SỰ NGHIỆP

Làm sao khôi phục lại file word bị lỗi?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 30.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 169 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các bác!

Em có một file dữ liệu bằng word 2007, hôm qua em có mở file ra để chỉnh sửa, và em nhớ là mình có lưu lại cẩn thận :Thinking: . Nhưng hôm nay khi em muốn mở file, thì nó báo lỗi:

"Word was unable to read this document. It may be corrupt. Try one or more of the following:
    -Open and Repair the file
    -Open the file with the Text Recovery converter. "

Em nghĩ chắc là do hôm qua lúc file chưa Save xong thì em đã tắt máy nên nó mới báo như vậy. Và em cũng thử "Open and Repair the file" như máy hướng dẫn, nhưng khi làm như vậy nó cũng vẫn như cũ, tức cũng hiện ra cái bảng thông báo y như trên. Còn cách hai thì máy của em không thể hiện nên không làm được.

Nhờ cá bác chỉ em cách khôi phục lại cái file này, chứ không thì uổng công em lắm :Crying: :Crying: ( gần 200 trang hu hu) những thông tin quan trong.

Em xin cảm ơn trước ạ :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 tuyệt chiêu sử dụng Gmail có thể bạn chưa biết

Là một công cụ giao tiếp trong công việc khá phổ biến hiện nay, thế nhưng không phải ai cũng biết...

• GẤP GẤP: Làm sao khôi phục mail trong Inbox?

Cho mình hỏi cái nay tí: Mấy hôm nay máy mình chạy khá chậm nên hôm nay phải nhờ IT kiểm tra và scan virus. Khi đang scan virus thì thực hiện Compacting Inbox, đến khi mở Inbox ra thì không còn mail nào hết. Tất cả mail được lưu ổ D nhưng chỉ scan ổ C thôi. Bình thường thì máy tự động Compacting...

• Năng lượng tràn đầy với kiwi Zespri® SunGold

Căng tràn nhựa sống, trái kiwi Zespri® SunGold đến từ đất nước New Zealand có hương vị ngọt sảng...

• Có con nhỏ, kiếm việc khó quá các mẹ ơi :(

Không biết có mẹ nào đang thất nghiệp, nuôi con nhỏ mà kiếm việc mới khó như mình không? Mình...

• làm sao khôi phục lại làn da đang lão hóa

Em năm nay 31 tuổi rồi , da em chắc thuôc loại da tổng hợp vì hay bi bóng nhờn ở vùng chữ T . trước kia em co dùng kem rose để làm kem lót trang diểm đi làm thấy cũng dược lắm nhưng từ khi có bầu va sinh em bé đến giờ em không sài kem gì nữa (em vẫn đang cho con bú), da em bây giờ bị mụn cám nhiều...

• 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước tiên bạn cố gắng mở qua file/open, như một văn bản bình thường. Nhưng vẫn không được thì bấm mũi tên bên phải nút Open trong file/open window, bấm mũi tên tùy chọn chỉ xuống rồi chọn, Open and Repair:

Nếu vẫn không được, bạn có thể thử cách này. Từ tùy chọn file/open window, chọn file lỗi đó, và bấm chuột chọn mũi tên đi xuống của tùy chọn Files of type window:

Một danh sách các loại sẽ dc xuất hiện. Kéo xuống tìm và chọn Recover Text from Any File:

Tùy chọn này sẽ khôi phục lại văn bản đó cho bạn nhưng có thể nó thiếu mất vài chỗ. Đây là cách không được hay lắm nhưng là cách cuối rồi. Hy vọng là nó sẽ đầy đủ.
    Chú ý: Khi sử dụng Recover Text from Any File thì bạn nên copy file đó ra một bản nữa để có gì thì vẫn còn cái lỗi đó.
    (hình minh họa có thể hơi khác một chút nhưng cơ bản là vậy, chắc bạn sẽ làm đc)
    Cách khác: Thử sử dụng một ứng dụng khác để mở file đó như OpenOffice được dùng miễn phí tải xuống từ địa chỉ www.OpenOffice.org
    Vẫn không được thì thử kiểu Third-party solutions

Có gì thì Contact YM: Mr.TommyFrank
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại
    • 169 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohenmiao Xem bài viết
    Trước tiên bạn cố gắng mở qua file/open, như một văn bản bình thường. Nhưng vẫn không được thì bấm mũi tên bên phải nút Open trong file/open window, bấm mũi tên tùy chọn chỉ xuống rồi chọn, Open and Repair:

Nếu vẫn không được, bạn có thể thử cách này. Từ tùy chọn file/open window, chọn file lỗi đó, và bấm chuột chọn mũi tên đi xuống của tùy chọn Files of type window:

Một danh sách các loại sẽ dc xuất hiện. Kéo xuống tìm và chọn Recover Text from Any File:

Tùy chọn này sẽ khôi phục lại văn bản đó cho bạn nhưng có thể nó thiếu mất vài chỗ. Đây là cách không được hay lắm nhưng là cách cuối rồi. Hy vọng là nó sẽ đầy đủ.
    Chú ý: Khi sử dụng Recover Text from Any File thì bạn nên copy file đó ra một bản nữa để có gì thì vẫn còn cái lỗi đó.
    (hình minh họa có thể hơi khác một chút nhưng cơ bản là vậy, chắc bạn sẽ làm đc)
    Cách khác: Thử sử dụng một ứng dụng khác để mở file đó như OpenOffice được dùng miễn phí tải xuống từ địa chỉ www.OpenOffice.org
    Vẫn không được thì thử kiểu Third-party solutions

Có gì thì Contact YM: Mr.TommyFrank
    Cảm ơn bác, em đã làm theo cách thứ hai ( Recover Text from Any File) thì file mở được nhưng đúng là font chữ có lúc đọc được lúc không ạ, còn hình thì mất hết . Nhưng cũng còn đỡ hơn là mất hết. Để em thử các cách kia xem có khả quan hơn không, em sẽ báo bác sau, many thanks :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doublecat Xem bài viết
    Cảm ơn bác, em đã làm theo cách thứ hai ( Recover Text from Any File) thì file mở được nhưng đúng là font chữ có lúc đọc được lúc không ạ, còn hình thì mất hết . Nhưng cũng còn đỡ hơn là mất hết. Để em thử các cách kia xem có khả quan hơn không, em sẽ báo bác sau, many thanks :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Repair MyWord là một tiện ích không cần cài đặt, do đó bạn có thể chứa nó ở bất cứ đâu và sử dụng một cách nhanh chóng và tiện lợi. Bạn có thể download Repair MyWord hoàn toàn miễn phí tại

Code:
    http://download.getdata.com/WordRepair.exe
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bác, em đã làm theo cách thứ hai ( Recover Text from Any File) thì file mở được nhưng đúng là font chữ có lúc đọc được lúc không ạ, còn hình thì mất hết . Nhưng cũng còn đỡ hơn là mất hết. Để em thử các cách kia xem có khả quan hơn không, em sẽ báo bác sau, many thanks

Bạn làm thế nào đấy? Bảo lại giúp mình với. Mình làm theo cách 2: cứ kích vào file đó là nó hiện ra bảng báo lỗi ko mở được, chứ đừng nói mở được mà font chữ sai.
    Ai biết cứu mình với. Bao nhiêu công sức, sơ xảy một chút mà khổ thế.
    • 1,244 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

giúp tớ với,t ớ cũng mắc lỗi như chủ top nhưng ko mở được bằng cách nào cả. Mà cái phần mềm bác nông dân giới thiệu tớ xài mà được, hic bao nhiêu dữ liệu trong đó cả.

• 11 Được cảm ơn

Ban little sunshine có thể send qua cho BaBum file Word bị lỗi đó kg ? BaBum fix giúp bạn thử xem.
    • 1,244 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

hic hôm nay vào lại nhà. Cảm ơn bạn nhé, tối đó mình đã phải mày mò và nhờ người gipú được rồi.Vì hôm nay hạn chót giao bài mà. Thanks bạn nhé.

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little sunshine Xem bài viết
    hic hôm nay vào lại nhà. Cảm ơn bạn nhé, tối đó mình đã phải mày mò và nhờ người gipú được rồi.Vì hôm nay hạn chót giao bài mà. Thanks bạn nhé.
    bác làm thế nào sửa đc thì nêu cách chỉ mọi người với đi, em cũng đang dính lỗi đó :Crying:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị như thế nhưng không tài nào mở được...mình đang dùng office 2010 để mở.

dùng cách của office có sẵn cũng hong mở được...các bác giúp em với..
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Học hỏi. Lỗi này chưa gặp bao giờ