SỰ NGHIỆP

không mở được các file word - cứu cứu!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Máy tính mình bỗng dưng dở quẻ. Mình cứ mở các file word là nó hiện ra cửa sổ install MO XP professional with frontpage gì đó và không thể mở được bất cứ file nào (trong khi các file ppt thì vẫn hiện ra cửa sổ này, sau khi cancel hết lại vẫn mở được.
    Cứu mình với!!!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo thành công từ các công chúa Disney

Các công chúa trong phim hoạt hình Disney rõ ràng là không đi làm, nhưng họ có vài mẹo thú vị để...

• Disk cleanup, excel, word không mở được!

Có ai bị thế này chưa? Em dọn dẹp ổ đĩa, delete những file rác trong win. Xong, khi mở excel và word thì lại không mở được. Nó cứ bảo là phải setup feature (file setup.chm... nó làm sao ý, nhưng search mãi không thấy). Anh chị nào gặp trường hợp này rồi thì cho em cách sử lý với. Thanks all.

• Không mở được các cửa sổ trên thanh taskbar

Không hiểu sao khi mình mở nhiều file word (hoặc excel) ở cái máy tính củ chuối ở cq mình thì các cửa sổ nhỏ không hiện song song trên thanh taskbar mà nó lại cứ chồng lên nhau. Muốn xem các file thì phải dùng minimize và maximize rất bất tiện. Có bố mẹ nào giải quyết được, giúp mình với. Cho mình...

• Những dấu hiệu bạn sắp bị sa thải

Chẳng ai muốn mình bị đuổi việc. Do đó, hãy thận trọng với các dấu hiệu cảnh báo sau đây để có thể...

• Hàng hiệu Nhật giảm giá tới 50% tại DigiCity

Khẳng định bằng chất lượng vượt trội, sự bền bỉ theo thời gian cũng như mẫu mã thân thiện đã tạo sự...

• 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

tình hình là nếu vào word rồi và mở bằng open thì được, còn nếu vào từng folder và nháy đúp từng file hoặc click fải chọn open trên từng file thì không mở được. Thế là sao hả các bế các mẹ thông thái?
    • 8,389 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    tình hình là nếu vào word rồi và mở bằng open thì được, còn nếu vào từng folder và nháy đúp từng file hoặc click fải chọn open trên từng file thì không mở được. Thế là sao hả các bế các mẹ thông thái?
    go bo di roi cai lai la ok
    • 339 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Máy của bạn bị lỗi office rồi, bạn vào control panel\Add or remove programs sau đó gỡ bỏ office này đi, sau khi gỡ bỏ xong khởi động lại máy và cài lại office là được. Mua đĩa office khoảng 7k, nếu có bạn bè thì copy.
    Chúc bạn thành công
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Bạn cài lại bản 2003 hoặc 2007 dùng thích hơn bản XP nhiều!
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 1,247 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Các bác đã nói những điều mình muốn nói hết rồi :Laughing::Laughing::Laughing:, chỉ nhắc lại là: Xóa cái office cũ đó đi và cài lại office, mình thấy cái 2003 là ổn nhất
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà nhé, vậy là chỉ có cách cài lại hả cả nhà? Có phức tạp không? Dữ liệu trong máy có bị ảnh hưởng không?
    • 103 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zigzag Xem bài viết
    cảm ơn cả nhà nhé, vậy là chỉ có cách cài lại hả cả nhà? Có phức tạp không? Dữ liệu trong máy có bị ảnh hưởng không?
    Office của bạn đã bị hỏng thì chỉ có cách cài lại thôi. Cài office cũng rất đơn giản mà dữ liệu trong máy cũng không bị mất.
    Đây là cách xoá office và cài đặt office.

1. Click chuột vào START--> chọn SETTINGS--> chọn và click chuột vào CONTROL PANEL
    2. Trong CONTROL PANEL--> chọn và click ADD OR REMOVE PROGRAMS
    3. Trong mục ADD OR REMOVE PROGRAMS --> chọn Microsoft office --> chọn REMOVE.

Sau khi remove office trong máy của bạn bạn cho đĩa CD có bộ cài office vào ổ, thường sau khi cho đĩa vào thì đĩa sẽ tự động chạy và bạn chỉ click vào chỗ nào có chứ INSTALL hoặc SETUP, tiếp theo thì máy bảo bạn làm gì thì bạn làm theo như thế, nhưng thường thì cứ ấn NEXT liên tục, trừ lúc khi máy đòi bạn gõ CD key thì bạn gõ Key của bộ cài vào rồi ấn NEXT, sau đấy là tự động chạy và finish.

Chú ý: Cái Key của máy thì thông thường sẽ được viết trong 1 file .txt của đĩa CD. Nên trước khi cài đặt thì bạn nên ghi cái CD key ra giấy trước.

Chúc bạn thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chang_gu; 26/02/2009 vào lúc 09:15 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babybear3196 Xem bài viết
    Đừng cài lại vội, bạn vẫn mở được qua Open từ trong Word tức là Word vẫn đang chạy tốt, thử cái này trước đã

1. Bấm chuột phải vào 1 file .doc
    2. Chọn Open With
    3. Chọn Choose Program… (nhớ không chọn Word ở đây nếu nó xuất hiện)
    4. Chọn Microsoft Word ở trong cái ô Programs
    5. Tick vào Always use the selected program to open this kind of file
    6. Chọn OK

trailang
    Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn khong mở được, nó vẫn chạy ra cái cửa sỏ install gì đó, như vậy có nghĩa bắt buộc mình phải cài lại hả bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Lỗi này chắc chẳn phải cài lại rồi
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 339 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

bạn hãy cài lại bản office 2003, không dùng bản xp nữa, đừng cài 2007, hơi khó dùng, vì các phím tắt khác nhiều so với bản 2003
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

hic hic, cảm ơn cả nhà, thế là chỉ có cách cài lại
    • 73 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Do virus ăn file đó, bạn bỏ đĩa Office vào rồi tự cho nó cài những phần thiếu