SỰ NGHIỆP

Khi xin việc cần có những bằng cấp gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,154 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Em là sinh viên năm 4 đại học, e học về văn hóa và ngoại ngữ nhưng ngoại ngữ là chính, trong đó tiếng Anh k phải là ngoại ngữ chính. E vẫn thường nghe nói khi tuyển việc người ta yêu cầu bằng tiếng Anh và tin học nhưng e k biết phải học thi bằng tiếng Anh gì? ở đâu? TOEIC là thứ dành cho người đi làm rồi nên k nên thi phải k ạ? GV tiếng Anh của em bảo hiện nay chỉ VN Airline mới đòi hỏi bằng Toiec thôi, còn nếu du học, học cao học thì nên thi IELT, TOEFL… [COLOR="red"][/COLOR]E k có ý dịnh du học, k định học cao học nên k muốn thi những thứ mang tính học thuật cao như IELT, TOEFL…thì em nên học để thi gì? Học ở đâu và thi ở đâu ạ? Còn về tin học văn phòng, e cũng k biết nơi nào tổ chức thi và học. E mong sớm nhận được câu trả lời của các chị và các bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huong_co_mat; 17/07/2010 vào lúc 12:44 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,154 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

K ai giúp e ạ?
    • 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào em! chị làm ở công ty nhân sự của Nhật đây! em học ngoại ngữ gì đấy?
    Chị nghĩ các bằng cấp trên không phải chỉ học để đi du học đâu mà còn để nâng cao kiến thức nữa, giúp mình tìm việc dễ hơn và được các công việc tốt hơn. Còn về tin học thì rất nhiều các trung tâm quanh các trường đại học có mà. Muốn có 1 công việc tốt thì cố gắng học đi em nhé! Còn nếu không ra trường sẽ rất khó xin việc hoặc công việc không tốt. Chị có điều kiện gặp gỡ và PV rất nhiều bạn SV trẻ, công nhận tuổi trẻ bây giờ rất giỏi và năng động.