SỰ NGHIỆP

Làm cách nào nén hình chụp nhỏ M lại, giúp em với, please!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 6,376 Bài viết

• 14,054 Được cảm ơn

Tình hình là em mới mua máy chụp hình, chụp xong ra cái hình nào be bé cũng 5MB trở lên, thành ra không thể nào upload lên web, có ai biết chỉ giúp em nén lại nhỏ một tí để up với ạ. Em cảm ơn trước nhé :Rose:.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,114 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Có nhìu cách lắm. Mình search google theo link này (bạn tham khảo thêm tùy ý):

Link search wa Google

Mình chọn 1 link này cho bạn, bạn vào xem link này nhé:

Link xem cách nén ảnh

Mình thì chỉ dùng Photoshop để nén + chỉnh sửa thôi. :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,376 Bài viết

• 14,054 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình đã làm được rồi, hihi.., bằng Photo Resize Magic 1.1, rất là dễ. Ngày xưa cũng có nhớ được chỉ bằng photoshop nhưng lâu quá rồi mình quên mất, mà nén hình phải chạy vào mở photoshop cũng hơi lâu lâu nên lười, chỉ muốn cách nào nhanh gọn lẹ thôi :Smiling:. Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé :Rose::Rose::Rose:.
    PS: bé nhà bạn có cái ảnh có cái râu mèo dễ thương quá :Kiss:.
    • 1,114 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Cách nén ảnh bằng những chương trình nhỏ, nhẹ, đơn giản thì tiện sử dụng nhưng về chất lượng ảnh sau nén thì dĩ nhiên là ko bằng khi sử dụng Photoshop

PS: hihi, thanks bạn đã khen bé! Mà đó là bé của em gái mình! Vợ chồng mình chưa có bé!
    • 6,376 Bài viết

• 14,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoenix Lau Xem bài viết
    Cách nén ảnh bằng những chương trình nhỏ, nhẹ, đơn giản thì tiện sử dụng nhưng về chất lượng ảnh sau nén thì dĩ nhiên là ko bằng khi sử dụng Photoshop

PS: hihi, thanks bạn đã khen bé! Mà đó là bé của em gái mình! Vợ chồng mình chưa có bé!
    Mình nén chủ yếu để up lên khoe con ở nhà WTT thôi, không ngoài mục đích khác nên cũng không lo lắng về chất lượng ảnh, hihi... À quên, nếu đi rửa ảnh thì sao nhỉ? có nên nén lại không hay là mình copy y nguyên thế này đem ra tiệm luôn? mình chưa rửa ảnh của máy mới này nên cũng không biết thế nào.
    Ôi, bạn chưa có bé à? thế mà mình cứ tưởng.. hihi..., cố lên để ngày thật gần khoe con cho mình xem nhé! :Rose:
    • 1,114 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Abi Xem bài viết
    Mình nén chủ yếu để up lên khoe con ở nhà WTT thôi, không ngoài mục đích khác nên cũng không lo lắng về chất lượng ảnh, hihi... À quên, nếu đi rửa ảnh thì sao nhỉ? có nên nén lại không hay là mình copy y nguyên thế này đem ra tiệm luôn? mình chưa rửa ảnh của máy mới này nên cũng không biết thế nào.
    Ôi, bạn chưa có bé à? thế mà mình cứ tưởng.. hihi..., cố lên để ngày thật gần khoe con cho mình xem nhé! :Rose:
    Ừh, vì mình cũng nghĩ là bạn up hình lên web nên chủ động hướng dẫn bạn cách nhanh gọn nhất lun :Smiling: Nếu đi rửa ảnh ngoài tiệm thì dĩ nhiên là bạn fải copy luôn hình gốc để rửa cho đẹp, rõ. Nếu thấy hình nào chưa sáng, rõ thì bạn nhờ nhân viên ở tiệm rửa ảnh chỉnh lại cho sáng, rõ (cái này thì free). Rửa ảnh lụa thì giữ được lâu, bền hơn.

Vc mình kế hoạch sắp xong rùi. Năm 2012 thì có bé, hy vọng mọi chiện sẽ suôn sẻ :Angel: Thanks bạn! :Rose:
    • 294 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Bạn không cần phãi mất công làm bất cứ cái gì . Cứ mở trương muc chọn Free tai Photobucket.com Trong đó có đầy đũ option cho bạn Upload Muốn úp load từng cái hay upload all pic cùng lúc cũng có. Bạn muốn làm album slide cũng OK. Sau đó chỉ cần copy link direct gữi cho bạn bè và ngươi thân. Không cần nén lại,Trong đó có chuơng trình chĩnh sửa hình đẹp xấu, red eyes.vvv.
    Tất cã píc cũa gia đình nên Upload vào đó, Xóa tất cả Pic trong máy tính đi cho đỡ nặng máy

Open một new free account cũa www.photobucket.com rồi up load tất cã hình ãnh hay đoạn video ngắn lên đó. Khi cần gữi hay Print 1 picture ra thi copy DIRECT LINK gữi cho nơi rữa hình hay gữi cho bạn bè hay nười thân (Nhớ là chỉ copy Direct link cũa picture đó thôi dừng gữi link khác(link direct nằm dưới mỗi tấm hình) . Đừng gữi link không phãi direct link .Nêu không người nhận sẻ vào xem tất cã hình ãnh cũa mình trong album account cũa mình

Sau nầy có giận hờn bạn mình Nếu không cho người bạn mình lưu giữ hãy xem những pic cũa mình nữa Thi nhớ save mấy tấm hình đã gữi cho người bạn mình vào máy tình truơc. Và vào lại photobucket.com xóa delete hình đó đi. Sau đó up load trỡ lại những tấm hình mình đã save trong PC
    Muốn upload nhanh nhiều hình 1 lúc trong Album option cũa www.photobucket.com thi dùng option bukup( bấm vào chữ Album option chọn Upload pic and Video/load / bấm vào hàng chữ "Use our bulk uploader: upload multiple files, fast")
    Trong Album option có đầy đủ Option dễ bạn lựa chon.

Sign Up

http://register.photobucket.com/

Sign_in

http://photobucket.com/

Muốn log Out thì bấm vào mũi tên bên cạnh USER NAME cũa mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lethitrangdiem; 22/01/2011 vào lúc 03:00 AM. Lý do: sua chinh ta
    • 6,376 Bài viết

• 14,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethitrangdiem Xem bài viết
    Bạn không cần phãi mất công làm bất cứ cái gì . Cứ mở trương muc chọn Free tai Photobucket.com ......
    Roài luôn, mẹ Turu bạn mình còn bẩu để em làm luôn cái account rồi chị up ảnh lên, mình thì lười kinh lắm. Vì kho ảnh mình khá là.... khủng khiếp, hầu như mình cầm máy chụp hình luôn tay, còn rảnh rổi ở nhà chưa phải đi làm nên tận dụng mọi khoảnh khắc của con để ghi lại :Laughing:. Lý do mà mình không up hình lên album online là thứ nhất lười, thứ hai giữ lại bản quyền, hihi.... Đôi khi up một ít lên WTT để khoe con và để tám với các mẹ cho vui, máy chụp hình mới của mình độ phân giải hơi cao nên gặp rắc rối tí. Dù sao mình cũng cảm ơn bạn rất là nhiều, đã dày công gõ bài để hướng dẫn cụ thể cho mình, bi giờ mình lười lắm, nhưng sau này biết đâu mình lại cần và sẽ tìm lại bài hôm nay mà áp dụng, hihi..., cảm ơn nhiều nhé! :Rose::Rose::Rose:.
    • 1,114 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Abi Xem bài viết
    máy chụp hình mới của mình độ phân giải hơi cao nên gặp rắc rối tí.
    Bạn có thể chọn lại chế độ phân giải thấp hơn tý cho máy ảnh :Smiling: Mình cũng biết up ảnh lên Photobucket nhưng cũng lười + nhìu ảnh quá như bạn nên khi nào cần lắm thì mới up vài hình mà mọi người mún xem rùi gửi link cho họ thôi :Laughing: Mình chỉ hay tự chép hình ra đĩa để lưu lại thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phoenix.Lau; 22/01/2011 vào lúc 01:58 PM.
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có cách đơn giản mà mình thường hay dùng là sử dụng nén ảnh trong Paint. Bạn sẽ ko cần cài đặt bất kỳ chương trình nào hoặc dùng PTS (do bạn chưa quen). Cách này nén ảnh rất đơn giản: bạn vào Paint, open file ảnh cần nén=>Images=>Stretch/Skew: sau đó chọn % mà bạn muốn ảnh sau khi nén còn được giữ lại (thông thường mình hay để 30%) cho cả Horizontal và Vertical ở Phần Sketch thôi nhé! Bạn save/save as lại là xong. Ảnh mở lên vẫn nét nhưng dung lượng giảm đáng kể rồi.
    Chúc bạn thành công.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

pm FILEminimizer.... chất lượng như ý...
    Bé Sol.. do re mi fa sol..