SỰ NGHIỆP

Lương nhân viên trong ngân hàng.

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 768K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Mình đọc nhiều topic trong diễn đàn thấy hỏi về lương nhân viên trong ngân hàng, mình cũng muốn biết lắm. Không biết lương cán bộ trong các ngân hàng khác nhau như thế nào nhỉ. Mình mới trúng tuyển vào làm cán bộ tín dụng tại ngân hàng VIB, mức lương thử việc là 3,8 tr, cũng không cao nhỉ. Có bố mẹ nào làm việc tại VIB cho mình biết với, nếu một năm nữa mà mình làm tốt công việc của mình thì lương sẽ tăng lên bao nhiêu không. Mình đang rất muốn biết.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Thử việc như vậy là cao rồi đó bạn. Thế bạn kko hỏi luôn là khi chính thức thì lương bao nhiêu à. Mọi người cứ đồn lương ngân hàng cao nhưng ko phải như vậy đâu nhất là làm tại các NH CP.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lương chuyên viên là 8tr, lương CB P.tín dụng thì tầm 5-6 tr ( bao gồm phụ phí xăng xe, công tác phí )
    Theo mình biết thì VIB thời điềm gần đây lương Nv không còn cao so với tương đối mặt bằng lương chung của ngành NH
    Your smile lets me know You need me
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bikhanh Xem bài viết
    Lương chuyên viên là 8tr, lương CB P.tín dụng thì tầm 5-6 tr ( bao gồm phụ phí xăng xe, công tác phí )
    Theo mình biết thì VIB thời điềm gần đây lương Nv không còn cao so với tương đối mặt bằng lương chung của ngành NH
    cho mình hỏi vị trí chuyên viên khác với cán bộ tín dụng như thế nào hả bạn, mà cớ một phòng giao dịch có 3 cán bộ tín dụng thì có vị trí chuyên viên không.
    theo mình được biết khối ngân hàng cổ phần có ACB và MB là trả lương cao hơn các ngân hàng khác một chút đuúng không nhỉ. Có người bạn của mình cong bảo chính sách đãi ngộ nhan viên tại MB tốt lắm, ai đã làm ở đó rồi thì sẽ chẳng bao giờ muốn ra nữa.
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Theo mình biết thì có 1 số ít ngân hàng phân biệt giữa chuyên viên và nhân viên tín dụng. Nhưng trên thực tế mình đã làm ( 3 NH) thì mình thấy 2 chức danh thực chất chẳng có gì khác nhau cả, chẳng qua mỗi ngân hàng tự đặt cho vị trí tín dụng ở Nh mình 1 cái tên gọi mà thôi. ( Lương hay mọi thứ khác của 2 vị trí này thực chất chỉ là 1 mà thôi). Ngân hàng trả lương ( cổ phân) theo lương thỏa thuận đối với người có kinh nghiệm rồi, còn chưa có kinh nghiệm thì thường lương khởi điểm là như nhau. ( có thể khác về bằng cấp) tùy theo quy định về lương , thưởng của mỗi ngân hàng. ( trừ ngân hàng quốc doanh nha)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,031 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

bạn mình vừa trúng tuyển tín dụng của Maritime Bank ở VTrì, lương chính thức là 5tr chưa kể thưởng.

Mình cũng nghe nhiều ng khen MB.

