SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 777K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhoa87 Xem bài viết
    Thì cứ tính tương tự thoai chị ạ, thay 2,34 bằng hệ số lương của chị^^
    Chẹp chẹp, nếu đúng như bạn nói thì lương của mình nếu vào BIDV sẽ là : 4.99x…x…. Ke ke, đáng mơ ước quá.
    Cho mình hỏi nhờ. Bộ phận back của BIDV,chỗ nào lương cao mà không phải về muộn quá ý nhỉ… Như mình chắc chỉ làm ở phòng kế toán hay kế hoạch là phù hợp, nhưng nếu chỗ nào lương cao thì phù…phù, chắc phải cố mà bon chen mất thui :Angel:
    Lại nữa, giờ mình không làm nhà nước mà nhẩy ra ngoài làm ở cty tư nhân rồi. Không biết với 8 năm đi làm, vào BIDV sẽ được tính hệ số thế nào nhỉ.
    Hii, chờ trả lời của Bạn lắm ý:Rose::Rose::Rose:
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hix, e vừa đỗ GDV bên GPbank. E thấy lương thưởng chán quá a, vẫn chưa quyết định có đi làm ở đó hay k. Thử việc 2 tháng lương 2,4tr. Học việc 6 tháng lương 85% với trợ cấp ăn trưa là 3,1tr. Sau 8 tháng mới được ký chính thức thì tổng thu nhập là 3,6tr chưa trừ các khoản đóng bảo hiểm. Đã vậy k có thưởng quý..... Thời buổi này mà lương thế thì quá thấp đúng k ạ? Có ai làm GPbank phát biểu e cái, xêm ngân hàng này đang gặp vấn đề j vậy? :Crying:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot ngay 84 Xem bài viết
    Hix, e vừa đỗ GDV bên GPbank. E thấy lương thưởng chán quá a, vẫn chưa quyết định có đi làm ở đó hay k. Thử việc 2 tháng lương 2,4tr. Học việc 6 tháng lương 85% với trợ cấp ăn trưa là 3,1tr. Sau 8 tháng mới được ký chính thức thì tổng thu nhập là 3,6tr chưa trừ các khoản đóng bảo hiểm. Đã vậy k có thưởng quý..... Thời buổi này mà lương thế thì quá thấp đúng k ạ? Có ai làm GPbank phát biểu e cái, xêm ngân hàng này đang gặp vấn đề j vậy? :Crying:
    Xăng dầu dạo này mới rớt giá mà :Laughing:

Kơ mà, ở hà nội lương vậy thì vất vả thật
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaivi Xem bài viết
    Xăng dầu dạo này mới rớt giá mà :Laughing:

