SỰ NGHIỆP

hỏi về iphone 3G đây ah!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em muốn mua tặng cho ax 1 iphone 3G.em cũng có tìm hiểu về nó,giá công bố của hãng là 199$ nhưng mà e k biết tới tay mình là giá có lên k nữa!!!khi mua mình pải đăng ký dịch vụ mạng của nó là sao???em k hiểu về vấn đề ấy.Các bác và mẹ biết thông tin nào vế iphone 3G này dùm cho em lời khuyên.MUa thì được rùi mà xài k được mới tức ấy.K biết Ở Vn mình có hàng chưa nữa...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về kinh nghiệm dạy con làm tập làm văn lớp 3

Em có con học lớp 3. Em thấy con làm văn chật vật quá các mẹ ạ. Mỗi hôm có môn tập làm văn thì hai mẹ con phải đánh vật khoảng hơn 2 tiếng mới xong một bài văn. Em muốn học hỏi kinh nghiệm các mẹ trên diễn đàn để dạy con học văn tốt hơn. Em thấy con chưa biết tư duy mạch lạc để viết văn nên...

• Vì sao người dậy sớm dễ thành công hơn?

Các giám đốc điều hành, chính trị gia, vận động viên, nghệ sỹ… và vô số những người được xem là...

• Q xin hỏi nhanh về Iphone 3GS - 16G

Q muốn tìm hiểu về Iphone 3GS - 16G dùng tốt k? Với gói trả trước Isurt nghĩa là sao? Và gói trả sau Itouch nghĩa là sao ạ? Nên sử dụng gói nào? Cảm ơn mọi người tư vấn giúp Q.:confused::confused::confused:

• 10 thói quen khiến bạn dễ bị đuổi việc

Bạn nghĩ là bạn làm việc tốt mà, việc gì phải sợ bị đuổi. Hãy nghĩ lại đi, nếu bạn có những thói...

• Du lịch Eindhoven – thành phố của ánh sáng

Khi nghe đến cụm từ “thành phố ánh sáng” hay “kinh đô ánh sáng” thì chúng ta sẽ nghĩ ngay đến Paris...

• 1,941 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monkey_monkey Xem bài viết
    em muốn mua tặng cho ax 1 iphone 3G.em cũng có tìm hiểu về nó,giá công bố của hãng là 199$ nhưng mà e k biết tới tay mình là giá có lên k nữa!!!khi mua mình pải đăng ký dịch vụ mạng của nó là sao???em k hiểu về vấn đề ấy.Các bác và mẹ biết thông tin nào vế iphone 3G này dùm cho em lời khuyên.Mua thì được rùi mà xài k được mới tức ấy.K biết Ở Vn mình có hàng chưa nữa...
    Việt nam mình chưa có hàng đâu bạn à...Nếu có người thân hay bạn bè ở nước ngoài thì mình có thể nhờ mua dùm gởi về...nhưng góp ý chút hen...nếu mua Iphone 3G ver 2 này thì nên mua luôn loại 16G luôn đi bạn à....299 usd thôi...về VN chắc thuế má thì chừng 500 usd là cùng chứ gì....nước ngoài thì giá bán như vậy..vì nó tính khi ngta thuê bao thêm 3G thì nó lấy phí mắc hơn để bù trừ lại...
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 1,469 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

ặc, làm gì có giá 199. Đó là giá khi bạn sử dụng dv của AT&T trong 2 năm. Còn nếu mua thẳng thì là 440 cả thuế (giá ở Mỹ). Về tới VN chắc cũng gần 500. Còn loại 16G chắc là 600.
    • 1,836 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monkey_monkey Xem bài viết
    em muốn mua tặng cho ax 1 iphone 3G.em cũng có tìm hiểu về nó,giá công bố của hãng là 199$ nhưng mà e k biết tới tay mình là giá có lên k nữa!!!khi mua mình pải đăng ký dịch vụ mạng của nó là sao???em k hiểu về vấn đề ấy.Các bác và mẹ biết thông tin nào vế iphone 3G này dùm cho em lời khuyên.MUa thì được rùi mà xài k được mới tức ấy.K biết Ở Vn mình có hàng chưa nữa...
    hehe, hôm qua nhỏ em cũng vừa nhờ em mua dùm cái iphone gì gì đó về cho nó. Nó bảo nghe bạn bè kháo nhau bên này (Mỹ ) bán chỉ có 199 usd. Em thì thuộc loại lúa cả đồng, chả biết công dụng của nó có gì khác so với dtdđ bình thường và mua về VN không biết có dùng được không? :Silly:

Bác nào biết vào giải ngố cho em với...em xin cám ơn ạ:LoveStruc:
    • 7,471 Bài viết

• 10,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    ặc, làm gì có giá 199. Đó là giá khi bạn sử dụng dv của AT&T trong 2 năm. Còn nếu mua thẳng thì là 440 cả thuế (giá ở Mỹ). Về tới VN chắc cũng gần 500. Còn loại 16G chắc là 600.

Tại châu Âu, Nhật Bản và Mỹ hiện đang có mức giá dưới 199 USD kèm thuê bao với nhà cung cấp dịch vụ. Thậm chí, nhà mạng nước Pháp, Orange còn " cho không" nhưng kèm với cam kết sử dụng dịch vụ cua họ.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 7,471 Bài viết

• 10,533 Được cảm ơn

• 1,941 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Blogger, truyền thông đã nói nhiều đến những thất vọng với iPhone phiên bản mới và 7 điểm dưới đây là do tạp chí Forbes chọn lọc.
    Giá cả
    Đúng là các công ty điện thoại lắm mánh khóe. Vâng, với giá 199 USD, chiếc điện thoại di động iPhone mới rẻ hơn rất nhiều so với mẫu cũ với giá bán những ngày đầu mới được tung ra thị trường là 499 USD (năm ngoái). Song thực tế, mẫu máy mới này chẳng rẻ hơn chút nào. Thử làm phép tính và bạn sẽ thấy iPhone sẽ đòi thêm chi phí 160 USD cho hai năm so với mẫu máy cũ vì hãng di động AT&T (nhà phân phối độc quyền iPhone ở Mỹ) đưa vào gói cước dữ liệu đắt hơn để giúp họ trợ giá iPhone.
    Không flash
    iPhone có năng lực trình duyệt web đáng kinh ngạc. Màn hình rộng, độ phân giải cao. Bất ngờ lớn nhất là máy vẫn không hỗ trợ công nghệ Flash của Adobe – có nghĩa người dùng iPhone vẫn không lui tới được nhiều trang web giàu truyền thông đa phương tiện.
    Pin không thể tháo rời
    Nếu như hầu hết các điện thoại di động đều có pin tháo rời được và với nhiều người không có thời gian dừng lại, sạc pin thì họ đã có sẵn viên pin khác thay thế thì ngược lại, với iPhone vừa không thể tháo pin ra thay viên pin mới mà lỡ có hết pin thì cũng chịu trong trường hợp không mang đế sạc.
    Quay video
    Các máy tính của Apple được cài đặt sẵn iMovie, một ứng dụng để dễ dàng biên tập phim. Các máy nghe nhạc iPod, ngoại trừ Shuffle có màn hình để xem video. Mặc dù iPhone mới có tích hợp camera 2 MP nhưng Apple vẫn không làm cho nó có khả năng quay video – một tính năng mà thậm chí các máy điện thoại giá rẻ cũng có.
    Không cắt và dán
    Sự bất lực của mẫu máy cũ về copy một đoạn văn bản và dán nó vào một ứng dụng khác vẫn còn đã làm thất vọng những người đam mê công nghệ. Bởi đó là một công cụ đơn giản hững người viết blog hay dùng.
    Không có dịch vụ tin nhắn đa phương tiện
    Trong khi hàng triệu chiếc điện thoại di động giá rẻ như bèo cũng có thể nhắn tin đa phương tiện thì iPhone không thể. Cây chuyên mục David Ewalt của Forbes.com xem việc thiếu hỗ trợ dịch vụ nhắn tin đa phương tiện là một trong những điều đáng tức giận nhất. Muốn mở xem một bức ảnh gửi đến cho bạn qua dịch vụ tin nhắn đa phương tiện với iPhone? Đừng hòng!
    Không quay số bằng giọng nói
    Chả có blogger nào phàn nàn về điều này. Có lẽ bởi những người ham mê công nghệ đang phải than khóc việc khó quay số như thế nào trước tiên.
    Theo Hà Lan - ICTnews
    • 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

woa.vậy tính ra thì nó cũng đâu có rẻ đâu.Em nhớ iphone đời đầu 8G là 8tr mấy ấy(hàng xách tay),giờ cái 3G này tới VN là 500$ thì mắc hơn đời đầu nữa($=18.6 rùi).hồi lúc iphone mới ra em đinh mua rùi nhưng nhỏ bạn mua trước nó bảo xài k mấy gì ok..nói chung là nh khuyết điểm,nó bảo sắp có iphone 3G rùi nhưng mà chưa có bán thui..bảo em đợi theo kiểu này chắc khỏi mua luôn...hic..hic..mắc..rùi củng như đời đầu
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cái vấn đề chính theo em là xách về VN mình có dùng được không cơ? nhà mình mới 2G với 2G rưỡi, 3G về liệu...
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 1,941 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nobitu Xem bài viết
    Cái vấn đề chính theo em là xách về VN mình có dùng được không cơ? nhà mình mới 2G với 2G rưỡi, 3G về liệu...
    Chắc chắn là dùng được vì nó phát hành ra toàn thế giới...chứ không như ver đầu tiên của nó phải unlock mới sử dụng được...còn giá cả thì phải xem lại vì nó tính 199 và 299 usd là phải hòa mạng của 2 năm thì mới có giá đó....còn về vn thì phải hơn nhiều lắm...
    • 7,471 Bài viết

• 10,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taoviendat Xem bài viết
    Chắc chắn là dùng được vì nó phát hành ra toàn thế giới...chứ không như ver đầu tiên của nó phải unlock mới sử dụng được...còn giá cả thì phải xem lại vì nó tính 199 và 299 usd là phải hòa mạng của 2 năm thì mới có giá đó....còn về vn thì phải hơn nhiều lắm...
    Bác cho em hỏi nhà cung cấp nào cung cấp dịch vụ 3G ở Việt Nam ạ?
    • 4,700 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Hình như là Sờ fone:Laughing: Sfone và HT mobile nhưng đã die:Laughing:
    • 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vậy có bác nào mua hàng xách tay k?nếu rẻ cho em ké 1 cai với ah,hihi
    • 1,941 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Hiện nay tất cả mạng lưới GSM của chúng ta đề là thế hệ 2; 2,5G. Muốn lên 3G thì Vinaphone, Mobilfone, Viettel... phải thay đổi toàn bộ hệ thống !!! tốn nhiều tiền lắm .... điều này còn lâu mới thực hiện được, mấy chú dế 3G coi như làm kiểng thôi ...:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    (3G chỉ là một dịch vụ cộng thêm mà thôi....Việt nam mình nội triển khai dịch vụ WIMAX còn chưa xong ..huống hồ gi mà lên 3G)
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

(3G chỉ là một dịch vụ cộng thêm mà thôi....Việt nam mình nội triển khai dịch vụ WIMAX còn chưa xong ..huống hồ gi mà lên 3G)
    3G & WIMAX(Worldwide Interoperability for Microwave Access) là 2 hướng đi khác nhau mà bác. 3G còn ra đời trước WIMAX nữa kìa, hiện tại thì một vài nước có WIMAX, giấy phép cung cấp của nó chủ yếu cấp cho các nhà cung cấp mạng 3G
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 12,365 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Công nhận bọn quả táo nó làm PR tốt, làm cho ai ai cũng nghĩ là mua được con iPhone 3G về xài với giá 199$ (chưa đến 4tr đồng)
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thi vậy nó mới thu hút mọi ng muốn mua chứ,hàng đẹp mà rẻ nửa pải k bác
    • 1,941 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Đã có giá bán chính thức Iphone 3G nếu không ký hợp đồng

Sau đây là thông báo chính thức từ AT&T và công ty Apple ngày 1 tháng 7, 2008 :

* Giá cho 3G iphone là 199 đôla cho 8gb và 299 đôla cho 16gb, dành cho khách hàng phải ký hợp đồng 2 năm và phải là khách hàng mới cũng như khách đang có hợp đồng với AT&T được điều kiện đáo hạn thêm 2 năm.

* Giá bán không cần hợp đồng với AT&T (bán tự do) cho 3G iphone 8gb là 599 đôla, 16gb là 699 đôla. iphone bán tự do sẽ không có hàng vào ngày 11 tháng 7 như loại bán theo hợp đồng mà phải chờ vài tuần sau đó.

Trích ra:

iPhone 3G will be available for $199 (8GB) and $299 (16GB) for iPhone customers who purchased an iPhone prior to 7/11, customers activating a new line with AT&T and current AT&T customers who are eligible for an upgrade

Existing AT&T customers who are not currently eligible for an upgrade discount can purchase iPhone 3G for $399 for the 8GB model or $499 for the 16GB model. Both options require a new two-year service agreement.

A no-commitment version of the iPhone will be available for $599 and $699; however, this version may not be available on July 11th launch.

Cám ơn các bạn đã đọc.
    nguồn:tinhte
    • 214 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tất cả mọi người đều ấn tượng với cái giá 199$ của iPhone3G, đến khi có thông tin về giá chính thức 599$ thì cái ấn tượng kia cũng không xóa được nữa rồi.