SỰ NGHIỆP

Làm sao để gõ dấu mũ trong word? Giúp mình với!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 80.1K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Các bố các mẹ thông thái bảo em cách gõ dấu mũ, VD X bình phương và dấu dưới chân, VD các ẩn số x1, x2 em muốn 1, 2 thấp xuống ấy, hichic, giúp em với ạ. Em xin đa tạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,365 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Chỉ số trên, ví dụ: x2, bôi đen số 2, rồi Format/Font đánh dấu vào Superscript, Phím tắt: Ctr Shift =
    Chỉ số dưới, tương tự như thế nhưng chaeck vào Subscript, phím tắt: Ctrl =
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Hic, bác đừng ặc thế làm em xí hổ quá. Cám ơn bác, để em thử cái rùi thông báo lại, có gì hỏi tiếp ạ, hị hị
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Dạ được rùi ạ, cám ơn bác nhiều ạ, híhí
    • 12,365 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Hic, bác đừng ặc thế làm em xí hổ quá. Cám ơn bác, để em thử cái rùi thông báo lại, có gì hỏi tiếp ạ, hị hị
    Đã sửa kịp thời, Ặc là vì không có chế độ soạn thảo HTML khi viết bài nên không thử được cái code

Trong html thì <sup> và <sub> để lên và xuống.
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhanh nhất là dùng phím tắt
    Muốn viết chỉ số dưới thì nhấn Ctrl+= (ấn phím Ctrl + dấu bằng ấy)
    Muốn thôi viết chỉ số dưới thì ấn lại Ctrl+= lần nữa
    Muốn viết chỉ số trên thì sẽ là Ctrl+Shift+=
    Muốn thôi lại ấn Ctrl+Shift+=
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Nhưng nếu em muốn gõ x1 bình phương ạ, em làm theo cách của bác thì được 2 ở trên và 1 ở dưới rồi nhưng mà số 2 và 1 không thẳng hàng, cứ bị cách cách ra ý ạ. Vậy phải làm sao ạ?
    Giúp em với ạ, đừng ặc nữa bác nhé, hihi
    • 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiles Xem bài viết
    Nhưng nếu em muốn gõ x1 bình phương ạ, em làm theo cách của bác thì được 2 ở trên và 1 ở dưới rồi nhưng mà số 2 và 1 không thẳng hàng, cứ bị cách cách ra ý ạ. Vậy phải làm sao ạ?
    Giúp em với ạ, đừng ặc nữa bác nhé, hihi
    Cái này thì bác nó phải sử dụng đến chức năng: Equation

Nếu bác nó đang dùng Word 2007 thi vào Insert/Equation/Insert new equation.....
    Rồi bác nó bấm vào Script sẽ thấy mẫu bác cần.
    Chúc bác nó thành công.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Cái này thì bác nó phải sử dụng đến chức năng: Equation

Nếu bác nó đang dùng Word 2007 thi vào Insert/Equation/Insert new equation.....
    Rồi bác nó bấm vào Script sẽ thấy mẫu bác cần.
    Chúc bác nó thành công.
    Ặc, lần này là em ặc, nhà em chỉ dùng word 2003 thui bác nông dân ạ, thế có cách nào k ợ?
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Word 2003 hay 2002 gì đều có chức năng Insert Equation bạn ạ. Đây là tính năng cơ bản của soạn thảo văn bản mà. Từ menu Insert--->Object.
    Trong thẻ Create New, chọn Microsoft Equation. Nếu không thấy, chứng tỏ bạn chưa cài đặt Microsoft Equation, phải chạy lại bộ cài để thêm toolbox này.

Tiện đây, mình xin giới thiệu soft gõ công thức toán, rất tiện lợi, dùng dễ chịu hơn Microsoft Equation nhiều và rất chuyên nghiệp nữa.

MathType 6.0b trial 30 days

K3yg3n đính kèm.
    Tập tin đính kèm
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Profibus Xem bài viết
    Word 2003 hay 2002 gì đều có chức năng Insert Equation bạn ạ. Đây là tính năng cơ bản của soạn thảo văn bản mà. Từ menu Insert--->Object.
    Trong thẻ Create New, chọn Microsoft Equation. Nếu không thấy, chứng tỏ bạn chưa cài đặt Microsoft Equation, phải chạy lại bộ cài để thêm toolbox này.

Tiện đây, mình xin giới thiệu soft gõ công thức toán, rất tiện lợi, dùng dễ chịu hơn Microsoft Equation nhiều và rất chuyên nghiệp nữa.

MathType 6.0b trial 30 days
    Mình thấy rồi, đúng là có chức năng Equatino, nhưng mình k biết sử dụng, k tìm thấy chỗ để ký hiệu x1 bình phương ntn. Có lẽ phải mày mò vậy, cám ơn bạn thật nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mình làm ko đc