SỰ NGHIỆP

Làm thế nào để download nhạc trên youtube?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 7,277 Bài viết

• 16,731 Được cảm ơn

Ngày xưa tớ vẫn download được. Bây giờ chả thấy cái chữ download đâu để click vào nữa. Làm thế nào mọi người nhỉ?

Hay bây giờ họ không cho down nữa?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 326 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Chịu khó tìm một chút đi bác...

Download Video Clip trên Youtube
    Download Video Clip trên Youtube
    Hình minh họa: Download Video Clip trên Youtube
    Nếu để ý, chúng ta sẽ thấy câu hỏi “Làm thế nào để download nhạc từ Youtube?” xuất hiện trên rất nhiều diễn đàn. Có lẽ không ai xa lạ gì với Youtube, đây là một website cho phép chia sẻ các video, nơi mà người dùng có thể tải lên, xem, và chia sẻ các video clip. Nhưng rất tiếc là trang web này lại không hỗ trợ tính năng download, điều này có nghĩa là nếu bạn xem và thích một video clip nào đó, muốn xem lại nhiều lần, thì bạn phải lưu lại đường link, hoặc nhúng nó vào blog, diễn đàn… Bài viết này sẽ mách nước cho bạn cách download video clip trên Youtube, định dạng flv (chất lượng thấp) hoặc mp4 (chất lượng cao).

- Mở video clip bạn muốn download trên Youtube. Copy đường link từ thanh Address hoặc trong khung URL

- Bạn hãy vào trang web http://keepvid.com. Trong khung URL, bạn paste đường link vừa copy ở trên vào, nhấn nút DOWNLOAD.

- Bạn sẽ thấy dưới tiêu đề Download links có 2 dòng biểu tượng Download màu xanh, ở trên là link của File định dạng flv, ở dưới là mp4. Bạn có thể nhấn trực tiếp vào link để down, có thể lưu bằng cách nhấn chuột phải, chọn Save Link As…, có thể copy bằng cách nhấn chuột phải, chọn Copy Link Location… Một khi copy link, bạn có thể dùng link này để down bằng các phần mềm download như Internet Download Manage (IDM) hay FlashGet…

Có nhiều chương trình cho phép xem các File flv hay mp4, nhưng theo chúng tôi, bạn hãy cài gói K-Lite Codec Pack để có thể xem tốt nhiều định dạng video, download miễn phí tại địa chỉ http://www.codecguide.com/download_kl.htm. Nào, bây giờ thì bạn hãy chuẩn bị một “kho” để lưu trữ những video clip yêu thích từ Youtube nhé!
    Nếu không được bác search phần mềm VideoGet...
    Nếu vẫn không được nữa thì PM, tôi gửi cho.
    Nếu không được nữa thì mở Youtube ra xem trực tuyến vậy, đỡ phải "đao". Hihihi
    Lãng tử nên lòng đa đoan lắm :: Phong trần, cơm áo nặng hai vai
    Facebook.com/kynangthoathiem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 326 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Thêm cái này nữa... :Smiling::Smiling::Smiling:

Tải trực tiếp các Video Clip từ YouTube

Các đoạn video clip mà bạn hay xem trên trang Youtube rất đa dạng và phong phú, tuy nhiên việc tải các tập tin video này để về xem offline thường không mấy dễ dàng. Việc sử dụng các phần mềm để trợ giúp cho việc download các đoạn video clip được nhúng vào Youtube nhiều lúc rất gây mất thời gian vì bạn phải luôn luôn mang theo phần mềm để sẵn sàng trong mọi trường hợp cần dùng. Vấn đề này hiện nay bạn có thể giải quyết thật dễ dàng vì chỉ cần áp dụng một chiêu thức nhỏ sau đây.

Mỗi khi bạn xem bất kỳ một đoạn video clip nào có trong Youtube, ví dụ như đoạn video clip biểu diễn của Bi Rain tại Việt Nam trong tour của anh tại địa chỉ: http://www.youtube.com/watch?v=WVN0g...elated&search= và khi muốn download đoạn video clip này về để xem mà không cần sử dụng bất kỳ chương trình trợ giúp download từ Youtube nào, thì đơn giản là bạn chỉ việc chèn thêm chữ "kiss" vào trước mỗi đường link liên kết dẫn đến đoạn video clip có trong Youtube.

