SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 779K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

học ngành gì cũng được hết bạn à, mình thấy các ngân hàng thường đào tạo cho nhân viên mới vào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry7389 Xem bài viết
    Em cũng đang là sv năm 4, sắp ra trường tới nơi rồi mà còn có điều này thắc mắc mong mọi người giải đáp dùm em.
    Em học chuyên ngành Tài chính doanh nghiệp, hoàn toàn k được học về chuyên môn nghiệp vụ ngân hàng cũng như kế toán. Em đi thực tập thì mấy anh chị đó bảo là em học ngành này phải vào phòng tín dụng doanh nghiệp mới đúng. Nhưng em cũng biết phòng TDDN rất khó vào.
    Em vẫn chưa biết mình nên chọn xin việc ở doanh nghiệp hay ngân hàng sau khi ra trường thì tốt hơn ? Nếu xin vào doanh nghiệp thì xin ở bộ phận gì ? Mà nếu xin ngân hàng chắc em sẽ chọn giao dịch viên. Mọi người thấy thế nào ?
    • 112 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_dragon Xem bài viết
    học ngành gì cũng được hết bạn à, mình thấy các ngân hàng thường đào tạo cho nhân viên mới vào.
    công nhận chị này thức khuya kinh 12:40 AM
    Linh tại ngã, bất Linh tại ngã
    • 1,930 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em là thành viên mới, tình hình là em sắp sửa vào làm một ngân hàng Nhật, vị trí cũng thấp thui. Có anh chị nào có kinh nghiệm về mấy ngân hàng của Nhật thì cho em học hỏi. Em cũng mới ra trường nên không bít gì nhiều.
    cám ơn các anh chị
    Em ơi, em đã được nhận vào NH Nhật chưa, em phải thi cử thế nào, chia sẻ với chị với . Em gái chị năm nay ra trường đang thực tập tại ACB em chị đã học thêm tiếng Nhật được 4 năm và cũng mong muốn được làm NH Nhật ,tuy nhiên thấy thông tin tuyển dụng và thông tin về các NH Nhật rất ít . Mà theo ý kiến cá nhân chị , Nhật thì nhìn chung ổn em ạ hihi
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em vẫn chưa vào làm. Trước em có làm 1 NH trong nước dc vài tháng, tiếng anh cũng tương đối. Ở đó họ sử dụng tiếng Anh. chắc mới ra trường thì không có test nghiệp vụ đâu.
    Các NH nước ngoài thường ko tuyển rầm rộ đâu, phải có người nói em mới bít đó.
    • 73 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura_86 Xem bài viết
    Mình được bên ACB gọi pv. không biết vị trí NV tư vấn TCCN thì pv những cái gì nhỉ? Mình chưa có kn trong ngành NH nên ko bít lương fải hét bao nhiêu cho đủ? mọi người giúp mình với. thanks!! (Mai mình đi roài nên cần tư vấn nhanh)
    hix, k biết bạn đi PV chưa, PFC bên ACB Pvan k khó đâu, bạn cứ bình tĩnh tự tin và nói thật là được :Smiling: họ chỉ hỏi mấy câu thắc mắc trong đơn ứng tuyển của bạn thôi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ồ, vậy SCB cũng tương đương exim, nhưng hình như ít thưởng phải không chị?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Như Xem bài viết
    Đối với cấp bậc NV, mới vào ở SCB khoảng hơn 7tr 1 chút (kể cả tiền cơm)
    Trustbank thì 6tr

SHB mình không rõ. Có bạn nào biết không?
    Ồ,vậy cũng tương đương exim, mà hình như ít thưởng phải không chị?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào cho em biết về Ngân hàng Sài Gòn Công Thương ko vậy?
    +Là NHNN hay sao thế
    +Lương thế nào?
    +Áp lực công việc?

Em cám ơn nhiều lắm ạh.
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các anh chị. Em có một câu hỏi mong các anh chị giải đáp giúp em với ạ.
    Tình hình là em mới trúng tuyển vào làm GDV ở VPBank. Em chưa có kinh nghiệm gì cả nhưng lại được thông báo là sẽ làm ở 1phòng giao dịch ở Đội Cấn. Nhưng theo em được biết là người mới vào làm mà chưa có kinh nghiệm thì thường được làm ở hội sở chính hoặc chi nhánh để học hỏi (vì trên hội sở và chi nhánh mới có nhiều thứ để học hỏi hơn)và thử việc ít nhất là 2 tháng sau đó mới được phân xuống phòng giao dịch chứ xuống phòng giao dịch ngay thì đã biết gì đâu mà làm, ở phòng giao dịch thì mình phải bắt tay vào làm ngay chứ không có ai chỉ bảo như trên hội sở hay chi nhánh cả. Bạn bè em ai mới đi làm cũng đều được làm trên hội sở hoặc chi nhánh cả, chỉ trừ khi có kinh nghiệm rồi mới được phân xuống phòng giao dịch làm thôi.
    Có anh chị nào đã gặp trường hợp nào như em chưa ạ. Em lo quá vì sắp đi làm rồi.
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langngan Xem bài viết
    Chào các anh chị. Em có một câu hỏi mong các anh chị giải đáp giúp em với ạ.
    Tình hình là em mới trúng tuyển vào làm GDV ở VPBank. Em chưa có kinh nghiệm gì cả nhưng lại được thông báo là sẽ làm ở 1phòng giao dịch ở Đội Cấn. Nhưng theo em được biết là người mới vào làm mà chưa có kinh nghiệm thì thường được làm ở hội sở chính hoặc chi nhánh để học hỏi (vì trên hội sở và chi nhánh mới có nhiều thứ để học hỏi hơn)và thử việc ít nhất là 2 tháng sau đó mới được phân xuống phòng giao dịch chứ xuống phòng giao dịch ngay thì đã biết gì đâu mà làm, ở phòng giao dịch thì mình phải bắt tay vào làm ngay chứ không có ai chỉ bảo như trên hội sở hay chi nhánh cả. Bạn bè em ai mới đi làm cũng đều được làm trên hội sở hoặc chi nhánh cả, chỉ trừ khi có kinh nghiệm rồi mới được phân xuống phòng giao dịch làm thôi.
    Có anh chị nào đã gặp trường hợp nào như em chưa ạ. Em lo quá vì sắp đi làm rồi.
    bạn này làm ở 279 đội cấn rồi, gặp ng quen của mình ở đấy. hehe.
    cứ đi làm thôi bạn ạ, phân đâu thì làm đấy, đừng lo lắng quá.
    HO chỉ có bọn giỏi or quen biết mới vào đc
    chúc bạn làm việc tốt nhé.
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lqtoan1988 Xem bài viết
    Có chị nào cho em biết về Ngân hàng Sài Gòn Công Thương ko vậy?
    +Là NHNN hay sao thế
    +Lương thế nào?
    +Áp lực công việc?

