SỰ NGHIỆP

không copy được hình ảnh từ web về word

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.35K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có bãn nào rành về vi tính giúp mình với. Máy tính mình bị hỏng vừa phải cài lai toàn bộ. Thế nhưng bây giờ mình muốn copy cả chữ và hình ảnh từ trang web dán vào word thì chỉ có chữ thôi còn hình ảnh thì không có gì cả. Trước đây thì vẫn copy được hết. Bây giờ muốn copy hình ảnh thì cứ phải save từng cái dán vào word mới được. Chuyên gia vi tính nào giúp với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,365 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Để copy cho nhanh, sau khi web hiện lên, hãy chọn File/Work Offline rồi hãy select và copy
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 87 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hic bôi đen rồi copy là đc mà.....
    • 528 Bài viết

• 935 Được cảm ơn

Mình đang gặp phải vấn đề i như mẹ Doreamon đã từng gặp. Hiện giờ nếu muốn copy 1 bài viết (cả text + ảnh) từ web vào file word thì mình phải hì hụi ngồi copy/paste text riêng ảnh riêng. Không hiểu vấn đề là do đâu, do word (mình đg dùng word 2003), do máy tính của mình hay do cái gì. Có ai giúp được không ạ ???

:

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm theo cách này xem:
    Trước hết bạn copy văn bản hoặc ảnh từ trên mạng, sau đó mở một trang Word mới. Tại trang này, vào mục Edit, chọn Past Special. Nếu dữ liệu cần copy là dạng text bạn vào mục Past Special, chọn mục “Unformatted Text” hoặc “Formatted Text” hoặc “Unformatted Unicode Text”.
    Ngược lại, khi dữ liệu cần copy là dạng ảnh bạn vào Paste Special, chọn mục “Device Independent Bitmap” để tăng tốc độ copy ảnh cũng như giảm dung lượng của file..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng word 2010 và cũng bị tình trạng tương tự. Trước đây thì copy, paste thoải mái nhưng tự nhiên hôm wa lại không thể nào paste được hình ảnh. Đã thử rất nhiều cách mà không được
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị lỗi y như vậy.
    Copy từ word qua word cũng lỗi nữa. Mất định dạng, không copy được hình ảnh.
    bác nào pro giúp 1 tay với. Chứ chết mất
    • 392 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

Không có máy để thử các bạn repair ứng dụng thử
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái này chắc là có thể word của bạn ko hỗ trợ hết cũng nên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là cách giải quyết nhé các mẹ, bảo đảm thành công , chấm dứt câu hỏi hàng năm trời chưa có lời giải đáp này
    http://thitruongngoaihoi.vn/index.ph...inh-dang.forex
    • 5,209 Bài viết

• 6,988 Được cảm ơn

mình vừa bị tình trạng y như các bạn, ko thể copy hình ảnh hoặc là bảng (table) về word được, còn excel thì ko thể sử dụng chức năng CUT.
    tình cờ phát hiện ra là do Skype. các bạn nhìn lên thanh bar của trình duyệt chrome hoặc firefox sẽ thấy bên góc phải có hình biểu tượng của Skype, chỉ cần gỡ nó ra khỏi trình duyệt là sử dụng dc. Với chrome thì click vào gỡ trực tiếp, còn Firefox thì vào add-ons, gỡ ra. Sau đó khởi động lại là xong
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái lỗi này mà do skype thì cũng lạ nhỉ, chưa giải thick được
    • 5,209 Bài viết

• 6,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthanhvdc Xem bài viết
    cái lỗi này mà do skype thì cũng lạ nhỉ, chưa giải thick được
    mình cũng chẳng hiểu tại sao nữa, từ lúc bị như vậy làm ảnh hưởng đến công việc của mình rất nhiều, phải mượn máy khác để sử dụng . hễ copy từ web về word là nó tự động clear formating. hỏi mấy người chuyên IT mà chẳng ai biết xử lý thế nào, còn bảo mình cài lại hệ điều hành.
    mình mới cài Skype sử dụng 1 tháng nay thôi, từ khi cài thì xảy ra hiện tượng đó. Tại vì mình ghét cài mấy cái add-on hay những thứ ko cần thiết lên trình duyệt hoặc máy nên có bữa ngồi gỡ mấy cái icon skype trên chrome & Firefox, tự nhiên gỡ ra hết xong thì máy trở lại bình thường nên nghĩ rằng chắc nguyên nhân do skype
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Teddy.Love.Jerry; 08/04/2012 vào lúc 06:48 PM.
    • 392 Bài viết

• 1,374 Được cảm ơn

ờ cái skype click to call này nó vô hiệu hóa past hình ảnh chỉ cho text.open office cũng dậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninz Xem bài viết
    Đây là cách giải quyết nhé các mẹ, bảo đảm thành công , chấm dứt câu hỏi hàng năm trời chưa có lời giải đáp này
    http://thitruongngoaihoi.vn/index.ph...inh-dang.forex
    Chẳng giải quyết được gì vì Firefox trên máy của tui không hề thấy addon Skype Click Call để mà disable như hướng dẫn. Đành save as để lưu cả trang web.
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có 1 số trường hợp sau:

1: File/ Options/ Advanced/ Bỏ chọn "Show picture placeholders" trong phần Show document content

2: nguyên nhận là do 1 Addon nào đó của Firefox làm mất tính năng copy này. (thấy hay báo bị với add-on Skype Click to call): Truy cập Firefox , bấm vào Tools > Add-ons - Tìm đến Add on : Skype Click to call , Bấm Disable. Restart lại Firefox

3: Có thể bị lỗi file MSO.DLL trong office
    sang máy khác với office tương tự và vào C:\Program Files\Common Files\microsoft shared\OFFICE12 để copy file này và Paste đè lên file MSO.DLL trên máy của mình rồi restart lại máy là xong.

Chúc các bạn thành công!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BoKuBin; 12/12/2012 vào lúc 10:09 AM.