SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 771K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi, ko biết có nhiều ace nào làm ngân hàng nước ngoài không,cho em xin biết tí vế chế độ lương thưởng của NH nước ngoài tí đi. Em đang làm trưởng QTK sau 2 năm đi làm và qua 2 ngân hàng, công việc ít giao dịch nhưng bị dí chỉ tiêu huy động quá, mà em ko có kỹ năng sales đặc biệt xuất sắc, hix, chỉ được cái làm nghiệp vụ thì nhanh, nên sợ chỉ tiêu quá .Thế nên treo hồ sơ trên VNW,bên tech gọi đi PV làm KSV mà kô dám

Mà nói thật em cũng mê ngân hàng nhà nước lắm, nhưng mà chắc chả có cửa vì ko phải dân tốt nghiệp ngân hàng, co kn mà đi nộp VCB bị chê vì không phải trường họ yêu cầu nên đành chuyển đam mê sang ngân hàng nước ngoài,làm back office mà vẫn phân vân khi đánh đổi từ chuyện làm sếp chuyển sang thành em nhân viên quèn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi một chút, em vừa trúng tuyển cả hai NH Exim và SHB, theo mọi người thì em nên chọn NH nào??? Mong mọi người chỉ dẫn giúp dùm e để e ko "lạc lối" ^^. Thanks!!!
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe đồn exim tết thưởng 7th lương. Là mình thì rõ quá rồi, k có gì phải phân vân hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • AZE
    • 4 năm
    • 116 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình nghe đồn SHB mới là lương cao chứ nhỉ? :Battin ey:
    • 466 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cho em hỏi một chút, em vừa trúng tuyển cả hai NH Exim và SHB, theo mọi người thì em nên chọn NH nào??? Mong mọi người chỉ dẫn giúp dùm e để e ko "lạc lối" ^^. Thanks!!!
    shb
    lương cao hơn.
    • 2,069 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

VIB Bank năm nay thưởng có cao không hả cả nhà ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks! Mình cũng nghe nói SHB lương cao hơn và mình cũng đã hỏi bạn làm ở cả 2 NH thì lương SHB cao hơn, nhưng so về danh tiếng, qui mô thì Exim lại trọi hơn.
    Đúng là đứng núi này trong núi nọ mà. Giờ ko bít lựa chọn sao vì nghe nói môi trường làm việc của SHB đỡ áp lực và đoàn kết hơn Exim.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À nhưng mà có một điều là bên SHB thì mình xin vào vị trí hỗ trợ tín dụng còn Exim là tín dụng. Nhưng dù là vị trí hỗ trợ tín dụng thì lương xét thấy vẫn cao hơn
    Nhưng lại nghe đồn làm bên Hỗ trợ tín dụng thì chán lắm nên mình mới phân vân quá nhìu
    Mình còn đang ôn thi cao học nữa nên thật sự cũng cần thời gian
    Lương, môi trường làm việc, qui mô NH và vị trí thì theo mọi người e nên chọn sao đây?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SrIloveU; 20/01/2011 vào lúc 03:24 PM.
    • 285 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Cao 1m55, mặt mũi ưa nhìn, bằng cấp ok, bạn bè đưa nào cũng tin tưởng đủ khả năng vào Bank, mong muốn làm Hr của Bank thế mà em thi toàn rớt, các bác có kinh nghiệm gì không, em máu vào Bank thế. hay số phận em không vào bank được nhỉ? Thêm nữa là em ăn nói chừng mực lễ độ chứ không phải bốc lên giời nhé. Ối Bank ơi Bank ơi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời cơ chưa đến thui bạn ạ, cứ kiên trì mà thi và vẫn là chính mình. Mình thi nửa năm mới đậu vô NH á. Tổng cộng thi hết 5 cái NH lận, đợi dài cổ lun nà.