Em cám ơn nhiều lắm ạh.
    Bạn vào trang web của ngân hàng này tìm hiểu thử xem: saigonbank.com.vn
    Nhưng theo mình biết thì đây là 1 ngân hàng cổ phần tư nhân rất nhỏ, vốn điều lệ chỉ có 3000tỉ thôi! (mức vốn tối thiểu do nhnn qui định)
    • 811 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

BẠn làm ở đâu? Mizuho, BTMU hay SMBC? Mình đoán nhé! Mizuho phải ko? Vì dạo này thấy Mizuho tuyển trên vietnamwork rất đông. Làm NH Nhật ko cần biết tiếng Nhật đâu, nếu biết thì là lợi thế thôi. Làm NH Nhật hay công ty Nhật nói chung thì chuẩn bị tinh thần là sẽ rất bó buộc, bị kiểm tra và audit thường xuyên. Người Nhật rất xét nét và nói thẳng ra là hơi bị ... khinh thường người VN vì cho rằng người VN thiếu tác phong chuyên nghiệp, Trong công ty Nhật thì tôn ti trật tự rất quan trọng, ko bao giờ 1 người trẻ và thiếu kinh nghiệm đc trọng dụng bằng những người cũ nhiều kinh nghiệm dù anh ta có tỏ ra mình giỏi thế nào.
    Nên theo mình nếu ai thích tự do và thoải mái, đc có "chính kiến" riêng thì ko nên vào công ty Nhật đâu.
    Em vẫn chưa vào làm. Trước em có làm 1 NH trong nước dc vài tháng, tiếng anh cũng tương đối. Ở đó họ sử dụng tiếng Anh. chắc mới ra trường thì không có test nghiệp vụ đâu.
    Các NH nước ngoài thường ko tuyển rầm rộ đâu, phải có người nói em mới bít đó.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

làm ở đâu thì hok nói dc, cám ơn May_girl nha.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai cho mình hỏi thường thì exim phỏng vấn xong bao nhiêu ngày thì có kết quả nhỉ
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noidist Xem bài viết
    có ai cho mình hỏi thường thì exim phỏng vấn xong bao nhiêu ngày thì có kết quả nhỉ
    sẵn đây cho mình hỏi với, sao mình đăng ký nộp trực tuyến bên exim không được vậy, bạn đã phỏng vấn rổi hả? bạn nộp trực tiếp hay online ?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị em trong 4r ai có thông tin về lương, thưởng của Ngân hàng Đại Tín(TRUSTBANK) có thể cho em vài lời tư vấn với. Em đang xin vào bộ phận NGÂN QUỸ, nghe nói là bên KIỂM NGÂN.
    Cảm ơn.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauh3 Xem bài viết
    sẵn đây cho mình hỏi với, sao mình đăng ký nộp trực tuyến bên exim không được vậy, bạn đã phỏng vấn rổi hả? bạn nộp trực tiếp hay online ?
    đợt trước họ tuyển trên báo, không thấy trên web exim nên nộp mình nộp trực tuyến, mình ở Đà Nẵng, nộp cả tháng rồi bạn
    • 187 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mọi người ở đây ai biết cho mình hỏi về : Future banker của BTC với. cái này có được đánh giá cao không?
    mình nghe nói học mất 4-5 tháng, vậy học phí khoảng bao nhiêu?
    thanks!
    Passion to Perform
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noidist Xem bài viết
    đợt trước họ tuyển trên báo, không thấy trên web exim nên nộp mình nộp trực tuyến, mình ở Đà Nẵng, nộp cả tháng rồi bạn
    Theo mình biết thì hình như exim chỉ nhận hồ sơ trực tiếp thôi. Trước đây mình đã từng phỏng vấn ở exim nhưng bị out rùi! Khi nộp hồ sơ họ kiểm tra rất kỹ, rồi còn yêu cầu mình phải sắp xếp giấy tờ theo đúng thứ tự như qui định của họ, ví dụ như trên cùng là đơn xin việc rùi tới thông tin ứng viên,... đại loại như thế. Mình nộp ở Hội sở TPHCM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 187 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauh3 Xem bài viết
    mình cũng nộp 1 bộ trực tuyến ở eximbank nộp xong tịt ngóm luôn. mà giạo này mình rất akay nhé.
    đàng ở Hn thì 3-4 ngân hàng trong sài gòn gọi vào thi tuyển but gấp quá không vào kịp . khi vào rồi chả thấy cái nào gọi.
    Passion to Perform