SỰ NGHIỆP

Làm thế nào để cài đặt phần mềm IDM và download được

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,438 Bài viết

• 22,597 Được cảm ơn

Các bố. mẹ ơi, tại sao mình đã cài đặt phần mềm IDM (chuyên để download), trong máy thấy hiện lên rồi nhưng khi click chuột trái để download thì không thấy hiện lên. Mình dùng Mozilla firefox, khi cài đặt thấy hiện lên câu ý là phầm mềm này chỉ tương thích với Firefox 1.5 trở lên, đề nghị update hay gì đó chẳng nhớ nữa. Giờ mình không biết làm thế nào cả vì Mozilla Firefox của mình cập nhật liên tục nên chẳng nhớ nó đang ở mấy chấm (.)? Hic hic. Help me!
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm thế nào để cai nghiện WTT?

Thấy các mẹ than vãn bị ghiền ma tuý diễn đàn WTT quá, mẹ Sam ngồi vắt óc nghĩ ra 10 bước phòng chống & cai nghiện như sau : 1. Nếu còn độc thân, đừng tìm người yêu (bởi vì yêu là phải vô mục Tâm Sự) 2. Nếu có người yêu rồi, đừng bàn đến đám cưới (bởi cưới thì phải vô mục Mua Gì Ở Đâu) 3. Nếu...

• Làm thế nào để cai sữa cho bé

Các mẹ ơi mình muốn cai sữa cho nhóc nhưng không biết làm thế nào để con bớt nhớ và quấy. Con mình được 17 tháng rồi, trộm vía mẹ nhiều sữa nên nó nghiện ngập ghê lắm. Đêm nào cũng mút mát 5-6 lần thành ra bây giờ cai sữa mình không biết làm thế nào. Mình định cai bắt đầu từ hôm nay, nhưng thời...

• Mẹo thành công từ các công chúa Disney

Các công chúa trong phim hoạt hình Disney rõ ràng là không đi làm, nhưng họ có vài mẹo thú vị để...

• Kiếm tài liệu chưa bao giờ có thể dễ hơn

KIẾM TÀI LIỆU CHƯA BAO GIỜ CÓ THỂ DỄ HƠN Bạn đã từng tìm kiếm tài liệu chưa? Có lẽ hầu hết...

• Khoảnh khắc vô giá của MC Phan Anh và Hoa hậu Hương Giang

Làm cha mẹ là một hành trình ngọt ngào nhưng cũng đòi hỏi thật nhiều kỹ năng và nỗ lực. Để bé yêu...

• 3,754 Bài viết

• 8,892 Được cảm ơn

Bác ơi, chắc bản IDM của bác cũ quá, em gửi cho bác link down bản mới ở đây nhé!
    Chúc bác vui!
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 3,438 Bài viết

• 22,597 Được cảm ơn

:Crying::Laughing:Thanks miumiudangyeu. Nhưng máy mình dùng KAV có bản quyền, hình như chặn mất đường vào trang web của bạn rồi. Bạn ơi thương thì thương cho chót chỉ cách mình tạm thời cho KAV ngủ yên để mình vào lấy IDM mới. Đấy, mù tịt công nghệ thông tin khổ thế đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Bác ơi, chắc bản IDM của bác cũ quá, em gửi cho bác link down bản mới ở đây nhé!
    Chúc bác vui!
    • 144 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    :Crying::Laughing:Thanks miumiudangyeu. Nhưng máy mình dùng KAV có bản quyền, hình như chặn mất đường vào trang web của bạn rồi. Bạn ơi thương thì thương cho chót chỉ cách mình tạm thời cho KAV ngủ yên để mình vào lấy IDM mới. Đấy, mù tịt công nghệ thông tin khổ thế đấy
    Pm cho tớ cái mail (yahoo hoặc gmail nhé), tớ gửi vào mail cho
    Beyond Expectation !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,754 Bài viết

• 8,892 Được cảm ơn

Em gửi cho bác link khác ở đây nhé! Hy vọng lần này máy bác không bị chặn nữa!
    Hướng dẫn cách crack:
    Đầu tiên bác chạy file Setup.exe để cài đặt chương trình nhé, sau khi cài xong thì vào thư mục crack có 3 file, bác copy nó bỏ vào nơi đã cài đặt nhé, thường là C:\Program Files\Internet Download Manager. Sau đó bác chạy file RegKey.reg để đăng ký với registry nhé.
    Xong rồi bác mở IDM lên chọn Registration rồi nhìn vào dòng thứ 2 nếu thấy chữ Registration nó mờ đi là đã crack được.
    Have fun!
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cái này ko phải là ko cài được hay ko sử dụng được IDM , lý do bạn click chuột phải lên ko thấy có IDM là vì bạn chưa tích hợp (intergrate) IDM với trình duyệt đang sử dụng .
    Bạn mở Option phần General ra và tích vào cả 3 cái dấu dưới cùng , rồi restart thì sẽ có kq .
    Thêm nữa khi dùng FF thì dow thêm cái add on flash got giúp ích nhiều cho dowload .
    • 3,438 Bài viết

• 22,597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nab2195 Xem bài viết

Cái này ko phải là ko cài được hay ko sử dụng được IDM , lý do bạn click chuột phải lên ko thấy có IDM là vì bạn chưa tích hợp (intergrate) IDM với trình duyệt đang sử dụng .
    Bạn mở Option phần General ra và tích vào cả 3 cái dấu dưới cùng , rồi restart thì sẽ có kq .
    Thêm nữa khi dùng FF thì dow thêm cái add on flash got giúp ích nhiều cho dowload .
    Cảm ơn rất nhiều bạn miumiudangyeu, bomeKien, nab2195 mình đã download được phần mềm đấy rồi nhưng đúng như bạn nab2195 nói dù mình có cài đặt lại vẫn bị như vậy, có lẽ phải làm như nab2195. Tuy nhiên không hiểu sao mình đã làm rồi mà vẫn không được, vào phần General rồi và check tất cả các ô còn trống và khởi động lại mà vẫn không được. Chẳng hiẻu trình độ tin học của mình thế nào.
    • 7,471 Bài viết

• 10,537 Được cảm ơn

Tuy nhiên không hiểu sao mình đã làm rồi mà vẫn không được, vào phần General rồi và check tất cả các ô còn trống và khởi động lại mà vẫn không được.
    Có 2 cách giải quyết vấn đề này.

Cách 1: Bác bấm vào đây để download cái flashgot về ( nhớ lưu ra desktop cho dễ nhìn), sau đó mở trình duyện FF lên và dùng chuột kéo file vừa download về và thả vào FF. Sau đó cài đặt nó và kiểm tra xem ở Tab Extentions có chưa. Bấm vào restart FF là xong.

Cách 2: Bác vào Tools - Add-ons, một bảng hiện ra kích vào Get add-ons, tại khung Search ta gõ vào IDM và Enter, sau khi tìm được IDM CC thì kick vào Add to FireFox để cài đặt, sau khi xong thì chấp nhận để khởi động lại FF, xong.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Để ai add nick Yahoo của sis rồi điều khiển máy sis từ xa làm hộ cho xem chứ nói thế này khó lắm :cool:
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 3,438 Bài viết

• 22,597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Có 2 cách giải quyết vấn đề này.

Cách 1: Bác bấm vào đây để download cái flashgot về ( nhớ lưu ra desktop cho dễ nhìn), sau đó mở trình duyện FF lên và dùng chuột kéo file vừa download về và thả vào FF. Sau đó cài đặt nó và kiểm tra xem ở Tab Extentions có chưa. Bấm vào restart FF là xong.

Cách 2: Bác vào Tools - Add-ons, một bảng hiện ra kích vào Get add-ons, tại khung Search ta gõ vào IDM và Enter, sau khi tìm được IDM CC thì kick vào Add to FireFox để cài đặt, sau khi xong thì chấp nhận để khởi động lại FF, xong.
    Cám ơn bác nongdan nhiều nhé. Mình làm được rồi (theo cách 2). Vô cùng đơn giản. Đúng là khi cài đặt xong ở các lần trước cũng hiện ra bảng Add on như vậy nhưng mình không biết add vào. Vô cùng cảm ơn bác đấy. Đang háo hức download các chương trình học của con mà download bình thường thì lâu quá, phải cầu viện đến IDM. Bác đặt tên là nongdan@ thế mà chẳng thấy nông dân gì cả (gì cũng biết) :Laughing:. Đúng là nông dân thời @.
    @U.F.O: may quá chưa phải nhờ đến chat
    Một lần nữa nhiệt liệt cảm ơn mọi ngừoi đã giúp đỡ nhiệt tình mình. Tặng tất cả mọi người :Rose::Rose::Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac anh chi oi cho em hoi lam the nao de vao dc Tools-and-ons ah ?em cam on ah em ga lam em khong biet gi ve tin ah.
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bố. mẹ ơi, tại sao mình đã cài đặt phần mềm IDM (chuyên để download), trong máy thấy hiện lên rồi nhưng khi click chuột trái để download thì không thấy hiện lên. Mình dùng Mozilla firefox, khi cài đặt thấy hiện lên câu ý là phầm mềm này chỉ tương thích với Firefox 1.5 trở lên, đề nghị update hay gì đó chẳng nhớ nữa. Giờ mình không biết làm thế nào cả vì Mozilla Firefox của mình cập nhật liên tục nên chẳng nhớ nó đang ở mấy chấm (.)? Hic hic. Help me!
    Theo robo thì bạn nên dùng phần mềm gigaget hơn là dùng IDM. phần mềm miễn phí, cách dùng đơn giản, có thể việt hóa và quan trọng nhất là dow rất chi là pro, robo dùng hoài và thấy rất tiện lợi. Đây là nguồn để dow: http://gigaget.com/download.htm miễn phí nha! thân chào!rooling:
    "BINO xinh gái:3: ^^ !
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hihi các bố các mẹ cứ phân vân mãi về cái phần mềm IDM này! Mình đã dùng qua nhiều phần mềm download rùi và phải dừng lại ở IDM! VÌ sao ư? VÌ nó quá tốt! Tốt đến nỗi ko còn gì để nói nữa! Còn lý do vì sao tốt ư? Đây nhé:

* Tốc độ download nhanh khủng khiếp! (Đến nỗi nó bị rất nhiều website share host chặn do làm tốn băng thông!!!)
    * Bắt link cực nhậy. Muốn bắt file nào thì thêm đuôi file đó vào phần filetype!
    * Tương thích với gần như tất cả các loại browser như: FireFox, Opera, IE6,7,8 , Safari, thậm chí là lính mới như Chrome.... mà không cần cài đặt bất cứ gì tại trình browser (Cái này thì ăn đứt Gigaget, orbit, Flashgot, freshdownload...)
    * Cuối cùng là việc các bố các mẹ nào hay down load phim, nhạc, phần mềm từ các hosting lưu trữ file trực tuyến như Rapidshare, boxnet, Megaupload... thì IDM là lựa chon không thể thay đổi!!!! Vì IDM có thể vượt qua các hình thức chặn của các website này!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bominhanh; 06/11/2008 vào lúc 04:33 PM. Lý do: IDM là nhất bảng!
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bài trên là ích lợi của IDM còn đây là cách cài và địa chỉ down về:

Bản cài: http://www.internetdownloadmanager.com/idman515.exe
    Chìa khóa: http://www.mediafire.com/?vl1990cmtby

Lưu ý: Sau khi tải về thì tắt ngay mạng đi! Gỡ bỏ bản cũ nếu có! Sau đó cài File IDman515.exe khởi động lại PC. Vẫn tắt mạng! Khi khởi động xong IDM sẽ tự chạy! Cứ ấn next và Yes hết! Khi IDM chạy vào khay hệ thống rồi thì tắt nó đi! Lúc này giải nén và copy file patch.exe bạn tải về vào thư mục cài IDM (thường nằm trong ổ C:\programfile\Internet download manager\) Chạy file patch này! Xong rồi chạy lại IDM! Lúc này IDM515 sẽ báo là serial sai! Kệ nó! Tắt đi! Chạy IDM lại lần nữa! Bật mạng trở lại!! Xong!!!:Laughing:
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bây giờ, khi đã cài xong IDM mình cần cấu hình để nó bắt link cho ngon!:Laughing:

Mở IDM ra (nháy đúp vào mũi tên xanh ở khay hệ thống ấy), vào menu Download -> Options.

- Để IDM download trong mọi Browser: Trong Tab General, bạn đánh dấu cả mấy ô như hình dưới, khi bạn đánh dấu vào ô Use advanve browser intergration. Cái này quan trọng lắm nhé! Vì khi có một chương trình nào đó định download thì IDM sẽ nhẩy ra và down hộ luôn!:Laughing: Khi IDM sẽ hỏi lại, bạn click OK để khởi động lại máy tính

- Để IDM down các loại file mình muốn: Trong Tab File types, bạn nhập thêm vào cácloại file phim, nhạc,.. hay dùng như là MP3 AVI SRT IDX SUB FLV RAR 0*... như phần gạch đỏ ở hình dưới, làm như vậy để khi bạn muốn load các file thì IDM sẽ tự động chạy và down về cho bạn :

Nếu sau khi load, IDM cứ mở ra cửa sổ này thì bạn nên đánh dấu vào ô Don"t show it again cho khỏi phiền phức...

Lưu ý: Nếu thấy IDM quá vô duyên khi các bố các mẹ muốn xem online mà cứ down về thì có hai cách:
    Một là xóa filetype đó trong IDM đi (Làm tương tự như khi thêm kiểm file muốn down)
    Hai là trước khi ấn vào đường link không muốn IDM tải thì nhớ giữ chặt phím Alt trên bàn phím cho đến khi file đó được phát!

Hết rùi!!!
    • 1,615 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bominhanh Xem bài viết
    Bài trên là ích lợi của IDM còn đây là cách cài và địa chỉ down về:

Bản cài: http://www.internetdownloadmanager.com/idman515.exe
    Chìa khóa: http://www.mediafire.com/?vl1990cmtby

Lưu ý: Sau khi tải về thì tắt ngay mạng đi! Gỡ bỏ bản cũ nếu có! Sau đó cài File IDman515.exe khởi động lại PC. Vẫn tắt mạng! Khi khởi động xong IDM sẽ tự chạy! Cứ ấn next và Yes hết! Khi IDM chạy vào khay hệ thống rồi thì tắt nó đi! Lúc này giải nén và copy file patch.exe bạn tải về vào thư mục cài IDM (thường nằm trong ổ C:\programfile\Internet download manager\) Chạy file patch này! Xong rồi chạy lại IDM! Lúc này IDM515 sẽ báo là serial sai! Kệ nó! Tắt đi! Chạy IDM lại lần nữa! Bật mạng trở lại!! Xong!!!:Laughing:
    nhờ bạn giúp dùm mình, mình dung IDM đã lâu, rất thích cai phan mem nay, luc truoc cung bi ai vao dùng máy chung update thế là phải bỏ một thời gian khá lâu mới cài bản khác lại được.

nhưng đợt này mình đang dùng bản IDM5.14 thì lại bi update và lần này mình đã cài lại theo bạn chỉ dẫn mà vừa cài xong đã bị báo là :

Internet Download Manager has not been registered for 30 days. Trial period is over and IDM is exiting...
    Mặc dù mình đã tắt mạng suốt quá trình thao tác.
    nên có chạy patch vẫn không được. bạn có cách nào giúp mình với. cám ơn rất nhiều:Rose:
    • 54 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Qua kinh nghiệm sài các phần mềm download thì tôi thấy sài flashget rất tốt
    bạn có thể load theo đường link sau để lấy bản portable:
    http://cid-3c7ac721a6a04746.skydrive...t-Portable.rar
    Nếu như bạn sài firefox thì bạn có thể cài thêm addon flashgot để có thể dùng nhấp phải chuột để lấy link cho nhanh
    https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/220
    Flashget còn hổ trợ lấy link mms và bitorent.
    ----------------------------------------------------
    ngabadongduong@gmail.com
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love Paradise Xem bài viết
    nhờ bạn giúp dùm mình, mình dung IDM đã lâu, rất thích cai phan mem nay, luc truoc cung bi ai vao dùng máy chung update thế là phải bỏ một thời gian khá lâu mới cài bản khác lại được.

nhưng đợt này mình đang dùng bản IDM5.14 thì lại bi update và lần này mình đã cài lại theo bạn chỉ dẫn mà vừa cài xong đã bị báo là :

Internet Download Manager has not been registered for 30 days. Trial period is over and IDM is exiting...
    Mặc dù mình đã tắt mạng suốt quá trình thao tác.
    nên có chạy patch vẫn không được. bạn có cách nào giúp mình với. cám ơn rất nhiều:Rose:
    Trước khi cài đặt IDM bản mới bạn phải gỡ bỏ bản cũ theo kiểu gỡ Complete! Sau đó vào Run ở startmenu gõ lệnh: regedit
    Vào khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Internet Download Manager
    Xóa đi là xong ngay!!!! Cài lại như mình hướng dẫn nhé! Chúc bạn thành công!!
    • 1,615 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bominhanh Xem bài viết
    Trước khi cài đặt IDM bản mới bạn phải gỡ bỏ bản cũ theo kiểu gỡ Complete! Sau đó vào Run ở startmenu gõ lệnh: regedit
    Vào khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Internet Download Manager
    Xóa đi là xong ngay!!!! Cài lại như mình hướng dẫn nhé! Chúc bạn thành công!!
    Cám ơn bạn rất nhiều, mình đã làm theo bạn chỉ, nhưng vẫn bị báo như cấu cũ. Mình xin mô tả chi tiết lại các thao tác nhé: Máy đang dùng là ở cơ quan nên mạng chung, sau khi down IDM 5.15 của bạn cho về mình uninstal IDM cũ ( dùng chương trình uninstal của chính IDM,nó tự động restart) rồi thoát internet (để ở chế độ enable), vào run/regedit/HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Internet Download Manager: xóa , restart, chay IDM5.15 ( chương trình này đã cài lần trước và bị báo hết thời gian dùng thử, vì không có bản nào mới hơn nên sau khi thực hiện các thao tác trên thì mình cài lại), vẫn bị báo như trên nên chưa chạy patch dược. Bạn xem còn cách nào nữa không chỉ cho mình với nhé. Thanhks nhieu nhé :Rose:
    • 3,438 Bài viết

• 22,597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love Paradise Xem bài viết
    Cám ơn bạn rất nhiều, mình đã làm theo bạn chỉ, nhưng vẫn bị báo như cấu cũ. Mình xin mô tả chi tiết lại các thao tác nhé: Máy đang dùng là ở cơ quan nên mạng chung, sau khi down IDM 5.15 của bạn cho về mình uninstal IDM cũ ( dùng chương trình uninstal của chính IDM,nó tự động restart) rồi thoát internet (để ở chế độ enable), vào run/regedit/HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Internet Download Manager: xóa , restart, chay IDM5.15 ( chương trình này đã cài lần trước và bị báo hết thời gian dùng thử, vì không có bản nào mới hơn nên sau khi thực hiện các thao tác trên thì mình cài lại), vẫn bị báo như trên nên chưa chạy patch dược. Bạn xem còn cách nào nữa không chỉ cho mình với nhé. Thanhks nhieu nhé :Rose:
    Trời ơi, mình cũng đang đau đầu vì vụ IDM 5.15 này đây. Trong máy mình đã cài IDM của các bác trên này cho. Thế mà mấy hôm này cứ download file nào là nó lại hiện ra thông báo máy tính chưa có chưong trình IDM và hỏi mình có download IDM 5.15 ko? Bực mình quá hôm nay đồng ý thì download xong nó lại hiện ra bảng là mình có 8 ngày để sử dụng free. Rồi sau đó hiện ra bảng bắt mình điền thông số, bảng này của cty tin học nào đó ở Thái Hà hay Thái Thịnh gì đó. Bực quá mình tắt luôn nên chẳng nhớ tên cty gì.
    Như vậy là thế nào hở các bố mẹ? Đây là spam quảng cáo hay mình bắt buộc phải mua bản quyền để được download?
    Ah, nhân tiện hỏi thêm là sao mình dùng Kav để diệt virus thì nó automatic tự động chặn các trang web hoặc diễn đàn (toàn diễn đàn lành mạnh thôi nhé :Laughing:: otofun,...) khiến mình không thể vào được.Có cách nào giải quyết được vụ này không, nhờ các bác chỉ giáo.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2