SỰ NGHIỆP

làm sao chuyển file đuôi.prc sang.doc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Các bạn ơi,

Mình mới kiếm được mấy cái ebook có đuôi.rar
    Về mở ra thì lại thấy nó ko fải là đuôi.doc hay.pdf
    Loay hoay search mãi thì cũng kiếm được phần mềm để mở nó ra
    ....Nhưng mà mỗi trang sách thì chỉ có vài chữ và phải đọc trên pc, chẳng có lệnh print để in ra giây đọc cho đỡ mỏi mắt.
    Mình muốn copy sang word để in nhưng phải làm từng trang, và lại bị mất định dạng, chữ cứ liến tù tì chả có xuống dòng gì cả

Có bạn nào "giải cứu" được giúp mình ko? Xin cám ơn nhiệt liệt.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ăn bột hay ăn cháo/ăn cơm

Thưa bác sĩ, em biết là ăn bột nhiều vi chất dinh dưỡng, còn nấu cháo thì cũng bị mất chất dinh...

• Công việc đầu tiên - từ kỳ vọng đến... vỡ mộng

Khi mới ra trường, ai trong chúng ta mà không nuôi những mộng tưởng lớn lao về sự nghiệp trước mắt....

• Làm sao để khóc đêm mà sáng dậy không bị sưng mắt

Em hỏi buồn cười quá nhỉ, nhưng cuộc sống vốn buồn nhiều hơn vui, mà em thì hay khóc lắm, nhất là về ban đêm, khóc thầm cũng có mà khóc nức nở cũng có. Khóc xong thì nhẹ người nhưng ghét nhất là sáng hôm sau 2 mắt sưng húp, bị mọi người phát hiện và lại hỏi han, không thì cũng nhìn bằng ánh mắt tò...

• Vì sao tôi vẫn thất nghiệp?

Trong thời buổi việc thì ít người thì nhiều này, câu hỏi ai oán kia cũng dễ bắt gặp cùng với những...

• Làm sao convert file *.mde -> mdb (Access)?

Em bị mất file *.mdb nhưng vẫn còn file *.mde Nay muốn convert file mde -> mdb vì modify một số chỗ trong mdb mà ko biết convert ra làm sao. Bác nào cứu em với ạ.. Cảm ơn các bác ngàn lần :)

• 90 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caocao
    Các bạn ơi,

Mình mới kiếm được mấy cái ebook có đuôi.rar
    Về mở ra thì lại thấy nó ko fải là đuôi.doc hay.pdf
    Loay hoay search mãi thì cũng kiếm được phần mềm để mở nó ra
    ....Nhưng mà mỗi trang sách thì chỉ có vài chữ và phải đọc trên pc, chẳng có lệnh print để in ra giây đọc cho đỡ mỏi mắt.
    Mình muốn copy sang word để in nhưng phải làm từng trang, và lại bị mất định dạng, chữ cứ liến tù tì chả có xuống dòng gì cả

Có bạn nào "giải cứu" được giúp mình ko? Xin cám ơn nhiệt liệt.
    CaoCao thân mến!

Định dạng prc là để hỗ trợ đọc trong mấy cái Mobile Pocket cho nên bạn cần có chương trình Mobipocket Reader có thể donload tại đây:http://www.mobipocket.com.
    Khi mở ra chương trình này cho copy, print... chúc bạn vui ve và thành công!

tohoangvu
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tohoangvu
    CaoCao thân mến!

Định dạng prc là để hỗ trợ đọc trong mấy cái Mobile Pocket cho nên bạn cần có chương trình Mobipocket Reader có thể donload tại đây:http://www.mobipocket.com.
    Khi mở ra chương trình này cho copy, print... chúc bạn vui ve và thành công!

tohoangvu
    cám ơn tohoangvu, mình đã download chương trình này về để mở file ra xem rồi nhưng trong menu ko có lệnh print, mà chỉ có lệnh copy/paste thôi, ko có lệnh select all mà ctrl+c cũng ko được nên muốn copy thì phải copy từng trang một mất công lắm. paste sang word thì ko còn giữ được định dạng nữa, chữ cứ liền tù tì một mạch

tại sao nhỉ?
    • 364 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Cái này cũng đã được nói khá nhiều trong trang web khá nổi tiếng hiện nay về các e-book : www.thuvien-ebook.com.
    + File định dang prc được dùng cho các văn bản doc trong mobile pocket và sau đó mở rộng cho việc đọc trên PC
    + Vì dùng cho đọc trên máy điện thoại dang pocket PC nên nó không hướng đến việc định dạng trang cố định nghĩa là text sẽ được dàn đều trên màn hình khi thay đổi thiết lập của view : đổi định dạng font, phóng to thu nhỏ font, xem 1 trang 2 trang.... Điều này rất tiện lợi cho việc đọc sách & giảm kích thước file nhưng ngược lại sẽ không hỗ trợ cho in ấn vì có định dạng trang đâu mà in. Tóm lại là không in trực tiếp được khi xem prc (cho đến nay là như vậy) Muốn in theo trang của nó có lẽ phải copy từng màn hình đang xem thôi.
    + Cho tới hiện tại, không copy all text trong file prc được, chỉ copy từng trang được thôi. Hơn nữa việc sử dụng các mã định dạng trong prc cũng khác với các trình soạn thảo phổ biến trong windows như word, wordpad nên sau khi copy (bạn lưu ý là lệnh copy trong đó là do chương trình prc cung cấp chứ không phải là do môi trường windows cung cấp ), ctrinh đọc prc sẽ tự động bỏ hết các định dạng của nó đi và chỉ để lại plain text trong clipbook, khi paste sẽ mất hết định dạng.

Do vậy bạn bỏ ý định in ấn và dàn trang các file đó đi, chỉ xem và copy đơn giản là được thôi.
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

cám ơn bạn fromantoan, sau một hồi loay hoay ko làm gì được thì cũng đành ngồi dán mắt vào màn hình đọc thôi. kính có tăng vài số cũng kệ. tuy nhiên vấn thấy hơi ấm ức vì biết đâu có cách mà mình chưa tìm ra... :3: biết đâu các bố mẹ wtt giải cứu được, ừ biết đâu đấy...

bi giờ thì yên tâm công tác rồi. cám ơn nhé
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang gặp vấn đề này và thấy mọi người giải quyết là dùng phần mêm prc2html chuyển sang định dạng html và sao đó là copy paste bình thường sang word. Tuy nhiên cái phần mềm này dùng hơi phức tạp. Bạn chịu khó google nghiên cứu thử xem. Mình bây giờ vẫn đang phải nghiên cứu chuyển và in đây. :Crying:
    Ô, hay nhỉ...
    • 27 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

muốn chuyển sang .doc thì dùng stanza các chị ạ!
    bạn em dùng cái này thấy ok mà ko bị dính chữ liền tù tì tí nào!
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em nghĩ các bác đi đường vòng cũng được
    Đâu tiên là chuyển prc sang pdf với chương trình Solid Converter PDF
    sau đó chuyển pdf sang doc với DFtoWord Converter hoặc Wondershare PDF Converter 1.0.0.5
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Muốn chuyển prc sang word các bạn xem hướng dẫn sau :

Bước 1
    :~down chương trình calibre về và cài đặt bình thườngLink :http://calibre.kovidgoyal.net/download
    Bước 2
    :~ bật chương trình lên và vào tab “Add books” , add cuốn sách của bạn vào~ Chọn quyển sách, vào tab “View” gần đóTH1: nếu đồng hồ cát xuất hiện, sau đó nội dung cuốn sách hiện ra, xin chúc mừng,bạn cứ việc copy paste vô tư. Cuốn sách đó chưa bị khóa.TH2: Nếu hiện lên Error : This book is protected by DRM, nghĩa là bị khóa, xin mờisang bước 3
    Bước 3:
    ~ Các dụng cụ cần có1.Active PythonLink:http://downloads.activestate.com/Act...-win32-x86.msi2. file mobidedrm.py ( file đi kèm cuối bài )
    ~ Tiến hành
    1. Cài đặt Active Python2. copy file mobidedrm.py vào ổ C, đồng thời copy luôn file prc để vào đó , đề nghịcác bác đổi tên file thành ‘1’ để dễ làm việc, như vậy ta có 1 file cần convert là 1.prcđang ở trong ổ C rồi đấy nhé.3. vào Run >> cmd >> gõ : cd\ để về ổ C:\>4. gõ cú pháp sau : mobidedrm.py 1.prc 2.prc PID-> PID : mã lấy ở phần about của Mobipocket readerVí dụ như của tôi :mobidedrm.py 1.prc 2.prc KTM3QJ4$MU-> Enter 1 phát, ngay sau đó sẽ xuất hiện file 2.prc y hệt như 1.prc trong ổ C, chỉ có
    điều đã bẻ khóa rồi
    .5. Quay lại bước 2 với file 2.chúc các ban vui vẻ

các bạn copy rồi chuyển sang word, nhung hình ảnh các ban phải copy từng hình rồi pas về.
    tuy phải copy 2 lần nhưng các bạn in được.
    chúc các ban vui vẻ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangvupro; 22/05/2011 vào lúc 10:51 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

không có gì khó. Các mẹ vào trang http://www.zamzar.com để chuyển đổi đuôi mà in ra đọc cho tiện
    THU DO THI (Mrs-1985)
    M: 09 858 07 888
    E:  me2giang@gmail.com
    Y: me2giang/ skype: cnn_pro.translation68
    CHUYÊN ĐỒ LÓT NAM NỮ NHẬT, HÀN XỊN, RẺ (TẶNG QUÀ ngay cho ng giới thiệu hàng+ GIÁ RẺ TẬN GỐC cho dân văn phòng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)