SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 777K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tín dụng doanh nghiệp có nhiều nữ giới mà. Lúc phỏng vấn cố gắng thể hiện bản thân, tự tin, vui vẻ vào . Vì dù sao con gái vẫn thường khéo léo hơn trong các mối quan hệ. Tuy nhiên cái quan trọng là phải chịu đựng được sức ép và áp lực, áp lực từ phía khách hàng, chỉ tiêu lãnh đạo giao cho.... Mình vừa mới làm tín dụng được 1 tuần cũng đã thấm thía được kha khá cái nghề í .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi briony Xem bài viết
    Tín dụng doanh nghiệp có nhiều nữ giới mà. Lúc phỏng vấn cố gắng thể hiện bản thân, tự tin, vui vẻ vào . Vì dù sao con gái vẫn thường khéo léo hơn trong các mối quan hệ. Tuy nhiên cái quan trọng là phải chịu đựng được sức ép và áp lực, áp lực từ phía khách hàng, chỉ tiêu lãnh đạo giao cho.... Mình vừa mới làm tín dụng được 1 tuần cũng đã thấm thía được kha khá cái nghề í .
    Hihi bạn làm tín dụng ở đâu đó, mình là con gái lại k cao ráo gì nên k thể thi giao dịch viên được, nên là quyết tâm tu luyện, trau dồi kĩ năng cuối cùng thỏa ước nguyện làm tín dụng. Nhìn chung cái gì cũng có 2 mặt tốt xấu. Nếu t cao ráo xinh xắn có lẽ tinh thần chiến đấu kém đi, sẽ chọn giao dịch viên cho dễ dáng hơn rùi
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sytuongcfo Xem bài viết
    tuần sau mình sẽ làm bài test thi vào nông nghiệp, mẹ nào thi rồi, truyền đạt chút kinh nghiệm với ?

ai cũng bảo là khó nhai nhất trong hệ thống ngân hàng, giúp mình với !
    Chị có thể vào giangblog.com tham khảo đề Agri các năm trước ạ, IQ chị cũng có thể luyện trong đấy. Nhưng theo e Agri cũng sẽ theo xu hướng chung năm nay là trắc nghiệm có giải thik ngắn gọn chứ k tự luận như mấy năm trước. Theo kinh nghiệm thi của e
    BIDV: 8 cửa chạy, 2 cửa thi
    Vietin: 4 cửa chạy, 6 cửa thi (hihi là NHNN công bằng nhất trong tuyển dụng)
    Vietcom: e k thi nên k rõ, thấy đánh giá tiêu cực ngang BIDV
    Agri: e cũng k thi nhưng mà NH này thì ai cũng pít tiêu cực thế nào, k COCC k biết có cửa k nữa.
    Chúc chị thành công. Đỗ lên chia vui với mọi ng nha!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Zo.zo; 13/10/2010 vào lúc 02:50 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 626 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Có ai làm ở Ngân hàng Thương mại cổ phần Sài Gòn Hà Nội ko nhỉ, mình muốn tìm hiểu về chế độ đãi ngộ và lương của ngân hàng nì
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michelletao Xem bài viết
    em chia sẻ một số thông tin nhé:
    Vietinbank: thằng này lúc em lên xem điều kiện xét tuyển thì đòi hỏi làm ở Hà Nội hoặc HCM (hội sở và cả chi nhánh) đều phải 8.0 trở lên. Em học ĐH Kinh tế khoa TC-NH 7.5 có vào được đâu. Nhưng bạn em cũng 7.2 à, mà quen biết thì vào đó thực tập phòng tín dụng, trước khi nó nghỉ thực tập mấy chị trong đó còn dặn nếu em muốn làm staff thì em phải đi thi như người ta cho công bằng, nhưng lại cho nó biết trước đề thi và đáp án mới ghê, bởi vậy cổ phần hóa cái gì thì nhờ quan hệ cũng bằng người ta học thạc sĩ thôi, vì vào được phòng TD đâu phải dễ.
    Cái này chém à nha, đề Vietin được bí mật hoàn toàn, cỡ Phó tổng cũng còn k biết huống hồ chỉ là nhân viên ở các chi nhánh :RollingEy:
    • 118 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zo.zo Xem bài viết
    Cái này chém à nha, đề Vietin được bí mật hoàn toàn, cỡ Phó tổng cũng còn k biết huống hồ chỉ là nhân viên ở các chi nhánh :RollingEy:
    Sao bạn biết cỡ Phó Tổng cũng không thể biết nếu muốn biết? Thấy bạn hiểu biết nên hỏi cho biết vậy thôi. Chứ mình hông biết.:Laughing:
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annamit Xem bài viết
    Sao bạn biết cỡ Phó Tổng cũng không thể biết nếu muốn biết? Thấy bạn hiểu biết nên hỏi cho biết vậy thôi. Chứ mình hông biết.:Laughing:
    Ha ha e nói có thể bác lại k tin, ai làm Vietin nhất là HO và trung tâm đào tạo có thể vào confirm cho e vụ này
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamuoi Xem bài viết
    Có ai làm ở Ngân hàng Thương mại cổ phần Sài Gòn Hà Nội ko nhỉ, mình muốn tìm hiểu về chế độ đãi ngộ và lương của ngân hàng nì
    SHB lương + chế độ đc đó, bạn em làm ở HO, lúc mới vào đc hơn 6tr thắp hơn em, bi h gần 8tr (vào đc hơn 1 năm) --> vượt qua cả em roài, mà bên em 3 năm mới tăng lương chứ. Thấy thỉnh thoảng bạn em nó lại bảo đc tăng ( đương nhiên mỗi lần chỉ vài trăm) nhưng cộng dồn cũng tốt còn j. Tết thì thưởng 1 tháng (dương + âm). Môi trường thấy bạn em nói là ok, trẻ nên dễ làm việc, nói chung có vẻ ổn. HO thì vậy, còn CN thì hok bit ntn!
    • 115 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có ai biết mức lương khởi điểm cho vị trí chuyên viên ở NH ADB là bao nhiêu ko ạ. Tks
    • 161 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ối giời, Asian Development Bank ấy ạ, lương khủng ạ, rank từ USD 500..ADB là mơ ước chả bao giờ thành hiện thực của em.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hik, đọc topic mỏi cả răng mà chẳng thấy ai đề cập đến lương của Standard Chartered Bank nhỉ? Có ai biết mức lương ở SC là bao nhiêu ko ạ? Chị e chuẩn bị pv vị trí Remittance Officer (vị trí back), bà ấy làm ở ngân hàng TMCP trong nước được gần 3 năm rùi, đã có kinh nghiệm ở vị trí này. Đang ko bit để nghị mức lương bao nhiu. Nghe nói làm ở vị trí này thì hay phải về muộn lắm phải ko ạ? Có ai biết mức lương ko ạ? chia sẻ giúp em với. E cảm ơn!!
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Shu_Shu Xem bài viết
    Hik, đọc topic mỏi cả răng mà chẳng thấy ai đề cập đến lương của Standard Chartered Bank nhỉ? Có ai biết mức lương ở SC là bao nhiêu ko ạ? Chị e chuẩn bị pv vị trí Remittance Officer (vị trí back), bà ấy làm ở ngân hàng TMCP trong nước được gần 3 năm rùi, đã có kinh nghiệm ở vị trí này. Đang ko bit để nghị mức lương bao nhiu. Nghe nói làm ở vị trí này thì hay phải về muộn lắm phải ko ạ? Có ai biết mức lương ko ạ? chia sẻ giúp em với. E cảm ơn!!
    Con bạn e làm Teller Support (cũng là back) lương tầm 5tr sau thuế- mới ra trường chị nhé, hình như cuối năm nếu làm tốt sẽ tăng 10%, nghe bảo đang thử nghiệm làm ca kíp (làm dồn nghỉ dồn kiểu gì e cũng quên rùi) và thiếu ng nên khá vất vả. Phỏng vấn sẽ là trưởng bộ phận phỏng vấn trước rồi đến ô giám đốc ng Thái Lan rất trẻ tên Chat, nói chung pv khá thoải mái, cứ bình tĩnh nói rõ ràng mạch lạc là được chị ạ.
    • 367 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Biyeu Xem bài viết
    có ai biết lương thưởng tín dụng trong agribank kô ạ?
    agri là lương của các vị trí bằng nhau hết mà mẹ nó, agri hay BIDV đều căn cứ lương vào bậc đại học hay cao đẳng thôi chứ tín dụng DN, tín dụng cá nhân, GDV hay thủ quỹ lương đều là hệ số 2.34 cho bậc đại học, làm 3 năm thì tăng lương lên 1 lần, trung bình mới vào thì lương là 4tr6 là cứng đấy, chưa tính cơm và phụ cấp ngoài giờ, thưởng thì tùy theo chi nhánh, có chi nhánh tết thưởng 5 tháng, có chi nhánh dc 2,3 tháng tùy theo kinh doanh, nhưng các lễ lộc lớn thì ngoài TW đều thưởng cho hết, chỉ có điều làm TDDN thì dễ lên chức thôi
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zo.zo Xem bài viết
    Con bạn e làm Teller Support (cũng là back) lương tầm 5tr sau thuế- mới ra trường chị nhé, hình như cuối năm nếu làm tốt sẽ tăng 10%, nghe bảo đang thử nghiệm làm ca kíp (làm dồn nghỉ dồn kiểu gì e cũng quên rùi) và thiếu ng nên khá vất vả. Phỏng vấn sẽ là trưởng bộ phận phỏng vấn trước rồi đến ô giám đốc ng Thái Lan rất trẻ tên Chat, nói chung pv khá thoải mái, cứ bình tĩnh nói rõ ràng mạch lạc là được chị ạ.
    oh, thế à, cảm ơn bạn nhé. Nhưng làm NH nước ngoài mà lương có 5tr thì hình như hơi ít nhỉ? mà lại áp lực công việc nữa chứ. Các NHTMCP trong nước làm Teller như Seabank, MB lương cũng được gần 6tr rùi:Thinking:
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Shu_Shu Xem bài viết
    oh, thế à, cảm ơn bạn nhé. Nhưng làm NH nước ngoài mà lương có 5tr thì hình như hơi ít nhỉ? mà lại áp lực công việc nữa chứ. Các NHTMCP trong nước làm Teller như Seabank, MB lương cũng được gần 6tr rùi:Thinking:
    À, lương có thể thương lượng mà chị, chị chị có kinh nghiệm thì phải đòi hỏi chứ, nhưng đòi cao quá chắc họ cũng hãi ^^. Lần e đi pv thì e chỉ bảo theo chính sách chung. Thấy nó vào từ tháng 2 đến giờ cũng đc đi chơi 2 lần, 1 lần đi Thái Lan rùi . Cơ mà may ra được lương tháng 13, so với thưởng của MB k thể bằng được ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Zo.zo; 16/10/2010 vào lúc 01:17 PM.
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

H.nay mình mới biết có diễn đàn này, có bạn nào biết lương GDV của Sacombank làm việc tại chi nhánh bao nhiêu ko? Có sự khác nhau về mức lương ở các chi nhánh theo vi trí địa lý ko ? Làm GDV ở chi nhánh các tỉnh lẻ có vất vả và về muộn ko? Thanks các bạn trước nhé.
    • 230 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tatami255; 16/10/2010 vào lúc 07:14 PM.
    • 230 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redgirl2711 Xem bài viết
    agri là lương của các vị trí bằng nhau hết mà mẹ nó, agri hay BIDV đều căn cứ lương vào bậc đại học hay cao đẳng thôi chứ tín dụng DN, tín dụng cá nhân, GDV hay thủ quỹ lương đều là hệ số 2.34 cho bậc đại học, làm 3 năm thì tăng lương lên 1 lần, trung bình mới vào thì lương là 4tr6 là cứng đấy, chưa tính cơm và phụ cấp ngoài giờ, thưởng thì tùy theo chi nhánh, có chi nhánh tết thưởng 5 tháng, có chi nhánh dc 2,3 tháng tùy theo kinh doanh, nhưng các lễ lộc lớn thì ngoài TW đều thưởng cho hết, chỉ có điều làm TDDN thì dễ lên chức thôi
    Như thế là làm hội sở an toàn nhất hả chị? Tức là ko lo chấp chới phụ thuộc vào tình hình kinh doanh như ở chi nhánh ý?
    Tiện thể cho em hỏi, yêu cầu tiêu chuẩn đặt ra cho cùng 1 vị trí tuyển dụng ở 2 nơi làm việc khác nhau là HO và chi nhánh or PGD có khác nhau nhiều ko ạ? Điểm thi có cần cao hơn thì mới đc vào làm HO ko ạ? Em nghĩ làm ở HO cũng phải năng lực và áp lưc hơn nhỉ?
    • 367 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tatami255 Xem bài viết
    Như thế là làm hội sở an toàn nhất hả chị? Tức là ko lo chấp chới phụ thuộc vào tình hình kinh doanh như ở chi nhánh ý?
    Tiện thể cho em hỏi, yêu cầu tiêu chuẩn đặt ra cho cùng 1 vị trí tuyển dụng ở 2 nơi làm việc khác nhau là HO và chi nhánh or PGD có khác nhau nhiều ko ạ? Điểm thi có cần cao hơn thì mới đc vào làm HO ko ạ? Em nghĩ làm ở HO cũng phải năng lực và áp lưc hơn nhỉ?
    hội sở cũng ko rành, đâu dám hỏi là lương bằng hay cao hơn đâu, mà chắc giỏi lắm mới dc làm ở hội sở hichic, giám đốc từng chi nhánh tuyển thôi chứ HO cũng ko quyết gì đâu, chi nhánh và PGD có khác gì đâu, lương thưởng cũng thế mà dc làm ở PGD đỡ vất vả hơn tí
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tatami255 Xem bài viết
    Bây giờ nhân sự do HO quản hết chị ạ, thi tuyển tập trung mà. Như Vietin thì HO tổ chức thi viết và tự pv, BIDV viết tập trung phỏng vấn CN nhưng thực ra HO kiểm soát cả. Chị cứ tưởng tượng đăng kí vào CN giống như đăng kí trường đại học ý, trường danh tiếng (HO) thường sẽ nhiều hồ sơ, điểm cao hơn trường khác (CN) nhưng cũng có ng giỏi mà chỉ đăng kí CN thôi.
    Lương thì HO cao hơn rồi ạ, nhưng CN xịn cũng k kém đâu ạ. Công thức chung là " Lương cơ bản + Lương kd". Lương kd tùy theo lợi nhuận. Vì vậy mà có khi mới vào lương cao hơn ng lâu năm rùi .
    Làm HO thì hay đi công tác các tỉnh , làm CN thì hay quan hệ với DN, làm phòng gd chủ yếu là chức năng bán lẻ :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Zo.zo; 16/10/2010 vào lúc 11:46 PM.