SỰ NGHIỆP

Làm album ảnh có hỗ trợ âm thanh! Proshow Gold

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 84.3K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

• 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Xin tặng các mẹ phần mềm làm album ảnh có hỗ trợ các hiệu ứng và âm thanh rất chuyên nghiệp. Phần mềm có tên Proshow Gold download tại đây http://www.photodex.com/files/psgold_25_1635.exe
    Bống bống bang bang
    Lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Cảm ơn dad zhoumin nhé, mình thử phần mềm này rồi, hấp dẫn thiệt nhưng đang đi tìm cdkey (ý cũng muốn xin nhưng thẹn). Cái ni cũng dễ sử dụng, bữa trước tụi bạn nó gửi cho 1 file xem thử thấy cũng hay nhưng chưa "ngâm cứu"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

dad zhoumin ơi, anh giới thiệu về cách sử dụng phần mềm này đi! Em đã load nó về rồi mà vẫn còn dốt quá, chưa hiểu hết tính năng của nó.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    dad zhoumin ơi, anh giới thiệu về cách sử dụng phần mềm này đi! Em đã load nó về rồi mà vẫn còn dốt quá, chưa hiểu hết tính năng của nó.
    Đây là phần mềm làm một album ảnh điện tử cho bé nhân các dịp sinh nhật, hội hè, đi chơi thăm quan... rất hay. Bạn cần chuẩn bị một series ảnh trên máy tính (nên kết hợp thêm các ảnh phong cảnh, đồ chơi, con vật...) cho phong phú. Khởi động Proshow Gold rồi dùng chuột kéo thả các ảnh từ Folders sang Slide. Giữa hai Slide là các hiệu ứng, bạn nên kết hợp thật nhiều các hiệu ứng mà Proshow Gold có sẵn và có thể thay đổi các giá trị để làm tăng hay giảm thời gian xuất hiện của hiệu ứng. Giá trị mặc định là 2 (quá nhanh!), bạn nên thay đổi thành 7 hoặc 10 (nên chọn thời gian delay cho ảnh và hiệu ứng là bằng nhau).
    Sau khi đã có phần hình ảnh, bạn chọn các file âm thanh mà mình thích rồi cũng dùng kéo thả, kéo bài hát đó thả vào phần "Drop background songs here". Vậy là ổn rồi đấy, hãy kích vào nút play trên cửa sổ preview và ngắm nhóc nhà bạn xem có giống một người mẫu cho một album ca nhạc chính cống hay không!
    Tạo đĩa CD: Cho đĩa vào ổ ghi CD rồi vào menu Create - Create Video CD. Proshow Gold sẽ burn cho bạn bao nhiêu đĩa CD tuỳ thích.
    Chú ý: Bài hát mà bạn đưa vào có ý nghĩa rất quan trọng, nó quyết định sự thành công của đĩa CD này. Vì vậy cần phải có sự lựa chọn thật kỹ. Mình chọn bài hát "Neo đậu bến quê" của An Thuyên nhúng vào album của Bống khiến mỗi lần mẹ Bống mở ra xem là lại muốn... rơi nước mắt vì cảm động! Híc híc híc... quá thành công phải không?
    Bống bống bang bang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad zhoumin
    Xin tặng các mẹ phần mềm làm album ảnh có hỗ trợ các hiệu ứng và âm thanh rất chuyên nghiệp. Phần mềm có tên Proshow Gold download tại đây http://www.photodex.com/files/psgold_25_1635.exe
    Bố cháu ơi, chỉ được có 15 ngày trial thui ah? Đã thương thì thương cho trót, "free" đi bố zhoumin ới ời :4:

• 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Em tham lắm, muốn làm 1 cái đĩa khoảng 3-400 cái ảnh thì có được không anh dad ơi?

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Em tham lắm, muốn làm 1 cái đĩa khoảng 3-400 cái ảnh thì có được không anh dad ơi?
    Khỏi lo đi mẹ Yến Vi à! Với một cái đĩa CD 700MB thì bạn có thể mời cả nhà ngồi 80 phút xem tất cả các album mà mẹ Yến Vi có! Hay như VCD karaoke luôn!
    Bống bống bang bang
    • 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ProShow Gold

Version: 1.3.1350
    URL: www.photodex.com

Name: format Tel:9776552 Password: DBBWRN5A9HQQ7
    Version:

Name: XeS Phone number: 0700911 s/n: DBBF8BXG29K1K
    Version: 1.02.1286

Name: Brian Bollig Phone: 6204310908 s/n: DBB/Q1G-T8M-BDUQ
    ProShow Pro Gold

Version: 1.02 Build 1292
    Jarred Albert
    3057101552
    DBB/W37-VY6-CVD5
    ProShow

Version: 2.0 build 1571
    Name: www.format.org.ua
    S/N: Phone Number: 9776552
    Serial: DBBFNDX3FYMKN
    Be sure and put the phone nubmer in
    nhanh nhanh kẻo amdin xoá mất..........
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cảm ơn chị dad zhoumin nhe, em có download phần mềm chị cho qua đường link, làm một album lại có hình kèm theo thật thú vị, tuy nhiên thời gian để use chỉ có ít ngày, vậy làm sao có thể use được lâu hơn không chị?
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

sanipriya oi, thom be Nguyet Ha mot tram cai nhe!

• 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanipriya
    ProShow Gold

Version: 1.3.1350

Name: format Tel:9776552 Password: DBBWRN5A9HQQ7
    Version:

Name: XeS Phone number: 0700911 s/n: DBBF8BXG29K1K
    Version: 1.02.1286

Name: Brian Bollig Phone: 6204310908 s/n: DBB/Q1G-T8M-BDUQ
    ProShow Pro Gold

Version: 1.02 Build 1292
    Jarred Albert
    3057101552
    DBB/W37-VY6-CVD5
    ProShow

Version: 2.0 build 1571
    Name: www.format.org.ua
    S/N: Phone Number: 9776552
    Serial: DBBFNDX3FYMKN
    Be sure and put the phone nubmer in
    nhanh nhanh kẻo amdin xoá mất..........
    Bố cháu ơi, iem đây "tài hèn sức mọn" chẳng hiểu gì về IT cả, bố cháu nói nhỏ là bố cháu post cái gì vậy . Sao mình download proshow của dad zhoumin mà không mở ra được vậy? Chỉ giúp mẹ cháu với. Many thanks

• 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

sanipriya ơi, nhưng đây là version 2.5.1635 mà. Ko có pass à? Mình thử tất cả các pass nhưng đều ko được.
    Huệ (HN)
    ---------
    • 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún không còi
    sanipriya ơi, nhưng đây là version 2.5.1635 mà. Ko có pass à? Mình thử tất cả các pass nhưng đều ko được.
    Thê' à, xin lỗi nhe' vì em chẳng download về nên chẳng biết nó la version mấy , các bác cứ dùng bản trial đi, để từ từ em tìm cái pass mới cho.
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thế là qua 1 buổi trưa không ngủ, em đã làm được rồi. hi hi thích quá.

• 13,207 Bài viết

• 9,493 Được cảm ơn

Mê muội mê muội!!! Xin đa tạ dad zhoumin và Hiếu nữa. Nhưng có vài thắc mắc xin gỡ dùm nha:

1. Làm sao xoá cái dòng: Make as an evaluation of Proshow Gold.

2. 700MB thì ít nhất cũng chứa >600 tấm hình mà thời gian delay cho ảnh và hiệu ứng mình phải ngồi làm thủ công à, có cách nào chọn toàn bộ và sửa lại thành 7 hay 10 không hả dad zhoumin chứ làm thủ công chắc.. khóc kể quá.

3. Lúc đưa nhạc vô, cái bài hát của lienrom chỉ có 5:02:23 thì nó hết hát mà chả biết cách nào làm cho nó hát hoài (không dám hỏi AX vì muốn làm cho ổng ngạc nhiên mà).

4. Đang tính burn ra cái VCDs cho đứa cháu hôm sinh nhật để tặng nên nhờ dad zhoumin kiếm dùm bài hát Happy Birthday luôn cho lienrom nhờ với. Hôm trước sanipriya có đưa cái link Happy Birthday toàn tiếng Hoa nên.... chán quá.(hehe đừng chủi chị nha Hiếu)

5. Đội ơn dad zhoumin :4: :4:
    • 246 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ối, Yến ơi, làm cách nào mà hay thế. Chỉ tớ với...
    Huệ (HN)
    ---------
    • 64 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Mê muội mê muội!!! Xin đa tạ dad zhoumin và Hiếu nữa. Nhưng có vài thắc mắc xin gỡ dùm nha:

1. Làm sao xoá cái dòng: Make as an evaluation of Proshow Gold.

2. 700MB thì ít nhất cũng chứa >600 tấm hình mà thời gian delay cho ảnh và hiệu ứng mình phải ngồi làm thủ công à, có cách nào chọn toàn bộ và sửa lại thành 7 hay 10 không hả dad zhoumin chứ làm thủ công chắc.. khóc kể quá.

3. Lúc đưa nhạc vô, cái bài hát của lienrom chỉ có 5:02:23 thì nó hết hát mà chả biết cách nào làm cho nó hát hoài (không dám hỏi AX vì muốn làm cho ổng ngạc nhiên mà).

4. Đang tính burn ra cái VCDs cho đứa cháu hôm sinh nhật để tặng nên nhờ dad zhoumin kiếm dùm bài hát Happy Birthday luôn cho lienrom nhờ với. Hôm trước sanipriya có đưa cái link Happy Birthday toàn tiếng Hoa nên.... chán quá.(hehe đừng chủi chị nha Hiếu)

5. Đội ơn dad zhoumin :4: :4:
    .............
    2. Ai lại làm thế, phải có cách chứ! Bạn thử nhấn tổ hợp Ctrl+A để chọn tất cả xem sao!
    3. Nhúng bài hát 01 vào trường "Drop background songs here", bạn thấy xuất hiện tên bài hát (VD: Hue_Sai_Gon_Ha_Noi.wma) trong khung đó. Kéo thanh trượt ngang đến khi nào hết phần tiêu đề bài hát 01 thì bạn chọn tiếp bài hát 02 và làm tương tự.
    4. Cái này nhiều lắm, mẹ Lienrom thừa sức làm được mà!
    5. Không cần khách khí như thế!
    <PS: 1. Dòng này sẽ tự biến mất khi ta có "chìa khoá". Chờ tớ tìm nhé!>
    Bống bống bang bang
    • 260 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

:1: Hi hi hi, cám ơn Dad Zhumin nhé, mẹ MinhK đã làm xong 3/4 rùi, nhưng sao muốn chèn thêm mấy bài hát nữa mà mò chưa ra, hehe, chỉ có 1 bài thôi,hết rùi thì ngưng còn hình thì vẫn cứ tiếp tục show trong câm lặng
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

dad zhoumin ơi, anh có mẹo nào khi sử dụng bài hát chèn vào không. Em nghĩ nên dùng bài hát ở đĩa CD thôi, không kèm hình cho nó nhẹ, chả biết sao nữa, hay dùng nhạc MP3????
    Cái bài "neo đậu bến quê", anh cho em đường link với!!!!

• 396 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi em xấu hổ quá ạ , em lại gặp vấn đề khi save lại, mẹ Yến Vi chỉ cách em save lại được không ạ?