp lực cv. Ko hề nhàn và thường là những ng về muộn nhất NH.
    • 156 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ làm ngân hàng cho mình hỏi, nhà mình kinh doanh nên thường vay vốn 2.3 ngân hàng cùng lúc, khi vay bao giờ nhân viên cũng hỏi, chị đã vay những ngân hàng nào, bao tiền. Mình nói thật thì ngại họ cho vay khó khăn hơn, (dù mình có thế chấp sổ đỏ), nhưng nói k thật thì họ bảo có thể tra (cái gì đó mình nghe k rõ), là họ có thể biết ngay mình vay bao nhiêu, ở đâu. Vậy mình hỏi, việc mình vay bao nhiêu, ở đâu có ảnh hưởng đến việc vay tiền của mình k và các bạn làm ngân hàng có thể tra cứu rõ ràng ở mức nào. Mình cũng hỏi là vì tò mò vậy và muốn có nhiều kinh nghiệm trong vấn đề vay vốn ngân hàng, chứ phần lớn ngân hàng mình đều vay được vì mình chỉ vay lưu động, chứng từ hoá đơn đầy đủ, cty làm ăn nghiêm túc. Nhưng mình thắc mắc vụ này quá mà k biết hỏi ai, Có mẹ nào biết trả lời mình với, mình cảm ơn nhiều, tặng hoa cac mẹ:Rose::Rose::Rose:
    • 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

1, Có thể tra ra: Chính xác. Vì mọi khoản cho vay của các NH đều phải báo cáo và có lưu trữ ở Trung tâm thông tin tín dụng. NH muốn tra cứu phải trả tiền theo từng lần.

2, Thông tin bạn vay bao nhiêu, ở đâu có ảnh hưởng đến việc vay tiền của bạn không?: Dĩ nhiên là có. Vì các khoản thu nhập của bạn có giới hạn, bao giờ NH cho vay cũng phải cân đối nguồn thu chi của bạn để đảm bảo bạn vay là có thể trả nợ. Cân nhắc cho thấy bạn có thể trả nợ thì người ta mới cho vay chứ

Quay trở lại vấn đề lương các NH, tình hình có vẻ khó khăn nhỉ, muốn chuyển mà cũng chưa biết chuyển đi đâu, bảo bỏ việc để F5 bản thân cái, thì trong thời gian ý tiền đâu mua sữa cho con hu hu
    Các cô chú bình chọn cho cháu Bông nhé :Battin ey: Mã số 3754 - 3755 - 3756
    • 156 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foxie Xem bài viết
    1, Có thể tra ra: Chính xác. Vì mọi khoản cho vay của các NH đều phải báo cáo và có lưu trữ ở Trung tâm thông tin tín dụng. NH muốn tra cứu phải trả tiền theo từng lần.

2, Thông tin bạn vay bao nhiêu, ở đâu có ảnh hưởng đến việc vay tiền của bạn không?: Dĩ nhiên là có. Vì các khoản thu nhập của bạn có giới hạn, bao giờ NH cho vay cũng phải cân đối nguồn thu chi của bạn để đảm bảo bạn vay là có thể trả nợ. Cân nhắc cho thấy bạn có thể trả nợ thì người ta mới cho vay chứ

Quay trở lại vấn đề lương các NH, tình hình có vẻ khó khăn nhỉ, muốn chuyển mà cũng chưa biết chuyển đi đâu, bảo bỏ việc để F5 bản thân cái, thì trong thời gian ý tiền đâu mua sữa cho con hu hu
    Không thấy cái nút cảm ơn ở đâu, mình cảm ơn bạn nhé, bạn trả lời rõ ràng và đúng cái mình cần.:Kiss:
    • 93 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhlan222 Xem bài viết
    Với kinh nghiệm làm NH cũng xin mạo muội đóng góp ý kiến:

1. Đúng là làm NH thì lương ko hẳn đã cao, nhất là với những vị trí như GDV, kế toán. Muốn lương cao thì nên làm những phòng hái ra tiền cho NH như phòng kinh doanh, nguồn vốn. Mức lương trả cho các Dealer thường nằm trong top đầu, phổ biến ở mức từ 6 đến 17 triệu (NH nước ngoài ko kể làm j).

2. Tuy nhiên cái giá phải trả cho lương cao là khối lượng và áp lực cv. Ko hề nhàn và thường là những ng về muộn nhất NH.
    Em làm ở phòng kinh doanh nè chị, lương em chưa đc 4tr nữa tính tất cả phụ cấp đấy ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 156 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foxie Xem bài viết

Bạn ơi cho mình hỏi thêm, có thể tra chính xác đến độ nào?
    Tổng tiền vay, ngày vay, NH vay, đã trả bao nhiêu, ngày nào, còn bao nhiêu, hình thức vay (ngắn, dài hạn)?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi menaicon; 18/01/2010 vào lúc 12:37 PM.