SỰ NGHIỆP

Kinh nghiem mua Iphone o nuoc ngoai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.89K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 99 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bác thông thái cho em hỏi, bà chị em định mua tặng mỗi đứa một cái Iphone ở Mỹ vì bên đó rẻ lắm nhưng em không biết mua bên đó thì về VN phải làm gì mới sử dụng được. Các bác chỉ giúp em với, có lưu ý gì không cho em một tí thông tin, vì em sợ mua về không xài được bỏ đi thì phí lắm mà em thì đang thich qua đi mất. Thanks các bác
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tunakid Xem bài viết
    Các bác thông thái cho em hỏi, bà chị em định mua tặng mỗi đứa một cái Iphone ở Mỹ vì bên đó rẻ lắm nhưng em không biết mua bên đó thì về VN phải làm gì mới sử dụng được. Các bác chỉ giúp em với, có lưu ý gì không cho em một tí thông tin, vì em sợ mua về không xài được bỏ đi thì phí lắm mà em thì đang thich qua đi mất. Thanks các bác
    Bạn tìm trên diễn đàn GSMVN sẽ có dịch vụ bẻ khóa tại VN
    • 99 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình vừa tìm hiểu thì giá trên web rẻ nhưng phải ký contract sử dụng dịch vụ 2 nam, khong biet phai lam the nao
    • 198 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nếu có người nhà bên đó thì bảo họ bid trên ebay rồi ship về VN, ngon bổ rẻ. Tớ vừa làm 2 cái xong

Chứ mua mới thì phải ký HD, nếu mua bản non.contract tức ko phải ký HD thì giá cũng chả kém ở VN là mấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kyochon; 08/01/2010 vào lúc 03:14 PM.
    Mũi em mười tém ghánh lông
    Chồng yêu chồng bảo tơ hồng trời cho
    Đêm nằm thì gáy ...........o .......O onttella:
    Chồng yêu chồng bảo gáy cho vui nhà
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: là lá la :Kiss::Kiss::Kiss:

Nhận copy Bộ sưu tập 500Gb khung ảnh Photoshop dành cho em bé
    Click Here
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nên mua Iphone bản quốc tế. Chứ mua bản lock, hiện giờ version mới unlock ok nhưng dùng khổ lắm, cứ tắt máy là phải Jailbreak lại.
    ..::Thanh_gsm::..

NO HONEY, NO MONEY :Smug:
    • 102 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mua Iphone bên đó về rồi ra quán điện thoại nhờ họ unlock cho mới dùng được, nhưng chú ý nhé, khi đi sửa nên ở lại cùng máy luôn mình thấy bảo họ hay thay đồ tàu cho mình lắm ý, chẳng biết thế nào, nhưng ăn chơi ngại gì mưa rơi, có đồ xịn thì phải cố gắng 1 tý, hihi:Smiling:
    Thăm gia đình Hoàng Minh tại::Applause:
    http://pixshare.vn/users/Xinhxinh968...25rl2h38s80en3
    • 95 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tycoi_968 Xem bài viết
    mua Iphone bên đó về rồi ra quán điện thoại nhờ họ unlock cho mới dùng được, nhưng chú ý nhé, khi đi sửa nên ở lại cùng máy luôn mình thấy bảo họ hay thay đồ tàu cho mình lắm ý, chẳng biết thế nào, nhưng ăn chơi ngại gì mưa rơi, có đồ xịn thì phải cố gắng 1 tý, hihi:Smiling:
    Máy đang lên nguồn như thế, thợ nào dám thay đồ tàu vào hả bạn? IC chứ có phải mấy cái ốc vặn đâu mà bảo thay là thay được ngay.
    Chắc bạn lại nghe mấy ông nhà báo rồi . Mấy ông đó khi nào Iphone bị hỏng wifi đem đi sửa thì mới biết để nhấc con IC đó ra khó thế nào, xung quanh IC đổ keo đen kín mít, không cẩn thận là mất nguồn máy luôn.
    ..::Thanh_gsm::..

NO HONEY, NO MONEY :Smug:
    • 472 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kyochon Xem bài viết
    Nếu có người nhà bên đó thì bảo họ bid trên ebay rồi ship về VN, ngon bổ rẻ. Tớ vừa làm 2 cái xong

Chứ mua mới thì phải ký HD, nếu mua bản non.contract tức ko phải ký HD thì giá cũng chả kém ở VN là mấy
    Bác cho em hỏi mua trên Ebay như thế có đảm bảo hàng tốt ko? Giá cả thế nào ạ?

Coca: NB 3kg3 - 57cm :Battin ey:; 1M: 4kg6 - 60cm; 2M: 6kg2 - 62cm; 3M: 7kg5 - 65cm; 4M: 7kg8 - 67cm
    • 99 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn oi, chỉ cho mình cách mua o ebay nhé, phải có thẻ credit và account mới mua được phải không? mà chỉ người nhà ở Mỹ mới mua được hay ở VN mua cũng được
    • 198 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn mình đang học bên mỹ cũng bid và mua dùng iphone bên đó nên có thể nói chất lượng ko đến nỗi tồi. Giá cả thì vô cùng vì nhiều loại mới cũ. Mình nhờ bạn mình bid 2 em 3G thì 1 em giá 385, 1 em giá tận 440 (tính ra vẫn rẻ hơn VN nhỉ?)
    Các bạn vào ebay chấm com, gõ vào ô search chữ Iphone 3G hoặc 3Gs là ra cả đống. Tất nhiên là nên nhờ người nhà ở bển mua vì giá ship về VN ko rẻ chút nào cả. Ship ở Mỹ có 5$/1chiếc thui. Thêm nữa là ko phải ai cũng chịu ship về VN cho mình đâu
    Mũi em mười tém ghánh lông
    Chồng yêu chồng bảo tơ hồng trời cho
    Đêm nằm thì gáy ...........o .......O onttella:
    Chồng yêu chồng bảo gáy cho vui nhà
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: là lá la :Kiss::Kiss::Kiss:

Nhận copy Bộ sưu tập 500Gb khung ảnh Photoshop dành cho em bé
    Click Here
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo như e được biết thì bản iphone mua bên Mỹ thường là bản lock, có hợp đồng với nhà mạng.Em cũng mua 1 con bên Mỹ về đây cũng ko dùng được sim luôn mà phải mang đi unlock bằng sim ghép, mà bây giờ người ta unlock được bằng code thành bản quốc tế luôn mà giá cả cũng ko cao.Em hay đến cửa hàng Vietshop Apple Luxury, nhân viên họ hướng dẫn nhiệt tình lắm, bên đó họ cũng unlock bằng code đó chị.Chị có thể vào website:http://www.vietshop.pro.vn để tham khảo nhé ! Ah, mà bên đó họ cũng có nhiều ốp bảo vệ iphone đẹp lắm, hình như đang giảm giá tận 50%. Chúc chị tìm được sản phẩm mình ưng ý !
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trươc đây mình thấy nhiều người nói mua iPhone o Mĩ rẽ lắm nhưng khi minh sang đây rồi, mình thấy nó đâu có rẻ đâu. Nếu mua unlock thi giá cung tương đương với ở VN, còn mua giá rẻ thì phải ký hợp đồng 2 năm. Nhưng trươc đây minh vẫn thấy nhiều người đem iPhone mới về bán ở VN giá rất rẻ, chỉ khoảng $200 thôi. Có ai biết cách nào mua iPhone rẻ không, chỉ cho mình biết với.