Còn VPB, VIB, ABB, STB...thấy mọi ng chê lương thấp.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang có ý định thi tuyển vào vị trị Chuyên viên cao cấp Ban Phân tích và Phát triẻn thông tin thuộc Khối dịch vụ Tổng hợp ngân hàng VIB Có ai biết thông tin gì về vị trí này, công việc ra sao, mức lương là bao nhiêu không, chỉ bảo giúp mình với để mình có quyết định được chính xác. Liệu mức lương chuyên viên cao cấp có được 1000$/M hay không???
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuchan Xem bài viết
    Mình đọc nhiều topic trong diễn đàn thấy hỏi về lương nhân viên trong ngân hàng, mình cũng muốn biết lắm. Không biết lương cán bộ trong các ngân hàng khác nhau như thế nào nhỉ. Mình mới trúng tuyển vào làm cán bộ tín dụng tại ngân hàng VIB, mức lương thử việc là 3,8 tr, cũng không cao nhỉ. Có bố mẹ nào làm việc tại VIB cho mình biết với, nếu một năm nữa mà mình làm tốt công việc của mình thì lương sẽ tăng lên bao nhiêu không. Mình đang rất muốn biết.
    em chồng mình làm ở VIB dc 2 năm rồi, mà lương cũng dc có 4-5 tr thôi đấy bạn ah:Battin ey::Battin ey:
    • 563 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình có cô em dâu làm nhân viên giao dịch Sacombank SG, trụ sở chính nhé, toàn phải làm thêm giờ tới 9h tối mới về mà lương có 4.5tr. Thấy bạn bè nói làm ngân hàng nước ngoài thì mới đúng là cao, tính bằng ngàn $. À nghe nói làm Vietcombank lương cũng 8-9tr, chả biết có đúng ko.
    CON LÀ MÙA XUÂN CỦA MẸ, LÀ MẦU NẮNG CỦA CHA !!!
    http://my.opera.com/Thaolinh/blog/
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang hỏi vị trí của mình định tuyển vào làm về IT, với chức danh là chuyên viên cao cấp. Còn mọi người đang nói lương 4-5tr chắc là chuyên viên thôi, Ở VIB người ta phân ra là nhân viên, chuyên viên, chuyên viên chính và chuyên viên cao cấp. Mình đang cần tham khảo mức lương của Chuyên viên Cao cấp vậy có ai biêt thông tin tư vấn thêm cho mình với. Lương ở Vietcombank cũng khá cao. mình có đứa bạn làm ở đấy tổng thu nhập cũng khoảng 140tr/năm, nhân viên phòng Thẻ vietcombank
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lương ở ngân hàng đã cao rồi lại còn cộng thêm thưởng nhiều nữa
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Ôi, đi làm mà lương cao một tý thì mình nhiệt tình làm việc ngay, bận cũng làm, 9h tối cũng làm, lương thấp chán thật. Ngành ngân hàng năm nay sao mà chán thế...cả năm hoạt động cầm chừng, dạo này tín dụng chẳng làm gì cả chỉ toàn kiểm tra hồ sơ và đi thu nợ thôi, lương cao làm sao được, 5tr/tháng mà cứ chơi suốt thì cũng gọi là cao rồi
    • 119 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em làm vietinbank. lương thử việc 9tr7
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dermalogica Xem bài viết
    lương ở ngân hàng đã cao rồi lại còn cộng thêm thưởng nhiều nữa
    Được thế thì tốt quá, năm nay chắc thưởng sẽ ít đây, cólà tốt rồi
    Công nhận bên ngân hàng như Đầu tư và ngoại thương thì lương và thưởng thì cao rồi, còn các ngân hàng cổ phần khác thì luơng nhân viên cũng thương thôi, 4-5 tr, Trưởng phòng giao dịch thì cỡ 8-12 tr/tháng. mức này là không cao so với mặt bằng xã hội.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có ai biêt mức lương chuyên viên cao cấp tại Ngân hàng Quốc tế VIB không, cho mình ít thông tin đi??
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoainhap Xem bài viết
    em làm vietinbank. lương thử việc 9tr7
    thích nhỉ, làm ở vị trí và bộ phận nào thế.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thích nhỉ, làm ở vị trí và bộ phận nào thế.
    Hiện tại Vietinbank có tuyển vị trí nào không?
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chungtmvn Xem bài viết
    Hiện tại Vietinbank có tuyển vị trí nào không?
    mình không làm vietinbank nhưng đợt vừa rồi cũng định chuyển sang VIB, nhưng nhiều người khuyên nên mình không sang đó nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dieuchan; 20/11/2009 vào lúc 04:01 PM.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình không làm vietinbank nhưng đợt vừa rồi cũng định chuyển sang VIB, nhưng nhiều người khuyên nên mình không sang đó nữa
    Mình thấy VIB đang thay đổi thương hiêu, đồng thời lại tuyển 2 quản lý cao cấp người Mỹ và Ấn độ vào làm việc. Mình thấy vậy định tuyển vào vị trí chuyên viên cao cấp về IT. không biết lương vị trí đấy khoảng bao nhiêu?? giúp mình ít thông được không?
    • 970 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Mình cũng không có nhiều thông tin về VIB, và vị trí của bạn, nhưng ngày trcs mình có hỏi thì một số bạn bảo là VIB đang thay đổi rất nhiều, từ về ngoài lẫn nhân sự, rất nhiều nhân sự mới được tuyển dụng, nhiều vị trí lãnh đạo cũng thay đổi, và người mới trả lương như mới. Khi trao đổi với lãnh đạo mình cũng nhận thấy sự thay đổi rất nhiều này, dĩ nhiên thay đổi thì cũng tạo cơ hội cho nhiều người nhưng nó có được ổn định và đúng đắn hay không thì chưa khẳng định được. Và chủ yếu nữa là mình không thỏa thuận được mức lương như mình mong muốn. mình làm ngân hàng 4-5 năm rồi mà cũng chỉ trả lương cho như người mới vào là không thể dc, nhung câu hỏi về lương trả lời mình lập lờ, không rõ ràng. chắc bạn cũng là người đã có kinh nghiệm, tốt nhất là bạn nên hỏi thêm thông tin từ nhiều phía và trao đổi thẳng thắn về vấn đề lương bổng của bạn. chúc bạn thành công.:Smiling: