SỰ NGHIỆP

làm thế nào để kiểm tra được cước điện thoại và tin nhắn của Viettel

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.4K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình có vấn đề về gia đình. Có mẹ nào làm ở bộ phận tổng đài của viettel hay làm thế nào để lấy được bảng kê cước và tin nhắn điện thoại ko? Mình đang thấy chồng mình có vấn đề nhưng điều kiện kinh tế của minh không khá với lại minh đang nuôi 2 con nhỏ nên không thể nào làm thế nào đựơc. Mình đang rất tuyệt vọng. Các mẹ nào có thể giúp đựơc mình ko? Giúp mình với. Nếu mẹ nào giúp được mình xin nhắn tin cho mình 0973772586 hoặc mail của minh là phuonghanhi@yahoo.com. Ths các mẹ nhiều mong được sự giúp đỡ từ các mẹ trên tràn WTT này
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Nếu là thuê bao trả trước thì em không biết rồi, mà tự nhiên bảo ông xã chị chuyển sang trả sau thì chắc k nghe vì lộ quá!
    Up cho các mẹ khác giúp chị!
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ủa ko ai giúp chị này ah?
    • 78 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

up phụ chị... mọi ng ai biết giúp chị ấy nha!
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss:
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị ơi, ko có cách nào lấy được trừ khi chồng chị dùng trả sau và đã đăng kí gửi thanh báo kê khai chi tiết. Nếu dùng trả trước thì càng không thể chị à. Em nghĩ có 1 cách, chị lấy hợp đồng đăng kí của anh ấy, với chứng minh, đến đại lí viettel yêu cầu chỉnh sửa lại hợp đồng, sau đó chị đăng kí thêm mục liệt kê chi tiết vào hóa đơn. Em thì chưa có chồng, nhưng em thấy cách tốt nhất vẫn là thẳng thắn nói chuyện với chồng chị, nếu làm kiểu theo dõi như vậy, chồng chị biết được thì mình từ thế đúng cũng thành có lỗi chị à
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

vina thì đk rồi vào web là ra hết các cuộc gọi , và tin nhắn . còn vitten thì ko biết , bạn thử vào trang web của nó xem có muc cá nhân ko nhé .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haekyung Xem bài viết
    chị ơi, ko có cách nào lấy được trừ khi chồng chị dùng trả sau và đã đăng kí gửi thanh báo kê khai chi tiết. Nếu dùng trả trước thì càng không thể chị à. Em nghĩ có 1 cách, chị lấy hợp đồng đăng kí của anh ấy, với chứng minh, đến đại lí viettel yêu cầu chỉnh sửa lại hợp đồng, sau đó chị đăng kí thêm mục liệt kê chi tiết vào hóa đơn. Em thì chưa có chồng, nhưng em thấy cách tốt nhất vẫn là thẳng thắn nói chuyện với chồng chị, nếu làm kiểu theo dõi như vậy, chồng chị biết được thì mình từ thế đúng cũng thành có lỗi chị à
    Ko đc đâu em ơi vì ngta sẽ yêu cầu chính chủ đến. Chỉ có cách là giả vờ mất sim báo khóa số rồi đi lấy lại số thôi. Nhưng mà số chồng mẹ ấy đang dùng sao khóa đc? Có khi chuyện chưa có gì mà chỉ vì muốn theo dõi list đt của chồng mà thành cãi nhau to.
    Nếu là viettel thì mẹ nó đăng ký tài khoản trên trang vietteltelecom.vn. Sau đó họ sẽ gửi thông tin kích hoạt vào số máy của chồng mẹ nó. Lúc đó mẹ nó phải đảm bảo đang cầm máy thì mới lấy đc mã số, ko bị lộ đang theo dõi chồng. Sau đó vào mạng có thể tra đc lịch sử cuộc gọi (ko có tin nhắn) từ số thuê bao của chồng mẹ nó.
    Nhưng ý em là dư lày: em tôn trọng quyền tự do cá nhân của ng khác nên ko bh xâm phạm vào đt hay tn. Có gì nghi ngờ, khúc mắc e nói thẳng luôn. Mẹ nó hãy cân nhắc điều gì là đúng đắn nhất với hoàn cảnh của gđ mình. Đừng vì 1 phút "bốc đồng" mà chuyện con kiến lại thành con voi.
    • 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu chồng chị dùng trả sau thì dễ mà, lén cầm điện thoại của chồng mấy phút đăng ký tài khoản lên web Viettel ý. Cứ đến đầu tháng sau vào web là có thống kê tiền, list đầy đủ các cuộc gọi và thời jan.
    Còn nếu chồng chị dùng trả trước thì chịu.
    • 551 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

cái này nguy hiểm lắm ớ ! Vì khi bạn tra trên trang Web của nó thì lập tức có tin nhắn đến số điện thoại đó luôn : là bạn vừa kiểm tra lịch sử cuộc gọi .... Thế là bạn bị lộ rồi . Chỉ có cách là quen 1 bạn nào đó bên đó thôi .
    Đầu mùa xuân thím tôi cưới chú

Được mấy ngày thì chú đi Nam

Thím tôi chờ mòn bao mùa xoan,

cạn bao mùa hoa chanh, hoa bưởi..:Thinking:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lam cach nao de dang ky ha chi
    chi abo cho em biet cach voi
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm trước em đọc báo thấy có thiết bị gì đó khoảng 2tr, gắn vào đt của người mình cần theo dõi, sau đó thì mọi tin nhắn và cuộc gọi của số kia gửi hết vào máy mình
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ui trời..! không biết hôm nay câu hỏi của mẹ Phuonghanhi đã được trả lời chưa nhỉ...Mình đọc được trang này chậm quá chắc mẹ nó cũng biết rùi
    Tất cả các mạng viettel,vinaphone,mobiphone chỉ cần đăng ký tên trên trang web chủ là có thể xem được cuộc gọi đi bất kể là thuê bao trả trước hay trả sau đều được...Vì là anh iu của mình cũng có tính lằng tằng nhằng lên mình cũng hay tò mò nên biết chút
    Đối với nhà mạng vinaphone thì có cả cái hay và cái không hay thế này.Mẹ chỉ cần lấy điện thoại của anh xã ra soạn tin Mk rùi gửi tới 333 là đã có mật khẩu để truy cập trang web và tha hồ mà nghiên cứu các sdt khả nghi....Nhưng điểm bất lợi cho ta là khi kiểm tra tin nhắn 333 sẽ đáp trả đến số thuê bao đó tin nhắn ghi rõ bạn đã tra lịch sử cuộc gọi...---> Như vậy thì lộ hết rùi
    Đối với viettel thì ngược lại bạn chỉ cần biết 3 sdt anh xã bạn hay liên lạc và trong thời gian gần đây nhất là 3 ngày trước ....có được thông tin này rùi bạn soạn tin MSCN SDT1 SDT2 SDT3 rùi gửi tới 143 là ok....Xong buoc 1 bạn tiep tục làm bước 2 đó là đăng ký trên trang chủ viettel--> khi đăng nhập thành công bạn kich hoạt tài khoản trên Mail rùi thực hiện thao tác thêm số--->tiện ích cước (Trả sau trả trước không thành vấn đề) Mỗi tội mình không tìm thấy chi tiết của tin nhắn thôi....Điều này làm mình mất ăn mất ngủ để nghĩ...có mẹ nào thông thái biết được chỉ giúp mình nha....
    Mobiphone cũng tương tự
    Chúc mẹ có được thông tin thú vị để mà răn đe anh xã nhé
    Chứ các anh ấy cứ kiểu có voi đòi hai bà trưng thế chị em mình thiệt thòi nhiều quá
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo em thì không biết thì ko đau , vì e thấy bản tính của đàn bà là hay lo hay nghĩ ,nên biết ít mệt ít , em giờ còn ko thèm đụng tới đt của chồng nữa cơ. Quan trọng là tin tưởng nhau thôi các chị ạ
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talai Xem bài viết
    Ui trời..! không biết hôm nay câu hỏi của mẹ Phuonghanhi đã được trả lời chưa nhỉ...Mình đọc được trang này chậm quá chắc mẹ nó cũng biết rùi
    Tất cả các mạng viettel,vinaphone,mobiphone chỉ cần đăng ký tên trên trang web chủ là có thể xem được cuộc gọi đi bất kể là thuê bao trả trước hay trả sau đều được...Vì là anh iu của mình cũng có tính lằng tằng nhằng lên mình cũng hay tò mò nên biết chút
    Đối với nhà mạng vinaphone thì có cả cái hay và cái không hay thế này.Mẹ chỉ cần lấy điện thoại của anh xã ra soạn tin Mk rùi gửi tới 333 là đã có mật khẩu để truy cập trang web và tha hồ mà nghiên cứu các sdt khả nghi....Nhưng điểm bất lợi cho ta là khi kiểm tra tin nhắn 333 sẽ đáp trả đến số thuê bao đó tin nhắn ghi rõ bạn đã tra lịch sử cuộc gọi...---> Như vậy thì lộ hết rùi
    Đối với viettel thì ngược lại bạn chỉ cần biết 3 sdt anh xã bạn hay liên lạc và trong thời gian gần đây nhất là 3 ngày trước ....có được thông tin này rùi bạn soạn tin MSCN SDT1 SDT2 SDT3 rùi gửi tới 143 là ok....Xong buoc 1 bạn tiep tục làm bước 2 đó là đăng ký trên trang chủ viettel--> khi đăng nhập thành công bạn kich hoạt tài khoản trên Mail rùi thực hiện thao tác thêm số--->tiện ích cước (Trả sau trả trước không thành vấn đề) Mỗi tội mình không tìm thấy chi tiết của tin nhắn thôi....Điều này làm mình mất ăn mất ngủ để nghĩ...có mẹ nào thông thái biết được chỉ giúp mình nha....
    Mobiphone cũng tương tự
    Chúc mẹ có được thông tin thú vị để mà răn đe anh xã nhé
    Chứ các anh ấy cứ kiểu có voi đòi hai bà trưng thế chị em mình thiệt thòi nhiều quá
    minh thử đăng ký trên mạng viettel rồi ý. nhưng trên trang web khó đăng ký lắm người ta cứ bảo là gửi link kích hoặt rồi nhưng chờ vài hôm ko thấy sau đó đăng ký lại thì lại báo số dt này đã đăng ký rồi mẹ nó có thể chỉ cách ...để dễ thực hiện hơn ko
    • 201 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Có chị nào biết hiện nay Viettel có còn chương trình làm số dt theo yêu cầu không ah (vd m thích số abc thì có thể làm đc ko ạh). Nếu làm thì thủ tục như thế nào vậy ạh
    • 160 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi july_bong Xem bài viết
    minh thử đăng ký trên mạng viettel rồi ý. nhưng trên trang web khó đăng ký lắm người ta cứ bảo là gửi link kích hoặt rồi nhưng chờ vài hôm ko thấy sau đó đăng ký lại thì lại báo số dt này đã đăng ký rồi mẹ nó có thể chỉ cách ...để dễ thực hiện hơn ko
    Không nhận được mã kick hoạt thì mẹ nó gọi tổng đài 18008119 ấy, nhân viên họ sẽ tiếp nhận và xử lý cho mẹ nó
    • 160 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yumibenho Xem bài viết
    Có chị nào biết hiện nay Viettel có còn chương trình làm số dt theo yêu cầu không ah (vd m thích số abc thì có thể làm đc ko ạh). Nếu làm thì thủ tục như thế nào vậy ạh
    Có chương trình chọn số 096 đó mẹ nó, cả trả trước và trả sau, mẹ nó ra điểm giao dịch để được chọn số đi
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em biết cách thế này, nhưng yêu cầu mẹ nó phải cầm đt của ox và phải biết mã số cá nhân. Đầu tiên chị đăng ký 1 tài khoản cho số đt của ox, sau đó thêm số điện thoại, ngta yêu cầu c có mã số cá nhân (có hướng dẫn - gửi Trama 3 số đt thường liên lạc gửi 143), sau đó c có thể tra cứu cước và thông tin đt của c chị, bao gồm các hoạt động tin nhắn, gọi điện mất bn phút đến số máy nào, cước là bn...
    • 201 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hackpc Xem bài viết
    Có chương trình chọn số 096 đó mẹ nó, cả trả trước và trả sau, mẹ nó ra điểm giao dịch để được chọn số đi
    Cảm ơn c nha, mà cho e hỏi là chọn số mình thích hay số đã có sẵn vậy ạh, nếu ko có số đó thì m phải làm thế nào ạh
    • 160 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yumibenho Xem bài viết
    Cảm ơn c nha, mà cho e hỏi là chọn số mình thích hay số đã có sẵn vậy ạh, nếu ko có số đó thì m phải làm thế nào ạh
    Chọn số mình thích mẹ nó ak, miễn số đó chưa có ai sử dụng là được. Không có số đó trong list của VT thì mình chọn số khác chứ làm thế nào nữa mẹ nó
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2