SỰ NGHIỆP

Kiến thức thực tế trong lĩnh vực Logistics/ Supply Chain

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 622 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

• 476 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Chào mọi người, em đang tìm hiểu về lĩnh vực Logistics & Supply Chain. Kiến thức lý thuyết thì em có thể tìm thấy trên Internet or các tài liệu chuyên ngành nhưng kinh nghiệm thực tế thì em chưa có nhiều. Vì vậy em lập topic này để mọi người cùng trao đổi chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm của mình. Hy vọng là chúng ta sẽ học hỏi và mở mang được nhiều kiến thức hơn về lĩnh vực này, cụ thể là những hạn chế, vướng mắc của các doanh nghiệp VN.

Hiện nay em chỉ mới nhìn thấy thực tế là hầu hết các doanh nghiệp VN chỉ làm forwarders, bán lại rồi ăn chênh lệch hoặc làm các thủ tục giấy tờ hải quan. Em thấy khá là phụ thuộc vào các doanh nghiệp nước ngoài có vốn lớn và chu trình quản lý hiện đại.

Cảm ơn mọi người.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huangyueying; 09/06/2011 vào lúc 12:35 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 mẹo cực hay khi tìm kiếm trên Google

Google là một công cụ tìm kiếm hiệu quả nhất hiện nay vẫn chưa có một đối thủ nào cạnh tranh nổi....

• Hội nhập quốc tế trong lĩnh vực đo lường

Hội nhập quốc tế trong lĩnh vực đo lường Cập nhật 02:53 ngày 16-01-2010 Nhan Dan --- Trang tin bài http://nhandan.org.vn/nhandan/Vietnamese/khoagiao/khoahoc/160110/Image/i63_055010.jpg Phòng đo...

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• Trao đổi công việc trong lĩnh vực sự kiện

Chào các mẹ, Mình đang làm kinh doanh cho công ty chuyên về lĩnh vực ăn uống, mẹ nào làm sự kiện hoặc công ty có sự kiện gì liên quan đến lĩnh vực này thì PM cho mình nhé. Ngoài ra, mình cũng muốn trao đổi thêm nhiều kinh nghiệm hơn nữa về khách hàng, có mẹ nào quan tâm không nhỉ?

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...