    • 466 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cao 1m55, mặt mũi ưa nhìn, bằng cấp ok, bạn bè đưa nào cũng tin tưởng đủ khả năng vào Bank, mong muốn làm Hr của Bank thế mà em thi toàn rớt, các bác có kinh nghiệm gì không, em máu vào Bank thế. hay số phận em không vào bank được nhỉ? Thêm nữa là em ăn nói chừng mực lễ độ chứ không phải bốc lên giời nhé. Ối Bank ơi Bank ơi
    1m55 thì thấp chứ gì mà xoắn.hehe đùa thôi chứ cố lên em.
    mình khi nghỉ việc ở ngân hàng cũ làm ngoài rồi lại đi thi ngân hàng.
    xác định mất 3th mới có việc.lúc tháng 11 bắt đầu nộp hồ sơ phương nam,sea bank,shb,citibank,hsbc,bắc á,vib,anz, nam việt bank, kiên long bank,an bình bank
    hồ sơ công chứng gần 20 bộ,tiền ảnh 3*4 hết một lúc 70k.
    biết bao nhiêu hồ sơ đi mà ko có hồi âm.vì chuyển việc về ngân hàng việt thì phải thi.ngân hàng ngoại thì phỏng vấn.
    ngân hàng việt nộp quan hệ khách hàng thì đi thi shb( kiểu gì vị trí thanh toán quốc tế)bỏ luôn.
    bắc á thì toàn các bác nhà nghệ an cục bộ thôi rồi.nghỉ luôn
    vib kiêu quá ko thấy hồi âm.
    ngân hàng ngoại thì từ chối pv hsbc vì tìm hiểu kỹ vị trí sale cá nhân ko chịu nhiệt nổi
    anz tạch
    còn lại citibank vào tiếp pv với ông người ấn độ.hix nhưng khi thỏa thuận lương thì ko được như ý nên ko làm.
    hài kinh...
    đi thi phương nam vị trí tín dụng.
    ngày thi gần 500 con người như đi thi đại học.
    2 tuần sau thì mời đi pv.hỏi dăm ba câu cho về.kiên nhẫn đợi 14 ngày tiếp phỏng vấn lần 2.vào pv 3 phút về.
    đợi 1 tuần nữa thì đi làm bài test tình huống.
    4 ngày sau gọi đi ký hợp đồng thử việc.
    sáng hôm sau đi làm.
    và giờ thì làm tín dụng bên phương nam ạ.
    => đi thi ngân hàng mà ko kiên trì thì khó mà thành công lắm em ạ.viết ra có khi nhiều bạn nghĩ mình chém gió này nọ..nhưng thật sự thì kinh qua nhiều rồi nên tinh thần vững lắm và từng trải nữa.
    cứ cố lên em ạ,thất bại rồi sẽ thu nhiều thứ lắm,có thể ở ngân hàng này em ko đậu nhưng ngân hàng khác sẽ đậu.quan trọng là phải tin mình sẽ làm được nữa em ạ." cánh cửa này đóng lại sẽ có một cánh cửa khác mở ra"
    đó kinh nghiệm của anh đó,tham gia webketoan có nhiều bạn anh nộp 20 hồ sơ ngân hàng mà ko đậu giờ vẫn nộp tiếp kìa em
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbds Xem bài viết
    xác định mất 3th mới có việc.lúc tháng 11 bắt đầu nộp hồ sơ phương nam,sea bank,shb,citibank,hsbc,bắc á,vib,anz, nam việt bank, kiên long bank,an bình bank
    biết bao nhiêu hồ sơ đi mà ko có hồi âm.vì chuyển việc về ngân hàng việt thì phải thi.ngân hàng ngoại thì phỏng vấn.
    ngân hàng việt nộp quan hệ khách hàng thì đi thi shb( kiểu gì vị trí thanh toán quốc tế)bỏ luôn.
    ngân hàng ngoại thì từ chối pv hsbc vì tìm hiểu kỹ vị trí sale cá nhân ko chịu nhiệt nổi
    anz tạch
    còn lại citibank vào tiếp pv với ông người ấn độ.hix nhưng khi thỏa thuận lương thì ko được như ý nên ko làm.
    hài kinh...
    2 tuần sau thì mời đi pv.hỏi dăm ba câu cho về.kiên nhẫn đợi 14 ngày tiếp phỏng vấn lần 2.vào pv 3 phút về.
    sáng hôm sau đi làm.
