SỰ NGHIỆP

Kinh nghiệm thi tuyển công chức!

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 405 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã có ai thi vào Sở tư pháp chưa? em là thành viên mới của diễn đàn này, em chuẩn bị thi công chức mà bối rối quá....ai có kinh nghiệm thi vào Sở tư pháp thì chia sẻ cho em biết với....em xin chân thành cảm ơn cả nhà...
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các bạn có ai thi tuyển vào trường đại học sư phạm kỹ thuật không thì cho mình biết kinh nghiệm với.
    • 308 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bechityeu Xem bài viết
    Nhưng điều mình buồn nhất và cảm thấy ko muốn ngồi thi một tý nào nữa cả khi mà phát hiện ra người ngồi bên cạnh mở đáp án ngay cả khi giám khảo chưa phát đề thi ( mà cả phần thi viết và thi trắc nghiệm họ đều đã có sẵn những đáp án, những tài liệu cụ thể và cả những câu hỏi viết theo cảm tưởng suy nghĩ cũng đã được chuẩn bị sẵn). Có điều cũng là đoán trước nhưng mình ko nghĩ họ lại có thể lộ liễu một cách ko thể chấp nhận được.
    Cái bác mở đáp án xem ra không kiêng kỵ gì hay sợ người khác nhìn thấy bác nhỉ, mình cũng hay nghe người làm trong ngành nói chiếc ghế này giá bao nhiêu, chiếc ghế kia giá bao nhiêu.

Những bác có tâm mà không đi trước cửa khác để được xếp chỗ thì cũng khá vất vả.
    • 131 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em vừa thi công chức đợt tháng 6 vừa rồi, thấy mọi người rất nghiêm túc thi cử chứ chẳng ai giám mở phao ra cả....giám thị rất nghiêm và đi lại liên tục. hơn nữa...biết mang phao gì cho cả một biển câu hỏi đây
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giohanht9 Xem bài viết
    Mình nghe nói Hà Nội đang sắp có đợt thi công chức bên Đảng, xin hỏi bạn nào biết được thông tin tuyển sinh chỉ cho mình với. Em họ mình định thi nhưng nghe nói là chỉ đăng công khai khi gần sát ngày hết hạn thôi, để thí sinh tự do trở tay không kịp, không biết có đúng không
    Cảm ơn mọi người nhé!
    ư, bạn nào có kn chia sẻ đi. mình cũng nghe nói thế và đang định thi vào đây. thi những môn gì, tiếng anh trình độ ntn, có bạn nào giúp chúng mình ko?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai thi công chức vào Bộ Công Thương hay đang làm ở trong đó cho mình xin tài liệu và chút kinh nghiệm với. Đọc những ý kiến đóng góp trong diễn đàn mình thấy lo quá. Liệu thi vào Bộ Công thương có nhiều tiêu cực không? Mình thi vào Văn phòng Bộ - phòng kiểm soát thủ tục hành chính. Rất mong nhận được hồi đáp từ các bạn. Nếu có thể các bạn hồi âm giúp mình qua email: vannguyen120@gmail.com, hoặc: dt 0972313316
    • 847 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

nghĩ đến thi cử mà vừa lo vừa oải quá.
    :Battin ey:
    • 1,470 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Em chuẩn bị thi vào ngành Kho bạc nhà nước, Mà học mấy cái chức năng nhiệm vụ của KB em loạn cả đầu, ra trường đã lâu, bi giờ lại vấp phải cái môn CC em chả nạp được gì cả, kíu em với các bác ơi, ai có k/n thi vào KBNN thì giúp em với.
    Where there is will, there is a way.
    • 81 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng mới làm HS thi công chức Đảng đợt này. Thấy bảo phải đi sơ tuyển. Mà không biết sơ tuyển thì thi những gì nhỉ? Bạn nào có kinh nghiệm thi ko giúp mình mới!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi! Mọi người có thể cho mình chút kinh nghiệm thi viên chức, công chức vào các trường Đại học được không? Mình định thi viên chức ở Đại học Thái Nguyên. Mình rất mong nhận được hồi âm từ các bạn vào số ĐT 0973313316 hoặc email vannguyen120@gmail.com. Nếu bạn nào thi ở đó rồi thì với mình điều đó rất hữu ích. Mình đang thất nghiệp, vì cái bằng của ngành mình học mình thấy khó xin việc ở các công ty quá nên chỉ tìm chỗ để thi công chức thôi. Mình học Đại học sư phạm Hà Nội - Khoa Lịch sử. Hay có chỗ nào tuyển nhân viên hành chính - văn phòng ở công ty các bạn, các bạn giơi thiệu cho mình với....Cảm ơn các bạn....
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các anh, các chị em sắp thi tuyển công chức ngành môi trường. nhưng em chưa biết sẽ thi những gì. Anh chị nào có kinh nghiệm thi rùi cho em biết với. anh chị nào đã thi rùi còn tài liệu cho en xin với ah. em cảm ơn rất nhiều.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các anh chị, sắp tới tỉnh em có tổ chức thi tuyển công chức. em dự định thi vào phòng TCKH. Anh chị nào có tài liệu ôn thi công chức ngành kế toán thì cho em xin với ạ. mail của e : hoangsau89@gmail.com. Cảm ơn anh chị nhiều!
    • 3,890 Bài viết

• 7,864 Được cảm ơn

Kinh nghiệm á . Em có thân thiết với ai trong hội đồng chấm thi không , qua đó hỏi là chắc ăn nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 241 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

em mới down được bo đề thi cc thuế ( chẳng biết của năm nào nữa) gủi các bạn tham khảo cùng vì cũng tính nhăm nhe thi
    hix sao em kg gửi được nhỉ của em la file .zip thôi mà
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh chị nào thi công chức rùi cho em ít tài liệu với. em đang rất cần. em cảm ơn rất nhiều.
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tt_kimbai Xem bài viết
    em mới down được bo đề thi cc thuế ( chẳng biết của năm nào nữa) gủi các bạn tham khảo cùng vì cũng tính nhăm nhe thi
    hix sao em kg gửi được nhỉ của em la file .zip thôi mà
    chị gửi đường link down file cũng được chị ơi, e cũng đang định tìm tl để về quê thi cc nè, cảm ơn chị trước nha
    • 241 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mình giờ chỉ lưu file thôi chẳng nhớ đường link nữa bạn nào cần gửi mail cho minh minh gửi cho vậy, các bạn có thể add nick tt-kimbai@yahoo.com.vn dể mình gửi nha không xin trên này nhiều mà Mod nhắc nhở nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tt_kimbai; 07/02/2012 vào lúc 09:33 AM.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đợt vừa rồi mình cũng vừa thi công chức bên Tổng cục DL. Vòng 1 thi 5 môn có cả tiếng anh và tin học. Vòng 1 thì qua nhưng đến vòng 2 phỏng vấn trực tiếp với hội đồng thì out. Có nhiều nguyên nhân khiến mình trượt, nhưng thật ra thi công chức cũng ko quá khó bạn ạ. Có khó là khó ở vòng phỏng vấn thôi. Chúc bạn thi tốt nhé.
    Every corner is filled with love
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tt_kimbai Xem bài viết
    mình giờ chỉ lưu file thôi chẳng nhớ đường link nữa bạn nào cần gửi mail cho minh minh gửi cho vậy, các bạn có thể add nick tt-kimbai@yahoo.com.vn dể mình gửi nha không xin trên này nhiều mà Mod nhắc nhở nha
    Bạn xem lại giúp nick Yahoo của bạn với, vì mình không ad được nick của bạn, Yahoo nó báo nick này không có ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình có bằng CĐ Tin Học, vậy mình thi công chức GD àh? nhưng ko hỉu là sao mình biết trường nào thiếu mà đăng kí thi vào, nếu mà biết trường đó thiếu sao ko nhờ người quen xin thẳng vô trường đó, đi thi chi cho mệt.