Để các bạn hiểu rõ hơn bạn có thể áp dụng cho đường link ở trên và chèn thêm chữ kiss vào. Sau khi được chèn đường link mới sẽ là: http://www.kissyoutube.com/watch?v=W...elated&search=

Ngay sau khi chèn xong, trong trang mới vừa được xuất hiện bạn hãy kéo chuột xuống phía dưới cuối trang và bấm vào chữ download now rồi chọn một nơi có trên máy bạn để lưu lại đoạn video clip.

Theo mặc định, tất cả các đoạn video này đều được thể hiện ở định dạng *.flv. Để xem bạn có thể sử dụng các phần mềm chuyên dụng để đọc định dạng này hoặc sử dụng ngay các chương trình "chuyển đổi" sang các định dạng Video khác mà trong trang web download đã khuyến cáo cho bạn sử dụng thêm nếu cần thiết, bạn chỉ việc click chọn vào các phần mềm ưng ý rồi download về là có thể sử dụng được ngay.
    Lãng tử nên lòng đa đoan lắm :: Phong trần, cơm áo nặng hai vai
    Facebook.com/kynangthoathiem
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ở nhà em xài chương trình download IDM, nên mỗi lần vào Youtobe là nó tự hiện lên cửa sổ download, bác down IDM về xài đi, good lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn dùng Realpayer v10 là đônla được àh.
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

tớ đang dùng IDM 5.18, mà sao mỗi lần vào youtube nghe music, muốn dowload về mà k thấy hiện lên cửa sổ nào hết cả là sao nhỉ cả nhà ơi? Hồi trc có cài IDM bản cũ thì có nhưng máy tính bị virus cài lại, cài IDM 5.18 thì k thấy có nữa. Nhờ các bạn chỉ dùm tớ, thks cả nhà:Rose:
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bình thương IDM phải crack, nhưng nếu bị nhà cung cấp phát hiện thì vẫn hiện ra của sổ để download nhưng sẽ hỏi key

CỦa bạn hoặc là chưa cái IDM hoặc đã cài nhưng chưa mở IDM

Bạn kiểm tra xem IDM có đang chạy ko. Nếu có thì ở góc trái màn hình có biểu tượng của nó ấy. Nếu ko thì vào prgrams để bật nó lên.
    NẾu chưa cái thì lên google tìm IDM rùi cài thôi
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

@Thongtranhmanh: IDM tớ cài bình thường khi dowload các file đều okie cả đấy chứ, chỉ không dowload được các bài hát từ youtube về thôi. Chả hiểu sao nữa? biểu tượng IDM thì lúc nào cũng thấy có mà.
    • 174 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45 Xem bài viết
    @Thongtranhmanh: IDM tớ cài bình thường khi dowload các file đều okie cả đấy chứ, chỉ không dowload được các bài hát từ youtube về thôi. Chả hiểu sao nữa? biểu tượng IDM thì lúc nào cũng thấy có mà.
    Chị gỡ IDM đi cài lại là được thôi ạ
    "À ơi, em đi lấy chồng, anh vẫn một mình
    à ơi, táo rụng sân đình thương anh một mình
    một mình nhớ em .... "
    • 314 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có phần mềm down load của chính Youtube các bác chịu khó down về sử dụng tạm,.

Down ở đây
    http://www.mediafire.com/download.php?hnzoinietyk

Nhưng nó ko phải là tuyệt đối đâu nha, Mình đã sử dụng rồi down rất nhanh .
    Ngoài ra các bạn có thể sử dụng cách chỉ ở trên như là : sử dụng IDM cũng rất hay, đặc biệt nếu có bản crack thì là số 1 rồi còn gì,
    Cũng có thể sử dụng bản Win xịn cũng có bộ down tự động rất hay, mở bất cứ file gì chuẩn mà khi cài Win mình thiết lập thì nó sẽ tự động báo là down xuống hay ko .
    Trước tớ dùng Laptop của HP cứ vào Youtube hay các trang phim, nhạc là được thông báo ngay trên bài hát hay bộ phim mình đang xem là có down xuống hay ko đấy .
    Các bạn chịu khó search trên anh G là ra tất đấy ạ
    Còn một cách nữa nhưng cái này bạn nào phải dân pro biết đọc đuôi file một tí thì ko cần down gì cả, cứ thư mục gốc của win là lấy ra được tất.
    Vì trên Youtube chẳng cấm quyền gì cả, nên các file đều có thể lấy một cách dễ dàng,

Chúc các bác mò mẫm được nhiều trên You nha.
    Tớ ví dụ cho các bạn một link Youtube mà ko cần down đây ạ.