    => đi thi ngân hàng mà ko kiên trì thì khó mà thành công lắm em ạ.viết ra có khi nhiều bạn nghĩ mình chém gió này nọ..nhưng thật sự thì kinh qua nhiều rồi nên tinh thần vững lắm và từng trải nữa.
    cứ cố lên em ạ,thất bại rồi sẽ thu nhiều thứ lắm,có thể ở ngân hàng này em ko đậu nhưng ngân hàng khác sẽ đậu.quan trọng là phải tin mình sẽ làm được nữa em ạ." cánh cửa này đóng lại sẽ có một cánh cửa khác mở ra"
    đó kinh nghiệm của anh đó,tham gia webketoan có nhiều bạn anh nộp 20 hồ sơ ngân hàng mà ko đậu giờ vẫn nộp tiếp kìa em
    Em nghe nói citibank lương thưởng cao lắm phải ko a? thật sự e cũng hok dám hỏi ng ta nhiều , a biết gì về citibank thì cho nói cho e thêm hiểu biết với nhé. ^^!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heo_c0n; 20/01/2011 vào lúc 09:27 PM.
    • 466 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em nghe nói citibank lương thưởng cao lắm phải ko a? thật sự e cũng hok dám hỏi ng ta nhiều , a biết gì về citibank thì cho nói cho e thêm hiểu biết với nhé. ^^!
    nghe thì nghe sao biết hả em.sướng cái là thỏa thuận lương được em ạ.
    anh biết mỗi cái citibank ngân hàng mỹ...em cần thì anh đưa sdt bạn anh làm cho em tham khảo
    • 285 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbds Xem bài viết
    anz tạch
    hài kinh...
    sáng hôm sau đi làm.
    Em có bảo em cao đâu, nhưng em muốn apply vị trí HR cơ, em thấy đầy người lùn, đầy người không ưu nhìn, đầy người vô duyên, vô số người mất lịch sự, đanh đá, quát khách hàng xơi xơi vẫn cứ vào được bank. Cái đó mới buồn chứ. Ô dù ơi là ô dù.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cho mình hỏi ngân hàng agribank và vietinbank, mình nên chọn ngân hàng nào làm việc tốt nhất?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào anh chị,
    Em sinh viên mới ra trường đang làm hồ sơ vào bên tín dụng nhưng chưa có kinh nghiệm làm việc. Mong anh chị chia nhẻ kinh nghiệm nhé.
    • 466 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em có bảo em cao đâu, nhưng em muốn apply vị trí HR cơ, em thấy đầy người lùn, đầy người không ưu nhìn, đầy người vô duyên, vô số người mất lịch sự, đanh đá, quát khách hàng xơi xơi vẫn cứ vào được bank. Cái đó mới buồn chứ. Ô dù ơi là ô dù.
    cái này thì.......đúng roài em ạ.
    hix hix thía jo em làm ở đâu?
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em học đh dân lập thăng long em thấy tuyển dụng của các ngân hàng toàn yêu cầu bằng đh hệ chính quy hjx chả hiểu tốt nghiệp dân lập như bọn em có xin đc việc ko nữa
    • 1,106 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonvu Xem bài viết
    em học đh dân lập thăng long em thấy tuyển dụng của các ngân hàng toàn yêu cầu bằng đh hệ chính quy hjx chả hiểu tốt nghiệp dân lập như bọn em có xin đc việc ko nữa
    bạn này ko hiểu chính quy là thế nào à? yêu cầu đại học hệ chính quy là những người ko phải học tại chức ý, trường bạn học là trường chính quy rồi còn gì?. Mình thấy rất nhiều bạn học Thăng Long ra làm việc rất tốt. chúc bạn thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    VIB Bank năm nay thưởng có cao không hả cả nhà ?
    Đến bây chừ vẫn còn chưa bít thông tin gì bạn ợ. Chắc cũng giống năm ngoái. Xếp hạng XS, A, B, C, D. Chi nhánh nào lợi nhuận nhiều và đạt chỉ tiêu nhiều thì A, B nhiều hơn. Hix....:Crying: