SỰ NGHIỆP

Không sử dụng webcam được

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.61K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 1,046 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Tình hình là như vậy ah, bố em ở bên Tiệp có mua một máy tính xách tay Sony Vaio VGN-FW41E/H, nhưng không hiểu sao không sử dụng được webcam, không bật được, không gửi được, không nhận được qua Yahoo :Crying::Crying::Crying:. Mà nhà em chưa ai sử dụng bao giờ. Từ hôm qua tới giờ em chỉ đạo từ xa mà ko nổi, có bác nào sử dụng máy này và bị trường hợp như thế xin chỉ bảo cho em. Em cảm ơn nhiều :Rose::Rose::Rose:
    P/S: M dùng Windows Vista
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chimtrangdoncoi; 16/08/2009 vào lúc 04:44 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Như vậy là máy chưa cài driver cho webcam rồi. Bạn cài driver cho webcam là có thể sử dụng bình thường!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,046 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình lại tưởng máy xách tay có sẵn wc thì họ cài sẵn chứ ah
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu máy của bạn tích hợp sẵn webcam rùi theo kinh nghiệm của mình thì bạn phải cài yahoo vesion mới nhất. Lúc đó mới có thể cho và nhận webcam.
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

đúng rùi đó, Lap top ko như PC nếu họ tích hơp sẵn wc rùi thì ko cần cái driver lại làm gì:Laughing:
    Thử xóa Yahoo và cài bản new nhất xem
    • 561 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mình cũng có cái sony vaio mà dùng webcam có vấn đề gì đâu, không cài gì cả mua về chạy yahoo xong là bật webcam lên dùng được ngay, trong máy nó cài sẵn loa, web rồi mình chỉ sử dụng thôi. Em bảo bố em mang ra chổ mua xem có trục trặc kỹ thuật gì không, nếu muốn đổi lại cái khác được mà.
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa bill Xem bài viết
    Mình cũng có cái sony vaio mà dùng webcam có vấn đề gì đâu, không cài gì cả mua về chạy yahoo xong là bật webcam lên dùng được ngay, trong máy nó cài sẵn loa, web rồi mình chỉ sử dụng thôi. Em bảo bố em mang ra chổ mua xem có trục trặc kỹ thuật gì không, nếu muốn đổi lại cái khác được mà.
    Mua bên Tiệp mà! Không lẽ lại gửi sang Tiệp xem có trục trặc kỹ thuật ?
    Đa số laptop của Sony có tích hợp wc đều được cài sẵn trước khi bán ra. Trong trường hợp của bạn có thể do máy đã cài lại hệ điều hành, và trong quá trình cài có thể quên mất driver cho webcam. Bạn có thể bỏ đĩa driver được cung cấp khi mua laptop vào và tìm đến thư mục driver, rồi cài đặt driver cho webcam. Để kiểm tra máy đã cài driver wc hay chưa bạn có thể sử dụng phần mềm Driver checker
    Cũng có thể là do xung đột giữa các phần mềm khiến cho Windows không nhận diện được phần cứng hoặc Driver của chipset điều khiển Mainboard bị lỗi (do vô tình hoặc cố ý). Để giải quyết tình trạng này bạn có thể recovery lại máy tính. Các laptop hiện nay cho phép bạn bỏ ra 1 phân vùng (partition) để lưu trữ dữ bản backup của hệ điều hành, bản recovery này thường được cung cấp khi bạn mua máy mới, trong đó đã cài sẵn các driver cho máy. Cách thực hiện: Bạn vào start->help and support-> backup & recovery-> vaio recovery center-> sau đó bạn để đĩa recovery vào rồi bấm vào "restore c" !
    Hoặc khi bật máy lên bạn nhấn liên tục phím F10 và chọn Recovery C và đợi thế la xong!

Tất cả các phiên bản của YM từ version 5 trở lên đều hỗ trợ tự động nhận diện webcam thông qua các driver được cài trên máy! Khi YM không nhận wc có nghĩa là trong máy chưa có driver , driver bị xung đột do không tương thích với 1 phần mềm nào đó trong window, hoặc do wc đã bị hỏng!
    Trên đây là một số kinh nghiệm sử dụng máy của mình, hi vọng có thể giúp ích cho bạn!
    Best regards,
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

một số máy nó sử dụng phím tắt/bật camera thường là phím chức năng FN + 1 phím nào đó có biểu tượng cái camera ấy. bật nó lên rồi dùng YM mởi my wedcam xem dc ko, nếu nó báo ko có wedcam thì bấm bật/tắt lại.
    ví dụ như ICbook là phím FN+ phím F6 như hình
    I'm boy
    • 1,046 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Em cảm ơn các bác, tình hình là em xem được wc rồi, tại vì máy cảu em cài Yahoo cũ nên mới bị vậy, em cài lại yahoo 9 thì lại ngon hơ, không biết có phải vì vậy không nữa, cái này là do em thích cài Yahoo tiếng việt nên cài, không ngờ lại được
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cài lại drive là tốt nhất !
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vay con sonyvauo cua minh dung wepcam cacung ung khac deu dc nhung sao dung tren window k duoc ma window cua minh la win 8
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

download driver webcam của nó về nhé bạn
    bạn kiểm tra series của máy rồi tìm sony vaio driver để tìm