SỰ NGHIỆP

lập bảng kê chứng từ gốc cho các nghiệp vụ phát sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 147 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các bác.
    Em đang phải làm báo cáo thực tập. Có mục lập bảng kê chứng từ gốc mà em không có mẫu nào để làm cả. em muốn hỏi các bác là phải lập theo mẫu hay như nào Ạ?. mong các bác giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có con nhỏ, kiếm việc khó quá các mẹ ơi :(

Không biết có mẹ nào đang thất nghiệp, nuôi con nhỏ mà kiếm việc mới khó như mình không? Mình...

• Có nên mua xe trả góp?

Hai vợ chồng mình dành dụm mua được căn nhà nho nhỏ, sống cùng 2 con với thu nhập dao động khoảng...

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• Các giai điệu bằng tiếng Anh tuyệt vời cho các bé và...bố mẹ

Mình đang có trong tay khá nhiều bài hát tiếng Anh với giai điệu rất dễ thương dành cho các bé. Trong số này, có một số bài mọi người chỉ cần nghe tên thôi cũng biết như Happy birthday, Jinger bells, ABC hay Auld Lang Syne .v.v. Còn lại đa phần là những bài có tên hơi xa lạ nhưng mình tin chắc là...

• Tụ tập cho các bé đi công viên

Các mẹ có con hơi lớn ơi. :3: Chủ nhật này nếu trời đẹp bọn mình tụ tập cho các bé đi công viên chơi đi. Mẹ sếu & Bờm và tớ định cho Sếu và Thỏ đi Bách thảo để thu nạp kiến thức về tự nhiên. Các mẹ có rỗi rãi thì hưởng ứng nhá, càng đông càng vui mà.

• 396 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bạn chưa nói rõ đề tài thực tập của bạn là gì? nên mọi người sẽ khó hiểu hơn. VD như khi thanh toán thì cần có chứng từ gốc là Hóa đơn đỏ, Đơn đặt hàng - phiếu yêu cầu mua sắm, biên bản bàn giao ...vvvv
    • 147 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cô giáo cho 50 ngiệp vụ phát sinh, đủ các chứng từ ( phiếu thu, phiếu chi, xuất, nhập, hóa đơn....) và yêu cầu một là lập bảng kê chứng từ gốc. có phải là lập bảng kê chứng từ gốc của từng loại một hay là lập chung. vì em thấy lập chung thì ko có mẫu bảng.
    • 314 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Vậy là cô giáo yêu cầu làm Tổng hợp đấy.
    Nếu kiến thức tốt một chút thì ko hỏi câu này, nhưng cô giáo ko phải yêu cầu bạn làm riêng từng cái nghiệp vụ đâu . Có ngần đấy nghiệp vụ rồi bạn phải tự lập bảng cho nó chứ nếu có mẫu rồi thì cần gì phải làm nữa đúng ko nào ?.
    Gửi mail cho mình Đề tài của bạn xem giúp gì được cho bạn nha