Kơ mà, ở hà nội lương vậy thì vất vả thật
    Cái nè là dầu khí, không phải xăng dầu. Nhưng mà nản quá là nản luôn. Có ai biết lương lậu GDV bên PGbank k? (cái nì mới là xăng dầu nè bạn) Mà tớ hậm hực nhất là học việc những 6 tháng ý
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jewelry Xem bài viết
    SCB nếu bạn làm Hội sở thì tất cả vị trí lúc mới vào là 8tr. còn làm chi nhánh chỉ được hưởng 70% lương, phần còn lại cuối năm trả.
    Chị jewelry làm ở SCB ạ! Em đang tìm hiểu về chi nhánh SCB ở Hà Nội. Chị cho em xin kinh nghiệm phỏng vấn vào SCB vơí ạ! Thanks chị nhiều!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái nè là dầu khí, không phải xăng dầu. Nhưng mà nản quá là nản luôn. Có ai biết lương lậu GDV bên PGbank k? (cái nì mới là xăng dầu nè bạn) Mà tớ hậm hực nhất là học việc những 6 tháng ý
    Hình như là ngân hàng nào cũng có khoảng thời gian học việc ( thử việc ) là 06 tháng đó bạn à. Hai thằng ku nhà mình làm ĐAB và Agribank cũng có thời gian 6 tháng như thế, riếng với con gái trong ĐAB thì phải cam kết 2 năm mới đc sinh nở :Laughing:
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm ở Bảo Việt Bank chưa ah? Cho e hỏi mức lương GDV ở đấy là bn? So với Seabank thì thế nào ah?
    Thanks các mẹ nhiều!
    • 175 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi minhphred
    em ko hiểu sao người ta cứ nghĩ làm Ngân hàng là lương cao. Cao theo các anh các chị là bao nhiêu?5tr, 10tr hay 20tr?
    em cũng làm ngân hàng, nên rất ức chế khi người khác cứ nói là lương ngân hàng của mày bét chắc cũng chục triệu/tháng nhỉ, sống chắc sướng lắm, lại còn thưởng cuối năm nữa, thẩy bảo thưởng nhiều lắm. Thật ra những ai ko làm ngành này thì hay tưởng như thế, nhưng làm rồi mới biết nhiều khi chả bằng nhiều ngành khác. Nghe qua thì có vẻ oai thôi ạ. Đâm ra cứ nghe ai bảo: Mày làm ngân hàng thiếu **** gì tiền! Tiền thưởng đè chết người ấy chứ. Nghe vừa buồn cười vừa ức chế. Còn đang đói nghèo lắm. Vâng, nhân viên cũng chỉ thế thôi các bác ạ.
    Còn ngân hàng nước ngoài thì cũng cao hơn thật, nhưng cũng ko đến vài nghìn nếu chỉ là nhân viên bình thường. Bạn em làm HSBC lương cũng tầm tầm 400-500 (đã làm 2 năm), còn tuỳ vị trí nhá. Có bà hàng xóm nhà em quản lý về marrketing ngân hàng bên Citi thì đúng là tính bằng nghìn $ thật. Nhưng đấy là người ta có năng lực, có khả năng ngoại ngữ tốt. Còn em nghĩ đa số các bác ở đây , cũng như em, chưa thể bằng họ được, nhất là mới ra trường, mới thử việc, mà đã đòi lương cao là điều rất khó.
    Đôi điều thế thôi, các bác có ném đá thì xin cũng nhẹ tay. ( vì thực sự e rất ức chế khi có ai bảo: Làm ngân hàng thì lương chót vót)

MÌNH CŨNG ĐANG LÀM NH, ĐÚNG LÀ TRONG CHÁN NGOÀI THÈM. Ở NGOÀI NHÌN VÀO CỨ NÓI: LÀM NH THÌ TIỀN ĐỂ ĐÂU CHO HẾT ...:mad: CŨNG ỨC CHẾ LẮM KO BIẾT NÓI VỚI AI VỀ NHÀ NÓI VỚI CHỒNG THÌ CHỒNG BẢO Ở NHÀ MỞ TẠP HÓA BÁN SƯỚNG HƠN :mad::mad:
    • 74 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi nhé, em gái em tốt nghiệp trường Mở khoa QTKD, nó thích vào ngân hàng làm cho ổn định nhưng nó bảo nghe đồn bằng trường Mở ko đc chấp nhận tại các ngân hàng, đúng ko các mẹ? mẹ nào biết thì trả lời giúp nó nhé! Bạn em thì tốt nghiệp cao đẳng ngành QTKD mà xin vào được phòng tuyển dụng nhân sự của Bảo Việt bank làm đấy, còn 1 đứa cũng cao đẳng mà xin vào đc Agribank làm, thấy chúng nó quen biết giỏi ghê! cám ơn các mẹ!
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stormy_night Xem bài viết
    các chị cho em hỏi nhé, em gái em tốt nghiệp trường Mở khoa QTKD, nó thích vào ngân hàng làm cho ổn định nhưng nó bảo nghe đồn bằng trường Mở ko đc chấp nhận tại các ngân hàng, đúng ko các mẹ? mẹ nào biết thì trả lời giúp nó nhé! Bạn em thì tốt nghiệp cao đẳng ngành QTKD mà xin vào được phòng tuyển dụng nhân sự của Bảo Việt bank làm đấy, còn 1 đứa cũng cao đẳng mà xin vào đc Agribank làm, thấy chúng nó quen biết giỏi ghê! cám ơn các mẹ!
    Hihih, ai bảo chị thế. Em vừa đỗ kế toán giao dịch của GPbank nè. Em nộp hồ sơ có mỗi bằng trường Mở ngành quản trị kinh doanh du lịch. (Em vừa học xong kế toán trường kinh tế quốc dân nhưng chưa có bằng). Em vẫn thi 3 vòng như thường, miễn là tốt nghiệp khối kinh tế chị a, dân lập còn nhận ầm ầm cơ mà.....hihihih
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hihih, ai bảo chị thế. Em vừa đỗ kế toán giao dịch của GPbank nè. Em nộp hồ sơ có mỗi bằng trường Mở ngành quản trị kinh doanh du lịch. (Em vừa học xong kế toán trường kinh tế quốc dân nhưng chưa có bằng). Em vẫn thi 3 vòng như thường, miễn là tốt nghiệp khối kinh tế chị a, dân lập còn nhận ầm ầm cơ mà.....hihihih
    uh cám ơn em nhé, để chị động viên nó đi thi, mà em thi đỗ vào vị trí giao dịch viên à, thi kiến thức nghiệp vụ có khó không em! Nhưng chị thấy chắc trong hồ sơ lí lịch phần quá trình học tập em có ghi học KTQD nên dù sao vẫn hơn chứ!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Help! help ! Có chị nào giúp đứa em út này với !
    vừa rùi em có thi đậu vào 2 Ngân hàng: Sacombank và ACB. bây giờ không biết nên chọn làm việc cho Ngân hàng nào? ai có kinh nghiệm làm việc cho 2 Ngân hàng trên rùi thì nhận xét, góp ý giúp em với nha, để ko phải bỡ ngỡ và đc thích nghi sớm ( về môi trườg làm việc, lương, thưởng,...).
    Em cám ơn các chị rất nhiều ! thx, thx,thx !!!!!
    • 2,316 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stormy_night Xem bài viết
    Không có việc đó đâu em nhé, nhưng nếu muốn dễ hơn khi apply vào NH, em gái em phải học thêm lớp nghiệp vụ nữa nhé
    REGINA-ANDACSON

• 539 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Vậy mà thiên hạ cứ đồn là gpbank trả lương gdv cao lắm,thử việc 5 triệu. Mình nghe đã chả tin nổi. Rồi mọi người cứ chê tcb chán, chế độ ko tốt nhưng mình làm đc mấy tháng thấy okie, chả sao hết, lương trả vẫn thấy chấp nhận đc, ngoài lương chính còn có lương kinh doanh, trung bình mỗi gdv 1 tháng huy động tốt đc khoảng 6 triệu mà ràng buộc cũng ko có gì nhiều, so với bên hbb hay vpbank bắt nộp bằng gốc thì còn nhẹ nhàng chán. Môi trường cũng được, vui vẻ hòa đồng.
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hu hu, ko ai giúp đc em sao ?!! @.@
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vô tình lạc vào page này.hị hị. thật là bổ ích. em biết thêm được rất nhìu điều ạ.
    Các bác cho em hỏi có ai bít lương một nhân viên làm ở bộ phận thanh toán quốc tế mới vào là khoảng bao nhiu ạ T_T??? có cao hơn kế toán không ạ???
    :LoveStruc:
    • 1,166 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen1988 Xem bài viết
    hu hu, ko ai giúp đc em sao ?!! @.@
    Theo mình chế độ của Sacombank tốt hơn ACB (thưởng cuối năm khoảng 5 tháng), môi trường làm việc cũng hiện đại hơn tức là trông giống NH nước ngoài hơn ấy. Bạn nào đang làm ở 2 nơi này thì chia sẻ thêm nhé
    • 241 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Lương cán bộ Vietinbank tại Hội sở mới chỉ cao trong vòng 2 năm trở lại đây. Các vị trí cán bộ tại các Phòng ban nghiệp vụ lúc mới vào hiện giờ khoảng 9-10tr/tháng. Cả Tết âm lịch và dương lịch được thưởng tổng cộng 8-10 tháng lương, tùy vào tình hình kinh doanh trong năm của ngân hàng. Các vị trí trưởng/ phó Phòng lương từ 30-40tr/tháng. Thạc sỹ vào sẽ được bậc lương cao hơn.