Đây là link Youtube nhé
    http://www.youtube.com/watch?v=2cehkSxOLNA

và đây là file tớ up lên sau khi lấy được nha

http://www.mediafire.com/download.php?yozg3oov52z

Chúc các bác một ngày chủ nhật vui vẻ :Rose:

Còn file mình lấy được thì mình ko dùng phần mềm down load nào cả
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu bạn làm giống như mấy bạn kể trên không được thì mình chỉ bạn 1 cách đơn giản thôi. Lúc trước mình cũng giống như bạn, cài và gỡ bỏ IDM nhiều lần. Cuối cùng nhờ người bạn chỉ tuyệt chiêu nên được ngay
    Bạn Click vào chương trình IDM, chương trình mở ra, ở tab Downloads bạn chọn options. Nó xuất hiện thêm 1 bảng và bạn tiếp tục click vào tab File types, bạn thấy phía dưới có nhiều kiểu định dạng như:EXE ZIP ARJ RAR.... bạn chỉ cần đánh thêm vào chữ FLV và OK là được.
    Chúc bạn thành công
    • 34 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Còn em thì vẫn xài trình duyệt FireFox, cài thêm addon video download helper là okie. Mỗi khi mở chip trên YouTube là cái biểu tượng 3 hình tròn quay quay, click vào đó là có thể download về, hay có thể chọn convert sang các định dạng media khác.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình dùng chương trình IDM nhưng mở trang youtube lên vẫn ko có biểu tượng đã cài lại và thêm vào đuôi file FLV vẫn ko được khó hiểu quá.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

- dùng cái keepvid.com, khi chạy link nó đòi download java thì bạn cài thêm java vào là chạy ngon. Mình dùng thử nhiều phần mềm thì chưa thấy cái nào phù hợp hết cả. Keepvid nó bắt link xong, bạn muốn tải file dịnh dạng nào thì tải, nhiều chất lượng hình khác nhau. Lúc đấy có thể dùng IDM copy link đấy download luôn.
    - bạn có thể dùng trình duyệt cốc cốc, giờ cũng hỗ trợ download nhiều lắm, có link download nó bắt luôn. Ủng hộ trình duyệt VN chất lượng cao luôn
    • 12 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không nên dùng IDM nhé, bạn down về sẽ không có tiếng. mặt khác, khi xem video trên các trang web khác, IDM tự động bắt link down, nếu bạn ko down, sẽ không xem đượcBạn hãy xài trình duyệt Fireox, cài thêm Addon Download Youtube Videos hoặc video download helper như bạn hakuna. Khi xem youtube, có nút Download ngay bên dưới, rất dễ dàng
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không cần mất nhiêu thời gian. Bạn nghe mình chỉ trong phút mốt là tải video tẹt. Bạn vào google gõ chữ " coc coc " rồi vào trang đầu tiên tải trình duyệt cốc cốc về. Cài xong vào Youtube xem phim. Thích download cái nào thì nhìn lên góc trên cùng bên phải trình duyệt cốc cốc có mũi tên download chỉ xuống. Bạn ấn vào chọn định dạng cần download là oke thôi. Download cực nhanh không mất time cài phần mềm, crack linh tinh !

Nguyễn Nam Hải ™ - Nothing is impossible
    Address: Hà Nội
    Webmaster - Designer And Coder
    Contact| FaceBook: UntilYou WithMe |Yahoo: ceh_6789
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn cài IDM rùi mở Option tích trình duyệt bạn mở Youtube. Nó sẽ tự động lấy link down cho bạn
    Hoặc cài trình duyệt Cốc Cốc, hỗ trợ Download ngay ở trên phải thanh công cụ

• 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn