SỰ NGHIỆP

Hỏi kinh nghiệm học luyện thi TOEIC

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 977 Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang muốn lấy cái bằng TOEIC để xin việc cho dễ. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì share cho em với ah. Tks các mẹ nhìu ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thì thấy đã để xin việc thì tiếng anh phải nghe nói được, nên mình thấy học IE sẽ ổn hơn học Toeic vì toeic chỉ về nghe đọc, nói và viết sẽ k ổn lắm, mà đi làm 2 cái này lại cần thiết nhất.
    Mình cũng đang học lại từ đầu (học cả đủ 4 kỹ năng), vì từ trc có luyện 2 khóa Toeic rùi mà cũng chẳng dùng mấy,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

u`. mình thấy bây giờ TOEIC có cả 4 kỹ năng rồi mà. thực ra thì cần thực tế nhưng khổ nỗi đi xin việc thì phải có cái bằng mới qua được vòng gửi xe mà vào phỏng vấn chứ
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chuẩn đấy. bây giờ thấy ai cũng đổ xô đi học Toeic. mà các trung tâm thì mọc ra như nấm. k biết đằng nào mà lần. thời buổi kinh tế lại khó khăn nữa chứ. hì. chị thử xem mấy web học online xem đi. nếu tự học được thì khỏi cần đến trung tâm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

huyentrang1104: ừ. cảm ơn b. mình thì cũng thuộc dạng k đủ kiên nhẫn để có thể tự học được, lại thêm tính lười nữa chứ. hic. cũng đã thử mấy web học onl rồi. có mấy trang tienganh123 rồi tienganhonline gì nữa đấy. nhưng mà thấy nhiều quá. nhìn vào đã chóng cả mặt nên chẳng biết học cái gì luôn. mình biết có 2 web đấy vì search gg thì ra luôn. b còn biết trang nào nữa để mình thử xem sao. rồi chắc cũng phải tìm hiểu chỗ để đến dùi mài kinh sử thôi
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thực ra em cũng đang đi tìm chỗ học Toeic ah. hì. cũng chẳng có kinh nghiệm gì để share cho chị được ah. em vào đây để xem có mẹ nào có kinh nghiệm gì k để em theo mà ah. em cũng tìm hiểu kha khá từ mấy anh chị em quen và cả cái anh chàng google nữa ah ^^! thì thấy anh gg này toàn search ra Ms Hoa Toeic í chị. hôm trước em có đến đây tìm hiểu, cũng chưa biết ra sao, nhưng đã đăng kí thi thử ở đây rồi ah. hì. nếu chị ở gần trung tâm này thì thử đến mục sở thị xem sao ah. hoặc là cứ gg search là ra ngay ah *mở ngoặc* website của Ms Hoa khá là bắt mắt, chị k lo hoa mắt đâu ah. hì *đóng ngoặc*
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn b nhé. để mình tìm hiểu thử xem sao
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenamhanoi0977 Xem bài viết
    Chào bạn! Mình nghĩ bạn muốn có bằng TOEIC để xin việc là chuẩn đấy, vừa dễ học mà hiện giờ phần lớn cty hay tập đoàn trg nước cũng như nước ngoài yêu cầu, còn để học hiệu quả không phải bạn cứ ra trung tâm quảng cáo nhiều học là đc đâu, thành công hay công thì phụ thuộc vào bạn chứ không phải các TT. Điều quan trọng nhất là bạn phải biết cách học và chọn tài liệu phù hợp cộng với học phải thật đều và chịu khó không ngắt quãng. Mình hiện đang đi dạy TOEIC, nếu bạn cần mình sẽ share cho bạn các tài liệu học rất hay và hướng dẫn bạn cách học tốt nhất, mình ở Hà Nội, email của mình: lecuongnamhaico@gmail.com, mình tên Cường
    Có j giúp mình lun với nhé. Mình chỉ tự học rồi thi trong time ngắn 10 ngày nên k dat dc ket qua như mong muốn. Chỉ dc 665 điểm. Kỹ năng làm bài k dc tốt j cả. Phần nghe thì bị loạn và chậm chạp part 3 va 4 nhiều, còn bị mất điểm đáng tiếc part 1 nữa, còn phần đọc thì tới khi hết giờ còn 5 6 câu chưa làm xong phải đánh lụi ((
    • 21 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Học toeic 4 kĩ năng đi các bạn he he he )) mình đang đi học 1 khóa luyện âm chuẩn ở Ms hoa này, chuẩn bị tinh thần học nốt speaking và writing là vừa!!!!
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khatvongthuongluu Xem bài viết
    tự học mà được 665 là khủng rồi mà! đi xin việc trong nước thì ai cũng cần cái chứng chỉ Toeic, mình không đủ tự tin để tự học mà đi học một khóa ở Ms Hoa, cô dạy hay lắm, không biết là có đạt mục tiêu 600 không? Cô Hoa có nhiều kinh nghiệm làm các phần khác nhau trong bài thi Toeic, bạn có thể xem tại đây nè: http://www.mshoatoeic.com/toeic-reading-nl24
    thanks bạn nhiều nha. Mình sẽ tham khảo
    • 75 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

1 topic mà 4-5 nick pr cho mrs Hoa , dự là các nick này có chung 1 pass -- tớ cũng muốn ôn qua qua lại toeic vì học lâu rồi ko dùng tới cũng quên, thấy bạn cùng mục đích nên nhảy vào hóng ai dè nhiều chân rết quá
    Mẹ yêu con nhất trên đời , Mèo bố , mèo mẹ và mèo con <3
    • 75 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hnay quay lại xem có j mới chưa,vẫn chưa thấy thêm thông tin j. Tớ mấy ngày qua lùng tìm thì thấy có mrs My dạy ở Isep khá ok. Bạn thử lên youtube tìm học toeic vs mrs My là ra ngay.chỉ cần xem thế thôi cũng đủ để bạn hứng khởi rồi --- địa chỉ trug tâm cô ở ngõ 48 tạ quang bửu nhé , số đt của cô nè 09 bốn tám 279 chín sáu tám --- ko tin hả ???xem thử biết liền !
    Mẹ yêu con nhất trên đời , Mèo bố , mèo mẹ và mèo con <3
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà. mấy ngày vừa rồi e bận quá, lại mưa với bão, nhà thì mất mạng. hic. rõ khổ. update thông tin chậm quá. e sẽ tìm hiểu thêm mấy trung tâm cả nhà đưa ah. cố gắng tìm lấy công việc ngon lành. ai có kinh nghiệm share e nhé chứ cứ PR lung tung thì e chịu chẳng bít nghe ai ah.

e có search thử bác google thì thấy khá nhiều thông tin ah. thấy bảo ở Hà Nội thì có thầy Hoàng với cô Hoa ah. à. cũng có 1 số thông tin cô My nữa ah. bây giờ bác gg cũng đưa ra nhiều lựa chọn quá. chẳng bít tin ai ah
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi geniux Xem bài viết
    Có j giúp mình lun với nhé. Mình chỉ tự học rồi thi trong time ngắn 10 ngày nên k dat dc ket qua như mong muốn. Chỉ dc 665 điểm. Kỹ năng làm bài k dc tốt j cả. Phần nghe thì bị loạn và chậm chạp part 3 va 4 nhiều, còn bị mất điểm đáng tiếc part 1 nữa, còn phần đọc thì tới khi hết giờ còn 5 6 câu chưa làm xong phải đánh lụi ((
    ôi. tự học mà được những 665 điểm cơ ah. ngưỡng mộ quá ah
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy các trung tâm bây giờ dạy TOIEC theo mẹo là chủ yế, nên mình có học cũng chỉ học trick chứ trình độ không lên được là bao nên mình khuyên là tự học ở nhà ( ngữ pháp, nghe, nói, viết) đến lúc học cho đỡ phí tiền
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy các trung tâm bây giờ dạy TOIEC theo mẹo là chủ yếu, nên mình có học cũng chỉ học trick chứ trình độ không lên được là bao nên mình khuyên là tự học ở nhà ( ngữ pháp, nghe, nói, viết) đến lúc học TOIEC thì thêm trick để thi tốt thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây Anh Văn mình rất tệ nhưng bây giờ đã thi được TOEIC 850 và giao tiếp cũng ổn ổn rồi, bạn nào muốn có kết quả tốt mình nghĩ nên theo học các Thầy Cô sau: (Mình học được 3 người rồi ^^)

- Cô Trinh luyện thi TOEIC: Facebook: Toeic.Ms.Trinh (Mình học lớp Cô được 2 tháng rồi nghỉ vì bận học ở trường) - lớp Cô ở gần đường Nguyễn Giản Thanh - Tô Hiến Thành, cô dạy cũng rất hay đó.
    - Thầy Tuấn (Gần chung cư Đào Duy Từ - Cây xăng Nguyễn Tri Phương quẹo zô á, các bạn hay gọi thầy Tuấn Mập ^^) Facebook: smart.learning.hcm (Thầy dạy mẹo rất hay, còn dạy dịch báo nữa nhưng mệt cái lớp đông quá ^^)
    - Thầy Cô Giảng, Mai ở Thủ Đức: Web: GMTOEIC (mình chỉ nghe danh chứ chưa học thầy cô này, nghe các bạn nói lớp học cũng rất đông ^^)
    - Thầy Luân, Facebook: Toeic Giao Tiep. (Mình vừa học lớp thầy Luân 3 tháng xong rồi thi được TOEIC 850, mừng quá chừng lun mà còn được thầy tặng học bổng 1 triệu nữa, coi như lấy hết lại tiền học "còn dư nữa" hihi ... ^^ học phí lớp thầy rất thấp phù hợp sinh viên tụi mình: 250k/tháng đóng theo tháng nhưng chất lượng thì rất tốt, thầy dạy phát âm rất hay, giờ mình có thể nghe ổn ổn rồi, còn nói được nữa dù mình chỉ học luyện thi...hihi ). Đây là thầy cuối cùng mình học Anh Văn, bây giờ mình tự học được rồi. hihi. Thầy Luân dạy luyện thi TOEIC và Giao Tiếp, lớp thầy ở chung cư Sư Vạn Hạnh, đường SVH, gần KTX Đại học Kinh Tế trên đường NCThanh đó các bạn. Hiện giờ có rất nhiều bạn của mình cũng đang học ở đó.
    Hi vọng các bạn tìm được chỗ học tốt và có kết quả tốt nhé (để không mất tiền tùm lum hjhj). Mình cũng học và bi h có thể có bằng TOEIC 850 và giao tiếp đi làm rồi. ^^
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì thấy học trung tâm đông quá, không hiệu quả mấy. Hồi trước không biết mẹ nào chỉ chỗ học TOEIC ở nhà riêng của cô Nhân ở bên Q11, em thấy hiệu quả Vote 1 phiếu cho cô, hp thì cũng dễ chịu nữa, có 800k/8 tuần thôi à mà lớp em học bữa trước chỉ có 7 bạn