Làm ở Vietinbank có vị trí bận, có vị trí không. Những người làm được việc thì lại càng được sếp tin tưởng giao nhiều việc nên càng bận, 7-8h mới về là chuyện bình thường. Cũng lại có những người làm nhàn nhã, lương vẫn cao...

còn bạn mình lương bên BIDV cũng khoảng khoảng thế. Một đứa bạn khác làm ở công ty cho thuê tài chính BIDV vị trí tín dụng tổng thu nhập khoảng 6tr/tháng chưa kể các khoản phong bì...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamhaiduc84; 29/06/2010 vào lúc 10:59 AM.
    • 241 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

À quên mình bổ sung thêm, Vietinbank lương khá hơn trong vòng 2 năm trở lại đây là do ngân hàng mình áp dụng cơ chế trả lương theo thỏa thuận. Còn những người ko được thoả thuận thì đều áp một mức lương chung theo bảng lương kinh tế viên theo hệ số (Lương cơ bản) và Lương kinh doanh theo tính chất và vị trí công việc. hàng năm còn có thêm các khoản chi phí như tiền nghỉ mát, tiền quần áo, tiền son phấn, tiền thi đua... những khoản này khiến nhân viên rất thích và rất vui; Mùng 1/6 hay ngày sinh nhật nhân viên, ngân hàng cũng đều rất quan tâm. Nói chung, mình rất yêu Vietinbank!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 việc nhỏ giúp ta thông minh hơn mỗi ngày

Bạn nghĩ rằng trí thông minh là thứ bất di bất dịch trong suốt cuộc đời, nhưng không phải thế đâu,...

• Những dấu hiệu bạn sắp bị sa thải

Chẳng ai muốn mình bị đuổi việc. Do đó, hãy thận trọng với các dấu hiệu cảnh báo sau đây để có thể...

• Comfort và những ước thơ thành hiện thật

Là phụ nữ, ai cũng xứng đáng được nâng niu và trân trọng. Trong suốt gần 2 tháng qua, Comfort đã...

• Lương nhân viên làm việc tại ngân hàng

Chào cả nhà! em là thành viên mới của diẽn đàn Em cũng đang thắc mắc về chính sách lương bổng, tiền thưởng tại các NH, sao có người nói làm ở NH lương cao, lại có người bảo là không cao mà rất cựcvà áp nữa. E đang muốn chuyển qua Nh cổ phần làm nhưng sao nghe nhiều ý kiến khác nhau làm em bối rối...

• Tiết lộ thu nhập "khủng" của cán bộ, nhân viên các ngân hàng lớn

Tiết lộ thu nhập "khủng" của cán bộ, nhân viên các ngân hàng lớn (Dân trí)- Số liệu từ báo cáo tài chính riêng lẻ quý IV/2011 của một số ngân hàng vừa công bố hé mở mức thu nhập khủng của nhân viên ngành ngân hàng. Hiện mức thu nhập bình quân 22,4 triệu đồng của nhân viên Vietcombank đang tạm dẫn...

• 1,166 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

Cho mình hỏi các NH nhà nước như Vietinbank, BIDV... có áp dụng nghiêm túc quy định về tuyển dụng như họ quảng cáo ko, tức là mình thấy họ quảng cáo trên báo là chỉ có bằng tốt nghiệp của 1 số trường DH nhất định, của 1 số khoa nhất định và phải đạt tốt nghiệp loại khá trở lên mới cho phép apply? Trước đây mình có nộp 1 số nơi (ko phải nhà nước) thì thấy mặc dù họ vẫn ghi các yêu cầu loại đấy, nhưng nếu CV của mình (không đạt 1 vài yêu cầu) nhưng có thành tích ấn tượng thì vẫn dc gọi mời phỏng vấn. Ko biết bên NH nhà nước có như vậy ko?