SỰ NGHIỆP

Làm thế nào để chữa trị tật nói lắp (cà lăm)??????

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 5.37K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 772 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Mình có một cậu e họ, năm nay đã 30 tuổi rồi, nhưng không hiểu tại sao mà cái tật nói lắp (cà lăm) không sao hết được. Có người mách ra hàng bán bánh cuốn, lấy trộm đĩa bánh người ta ăn dở dang, mang về cho cậu ý ăn, sử dụng mẹo này thì sẽ hết tật nói lắp. Mình chẳng biết có hiệu nghiệm không, nhưng lỡ may đang lấy trộm thì bị người ta oánh thì chít.
    Mong trên diễn đàn ai biết chỉ giùm e cách chữa trị nhé ạ.
    Cảm ơn mọi người trước nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình cũng là người bị tật này nên rất hiểu và thông cảm cho hoàn cảnh của cậu em họ của bạn. Bạn thử vào trang web này nhé: www.echovietnam.org. Đây là trang web của một nhóm những người nói lắp tạo dựng nên. Trong đây cũng có rất nhiều phương pháp chữa hay và thú vị. Em họ bạn có thể áp dụng nó. Vậy nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn bạn phamnguyen nhiều lắm *____*
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em từng xem một bộ phim rất hay về vấn đề này, chị thử cho chú ấy xem xem, có khi tìm thấy phương pháp hay cho mình. Phim được giải Oscar 85
    The King's Speech ("Nhà vua nói lắp"). là câu chuyện xoay quanh vị vua George VI (Colin Firth đảm nhận), cha của nữ hoàng Elizabeth II. Ông lên ngôi bất đắc dĩ vì người anh trai - vua Edward VIII thoái vị. Vua George VI đã phải nhờ đến bác sĩ chữa tật nói lắp có thể lãnh đạo nước Anh chống lại phát xít Đức. Ông ấy là một người nói lắp cực kì và vô cùng thiếu tự tin.
    Nói lắp chữa mẹo thế nào em không biết, nhưng quan trọng là vượt qua cái ngưỡng "không thể" của bản thân.
    Chúc em chị tìm được biện pháp phù hợp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DaisyQL; 25/03/2013 vào lúc 12:32 PM.