SỰ NGHIỆP

Làm ơn giúp tôi phóng chữ to lên với.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.95K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Không hiểu sao chữ trong máy tính của mình nó hiện lên nhỏ quá, đọc tóet cả mắt vì cứ phải căng mắt ra đọc, cho nên không dám đọc lâu vì mỏi mắt quá.Có ai biết cách làm phông chữ to lên thì bày cách cho mình với, mình cảm ơn trước.
    Hãy mỉm cười, ta sẽ đem lại hạnh phúc cho ta và cho những người xung quanh....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• làm ơn giúp tôi với

Tôi là người cũng đã được gọi là trưởng thành ở cái tuổi này, đủ để cảm nhận về sự phản bội và ngoại tình. Tôi ko rõ mình đã làm đúng hay chưa. xin kể câu chuyện của mình ra để xin ý kiến của các bậc a c. C gái tôi đã có 1 cô con gái đang học lớp 3. a c tôi sống ko hợp nhau nên đã ly dị sau 10 năm...

• Bé 14 tháng uống sữa TH true MILK vào buổi đêmi có được ko?

Bé nhà mình được 14 tháng, trước khi đi ngủ bé chỉ uống hơn 100ml sữa, khi ngủ tới khoảng 3h thì bé...

• Có mẹ nào giỏi tin học làm ơn giúp tôi với

Tôi co mượn được 1 cái đĩa cài microsoft ofice ,nhưng đĩa cài này lại bị mất mất số "character product key" rồi,như vậy không biết có cách nào để tìm lại 25 số đấy k,hay là phải bó tay,có ba mẹ nào biết chỉ cho tôi với nhé,vì tôi k ở Vn,k có điều kiện mua đĩa khác,cám ơn rất nhiều

• 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nhấn Ctrl key và roll up mouse là cả trang phóng to lên thôi mà
    • 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đó là cách sửa tạm thời trên trang web bạn đang coi thôi. Còn cách nữa là bạn vào COntrol Panel / Personalization apperance and Sound sẽ có Adjust Font Size đó, có thể sửa được, đây là mình đang xài Win Vista nha. Còn Win khác thì vào Display sửa lại résolution của monitor
    • 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Bạn meomeo08,
    Mình không có tìm thấy chữ key chỉ tìm được Ctrl thôi( chuối quá nhỉ), giúp mình cho trót đi, please...
    • 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Ôi ôi, thế này thì phức tạp quá nhỉ, còn cách nào nhanh, tiện, gọn không bạn?:Sick:.
    • 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình đang dùng window
    • 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Vào display như thế nào bạn ơi?
    • 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ctrl là đúng rồi đó bạn, :Smiling:. Cách này là nhanh nhất , mình hay sử dụng vì có thể điều chỉnh thoải mái
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebexuannhi Xem bài viết
    Không hiểu sao chữ trong máy tính của mình nó hiện lên nhỏ quá, đọc tóet cả mắt vì cứ phải căng mắt ra đọc, cho nên không dám đọc lâu vì mỏi mắt quá.Có ai biết cách làm phông chữ to lên thì bày cách cho mình với, mình cảm ơn trước.
    Bạn nói ở đây là font chữ trong trình duyệt web hay font chữ trong window (các icon, title....) ???

1./ Nếu là trình duyệt web thì trên thanh menu, chọn View / Zoom (100% còn nhỏ thì chọn cao hơn) / hoặc Text size (chọn largest)

2./ Nếu trong winxp, nhấn tổ hợp phím "Windows + D" để thu nhỏ tất cả cửa sổ hiện hành lại, nhấp chuột phải vào phần nào trống trên màn hình, chọn Properties. Màn hình sẽ hiển thị như sau:

Chọn tab Settings rồi nhấp vào nút Advanced, màn hình lại xuất hiện kế tiếp sau:

Bạn chọn như các đánh dấu màu đỏ, sau đó lại xuất hiện:

OK , thế là xong, boot lại máy tính, nếu cảm thấy được rồi thì giữ nguyên, muốn to nữa thì chọn cái custom (set theo mong muốn), còn muốn trở lại như ban đầu thì chọn lại 96 DPI.
    • 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Display cũng ở trong Control Panel luôn đó, trong Win XP . tại tùy theo Window mà nó nằm ở thư mục nào, còn mình thì xài Vista nên hơi khác
    • 176 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebexuannhi Xem bài viết
    Bạn meomeo08,
    Mình không có tìm thấy chữ key chỉ tìm được Ctrl thôi( chuối quá nhỉ), giúp mình cho trót đi, please...
    Hihihi, mẹ này làm mình nhớ đến truyện cười này ... Sorry, mình không có ý định chê mebexuannhi đâu nhé, đây chỉ là chuyện vui mình thu thập được trong hoạt động Call Center của mình thôi.

Caller: "Can you give me the telephone number for Jack?"
    Operator: "I'm sorry, sir, I don't understand who you are talking about."
    Caller: "On page 1, section 5, of the user guide it clearly
    states that I need to unplug the fax machine from the AC wall socket and telephone Jack before cleaning. Now, can you give me the number for Jack?"
    Operator: "I think it means the telephone plug on the wall."

Còn nhiều nữa nhé.

Tech Support: "I need you to right-click on the Open Desktop."
    Customer: "OK."
    Tech Support: "Did you get a pop-up menu?"
    Customer: "No."
    Tech Support: "OK. Right-Click again. Do you see a pop-up menu?"
    Customer: "No."
    Tech Support: "OK, sir. Can you tell me what you have done up until this point?"
    Customer: "Sure. You told me to write 'click' and I wrote 'click'."

:Applause::Applause::Applause::Kiss::Kiss::Kiss::R ose::Rose::Rose:
    • 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cám ơn logovietnam rất nhiều, nhờ sự hướng dẫn chi tiết của bạn mà mình đã sửa được rồi, cả meomeo08 nữa.Cảm ơn hai bạn.:Smiling:
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Mình làm theo cách của logovietnam, nhưng không hiểu tại sao với một số trang web thì thấy chữ rất to, còn một số trang thì vẫn nhỏ như cũ? Ví dụ webtretho thì chữ phóng to rõ ràng, nhưng các website như tuoitre.com.vn hay bbcvietnamese.com thì chữ vẫn nhỏ như kiến. Bạn logovietnam giúp thêm lần nữa cho trót nhé. Cảm ơn bạn.
    • 12,364 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

nếu là tớ, tớ sẽ mua cái màn hình lớn hơn
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 144 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongledoan Xem bài viết
    Mình làm theo cách của logovietnam, nhưng không hiểu tại sao với một số trang web thì thấy chữ rất to, còn một số trang thì vẫn nhỏ như cũ? Ví dụ webtretho thì chữ phóng to rõ ràng, nhưng các website như tuoitre.com.vn hay bbcvietnamese.com thì chữ vẫn nhỏ như kiến. Bạn logovietnam giúp thêm lần nữa cho trót nhé. Cảm ơn bạn.
    Nếu bạn dùng Firefox thì vào Option để chỉnh lại font nhé, cụ thể thế này:

- Vào Tool -> Option

- Trong Option, chọn mục Content, sau đó kích vào nút Advanced phía dưới

- Trong Advanced, kích vào nút Minimum Font Size, và chọn cỡ thích hợp, thường thì khoảng 14-16

- Ấn OK để thoát ra, bây giờ tất cả các loại font chữ nhỏ sẽ to đùng lên cả tuy nhiên một số trang sẽ bị vỡ khung đấy
    Beyond Expectation !