SỰ NGHIỆP

Làm thế nào để xoay (flip) một cái videoclip quay bằng máy ảnh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Mẹ cháu nhờ các cao thủ IT tí ạ.

Mẹ cháu quay cho cháu một cái clip nhưng vì để đứng (vertical)cái máy ảnh nên bây giờ khi xem trên máy tính cứ nghẹo hết cả cổ để xem vì nó play theo chiều ngang horizontal Các cao thủ có biết làm thế nào để flip vertical được k ạ

Cám ơn các cao thủ nhièu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm việc với sếp trẻ tuổi

Trong tưởng tượng của chúng ta, sếp phải luôn là hình ảnh của một người rất lớn tuổi, giỏi giang,...

• Yêu đồng nghiệp & những khó khăn cần lường trước

Thật dễ hiểu nếu bạn “say nắng” một đồng nghiệp, và việc đó cũng thật tiện vì bạn có thể cùng lúc...

• Làm thế nào để quên đi một người!

Các chị có thể cho e lời khuyên làm thế nào để quên đi một người mà mình đã dành tình cảm hơn 5 năm. Em và người yêu gắn bó với nhau đã 5 năm rồi, năm trước đã từng chuẩn bị cưới, vậy mà bây giờ chỉ vì gia đình bf ngăn cản mà bọn em phải chia tay nhau. Giữa một bên là em và một bên là gia đình, các...

• Làm thế nào để trở thành một người phụ nữ quyến rũ

Bạn trai mình hơn mình 1 tuổi. Mình gặp anh ta khi đi chơi với đám bạn gái, và ngay từ ánh mắt đầu tiên thì 2 đứa đã biết là đã thích nhau. Anh ấy là một người đàn ông hài hước, toát lên vẻ tự tin. Nhưng bạn biết rồi đấy, phụ nữ thường bị mờ mắt vì những người đàn ông vừa giỏi, vừa ga lăng, và giàu...

• Làm sao để cho bé hết đàm

Bé nhà mình khi ho thường bị rất nhiều đàm trong cổ họng, khi ấy bé cứ cố gắng ho để tống đàm ra...

• 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng thử phần mềm này xem sao:
    Free Video Flip and Rotate -Xoay và đảo ngược hình ảnh trong phim
    Chương trình này cho phép bạn xoay và đảo ngược hình ảnh trong phim chỉ với một cú nhắp chuột, đáp ứng đa dạng nhu cầu thưởng thức. Free Video Flip and Rotate hỗ trợ những định dạng phổ biến: avi, mpg/mpeg/mpe/mp4/m4v, wmv/asf, mov/qt, 3gp2/3gpp/3gp/3g2, dvr-ms và flv. Nó xuất ra định dạng avi.
    Sau khi save về máy tính, bạn click vào file FreeVideoFlipAndRotate.exe để cài đặt.
    Cài xong thì mở chương trình lên, cửa sổ làm việc chính của nó xuất hiện, bạn nhắp nút ... sau ô Input file để chọn tập tin nguồn, nhấn nút ... sau ô Output file chỉ định nơi lưu trữ và đặt tên cho tập tin xuất.
    Bạn có thể chọn một trong 7 chế độ xoay và đảo ngược phim gồm:
    * Rotate 900 CW (xoay 90 độ theo chiều kim đồng hồ)
    * Rotate 1800 (xoay 180 độ)
    * Rotate 900 CCW (xoay 90 độ ngược chiều kim đồng hồ)
    * Flip Horizontal (đảo ngược theo chiều ngang)
    * Flip Vertical (đảo ngược theo chiều đứng)
    * Rotate 900 CW + Flip Vertical (xoay 90 độ theo chiều kim đồng hồ và đảo ngược theo chiều đứng) và Rotate 900 CCW + Flip Vertical (xoay 90 độ ngược chiều kim đồng hồ và đảo ngược theo chiều đứng).
    Sau đó, bạn nhắp nút Start và đợi cho chương trình xử lý xong. Lúc hộp thoại thông báo hoàn thành xuất hiện, bạn nhắp nút Output folder... để truy xuất ngay đến thư mục chứa tập tin thành phẩm và mở nó để lập tức thưởng thức, hay nhấn Close đóng hộp thoại.
    DOWNLOAD
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó, tớ làm được rồi :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,030 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Windows cũng hỗ trợ phần mềm có thể xoay phim được là phần mềm Windows Movie Maker, vào chương trình WMM, chọn phim cần xoay, chọn chế độ xoay bao nhiêu độ là được.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị tình trạng như vậy, mình sẹ thừ theo cách của bạn, cám ơn bạn nhiều
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Mẹ nó dùng thử phần mềm này xem sao:
    Free Video Flip and Rotate -Xoay và đảo ngược hình ảnh trong phim
    Chương trình này cho phép bạn xoay và đảo ngược hình ảnh trong phim chỉ với một cú nhắp chuột, đáp ứng đa dạng nhu cầu thưởng thức. Free Video Flip and Rotate hỗ trợ những định dạng phổ biến: avi, mpg/mpeg/mpe/mp4/m4v, wmv/asf, mov/qt, 3gp2/3gpp/3gp/3g2, dvr-ms và flv. Nó xuất ra định dạng avi.
    Sau khi save về máy tính, bạn click vào file FreeVideoFlipAndRotate.exe để cài đặt.
    Cài xong thì mở chương trình lên, cửa sổ làm việc chính của nó xuất hiện, bạn nhắp nút ... sau ô Input file để chọn tập tin nguồn, nhấn nút ... sau ô Output file chỉ định nơi lưu trữ và đặt tên cho tập tin xuất.
    Bạn có thể chọn một trong 7 chế độ xoay và đảo ngược phim gồm:
    * Rotate 900 CW (xoay 90 độ theo chiều kim đồng hồ)
    * Rotate 1800 (xoay 180 độ)
    * Rotate 900 CCW (xoay 90 độ ngược chiều kim đồng hồ)
    * Flip Horizontal (đảo ngược theo chiều ngang)
    * Flip Vertical (đảo ngược theo chiều đứng)
    * Rotate 900 CW + Flip Vertical (xoay 90 độ theo chiều kim đồng hồ và đảo ngược theo chiều đứng) và Rotate 900 CCW + Flip Vertical (xoay 90 độ ngược chiều kim đồng hồ và đảo ngược theo chiều đứng).
    Sau đó, bạn nhắp nút Start và đợi cho chương trình xử lý xong. Lúc hộp thoại thông báo hoàn thành xuất hiện, bạn nhắp nút Output folder... để truy xuất ngay đến thư mục chứa tập tin thành phẩm và mở nó để lập tức thưởng thức, hay nhấn Close đóng hộp thoại.
    DOWNLOAD
    Minh cung thưc hien xoay clip duoc theo phan mem nay nhung khi mo ra thi toc do clip thay doi...chay nhanh cu nhu minh bam nhanh vay...tai lam sao lai the ha bac oi.........xin tu van giup di minh dang rat can.......tks bac nhieu
    Soon was born on Jan 2nd, 2009
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)